[Guide] Puppet Master

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi F4int, 21/12/09.

1. Free_Fall

Free_Fall Palatino Linotype Lão Làng GVN

Khi mình chơi dota,nếu đi 1 lane có 2 con tỉ dụ rylai + dazel ..... mình mà có cơ hội là mình sẽ choang con rylai đâu tiên và tụi bạn cũng thế .. Tại sao??

Đơn giản vì nó mềm

Hoặc là trong một combat với rất đông các hero ập vào nhau con gì sẽ dễ bị focus nhất ??

Câu trả lời là các dạng mỏng manh như lina,đuối sinh lý như furi int to như silen,giáp mỏng như tiny ..etc ... câu hỏi tại sao lại được đặt ra?

Đơn giản vì nó mềm

Bởi thế,nếu đánh vào team bạn bè biết người biết ta thì ko nói làm gì chứ đánh pub ... mình nghĩ lên đồ như mình nó mới là chuẩn ..

2. [s]tarboy

[s]tarboy Legend of Zelda

Con này build BKB và búa sét.
    Bựa lắm đấy các bạn ah
    BAT của nó khá là thấp

3. Th3H3ll

Th3H3ll Legend of Zelda

Nói Chung Tùy Trình Độ Từng Người Cầm Hero Thôi.Nhưng Mình Chắc Chắn Con Nài Lên Dame Là Chuẩn.Yếu SInh Lí Thế Mới Bảo Tùy Trận Mà Build Item Và Cần Có Tanker.Đầu Game Đóng Cho Nó 2 Cái Barcer Vào :P Có Lần Thấy Thằng Đánh Puppet Lên Sacrificial Stone :)) Éo Hiểu Lên Để Làm GÌ ;))

4. Salamander

Salamander Cool and Nihilistic

Hôm qua đánh 1 trận vãi, mình dùng legion tank cho con puppet nhưng nó vẫn phải mua cái tàng hình để chạy ko có là toi mấy phát do phía bên kia có đội hình bắt tướng khá kinh valkirie, scout, night hound, andromeda, magebane,mà công nhận dam con pupet này rất khỏe mặc dù là tướng int

5. Free_Fall

Free_Fall Palatino Linotype Lão Làng GVN

Bạn ko thấy mình đã nói ở bài post trước là ban đầu nên lên vài cái null để dễ farm à?

Đối với hero int,null lợi hơn bra nhiều lắm nhất với dạng như puppet ...

Thì có ai bảo con này lên dame ko chuẩn đâu .... nhưng ko phải là pure-dam để đánh late,puppet chỉ nên đánh semi thôi ..

PS:Hỏi 1 câu thí ko phải,nếu sai thì bỏ qua nhé ... tại thấy cái AVT quen quá
    Có phải Jas fò ko đấy? ( [No1]Evil?)

6. Th3H3ll

Th3H3ll Legend of Zelda

Tớ Có Nói Con Nài Late Đâu.Seo Bằng Những Con Khác Được.
    Đang Hỏi Tớ Có Phải Jas fò ( [No1]Evil?) Ko Hả?Nếu Đúng Hỏi Tớ Thì Hông Phải.Công Nhận Nhiều Người Nhìn Mình Bảo Giống Người Wen Thiệt :)) Đẹp Trai Quá Chằng ;))

7. Stormerqq

Stormerqq Youtube Master Race

Mấy patch sau này riftshard(crit) ko stack với whiplash nữa rồi.

8. nguyenhothanh

nguyenhothanh Mr & Ms Pac-Man

Description cho Puppet Show của bác có thiếu sót, căn bản vì ko quan trọng lắm mà cũgn ko mấy ai để ý chuyện này. Skill này tuy là ép đối phương bem bất cứ đứa nào đứng gần hắn nhưng attack là non-lethal. Nghĩa là ta ko thể là dc cái việc là khi 2 thg hero sắp chết đang chạy thoát, cast skill này lên thg nhiều máu hơn để "mượn dao giết người" thịt thg đang ngắc ngoảo, vì trong 4s bị Crazy Puppet, nó chỉ đánh thg kia còn 1hp là maxium :)) (na ná như Shadow Grave của Dazzle trong DotA).
    Tuy chưa kiểm chứng nhưng tui nghĩ có thể lợi dụng việc này khi sắp chết và bị 1 thg có blink dí (Magebane hay Wretched Hag), ta sẽ ngăn nó cast skill bằng Puppet Show thay vì Puppet's Hold (vì nó có thể blink thoát khỏi Puppet's Hold dc :D). Và vì nó ko thể giết mình khi bị Crazy Puppet nên bằng 1 cách nào đó mà thoát dc :)). Về lý thuyết là thế, thực hành thì... chưa thử :">.

9. Micky764

Micky764 Mr & Ms Pac-Man

Puppet đi theo đường MoM và búa sét đánh rất là kinh hoàng. lothar theo mình thật sự là dư thừa với Puppet. Puppet chỉ có cái là early cần mana 1 chút thì đem bottle là đc rồi, còn lại thì cứ lên full dame như FA . búa sét, PT, HoD hay MoM, manta,... vì mình củng thử build trâu 1 lần rồi là van, 1 bracer, 1 hood , 1 pt , amor + 10 giáp thì con Dark Lady cầm BkB fury áp sát chết trong 7 nốt nhạc

10. nguyenhothanh

nguyenhothanh Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi "dame" là cái gì vậy? Theo từ điển Oxford thì "Dame" là "a woman who has been awarded a special honour, similar to a knighthood for a man". Hiểu nôm na là 1 người đàn bà nhận dc tước vị cao quý, tuơng tự như tước Hiệp Sĩ của đàn ông.

Cho nên làm ơn bỏ chữ 'e' dùm. Nó là "damage", viết tắt là "dam" chứ ko phải "dame" nhé. Viết tắt 4 chữ thì là cũng là "dama" =)).

11. [s]tarboy

Hiện nay clan GVN chưa ai đủ trình sử dụng ulti của Puppet lên hàng master như tớ ;))

12. [BiG]Daddy

[BiG]Daddy Youtube Master Race

thấy dân tình nói Puppet có cách heal đồng đội ntn ấy,nhưng em ko biết,đánh bị chúng nó kêu noob,vậy thực hư thế nào ai cho em biết với,đang cay vụ này
    :(

13. F4int

F4int Dragon Quest

có cách đó nếu bạn lên mekhan hahaha :))

14. NVQuangVN

NVQuangVN Legend of Zelda

Con này bộ skill hơi bị ngon đó chắc dota mà có thì nó thành hotboy luôn ,còn muốn chạy được thì thay đổi 1 chút ,nói chung early thì 1 cách rẻ tiền nhất mà hiệu quả nhất cho mấy bác int sống khỏe và không chết là build đồ lần lượt bao gồm có bottle , phase boot ,cyclone và 2 null str, vì sao lại vậy vì build đồ thể này speed tăng còn cao hơn build boot of traveler nếu kich hoạt phase boot + thêm cyclone bao giờ cũng là skill disable chót để cho bạn xài khi cần , và build thế này thì còn hẳn 1 slot mua town nữa.
    Nói chung dota đánh zues tui hay build thế này và rất là khó chết về sau up thêm scepter hay dangger thì tùy, nhưng mà nó là nuker còn con này thì ta không rõ có hiệu quả không

15. nhóc hanamichi

nhóc hanamichi The Warrior of Light

Lên Eul các kiểu phí slot của con này ra :| MS làm quái gì khi nó 1 skill trói, 1 skill dùng khéo cũng giữ chân được, ult đỡ mất công chạy theo dứt điểm. Nói chung chả cần. Lên Lothar thích rượt cũng dễ, thoát cũng dễ, lại có AS+Dmg :)

16. NVQuangVN

NVQuangVN Legend of Zelda

Chẹp chẹp sau khi xem xét 1 cách tử tế thấy con này có 1 vấn đề nghiêm trọng là không có 1 skill nào gây sát thương trực tiếp cả , sát thương tạo ra dựa quá nhiều vào dam tay , các skill disable đều không phải là disable hoàn toàn và vấn đề là đều không gây sát thương trực tiếp cho đôi phương :-w , giả sử đi solo ném skill 1 vào đầu 1 thằng nó ngu chạy đi thì mình còn bắn được chứ nó khôn nó stun xong chạy vào vả cho ta 2 cái thì lại 2' =)) (skill 1 mặc dù thời gian hiệu lực cao hơn skill trói của furion trong dota nhưng hiệu quả thì thua) , skill 3 nói là để deal dam nhưng có 1 vấn đề không nhỏ ở đây là 5 phát mới được 1 phát và tăng không nhiều sát thương (không = 1 cái aura + 25% sát thương) , chính vì thế nên không thể dùng con này là damdealer được nuker thì cũng không đủ , lane control cũng không ổn vì là tướng int =(( damage cao thì hp thấp, tuy vậy ghép búa sét rởm sẽ làm khá tốt việc này nếu có thêm berserk :(( không thể rush 2 đồ này được nếu rush bạn sẽ ra đi đó =)). Vây thì vấn đề để build tối ưu 1 đường cho con này thật là khó ;))

17. Holydo

Holydo Youtube Master Race

í kiến của bạn mình phản bác 90%, SKILL 1 của puppet tuy là ko gây dame trực tiếp nhưng nó giảm AS trực tiếp lên đối thủ, đồng thời khi puppet critical 1 cái thì đối thủ luôn có tâm lý dè chừng, vì skill 3 5 phát mới đc 1 cái nên puppet vẫn thường xuyên lên MoM và Búa sét 2 để deal dam và tăng AS, lane control nếu để cho Puppet đi bot của team 1 hay top team 2 thì rất có lợi thế, skill 1 disable khủng khiếp là bàn đạp cho teammate thắt cổ bất cứ đứa nào chậm chân, còn puppet đi mid, với cái base dame cao + critical thì lí do gì ko đè đc đối thủ, mình hoàn toàn tự tin khi đi solo mid với các hero thuần dam như Forsaken ARcher , Soul stealer, valkery,... và dạo này nổi lên phong trào dùng blood hunter và Dead wood đi mid và puppet thực sự là nổi ác mộng của các meele hero sau legion. Về hướng build của puppet, tối ưu nhất là sau khi có 1 2 core item (theo xu thế hiện nay là phase boot, MoM, búa sét2) thì lên HP để trụ lại 1 chút trong combat, hướng đi của mình là Phase boot, Mom,lothar , yasha>>ultimate orb >>>manta, sau đó tùy hướng mà lên item .Và nên nhớ là puppet củng như Zeus, là 1 khẩu đại pháo thủy tinh, do đó bạn phải khéo léo né tránh các ulti combat để tìm vị trí thích hợp tung skill. thường là ulti ngay lập tức 1 hero rồi skill 1 hero đó, cố gắng finish dam, skill 2 thì tùy cơ ứng biến, nếu team địch có predator thì skill 2 luôn ưu tiên cho nó, nếu dùng tốt thì skill 2 củng là 1 chiêu phá ulti của Kraken, tempe, Fa,.... nếu dùng đúng lúc

18. KainUS

KainUS Mr & Ms Pac-Man

Cứ build dam cho nó rồi đi rape tập thể \m/

19. Fkery

Fkery Legend of Zelda Lão Làng GVN

Xem xét lại vấn đề đi. Skill 3 của Puppet: +6/12/18/ 24% Base Damage.
    Thế anh bạn nâng skill như thế nào ?? Max skill 3 sau đó max 1, sau đó nâng skill 2 à ??

20. [s]tarboy

Splash 100%, + 6/12/18/24% base, cricital x1.75 damage
    Yếu?