Guild VE , VN kill VN ???

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi DW261192, 15/6/08.

1. thinhrtb

thinhrtb Youtube Master Race

èo , tôi ở VE , tôi cũng có nhiều bạn bên DelayVL , có sao đâu nhỉ , còn PVP thì đi cho vui . chứ cứ train mãi thì làm gì ? game này PK tự do mà , còn ks với kill thì bình thường , có phải VE lúc nào cũng đi ks đâu , thiếu gì lúc bị ks . túm lại là VE hay Delay thì mỗi G có cái hay riêng.

2. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Ôi câu này nghe tội anh ý quá dưng mà cô gái nào đọc cái kênh chat G của anh thì đúng là hết can đảm thật.

Nếu ko có thời gian thì có thể chọn 1 ng nữa ol lệch giờ để quản mem. Nói chung có nhiều hình thức khác để quản lý.

Ng vn làm G thì hay có xu hướng cho vào G vô tội vạ. Thấy Vn là cho vào vì nghĩ Vn mà. Vì thế ko quản lý đc G là điều dễ hiểu thôi. Mọi ng cũng đừng nên chửi MiLady. Mọi ng làm chủ G đi rồi sẽ hiểu quản lý 1 G nó khó khăn và nhiều áp lực như thế nào.

Nhưng anh đã lập ra 1 G thì nên có trách nhiệm với nó. Thà bỏ cái số lượng lấy cái chất lượng và có ý thức quan sát cách hành xử của mỗi mem thì vẫn tốt hơn thả lỏng họ muốn làm gì thì làm. Chả nhẽ anh muốn G anh thành 1 bãi ô hợp những thành phần vn xấu trong server sao ? Chả nhẽ anh muốn mem vào G anh chỉ vì muốn dựa hơi 1 G mạnh để làm càn, hơi tì thì gây sự với ng khác rồi gọi 5x, 6x về đánh phụ. Quan điểm về thành lập G của anh nó chưa đc thông thoáng mà cũng ko đc thực thi triệt để thế nên xảy ra hậu quả ngày hôm nay cũng là tất yếu thôi. Nên nhớ mỗi 1 thành viên của G đều là 1 bộ mặt của G đối với những ng khác nên họ xử sự như thế nào rất cần chủ G nhắc nhở. Những qui tắc trogn game mọi ng nên tôn trọng. Đừng vì 1 cái bãi mà giết nhau mất thời giờ trong khi thỏa hiệp thì có lẽ đã kiếm đc nhiều lợi hơn. Điều này tôi nói chung đến cả những G khác luôn. Tại sao chúng ta lại đi bem nhau để những thằng nước ngoài nó có cơ hội train ? Tại sao chúng ta ko kiếm bãi, kiếm pvp từ chính người nn mà cứ phải quay đầu đánh lẫn nhau ? Nếu đoàn kết lại thì đâu là đối thủ của dân vn mình. Nhưgn điều đó có lẽ khó xảy ra quá ^^

Còn giữa các G với nhau nếu có thiện chí nên ngồi lại với nhau để giải tỏa và đề ra các quy tắc. Ai sai phạm thi vẫn có các côgn cụ hỗ trợ để report đến chủ G xử lý. Quay film chụp hình v.v... Chứ còn lời nói từ 1,2 ,3 phía ko có tính công bằng đâu. Mà làm chủ G thì l1uc nào cũng xót mem mình là điều dễ hiểu. Nhưng mem mình sai thì phải nhận lỗi/trừng phạt chứ ko thể vì là mem của mình mà mất công bằng đc.

3. LazyCat009

LazyCat009 Mr & Ms Pac-Man

chẹp , tui ko phải chủ G +_+ . Cái vụ pk thì đúng là cũng mệt thật ^^ , chạy vào , xin bãi hem cho , rủ pk xem ai được bãi hẻm chịu , mình vào góc chơi thì bay vào tấp , bị giết hết party thì gọi người lên , thằng được gọi lên là bạn từ CB , đang nói chuyện party kéo thêm người lên lại bay vào tấp mình , cái mình không ngờ là thằng bạn mình cũng tham gia tấp mình +_+ . Ko sao , game pk là chấp nhân , nhưng đừng có mà bảo chỉ VE mới đánh người , người mở đầu cuộc chiến là member của SBS .
    Câu chuyện ở đây là ko chỉ VE mới hay pk giành bãi đánh người , mà các bạn khác cũng rất có xu thế này , khác nhau ở chổ là kết cuộc thường là VE kéo lên dẹp loạn , nên thường bị hiểu làm là VE đi gây chuyện ^^.

4. yuna_phan

yuna_phan Mr & Ms Pac-Man

Đẹt nghe câu này mà bực cả mình, nó ban IP VN , thật khốn nạn .Mua thì đã làm sao chả nhẽ kô đc chơi ở nước ngoài ????? , DCM bọn FPT chứ, game éo nào về VN mà chả nát bét...chả có gì hay ho cả .Cảm giác chơi Global là cảm giác giao lưu học hỏi và tăng khả năng trau dồi vốn liếng tiếng anh ít ỏi và thỏa mãn cái thú chơi game OL...mà giờ nó giở trò này ra thì chắc làm vài topic chủi bọn FPT quá.