Guilty Gear XX: Reload. Ai chơi vô xíu

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi Chipp, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Chipp

Chipp Mega Man

Là ở đâu, cho biết đường có thể bữa nào xử. Super Gold Sol, hơ hơ, tui gần chạm vào nó rồi. Có Kliff rồi, có Dizzy rồi, có I-NO luôn rồi, mà nói chung Sammy đểu quá, đáng lẽ ko nên làm cái vàng này lại làm. Hồi tối đánh Survival xong, lấy Kliff vàng được. Thằng em nó lấy Kliff đánh có 5 giây là tui chết rồi, bó tay luôn.

2. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Chổ tui hay chơi là 84 bà hom P13 Q6 hic tui bị mù đường nên nói ông chắc hơi khó hiểu nó nằm gần khu bùng binh phú lâm đó từ bùng binh phú lâm chạy xuống 1 tí là tới :D
    -Mí coan gold char lời wá chời lun >_< đánh mạnh như thú vậy đánh mí cái là full guard -->trúng khoảng hai ba combo của nó là hấp hối hoặc die ngay T_T
    -Hai ngày nay roài mà vẫn ko wa được 440 hic shadow char dạo này bị điên hay sao ấy cứ overide hoài sơ hở 1 cái là ăn hai cái overide ngay T_T

3. Chipp

Chipp Mega Man

Bác cần save ko, tui đã đủ hết rồi, SP, EX hết rồi, còn Mission chưa đủ thôi, mới đập xong 999 được hết rồi. ^_^

4. Thedevilxn

Hic ông đánh như điên ý save thì có lẽ bi giờ chưa cần đâu tui muốn đánh thử coi lên được lv bao nhiu nếu sau này đánh ko nổi sẽ xin ông sau :p

5. Chipp

Chipp Mega Man

Xem lại rồi, ko có super gold Sol, cũng đúng, nó ghê quá, tui đánh đổ mồ hôi luôn (Cỡ 30 phút), mà nó tỉnh rụi hà >_< Ớn quá, lần sau ko dám chơi nữa, giờ là quay sang nhiệm vụ để chơi nè. ^_^

6. Thedevilxn

Ủa supper gold sol thì ngoài ''điên'' sẵn và infi tension thì còn gì nữa mà sao ông sống né hay dzậy tới gần 30 mà lại thắng luôn mới ghê chứ quả thiệt là cao thủ ông xài con chipp hả hay là xài venom tui toàn xài sol thôi :D

7. Chipp

Chipp Mega Man

Chính xác thì tui chơi Venom, chơi Chipp bị dập tan tác, sống ko thọ, đánh Venom còn chút xíu hà, tui chơi ép góc nó rồi tiếp tục, chơi 30 phút thì tui tung ra cỡ 60 quả cầu hạng nặng xíu, dậy mà nó còn sống được thì cũng ghê lắm rồi. Trung bình một lần là tui chơi hai quả ép nó, hết chơi nữa bởi lời là máu tui còn có xíu hà --> Thắng oanh liệt lúc giây còn 1 giây ^_^ ---> Thề từ rày ko chơi lại Survival nữa---> Đánh survival song thì vào arcade đánh lại, chỉnh cho nó là gold (Tình cờ quậy) đánh tiếp ---> Đánh ko nổi nữa, dùng Justice tới Dizzy là chết. Bác cố đi, bữa nào tui dò được đường thì tui với bác đấu, thiệt là còn noob lắm.

8. Thedevilxn

Ông bất tử năng lượng hay sao mà mỗi lần tặng nó hay quả bi bự được vậy ông xài gold character hả???mình muốn chọn unit màu đen thui thì nhấn gì??? còn nếu mình có gold char roài thì nhấn gì cho nó chọn con đó gold như máy???

9. Chipp

Chipp Mega Man

- Màu đen thì hình như nhấn nút cho chữ SP hiện lên sau đó nhấn Start là xong.
    Trong đây ko cho phép cả hai thằng cùng chọn một thằng Gold được, vd: Tui chọn Justice gold thì máy hay em tui cũng ko chơi Gold Justice được chỉ đen thôi.
    Còn Survival thì ko gold hay đen được, khốn nạn dậy đó, muốn chơi arcade với máy mà máy Gold thì nhấn L2 là xong, nó đánh kinh khủng
    - Hình như bác ko để ý, Venom lúc đó của tui còn có xíu máu hà, đó là yếu toấ quyết định thắng lợi bởi lúc đó, Def cao, Tension chạy một lúc là đầy, tui đè nó vô góc thì làm sao nó sống, có điều nếu nó nhảy ra ngoài thì tui chết, nhưng hên là nó ko có nhảy ra (Nhảy ko kịp)

10. Thedevilxn

Ông mới là người hên đó bình thường thì máu ít tension cũng ko lên nhanh đâu vì ông đánh lên lv cao nên game set chuyển về gần giống GGX 1 hay 2 gì đó tức là tension sẽ tăng rất nhanh khi char càng ít máu(cái này trong faq có nói nè) coàn đánh survival có cho chọn ex char chứ ko cho gold hay shadow hèn chi hum bữa tui chọn ko đen được T_T

11. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Chậc chậc lâu quá rùi mới thấy pà con bàn lại trò này há.Tui chỉ chuyên đánh Dizzy thui,nên mission cũng quá trời khổ,tuy nhiên cũng tới 80 rùi.Nhưng tui nhớ có 100 thui sao pà con nói tới 999 vậy?
    Cái chiêu của con I-no(final boss) bắn ra 1 chùm tim(hay là bi gì đó) làm sao vậy?Tui chưa bao giờ thọ nỗi khi nó tung chiêu này.

12. Chipp

Chipp Mega Man

Tui hổng đếm lầm đâu bác, trừ khi màn hình nhà tui bị gì đó. bác nhớ lộng GGX rồi hehe.
    Cái chiêu của con I-No thì tui có chỉ cách né ở trang nào đó trong đây nè, bác tìm đi, nói chung chơi kinh nghiệm là né dễ lắm.

13. Thedevilxn

Mission thì 100 mission thôi mà ko lẽ tui cũng nhìn lộn giống ông kia lun >_<
    -Mình xài gold char thì có chơi được những chiêu như I-no trùm ko chiêu bắn sóng đó coàn con dizzy điên nữa chơi chiêu ánh sáng 1 cái đi luôn nguyên cây T_T

14. Chipp

Chipp Mega Man

Hình như vụ này chỗ tụi tui cũng nói như thế, cuối cùng suy ra là ---> Ko có được Sammy đã giấu nó đi rồi, bác chờ đi, có bản hack hay trainer chắc cho chơi ---> Khùng luôn ^_^

15. Chipp

Chipp Mega Man

Ông devil dô đây chút coi Sammy chơi xấu nè ^_^
    Hôm qua mới phát hiện ra, mỗi thằng Gold đều có một vài chiêu Overdrive mới, khiếp ko, vậy mà trong FAQ ko có, trong bảng command của Sammy cũng ko có và trong trang chủ của nó cũng ko có luôn, hôm qua bất ngờ quá, làm ra chiêu cũng khống nạn quá, nhưng cái này hình như ko đẹp bằng chiêu đã có sẵn trong bảng. Khiếp thiệt!!!! Đang tìm thêm.

16. Thedevilxn

Gì vui vậy pa mí hum nay tui ko rảnh chơi survival nữa vì phải luyện lại war3 hic chơi GGXX mí ngày mà chơi war dở tệ lun bị mí thằng nhóc hiếp T_T àh bi giờ thì ông cho tui xin cái save của ông đi để tui mò thêm vài chiêu overide mới coai coai nó khốn cỡ nào :D

17. Chipp

Chipp Mega Man

Ông bó tay rồi hả, cái save này tui lấy từ máy thằng bạn mà tui đã share cho nó, coi thử nhưng vẫn đủ, nhớ đổi tên từ .zip sang .dat nhá, quên ráng chịu đó

Các file đính kèm:

18. Thedevilxn

Tui chơi roài nhưng mà ko bít cách chọn gold char ông chỉ tui đi tui chỉ chọn được shadow thôi àh >_<

19. Chipp

Chipp Mega Man

Trong Faq của bác cũng có hướng dẫn đó mà, nhấn L1 để hiện chữ SP lên thay vì nhấn Start để chọn shadow thì nhấn nút Dust để chọn Gold, hai người chơi cùng một char chọn cùng gold ko được, shadow vẫn thế, survival thì ko chọn G hay S gì được hết >_<
    Muốn chơi arcade mà nó là Gold hay EX thì trong Faq bác có nói là nhấn L1 khi vào Arcade, phần này rất đáng để chơi, đánh rất đã. ^_^

20. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Rùi chơi Arcade mà cũng sài gold hay Shadow sao?Đâu cần tới zậy?Mà cái Survival có huynh đệ nào đánh tới 999 chưa zậy?Tui oánh tới +600 là hết thấy đuờng.tay rung rẩy9 rùi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.