[Guide]Kiếm tiền và tồn tại với hệ thống FTG

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi Yui2, 27/5/12.

1. halinhce194

halinhce194 Youtube Master Race

nghe phức tạp thế O.O, hồi trước mình cũng máu đập đồ lắm, nhưng từ khi những khoản lỗ sau đó bằng khoản lời từ cái +13 ( 4 comet tail ) đầu tiên thì dẹp luôn, mất thời gian lại đau tim nữa, đập đồ mà tim cứ đập thình thịch, kiểu này lâu ê nhồi máu cơ tim mà chết mất :))

2. cutene

cutene Mr & Ms Pac-Man

hôm nay dn nó mở chức năng mua bán = DNP. vậy DNPdau6069 có vậy mọi người

3. caothang1412

caothang1412 Mr & Ms Pac-Man

Tình hình là DN sea đã cho phép mua bán bằng cc, anh em có cao kiến gì để làm giàu ko nhỉ? Kiểu này gold mất giá lắm đây.

4. Toan_1994

Toan_1994 Youtube Master Race

cái DNP hình như chỉ mua được vài món trong cash shop thôi,seal stamp với jelly thì không mua được:4cool_confuse:

5. caothang1412

caothang1412 Mr & Ms Pac-Man

Giời ơi là giời, nãy có thằng bán 25 jelly = 1 gold mà ko mua vồ kịp :6cool_beat_brick:

6. cutene

cutene Mr & Ms Pac-Man

có chuyễn wa acc có th ticket day =))

7. c4u999

c4u999 Donkey Kong

Buôn bán bằng DNP thì cũng không nên quá hy vọng!
    Vì cách kiếm nó thế nào?Có lẽ chẳng ai trong này biết!
    Đã thế giá còn đắt đỏ(1 comet dust cũng trèo cao 2dnp)!

8. vuonglk

vuonglk Mario & Luigi

Mình thấy mua bán bằng DNP nó không tính thuế khi treo trên TH cũng như lúc bán xong , cái này cung ngon nhỉ , từ nay chắc khỏi cần mua CC của tụi nước ngoài
    Mà jelly với Seal mình thấy mua được bằng DNP mà bạn tính ra 1 seal = 50g - 55g =250 DNP

9. mrstorm2008

mrstorm2008 Mr & Ms Pac-Man

Buôn tiếp Jelly = DNP các bác ạ,

Như các bạn có thể thấy là tỉ lệ quy đổi của DNP và CC là như nhau. 10000 DNP = 10000CC

Jelly hôm nay rất nhiều người bán với giá 30DNP cho 1 jelly. Trong khi giá chính của nó phải là 68 DNP/ 1 jelly.

Bác nào có vốn thì nhập vào 30 - 50, rồi bán lại ra gold. Khoản tiền chênh lệch tiền lãi sẽ để lại

Vì giá cả bây giờ mới chưa ổn định nên là cái vụ này cũng khó nói. 1 điều nữa lợi khi buôn bán bằng DNP là selling fee thấp hơi thì phải

---------- Post added at 17:51 ---------- Previous post was at 17:42 ----------

nói chung là giờ cứ có 1 khoản DNP đầu tư vào mua các cash items rẻ hơn so với giá quy đổi

Sau đấy về sau treo lại thấp hơn với giá quy đổi chính thức rẻ hơn 5-10DNP/1 đơn vị items, khoản chênh lệch đó là tiền lãi

10. D_comp

D_comp Mr & Ms Pac-Man

có một vấn đề các bác nên lưu ý là:
    - Tuy tỷ giá DNP-CC là 1-1, nhưng hình như chỉ có thể dùng CC để mua DNP, chứ không đổi ngược lại đc
    - Số điểm DNP tích lũy chỉ được dùng tối đa trong vòng 6 tháng, cứ đến 30/6 và 31/12 là nó reset số DNP :)) :))

---------- Post added at 18:07 ---------- Previous post was at 18:03 ----------

ui zào, chưa bik thế nào đc đâu bác ah, cuộc đời nhiều khi... May hơn Khôn
    bik đâu mai mốt nó còn giảm nữa.. :)) :))
    như em đây, cũng đú đj buôn... Vortex code, bi giờ cũng đang trong tình trạng cháy túi, dạo này code chúng nó đỏ ở đâu ra lắm thế, giá rớt thê thảm :((

11. mrstorm2008

6 tháng thì cũng là khá dài.

Mình tạm tính quy đổi như thế này nhé. Các bạn tham khảo.
    VD bạn có 1 triệu VND thì sẽ mua được khoảng 60k CC - Giá thị trường chợ đen thì vào khoảng 70 - 75k VND cho 1K G
    --> 1 Triệu VND = 60k CC = 14K G in game = 60k DNP

---> 1G ~ 5DNP

Các bạn tham khảo để tránh mua và bán nhầm giá :D hiện tại mình thấy có 1 số người bán giá DNP chỉ bằng 1/2 so với giá quy đổi

---------- Post added at 18:20 ---------- Previous post was at 18:14 ----------

Buôn Jelly thì không lo bạn à :D

Thứ nhất là Jelly không mua được bằng DNP chỉ có cách mua trong shop, và từ event

Mua Jelly và bán lại theo mình bây giờ là cách kiếm tiền an toàn nhất hiện nay, vì càng ngày thì gold càng mất giá thôi vì lượng gold tiêu cho việc mua bán items, sửa đồ từ các NPC và enhance trong game luôn luôn nhỏ hơn lượng G mà người chơi đánh ra và thu được khi đánh

12. Shjnzu

Shjnzu Youtube Master Race

Dnp la j vay?Làm sao để có dnp vậy?

13. safetn

safetn Dragon Quest

mình thấy DNP nó không có trao đổi hay gift được,còn gold thì có thể trao đổi,nên chắc gold cũng không rớt giá quá đâu,hai```` tiếc là số jelly điều nằm bên clone hết=.=',phải bán đi 1 mớ jelly bằng gold để chuyển qua main để mua đồ bán lại bằng DN để mua pet@@,mệt thật=.='

14. mrstorm2008

Các bạn ơi, theo như suy đoán của mình, chỉ vài ngày nữa là giá gold sẽ mất giá trầm trọng luôn, các bạn xem có gì đầu tư thì đầu tư nhanh nhanh nhé.

15. cutene

cutene Mr & Ms Pac-Man

mình ngi là gold có giá hơn bây giờ đấy. đối vs bọn ko nạp cc 9như mình :d) thì cần gold để mua đồ rồi bán ra dnp :d

16. Yui2

Yui2 Mario & Luigi

Cập nhật thêm Farm system ở post #1, mình off lâu rồi nên có mấy cái chưa test qua nên ai biết thì chỉ giùm cho newbie nhé.

17. vuonglk

vuonglk Mario & Luigi

YUi có chơi bên west ko bạn , hôm nay vào TH thấy nguyên một đống seal của Yui132 ^^

18. Yui2

Yui2 Mario & Luigi

Ko có đâu. Mình lâu lắm rồi ko login game, vì bận học tiếng Nhật, bỏ là quên ngay nên hy sinh Irine vậy.
    Mình chơi nhiều bên spring, có 1 char bên Holy chém gió thôi.

19. safetn

safetn Dragon Quest

định làm du học sinh bên nhật ah`,vậy qua bển xin giúp mình chữ kí kèm theo hình(:7cool_extreme_sexy_:7cool_extreme_sexy_:7cool_extreme_sexy_) của em Aoi Sola giúp nhá=))=)),ah` nếu được xin vài cái chữ ký của miku nhá.nếu xin được=))=)):8onion38::8onion38:

20. mrstorm2008

Mình cũng hâm mộ Sora Aoi lắm hehe

Gia cát dự bây giờ là các bác bán đồ = gold thì đẩy giá nó cao lên 1 tí nhé, tiền đó sẽ để mua DNP voucher ^^