[Guide]Kiếm tiền và tồn tại với hệ thống FTG

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi Yui2, 27/5/12.

1. Yui2

Yui2 Mario & Luigi

-.- lỗ cái đống o.diamond của tui rồi. Trước mua 70 giờ còn có 25. -.-

2. caothang1412

caothang1412 Mr & Ms Pac-Man

:D trữ nhiều ko bác? Em cũng đang định đầu tư jewels nghe bác nói thế sợ rồi. Còn 1k còi biết đầu tư gì bây giờ bác nhỉ?

3. mrstorm2008

mrstorm2008 Mr & Ms Pac-Man

làm 1 stack về bác ạ, đê đấy chờ giá lên, còn hơn là để gold không mà không làm gì

Theo như mình nghĩ thì giờ giá jelly chạm đáy rồi, không thể xuống thấp hơn được nữa đâu, 10 - 11G mình mà có nhiều gold thì mình hốt hết ko phải suy nghĩ.

Các bạn không có trade house ticket thì chú ý cái Times in TH ở Jelly nhé, em ko rõ là jelly thì được treo mấy lần trong trade house đâu, em có trade house ticket nên thấy treo được thoải mái không có vấn đề gì, còn không có hình như nó giới hạn số lần thì phải? không biết có phải là 5 ko

---------- Post added at 01:48 ---------- Previous post was at 01:35 ----------

chia buồn với bác

thỉnh thoảng em cũng cò con ít ngọc nhưng mà mua ngọc rough ruby bên west mua 15 bán 30

bên west tìm mỏi mắt không thấy ai bán :D

4. Yui2

Yui2 Mario & Luigi

-.- Giá sẽ lên lại thôi. cùng lắm lỗ vài trăm gold, giá biến động kinh khủng.
    rou agate 20g/s, rou diamond 28g/s
    O. agate 12g/s, O diamond 25g/s, O ruby 70g/s
    jelly 12g/100, comet dust 64g/100.

---------- Post added at 01:55 ---------- Previous post was at 01:52 ----------

Còn cái vụ buôn Jelly, quả thật có giới hạn số lần trade là 3 nhé. coi được trong item đó.
    Mua mấy cái 1 lần về là ôm sô luôn. -.- cẩn thận

5. nemesisgau

nemesisgau Donkey Kong

cùng chung số phận rùi nè >:D< tối hum đấy còn bán đc 1 đống 80g nghĩ bụng để dành hum sau chắc còn lên nữa, hôm sau dậy..ôi thôi..còn 25g. e vỡ nợ rùi các bác ơi:2onion16::2onion16:

6. Yui2

Yui2 Mario & Luigi

Kệ nó đi. -.- Buôn bán thì phải chịu. Ráng để hết tháng coi sao. vì còn vài đợt event cho jewel nữa.
    Hix, lung tung cái vụ nấu ăn cả lên. chắc điên với nó quá

7. mrstorm2008

có trade house ticket hình như treo bao nhiêu lần cũng được thì phải??? em thử với 1 cái jelly của em, treo 5 7 phát ko làm sao ca

8. mrstorm2008

vụ farm có mùi tiền các bác ạ :D

câu cá giữ lại tất cả các loại cá Magic có trong 4 cái loại sea food recipes bán ra cũng được 1 ít tiền mà mình chỉ mất công cắm máy đề afk, các loại rare thì vứt hết đi vì hình như chẳng dùng để làm gì, không biết sắp tới có update gì tiếp ko chứ giờ thì không thấy gì.

Mình có thể câu liền 1 lúc nhiều loại cá chế tạo các loại sea food recipe và bán lại các cái sea food recipe này.

Về vụ trồng trọt thì có vẻ hơi mất thời gian. em chưa thử mấy loại trông mấy tiếng. thấy mỗi cái hạt giống 2-3 G mua cũng hơi xót tiền. nhỡ bỏ quên 1 cái thì vui :D sẽ nghiên cứu rồi thông báo các bác sau

---------- Post added at 05:33 ---------- Previous post was at 05:27 ----------

ở trong 1 cái trade house có 1 cột là cooking recipes, không rõ cột này thế nào, em nghĩ là khả năng có 1 số các cái special recipes sẽ được rớt ra ở đâu đó và cần các loại sea food rare và epic. Hiện giờ ở trong đấy không thấy có ai bán cai gì cả.

Có 1 cái là cai seadragon's defragment dùng để không bị chết khi rồng đánh khả năng là được tạo từ 1 cái special recipe nào đó

9. Yui2

Yui2 Mario & Luigi

Có ai biết giá Essence of Life ko? bên đây tụi nó mua sạch sẽ rồi.
    trồng nó 1 cây 30' cũng khá ngon đấy.

10. mrstorm2008

em cũng chưa tìm hiểu vụ đó

Giá cả thế nào hả bác? 30p nhanh thì nhanh thật nhưng mà trồng cây phải trông đi qua đi lại không tập trung được bác ạ, câu cá để afk rồi đi làm việc khác có vẻ kinh tế hơn. Nếu giá cả ngon lành thì cũng nên đầu tư nếu rảnh, trong lúc ngồi câu cá thỉnh thoảng chạy qua chạy lại

11. Yui2

Yui2 Mario & Luigi

cái đó là để enchance đồ Unique Sea dragon đó bợn. nấu bùa hồi sinh là cái khác^^
    cần farm lvl để trồng.

Chỉnh sửa cuối: 7/6/12
  12. mrstorm2008

Cái essense of life dùng để upgrade seadragon items thì phải bác ạ.

Chẳng biết nhiều thằng lụm được đồ ở sea không? chứ khả năng là bán cái này với cả thời gian đầu tư thì có vẻ không kinh tế lắm

---------- Post added at 05:55 ---------- Previous post was at 05:53 ----------

bác cho em cái giá đi để tính toán xem thế nào

13. Yui2

Yui2 Mario & Luigi

-.- ko kinh tế thì mình trữ. Chỉ cần 10' login trồng rồi tưới nước 2 char là đủ ngon rồi.
    ko cần nấu ăn, thu hoạch là để đó.
    Char chính thì vẫn farm tiền bình thường.
    Từ từ lên lvl 12 thì mình có thể trồng cái khác.

---------- Post added at 05:58 ---------- Previous post was at 05:55 ----------

-.- mình mới hỏi thì làm sao có giá được

14. mrstorm2008

Ý em là trong 1 lần trồng thì bác trồng được mấy hạt và thu hoạch được mấy cái ess of life? Cũng biết là 30 thời gian thì 1 lúc thì phải vào tưới nước thì cũng không phải là nhanh, 1 ngày thì mình trông được mấy phát như thế. Nếu mà 1 cái đó bán được vài chục G thì cũng đáng để thỉnh thoảng trồng vài cái

Nếu như bác có thời gian nhiều và 2 máy tính để không phải log đi log lại thì kiếm vậy cũng được

15. Yui2

Yui2 Mario & Luigi

ủa chưa thử trồng cây hả.
    Mình mới lên lvl 3, trồng 1 lần 2 cây, tưới nước 1 lần rồi bỏ đó, khi chín sẽ có người thu hoạch dùm mình.
    2 char là 4 cây rồi.

16. mrstorm2008

em chưa hết level 1 trồng cây để lên level 2 bác ạ,

Thấy nghiên cứu vụ câu cá vì để afk được có vẻ kinh tế hơn không phải chạy đi chạy lại, mỗi ngày để 4 tiếng ở mỗi cái district :D xong ra làm recipes bán thử xem thế nào.

Chứ không có thời gian trông cây, lúc nào rảnh tính vụ trồng cây sau vậy

17. Yui2

Yui2 Mario & Luigi

cá ko có giá đâu
    Lúc nãy tui câu 1h, tốn 85 con giun, được 26 con cá magic, 1 con rare, 13 bouch.
    26con magic đó bạn tính được nhiu tiền. Nếu lớn hơn 140g thì sướng như farm agate rồi.

18. mrstorm2008

em định làm thành recipes rồi bán luôn bán bác ạ chứ không bán cá thô, bác check giá trong chợ mà xem, nó bán 1 mớ cá magic 100 con 50G kìa

---------- Post added at 06:14 ---------- Previous post was at 06:12 ----------

mấy hôm nay em đang bận ôn thi nên cũng không có thời gian ngồi máy nhiều thỉnh thoảng chạy qua chạy lại tí thôi. nếu không bán được thì em cho hết lên thành bánh :D để đấy ăn dần

19. Yui2

Yui2 Mario & Luigi

có 1 vài loại thôi.
    mà tỷ lệ câu cá ko đồng đều, cá ít câu được và cần nhiều thì giá cao.
    tính ra 1 h ko kiếm được 100g đâu

---------- Post added at 06:19 ---------- Previous post was at 06:15 ----------

1 cái cây bèo nhất là từ 3-5g.
    1' trồng được 1 cây.
    1h trồng được khoảng 50 cây ~150-250g. bá đạo.

20. mrstorm2008

Sao mà được 100G được, câu cho vui thôi bác ạ :D may thì được 10G - 20G.

Giờ chỉ lấy cá magic thôi, cá rare và epic vứt hết đi, may chăng giữ lại mấy con epic vì ko biết sắp tới có cần không.

Qua giữa tháng này thi xong tập trung đánh lên 40 thì mới đi cày gold được, chứ giờ em level 29 :D thì cũng chẳng cày gold kiểu "công nghiệp" được