Guilty Gear XX: Reload. Ai chơi vô xíu

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi Chipp, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Chipp

Chipp Mega Man

- Cái Mission đó của thằng Ky, nó đòi đánh tới 15 Hit, đúng ko, cái này là ác mộng với mình XD. Thì cứ Dust nó lên, Punch liên tục cỡ 5 hay 6 cái, rồi chém S 4 cái, rồi sau đó HS, rồi dùng luôn cái Overdride lên, đúng 15 chiêu...lẻ XD
    - Cái thứ 2 thì ko nhớ, để về xem :D
    - CÒn những cái Link nó chỉ Combo thì thiệt là ko có cái nào ok cả T___T, đơn giản bởi cách đánh của nó cũng khá là đơn giản, rộng và dễ, ko như KOF hay SS, với lại combo của nó cũng khó ra hơn bởi nó có cái Recovery, vì vậy cứ tự đánh rồi sáng tạo ra trước đi, để mai có giè tui đưa thử vài cái ông coi ^_^

2. kangta1510

kangta1510 Legend of Zelda

bác chipp nói đúng ....có mấy chiêu fải đợi recovery ..kô ra liên tục đc
    tui hỏi skill vì có nhìu cái thấy máy nó oánh ra mà mình kô bít chiêu ấy lèm seo ..mò wé chài mà cũng kô ra ..hỏi seo kô tức cho đc ...
    mấy cái combo đơn giản thì tui lèm đc hít ..kô có giè cả :D:D
    VD như cái của con venom S2 lần + D 1 cái gòi tới xuống tới D chọt thêm cái S nữa cũng đc 8Hit ...mè như vzậy thì với ng đánh combo KOF như tui kô hài lòng chút nèo ...
    cần có cái giè đó ấy ấy hơn chút nữa
    có gì ông đưa thử tui vài cái để coi ...vzới lại ông bít đánh combo con Ter kô chỉ tui vzới :D

3. Chipp

Chipp Mega Man

Ter là Testament huh :D, đúng ko, thằng Test thì ông nên chơi con EX, humm T___T, mà giờ thì ko có hứng, để bữa nào gặp rồi tui sẽ nói cho ông
    Venom thì nếu thích có thể hứng lên tới 50 cũng được, nó ko recorvery, còn nếu combo biểu diễn thì 100% cũng có ;P, chủ yếu là cancel và cancel. GGXX đã cái là đánh sao cũng được cả ;P, nghĩ giè đánh đó vì thế ko bị giới hạn như KOF, tốc dộ trận đấu lẹ và cũng hơi lâu vì dai ;P. Nhưng mà cũng có trường hợp đánh có 4 hit mà đã hết 60% cây rồi đó chớ ^_^

4. kangta1510

tui mới chơi nên kô nhớ rõ lém nhưng đúng lè thằng Testament ...
    mà thằng EX lè ai thía :-/
    ầy
    đúng lè GGXX đánh kỉu nèo cũng đc ...
    cái wa trọng lè tui cần ông chỉ combo chút vzà chút kinh nghiệm thực chiến

5. Chipp

Chipp Mega Man

- AI của máy thì dù ông có chỉnh lên tới Maniac cũng ngu như thường ^_^, nếu ông đánh KOF giỏi rồi thì trong đây ông cứ tự do mà đánh, nghĩ giè đánh đó là xong -_^, chỉ có điều mấy thằng máy thì tụi nó thường khó ở thằng áp chót và nhỏ I-No (Gear) mà thôi, còn lại thì ok hết khi đánh với máy, trừ thằng Sol, nó đánh hơi bị điên XD
    - Đánh với người thì có 2 loại chính: 1 là tấn công liên tục và 2 là phòng thủ bê tông XD
    + Về tấn công: Loại này mau chết nhất nhưng mà kết thúc trận đấu cũng lẹ nhất, đánh như điên vậy và thường thì tụi nó chọn những đứa đánh mạnh như Potemkin hay Testament, Sol, nhanh như Chipp, Venom, Ky. Loại này thường gặp và hạ trong vòng 2 phút XD
    + Về "Turtle Def": Khó chịu, cũng ko khó chịu như Kof là cứ nhấn CD là thằng kia nó văng, cái này khi làm chiêu đó thì pảhi mất Tension T___T, nhưng mà nếu gặp Pro thì chuyện đó là bình thường, cứ giả dụ là cứ mỗi cú đánh của mình đến nó là sau khi đó, mình sẽ ăn ngay lập tức 1 chiêu 30 hay 40% máu, hay cũng có thể là Instant Dead hay là Overdride luôn T___T, chiêu này bị hoài và sợ nhất là gặp thằng Ky, đánh nó mới có 1 phát, nó đỡ rồi chơi mình, bó tay T___T.

EX: là Extra Mode, chỉ có khi mình đánh Survival lên tới level 300 (Ko nhớ nữa, hình như là thế XD)

6. kangta1510

vzậy lè thằng Ky có cái chiêu phá gòi combo lại à O_o
    chiêu phá đó bấm nút gì để phá ...hay như CD của KOF:D
    nói túm lại lè ông nói thì tui hỉu hết đó ..nhưng tui cần kinh nghiệm thực chiến ..thui thì đợi cái vụ độ SS4 với pa DAI CA LA TA gòi thì ông chỉ lun nhá:)):))

7. virus_dark_baron

virus_dark_baron Mr & Ms Pac-Man

Nhưng cái Guilty !!! Mà đi đánh nhau ở trong mục nào đây (như là đánh trong Missons , Story , ... Và chừng nào mới có thèng mới !!!

8. Chipp

Chipp Mega Man

Kang: Để xem ^_^,
    Trong GGXX thì có 2 cách để có Justice với Kliff, rồi có EX mode là đánh ở phần Survival lên tới level 430 giè đó, còn đánh Mission là đánh dợt hết 60 là có hết cả 2 ^_-, mà quan trọng là đánh lên có được ko T____T
    p/S: tụi HN hình như cũng có 1 vài nhóm chơi trò này, chưa từng đánh nhưng nghe nói cũng cao thủ lắm, ai ở HN thữ lân la dò xem giùm ^_^

9. Lâm 9p

Lâm 9p Dragon Quest

Các bác ơi,các bác tìm ra overdriver ẩn của các con # chưa,tôi mới tìm ra cái thằng Ky thôi hà

10. Lâm 9p

Lâm 9p Dragon Quest

Mà có ai có đĩa NEO_GEO có GGX ISUKA ko,chỉ tôi cái

11. Lâm 9p

Lâm 9p Dragon Quest

cho hộ cái Trainer lên đây giùm cái các bác ơi,tôi đang cần gấp,mà sao ko dùng gold dc trong survival nhỉ

12. Lâm 9p

Lâm 9p Dragon Quest

Xin hỏi bác Chipp là khi lên gold thì cái con I-No có thêm sức mạnh gì thế

13. Lâm 9p

Lâm 9p Dragon Quest

Nghe các bạn ấy nói là bản ISUKA ko co trùm ẩn dúng ko,thế thì hơi chán

14. Chipp

Chipp Mega Man

1/ Bác post tới 5 bài trong cùng 1 lúc T___T, như thế là ko tốt
    2/ Cái đó của Ky, ai cũng biết rồi, cố tìm thêm đi -_^
    3/ GGXX ko phải là hàng Neo-Geo, nó là PC, PS2, Xbox và Atomiswave của Sammy
    4/ Ko có trainer cho cái này, xin đừng hỏi ;P
    5/ Ghi đánh Survival thì ko thể dùng SP mode, vậy thôi
    6/ I-No gold sẽ tăng máu tự động, đánh mạnh hơn cỡ 60%, năng lượng hình như là bất tử, Def cao hơn, có Overdride ẩn là cái mà khi đánh với nó ở khúc cuối màn đó, cái cánh XD
    7/ Hình như là có, Ky và Sol robo XD

15. Lâm 9p

Lâm 9p Dragon Quest

Hề,chẳng qua máu quá nên hỏi nhiều thế thôi,a mà này,các bác đã hâm mộ trò này đến thế thì ắt phải biết đến cốt truyện trong game chứ,sao tôi chẳng thấy ai nói gì về vấn đề này thía,chơi story mà cũng ko hiểu gì vì nó ko xài tiếng Anh.

16. virus_dark_baron

virus_dark_baron Mr & Ms Pac-Man

Hix !!! Tui có Ex rùi , có phải nhấn L2 là chọn được ko ???
    Mà trong Misson tui giải mới được gần 50 misson à , từ misson thứ 60 trở đi , khó quá trời
    Còn Survial tui đánh tới level thứ 380 rùi ngủm cù đèo , khi quýnh với Dizzy
    Mà phân biệt zdùm tui mấy thèng mà có màu như màu tím , xanh biển , vàng , đen , ... cái đi
    Ai có mã save nào xịn xịn thì chia sẻ anh em với cái nè
    Tui là dân Nha Trang , mà tui để ý ko thấy nhiều người mê trò này , cảm thấy như ở Nha Trang có mình tui đơn độc à !!

17. Lâm 9p

Lâm 9p Dragon Quest

Kỉ lục của tôi là đánh đến khi gặp con Ky Gold là thua,chả biết là bao nhiêu nữa tôi dùng Chipp Ex hà,bi giờ đánh lại chắc tui chết luôn quá

18. Chipp

Chipp Mega Man

- Bản này thì chủ yếu cốt truyện diễn ra sau cái GGX, sau khi mà Dizzy đi theo Johnny làm cướp biển, Sol hạ Dizzy nhưng mà tha. Vậy thôi, Justice đột nhiên sống lại, Zato-1 chết bởi Eddie, còn Slayer là trùm tổ chức ám sát của tụi Zato và Venom. Vậy thôi -_^
    - Save thì có trên mấy trang trước rồi đó
    - Ky-Gold đánh dễ, chỉ cần né cái chưởng của nó thôi, đánh thì đánh bình thường có điều coi chừng thằng Slayer, I-No với Dizzy, Justice, Sol Gold. Đánh 999 gặp Super Gold Sol ---> Mình đã đánh được 3 lần ;P

19. Lâm 9p

Lâm 9p Dragon Quest

Bác Chipp chơi cái gì mà ghê thía,super gold Sol đấu với nó mà ko chọn Ex Black hay gold thì có mà húp cháo mà bác qua dc misssion 100 chưa thía

20. Chipp

Chipp Mega Man

Survival đâu cho chọn Black hay giè đâu mà bác nói thía -_^, chỉ có thể là EX thui :-", mà mình cầm VENOM mới sống thọ nỗi, đi Chipp chết lẹ quá, 100 mission thì mới được có 90 T___T, mất save lãng nhách T__T

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.