[Guide]Kiếm tiền và tồn tại với hệ thống FTG

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi Yui2, 27/5/12.

1. mrstorm2008

mrstorm2008 Mr & Ms Pac-Man

Bạn nên tham khảo thêm các bài viết của bác Yui ở mấy trang đầu,

Theo mình thì đầu tư vào comest dust không phải là 1 cách hay và khá là tốn thời gian cho vụ đấy. Bạn nghiên cứu cách farm từ vụ trồng cây và buôn jelly là 2 cách nhẹ nhàng và ngon lành nhất bây giờ mà không tốn quá nhiều thời gian như comest dust. Thời gian tiết kiệm được có thể dành để train hoặc farm code để đập đồ.

2. Yui2

Yui2 Mario & Luigi

Agate thì cứ tính như thời gian mình farm dungeon kiếm được,
    Còn thời gian đập +6 rồi rã comet dust phải tính riêng chứ. Nếu check TH thấy giá Vk với agate rẽ, có lời nhanh hơn farm dungeon thì hốt liền chứ tội gì. Ý mình ở post 1 là thế, tăng thêm 1 chút thu nhập

3. Masz

Masz T.E.T.Я.I.S

Vốn ít nên chỉ biết farm thôi chứ làm sao giờ =.=
    Hiện mình đang farm như này
    1.Đi FIC Master khi có 1 mình , farm agate kiêm gift để có point cassius
    2.Đi FIC Abyss cùng master kiếm được gift rare và nest ticket + gold bunny
    3.Đi Mino , Cerb để kiếm plate 3rd stats và weapon về bán , powder phi shop

4. Yui2

Yui2 Mario & Luigi

Đừng đi cerb tốn thời gian lắm, hên lắm mới lụm được cái 100g+, còn lại toàn 5-10g/run/10' ko thôi. Mino cũng ko khá mấy nhưng được cái nhanh khoảng 4' thôi, bán vũ khí 24 cũng khá, hoặc rã comet dust luôn cũng tiện.

Bác cố gắng đi chaos 32lvl đi, dọn hết đồ chừa chừng 20 ô trống là đi được, xong rồi gửi qua char khác để dành bán. Mà chưa lvl 40 thì hơi khó đi chaos đó.

5. cutene

cutene Mr & Ms Pac-Man

chưa kể là nó giới hạn 1 tuần nữa. cách cày tiền mau giàu nhất chắc có lẽ là buôn bán thôi.

6. Yui2

Yui2 Mario & Luigi

mới bổ sung cái Antique Common Pouch
    Vẫn ko biết làm sao có cái recipes rare bây giờ...[​IMG]

7. WarlordVN

WarlordVN Youtube Master Race

Đi Cer ra plate ép ra finaldame bán cũng đc mà Yui :D plate des,magic có finaldame cũng đc 15 16k.... plate shining,wind,fatal,wise,tent,bear... cũng đc 9k 10k :D còn mấy cái plate cùi có finaldame cũng đc 3--->5k

8. vuonglk

vuonglk Mario & Luigi

Mà hên lắm nó mới ra cái plate --->>> hên nữa lắm mới ép được mấy cái trên ---> mình cũng giống Yui là bỏ cái cer với mino luôn ^^

9. Yui2

Yui2 Mario & Luigi

Tại từ hồi nào tới giờ chưa ép được cái FD nào cả, chỉ được 1 cái cri thôi.
    Mình ko ham hên xui nên hay kiếm cái nào ổn định kiếm chút vốn rồi 1 là buôn bán, 2 là đầu tư đồ đi apo/manti thấy ổn hơn.

10. cutene

cutene Mr & Ms Pac-Man

đó h mình cũng chưa bán dc cái gì từ cer. còn nest 40 thì dc cái plate agi opt thứ 3 là hp bán dc 3k \m/

11. c4u999

c4u999 Donkey Kong

Đời giờ nhiều lý thông!
    Mua rare 24 5g/1 đã là sướng lắm rồi!
    Mà giá comet vẫn cứ giảm đều đều!:((:((

12. Yui2

Yui2 Mario & Luigi

Vậy buôn craft item đê bạn. Nhiều người bán thấp hơn cả giá bán shop nữa. Bạn tạo char 3 char mới rồi cứ bán hết slot thì del tạo char mới ^^ Kinh nghiệm buôn bán từ từ sẽ có. Mình có ghi cả rồi. Tiền nhiều hay ít là do bạn cả thôi

DN 2012-07-06 17-14-59 Fri.jpg

13. cutene

cutene Mr & Ms Pac-Man

buôn bán caft thì mình khuyên bạn bán apo haven( mua o ngoài 8 - 10g , treo th 15g.) hoặc generator( cái này thì tùy giá ) y' ;)).

14. mrstorm2008

Báo cáo các bác là Gold đã mất giá khoảng 20 - 25% so với CC (DNP) hiện tại 10kk CC = 10k DNP có thể quy đổi bằng 3,5 - 4k G

Tình hình jelly thì sắp hết jelly từ event, nhưng giá jelly vẫn còn ở 10.5 - 11.5G, khoảng 3 ngày nữa Jelly sẽ tăng giá mạnh nếu như không có thêm event Jelly nào nữa. Theo dự đoán của em có thể sẽ lên được 17 - 18. Kì vọng là sẽ lên trên 20

Bác nào còn gold hoặc DNP thì cứ ôm jelly tiếp đi, kẻo không còn cơ hội nữa đâu. Giá jelly ở west giờ vẫn còn có đứa bán 28DNP/1 - hic pó tay

15. nemesisgau

nemesisgau Donkey Kong

vì ôm jelly mà lên TH nhìu lần thấy đồ rẻ mà bất lực đây, hy vọng dự đoán của bác đúng X_X

16. adgoogle

adgoogle Youtube Master Race

Kiếm tiền cách này hay đó chứ .:1cool_byebye:

17. mrstorm2008

Em bỏ ra 25K G cả 40k CC để vào vụ này bác ạ, vì cái DNP này mới ra nên thị trường nó hơi lộn xộn 1 chút, chắc sắp tới sẽ ổn định.

Mấy hôm không có tiền em cũng không mua được mây cái one pieces nó bán có 6K gold

Ôm jelly thì không sợ đâu bác ạ, lãi ít hay lãi nhiều và trong bao lâu thôi ạ, em cũng đang ôm khoảng 35 - 37 stack (100) đây

18. nemesisgau

nemesisgau Donkey Kong

e ko sợ lỗ mà chỉ ức chế mấy vụ bất lực kia thui :))

19. mrstorm2008

Bác nào buôn jelly mà có trade house ticket thì cứ treo jelly lên 21 dần là vừa nhé, mỗi bác làm khoảng 15 items là được 3 trang, chẳng mấy mà jelly lên hơn 20 đâu.

Cái voucher 5000DNP nó còn bán được 1k8 - 2k G cơ mà. Vụ này Jelly sắp vui rồi :D

20. vuonglk

vuonglk Mario & Luigi

Cái voucher mình thấy bên west nó bán 10k=3kg, bữa nào chắc canh me mua 1 cái để mua cái TH bán jelly , mà mình nghĩ jelly giờ thì co event gì đập đồ thì may ra giá nó mới lên chứ không thì chắc không lên nổi rồi , bây jo lâu lâu vào TH mua mấy cái code 50 để dành chơi , mấy cái votex rare +7-8 tụi nó bán có 10-20g ^^
    Giờ thấy buôn bán cũng chán , chuyển thú vui sang farm level guild chơi ^^