Gửi VTCzone- tiếng nói từ một game thủ

Thảo luận trong 'Tru Tiên 2' bắt đầu bởi *SaKuRa*, 25/2/09.

1. loirucuabien

loirucuabien C O N T R A

để tớ tính thử phát::)
    h sv full là 30k gamer đúng ko,cứ cho là có 500 thằng đại gia xài thú cưỡi và 29500 thằng tá điền chỉ biết mua phù,mặc dù tin là ko đến 500 con thú cưỡi ;))
    số đại gia 500x(175k pet+2 x 30k x30 ngày )=987 mil 500k
    số tá điền 29500x(2 x 30k x 30 ngày)=53,1 bil =))
    con số chênh lệch >52 bil
    bên TGHM có BoBongBi tài khoản card đã ~600mil vnd,tôi thì lại ko tin là tru tiên có thể có 500 đại gia cỡ đó :'>,mà cho dù có 500 đại gia cỡ đó số tiền thu từ đại gia vẫn ko= số thu từ tá điền =))
    mà có phải tá điền mua mỗi phù đâu,do số lượng lớn nên chỉ cần mỗi người mua thêm 1 món,số tiền chênh lệch càng lớn;))
    h cứ xếp bác quanquanchimo vào hàng tài khoản card hơn 500mil vnd cho bác ấy thích;))
    P/S:cái topic này dần dần còn mỗi bác quanquanchimo gân cổ cãi cùn,cho là VTCz sẽ bỏ tá điền để phục vụ đại gia ;))

2. huynh0806

huynh0806 Donkey Kong

cứ nhớ tên mấy pác hôm nay tự tin ko cần mua phù, ko cần mua máu , ko cần cashshop mà sau này kêu ca thì đập vào mặt hết nhé.

3. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

page trước , có vẻ nhiều người nói đúng quá :'> , đừng có mà ăn vạ

chưa ông nghè đã đe hàng tổng , trình độ học vấn như thế nào mà bảo người khác cãi cùn , coi thường nhau quá nhỉ :))

ta phân tích lý lẽ rất cụ thể , bất cứ game nào cũng thế , 1 bé hs hay 1 cậu sinh viên 1 tháng bỏ tầm 100k mua phù dmg dè linh tinh , trong khi nhiều đứa đầu tư hàng triệu hay chục triệu 1 tháng để ép đồ khủng + phù đủ loại + kênh TG ....

tương đương với nó là xu hướng thị trường , 1 thằng chịu bỏ tiền <===> nhiều thằng ghen tị bỏ tiền theo .

Vị trù như trò TLBB ta chơi , 1 sv chỉ cần 5 thằng khủng lấy số tiền nó nạp đủ đè bẹp số tiền mấy nghìn đứa kia nạp =))

Nói từ đầu rồi , khi còn tranh luận với cậu blood ta đã bảo , không nói đắt hay rẻ những item trong TDBK , chỉ cần món đó cần thiết thì đắt cũng mua , món không cần thì rẻ cũng kệ , lần thứ 4 mời các cậu đọc lại page 1 =))

Đâu ra có 2 cậu LongThanKiem với loirucuabien nhảy vào , ko biết các cậu có đọc từ đầu và hiểu nội dung người ta nói không ???

Thế mà kẻ tung người hứng , ông nói hay bà vỗ tay =)), mặc dù các ngữ điệu các cậu nói chả rõ mô típ

cậu LongTK còn trích dẫn cái cậu ta tìm được trên web google làm bằng chứng , vãi đái nhà cậu , bằng chứng đó có phải do Tờ Bào nổi tiếng của Mỹ đăng tải ko cậu ??? Time hay New York :)) ?

cậu này nói khá hay , cậu học quản trị kinh doanh hay tài chính ngân hàng ?

chắc phải học qua kinh tế vi mô mới biết giá trị cung cầu tuần hoàn ^^

P/S : quên mất có lẽ đây là bài cuối của tôi , vì sáng mai phải đi công tác ở Móng Cái 3 tuần .
    To all : cậu nào muốn tranh luận thì vô tư tôi rất thoải mái , hẹn gặp lại 2 cậu LTK và loiru vài tuần tới , cố gắng về học thêm kiến thức sách vở cũng như thực tế nhé , rồi hẵng bảo tôi cãi cùn

4. Hippossd

Hippossd Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Giờ level chưa cao lắm, máu shop còn xài được, ít người dùng phù nên nó bán phù đắt, ai dư tiền thì mua. Một thời gian nữa level mọi người cao lên, boss đánh đau, máu shop ko đủ dùng, thì nó giảm giá phù cho mọi người mua nhiều hơn.

(Tối đa hóa lợi nhuận)

5. Long_Than_Kiem

Long_Than_Kiem Mr & Ms Pac-Man

Chắc cậu thích nổ với tôi nhỉ. Những chuyện này cậu nghĩ dân VN bịa ra,vietnamnet bịa ra để tôi dẫn cho cậu đọc à , ko phải chỉ 1 cái vietnamnet mà báo tuổi trẻ, thanh niên, ... cũng có nói. Chúng nó cũng lấy tin từ nước ngoài cả thôi. Bây giờ tôi hỏi cậu đúng 1 câu thôi . Nếu tôi lấy cái link của NewYork Times hay của 1 trong các tờ báo lớn của Mỹ ra làm bằng chứng được thì cậu sẽ tự nhận mình là ko biết gì còn bày đặt phủ nhận người khác nhé ????
    Cậu dám ko ?? Để tôi còn lấy link ra đưa .
    Cậu vung lên mấy cái tên "giá trị cung cầu tuần hoàn ^^ " , nghe hay quá , như thể có mình cậu trên đời này từng học nó vậy. Cậu chắc tôi ko học à ???
    Còn nữa , tôi nói cái tên nào - tôi đều nói vắn tắt cái nội dung ý nghĩa ra để người ta nằm bắt và hiểu tại sao tôi nói thế. Còn cậu thì quăng 1 cái tên rồi chả giải thích gì cho người đọc nắm ( trừ tôi ra đi ) , cho có vẻ cao siêu hay sao ??? Làm cái gì thì làm cho trót. Cậu hãy nêu nội dung "giá trị cung cầu tuần hoàn" tức là làm sao - cho những người kia xem trong đó có gì bảo vệ cho luận chứng "bảo vệ đầu tư VIP, bỏ mặc thị phần tiêu dùng đa số" của cậu hay không .
    Tôi cam đoan cậu mà trình bày cái nội dung "giá trị cung cầu tuần hoàn " của cậu ra thì 90% sẽ chứng mình là tôi đúng đấy !!!! :)) Chẳng lẽ cách kinh doanh theo hướng của tôi lại tuần hoàn vốn và giá trị thặng dư đạt được kém cách của cậu sao ??? Về mơ ngủ còn ko ra đó .
    À , nhớ câu hỏi trên củng của tôi nhé . Chỉ cần cậu dám nhận cậu đếch biết cái gì về vụ thằng Bill nếu tôi đưa ra link báo chí của Mỹ hoặc Châu Âu, thì tôi sẽ cấp link cho cậu ngay. OK ???:;) Còn link báo chí VN thì chục cái vẫn còn ít lắm.

6. ubelongtom

ubelongtom Donkey Kong

Nói cho bác quanquan nghe nhé

éo có tá điền thì lấy đâu ra người cho đại gia đè

mà éo có người để đè , đại gia có rãnh mà quăng tiền vào ko ::)

7. loirucuabien

loirucuabien C O N T R A

giọng của bác quanquanchimo thật vip,bác ý học cao siêu quá,lần nào post bài cũng hỏi người ta học qua chưa,trong khi tôi ko dám chắc bác biết cái "giá trị cung cầu tuần hoàn" nghĩa là gì ko,hay chỉ thuận miệng mà nói ;))
    tôi đã nói rồi,muốn tranh cãi hay thảo luận thì phiền bác trình bày lí lẽ +dẫn chứng ra,ko phải cứ vào phán,hỏi"mày học qua chưa,biết nó là cái gì ko...",thì thằng nào chả nói dc,tôi nói đi nói lại mấy lần rồi mà hình như bác bị ngộ chữ, ko hiểu ý tôi àh::)
    còn nữa,bác đưa ra cái lí lẽ phản bác những con số sau hộ tôi cái nhé:

8. Long_Than_Kiem

Chẹp, topic cũng khá dài, mà cãi nhau nhiều cũng là vô ích thôi.
    Theo ý tôi nên close lại được rồi . Chờ VTC-z ra bảng giá mới là xong. Tôi cũng ko tin ko có ai ở VTC-z chưa đọc qua nó 1 lần . ( Sợ rằng đọc qua nhiều lần và còn tham gia hăng hái ấy chứ ).
    Chúng ta kết thúc ở đây nhé :hug:

9. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

:'>hình như còn tớ nữa:'> qua giờ lo ngủ bù....săn boss rồi lăn đùng ngủ:'>
    thế này nhá....3 pate trước tớ làm biếng đọc...đằng nào cũng nói qua nói lại thôi tính từ khúc náy thử:'>
    ok với cậu sv h là 30k full:'> trong đó hơn 5k đứng cấm cái acc trong thành nhìn thiên hạ lag....cứ cho tầm 5k acc gà chứa đồ.....còn khoản 20k acc là đang cày cuốc là chính thôi:x
    cứ cho là 30k acc điều cày cuốc ok:D
    và 500 anh đại gia...500 anh đó mỗi anh 1 pet ...1 ngày xài 1 cặp phù máu và mana,ít nhất là 2 cặp phù buff là điều có thể hiểu;;)
    còn 29500 thằng tá điền cậu lấy cái gì đảm bào 1 ngày nó xài 1 cặp phù buf 1 cặp phù máu mana:-/ trong khi đó no vào 1 fam nó ở 1 chan chung với fam và nó ăn ké cặp buf với fam:-/ cứ cho là nó không ăn ké thì nhưng fam đa phần điều xai chiêu thay nhau mua phù để cùng xài thì ít nhất 1 tuần 1 thằng tá điền chỉ mua 2 cặp bùa buf mà thôi...còn phù máu...đừng nghĩ game TT là game TGHM của cậu...bài trước cậu có nói 9x TT chỉ = 6x,7x của TGHM tôi khẳng định với cậu thâm chí 10x của TT cũng chỉ tấm 7x của TGHM thôi...1 thằng 10x bên TT không cần phù máu mana vẫn có thể đi hang săn boss úp lv điều điều,chẳng qua đi pk để die hơn mà thôi....còn 1 chú 7x TGHM không bùa máu thủ hỏi nó dám bò vào hang không nó dám bò vào hang không....vậy nếu 10x mà vẫn có thể train không cần máu thì 1 thằng tá điền nó có cần 1 ngày bỏ tiền ra mua phù máu không khi mà máu shop vẫn có thể sống:-/chưa kể mổi 15 cắp lại được phát tầm 8-10 hũ máu tu chân...và với bùa def hiện này thì train làm quái gì 1 ngày 700k máu:-/ có thể 10x tôi chưa lên tới nhưng tầm 9x đổ xuống tôi không phù máu không mana vẫn ok....mà có lên 10x di chăng nua thì với cái kiểu phù buf tăng thêm 10% def att kiểu này thì.....

bác gì nói đã chơi bên TT từ thời bên TQ, bên phi bác nói xem tôi có nói sai gi ko:-/ bác nói sau 9x toàn úp lv nhờ đi Q chiến trường thế bác nói thử xem anh em VN chơi bên TQ lên 10x 12x có cả 13x lấy đâu ra bùa máu bùa mana 1 ngày 1-3 bùa để cày cuốc úp lv:-/ nạp card ah:-/ pay chăng:-/ 1 phù máu của TQ cũng tầm 25k của VND thì phải:-/ 1 con pet ghẻ như các bác nói ấy cũng tầm 140k VND:-/ ( mà card shop chỉ bán đúng có 4 con, 2 con hiện nay và 1 con bò và 1 con gì mà lâu quá tớ quên mất còn lại toàn mở hộp may mắn ra..pet thủy kì lân thì làm Q kiếm không tính) ....

các bác cứ ngồi nói tá lá âm binh cả lên đọc hoa cả mắt,thế có ai hiểu cái mà tôi muốn nói không
    với các bác tá điền thì phù máu phù mana có cần thiết không khi có thế sử dụng shop vàng khi các tá điền có thể cày vàng:-<.....còn các đại gia có anh đại gia nào chịu dưới cơ anh nào không:-< hay thằng kia có thi ta cũng có:-< 1

Giảm giá cũng chẳng sao để nguyên thì cũng thế giờ có về 25k hay 20k 1 cái phù máu thì các anh tá điền cũng chưa chắc 1 ngày mua 1 cặp chỉ có các bố đại gia mừng thầm:-< còn nói về 6k 1 cái phù như TGHM thì các bác NPH gặm cháo qua ngày là đẹp....hay các bác nói về 6k 1 ngày thì mỗi bác từ tá điền đến đại gia ai cũng 1 cặp bùa máu đi train khi mà các bác ấy chỉ cần 1 cặp phù máu để đi săn boss mà đâu phải ngày nào cũng săn:-< còn đi train thì các bác ấy vẫn shop thẳng tiến:-<

Không cãi với các bác nữa:-<đằng nào tôi cũng có nón đội rồi:-< đằng nào thì thằng VTCz nó cũng thông báo sẽ điều chỉnh có cãi với mấy bác cũng thế:-< không biết các bác có chơi game không chứ tôi thì phải chơi:-< cứ 3-4h lại bò ra đây f5 1 phát thì lại toi 6% các bác không chơi thì cứ ngồi đó mà cãi...6% các bác không tiếc thì tôi tiếc:-<

10. Long_Than_Kiem

Ài , bò ra đây thì để cái auto nó làm việc 1 tí , chết ai đâu. Cái auto của Sharkvn ấy , hạ màn hình cũng ko sao.
    Thằng tá điền dùng vừa phù vừa buf 10% thì thằng đại gia nó cũng thế. Nếu thằng tá điền nó ko hết phù nổi thì thằng đại gia cơn cớ gì mà hết nổi cái phù ??? Rốt cuộc tiêu dùng cũng chả hơn nhau mấy đâu. Còn 2 cái phù buff tốn có 9k thì nghèo cũng sắm được, ko có gì đáng nói.
    Việc dùng buf nhóm thì đại gia đại giếc gì cũng dùng ráo . Đi party, có thì ngu gì ko dùng. Chẳng lẽ đại gia là phải đánh lẻ sao??? Đại gia chính ra mới hay dùng nhiều máy, nhiều acc để đi chung với nhau, tạo lợi thế đua cấp cũng như gom vàng luyện đồ đấy ===> càng ít khi mua phù thì có. Tá điền nó có 1 máy, chạy 2 cái acc đã như con rùa, làm gì mà dư vàng mua máu + chế đồ cho nhiều ??? Hết vàng lại chả phải mua phù à ???
    Phù giảm thì số người mua tăng ==> tiền NPH thu cũng có giảm quái đâu . Nếu phù giảm, ai cũng sắm được thì việc quái gì phải vứt vàng vào shop mà mua máu nữa trong khi mớ vàng đó còn phải đem chế đồ, úp level , tốn như thú vật . Vàng trong TT cần dùng cho rất nhiều mục đích chứ ko chỉ là cái chuyện mua máu với mana.
    À, 30k account nó báo là 30k CCU , tức là online cùng thời điểm. Chứ acc chứa đồ 4-5 cái ai để nó online làm cóc gì cho tốn băng thông, chậm đường truyền hả trời.
    NPH thế nào nó cũng phải tính sao cho nó ăn được nhiều tiền nhất thôi. Việc đó ko phải lo. Nó giảm giá trong dịp OB mà ko ăn thua, và Commercial nó tăng giá lại ngay ấy mà . Còn nếu nó ko tăng giá nữa, thì biết tại sao rồi đấy :p

11. temuzin88

temuzin88 Mr & Ms Pac-Man

Vài lời của người ngoài cuộc:
    + Loirucuabien: hình như bài tính trên của bác có fần so sánh hay nói đúng fân chia ko đồng đều thì fải, trừ số đại gia 500 thì còn 29500 tá điền đâu phải ai cũng nạp card :|, và em chắc là số người ko nạp card còn rất nhìu nữa chứ, vì lấy thực tế của em (của em thôi nhé còn các bác thì em ko bik đừng bảo em qui chụp :D) và mấy thằng bạn chơi từ hồi 14/2 chưa hề nạp cái card nào :D, nói chung cũng 6 7 thằng là chơi vui thôi, cũng có quen 1 2 thằng nhưng nó cũng chỉ nạp lâu lâu 1 card mấy chục thôi

12. bloodomen2

bloodomen2 C O N T R A

Cái thằng kia, mở miệng ra là cứ tá điền với miền núi, chắc từ nhỏ đã sống trong sung sướng, bản chất đại gia thấm vào máu, dâng lên não khiến ngu muội ,cãi clg nói mãi ko chịu thông:'>.

Ôi nhìn đời màu xanh:)).
    Cứ từ từ, rồi nó sẽ tăng thời gian regen của pots, bây h ko giảm xuống được tầm 10vgold 1 cái phù 700k thì sau này khó mà chịu nổi. Nhìn thực trạng tghm ấy:O).

Tạm thời thì đại gia đếm được mấy thằng / server. Số còn lại đa số chỉ nạp để mua phù dam/def, 1 thẻ 100k xài được tầm 1 tháng (vì đâu phải 1 thằng đấy ngày nào cũng mua cặp phù, thay phiên nhau) << đây là ý muốn, là phương thức kinh doanh của vtcz sao:)). Nếu server mở ra chỉ phục vụ tầng lớp đại gia, còn lại ko bắt buộc nạp mà game vẫn giữ được độ cân bằng tương đối thì VTCz đúng là nhà phát hành tốt nhất quả đất=)).

Kêu ca cho nó giảm thì nó cũng hứa giảm rồi, chờ xem giảm bao nhiêu. Mà ảo, vụ giảm giá lại còn bảo phải thương lượng với pw=)), cứ như viết cho trẻ con đọc.

13. rongmotvuot

rongmotvuot T.E.T.Я.I.S

cái TDBK thật ra cái vụ mở rộng rương là có tác dụng nhất, ít cũng nên mở dc thêm 12-18 álot thì đi farm đủ để chứa dc đồ ...
    CÒn nói create acc chứa đồ thì thực sự ko ổn... mỗi lần thế tốn vài p log rồi trade rồi soan đồ... Ví như kiếm dc 50/50 miếng cất thì dc đằng này kiếm dc có 10/50 => đem cất hả??? => mình để ý thì tầm 12 slot thì farm mỗi map nó đủ chứa tất cả item có trong map đó (1x loại phù + 6 cái đồ để chế đồ + nguyện liệu chế thì mỗi map có tầm 3-5 loại => các slot còn lại chứa kì trân 1 map có 4-5 loại + máu/mana=> các slot dư thì lỡ dc đồ xin thì còn nhặt dc... Đầu tư mua 2 cục mở rộng rương là đáng giá...
    Các phù HP/MP có thể thay bằng mua NPC nếu slot chứa nhiều thì mang cái này hay hơn 1cai1 ~ có 15v còn hơn bỏ vnd... Hiện h vàng còn hiếm chứ lv cao giết 1 con dc nhiều tiền hơn => mấy cái phù chỉ để dành pk/pvp... Pet thì làm cảnh cho đẹp và giúp di chuyển nhanh hơn cũng dc... Làm Q chạy về rồi ra bãi Q càng nhanh thì càng tốt hơn chứ^^ sẽ dc thêm exp vì có time ở bãi hơn...

14. Apologizemu

Apologizemu Youtube Master Race

cứ cãi nhau suốt, mãi chưa thấy thằng VTCZ nó sửa j cả, hứa hươu hứa vượnX(

15. Bietly00

Bietly00 Mario & Luigi

Thôi cãi nhau chi nữa nó đã thông báo sẽ giảm giá rồi mà các bác vẫn bom đạn bắn nhau chí chóe thế giảng hòa nhau đi ai cũng có lý của mình thôi thì mỗi người nhịn nhau 1 tí thôi cho nó hòa bình đi :hug::hug::hug::hug:

16. loirucuabien

loirucuabien C O N T R A

vậy cứ tính sông sênh cho bác ,tôi giảm đi còn 19500 đứa tá điền mua phù,thế dc chưa,coi như 10k đứa chơi free ko nạp card,số tiền thu từ tá điền là 35,1 bil,vẫn > hơn số thu từ đại gia nhiều...,mà do số tá điền lớn nên hiển nhiên số phù tăng damg defense bán cho tá điền sẽ nhiều hơn từ đại gia 1 lượng ko nhỏ,lượng tiền chênh lệch càng lớn...
    cái chuyện tính toán này các bác ko phải xoắn đâu,nếu tôi tính sai thì mấy thằng bán đại lý sỉ ở ngoài chả chết đói nhăn răng hết lâu rồi ;)),nếu bán lẻ giá cao cho đại gia mà có lãi hơn thì làm đek gì có đại lý nữa =)),nhà nhà chuyển sang bán lẻ ngay ấy chứ ;))

17. temuzin88

temuzin88 Mr & Ms Pac-Man

Mà nói thật chứ con số trên tính ra chỉ là hoang tưởng thôi :D, thu nhập của nó 1 tháng mà cho 35 tỉ đi thì ko thể tin nổi :)). Nếu 1 tháng vài trăm triệu thì có thể tin được :D

18. loirucuabien

loirucuabien C O N T R A

thì đang tính trên lí thuyết là vậy,vì với cái giá phù 30k,có ma nó mua mà đòi có thu nhập,bọn vtcz sẽ giảm phù hợp để kick cầu tiêu dùng thôi::)
    bọn game thủ nghèo+ko muốn tiêu hoang như bọn tớ muốn 1 cái giá hợp lý mới phải lên tiếng,vậy mà có mấy ông khoe nhà giàu,cứ thích xoắn với bọn tớ::)

19. WaveZX

WaveZX Donkey Kong

thời buổi lạm phát mà, giá cả cũng phải tăng chứ. ngày xưa trà đá 500 giờ 2k. giá tăng thế cũng là rẻ rùi::(

20. Hippossd

Hippossd Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Cái màu xanh đấy là cách làm cho lợi nhuận đạt được là cao nhất, nếu bạn có cách nào hay hơn thì cứ nói. Tôi chỉ nói về cách tận thu của nhà phát hành.

Giờ nhấn 3-4 phát là đầy máu rồi mua phù làm gì, sau lên level cao nhấn ăn máu bình chắc gấy ngón tay.

TGHM lúc mới mở phù đắt, level tôi thấp tôi dùng máu bình. Mọi người kêu ca chán rồi nó mới giảm từ từ. Sau máu tôi hơn chục nghìn, nhấn máu bình mấy lọ Tiểu Linh Quy thì đến mùa quýt thì đầy à, mà mấy cái đấy có phải mua shop là có đâu, đánh mob ra bạn à