Guilty Gear XX: Reload. Ai chơi vô xíu

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi Chipp, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Lâm 9p

Lâm 9p Dragon Quest

Ủa ,tui tưởng super gold sol là cái thằng trong mission 100 chứ,thằng đó thì mình chọn cho CPU chơi dc mà,khi đó tui phải lấy Gold mới có cơ hạ nổi nó

2. Chipp

Chipp Mega Man

0_o, ông chơi trên PC hay là sao. SG Sol chỉ có Survival, Mission cũng ko chọn được Gold, chỉ cho máy chọn Gold nhưng là phần Arcade, mà khi đã cho máy Gold rồi thì mình ko được quyền chọn Gold, vậy làm sao ông chọn được Gold ;P

3. Lâm 9p

Lâm 9p Dragon Quest

Ủa,tôi chọn cho nó SG Sol trong phần VSmode cho máy 2 rồi tui chon gold # đấu với nó nhưng toàn thua hà,theo ông nói thì SG Sol có sức mạnh gì thía,chẳng phải nó là gold EX hay sao(L1+L2+Dust)

4. Chipp

Chipp Mega Man

Làm giè có :P, SG Sol đâu phải là thằng đó, nó chỉ là Gol có điều mang thêm tiếng Super vào thôi :D, còn lại thì sức đánh nó chỉ vật bác 1 cái là bác u đầu máu rồi :P, cũng cỡ có hơn 1/4 chút thôi chứ có giè đâu ;P, rồi nó bơm máu lên từ từ, Def mạnh hơn Gold chút, hết :D

5. Lâm 9p

Lâm 9p Dragon Quest

Mèn ơi thế mà bác giết dc tận 3 lần rồi à,thế bác dùng tay pad hay phím vậy mà đánh khủng hoảng thế,tui đánh tới thằng Gold Ky là mỏi tay lắm rồi

6. Chipp

Chipp Mega Man

Dùng Key, dùng Pad đánh khó lắm >_<, dùng Key quen hơn, "xoay" vài cái là Overdride rồi đủ thứ --> Sướng ^^, ông đánh thử đi. Cứ vào training đấu với đám gold là ông quen liền chứ giè, đừng chọn Black hay Gold đấu với nó >_<, mất tác dụng ;P

7. Lâm 9p

Lâm 9p Dragon Quest

Hê,thế trò này hay thía mà sao ko co truyện tranh nói về nó giống như KOF nhỉ

8. Chipp

Chipp Mega Man

1/ GG ko phải là KOF, đừng so sánh như vậy
    2/ Sammy hình như ko muốn game của mình bị như KOF ;P
    3/ KOF ko có truyện, tụi China nó vẽ ra, nội dung của tụi tàu vẽ khác so với cốt truyện của KOF ---> Nhảm ;P
    --> Đừng bao giờ nghĩ đến vụ đó

9. 25984

25984 Youtube Master Race

mấy bác ơi làm ơn chỉ em út chiêu overdrive đi em chơi hoài mà đâu ra đâu
    chỉ dùm em nha mấy bác
    ngoài ra còn gaem nào mà đánh nhau nửa không vậy đánh hay giồng như vậy thì chỉ cho em út đi
    gg là hạng nhất đấy nha

10. Lâm 9p

Lâm 9p Dragon Quest

overdrive chẳng qua chỉ là mấy chiêu có dòng lửa đỏ chạy qua sau lưng gây sất thương từ 1/4 cột máu trở lên thôi,có gì đâu,mà chú em hỏi overdrive hay overdrive ẩn của bọn gold vậy,nói cụ thể hơn đi

11. lonelydragonandme

lonelydragonandme Youtube Master Race

tui thích JONNY nhưng nó đánh thì khó chiêu lại gần khó liên hoàn,bác nào biết chiêu nhả khói của nó dùng làm gì chỉ tui với.

12. Chipp

Chipp Mega Man

Tui cũng ko biết cái chiêu khói của Johnny là giè cả, bởi ko thấy tài liệu nào nói rõ ràng về nó cả, và cũng chẳng có ai sử dụng cả ><, chiêu đó hình như chỉ để làm kiểng (Có thể ko), hay là làm cho đánh yếu đi, tăng tension chậm, mất máu nhiều hơn, hay là hồi Defense chậm, nói chung thì tác dụng của nó quá minor, vì thế --> bó tay
    P/S: Johnny là thằng combo tốt nhưng mà khó chơi ><, tui đang tập thằng đó :P

13. virus_dark_baron

virus_dark_baron Mr & Ms Pac-Man

Hix !!! Tui đánh tới missons 50 rồi , từ missons 50 đến 60 tui biết cách giết nhưng khó quá trời . Còn từ misson 60 trở đi coi như ngu lun !!!

14. Chipp

Chipp Mega Man

Từ 60 trở đi thì ko biết dùng từ giè để chỉ AI của thằng máy >_<, hình như so với cấp Maniac thì nó còn cao hơn cả Maniac XD, lên level thứ 32, đánh khiếp vía, counter, cancel lúc nào cũng được, Fautless Guard đến chết mới thôi ><. Đánh cái này chỉ có kinh nghiệm là đánh từ từ, mòn mòn nó, rồi me nó để lấy combo, chứ ko thể sung như trước kia được T_T. Đánh Miss 100, vẫn chưa đánh được thằng Super Gold Sol, pó tay ><

15. hobaoky

hobaoky Youtube Master Race

tớ chơi guig reload xx 2d nhưng chỉ biét tuyệt chiêu huỷ diệt 1 nhát chết luôn ;với cả mấy chiêu combo thường chứ không biết các chiêu còn lại có ai biết chỉ tôi(bản trên pc) thông cảm cho tui tui xem combo lít nhưng nhiều cái chả biết là cai gi`
    nếu biết xin post chi tiết cho tôi
    tôi cám ơn lắm lắm

16. lonelydragonandme

có gì đâu .Trong combo list bác cứ biết HS là chém mạnh ,P là đấm ,.......tất cả ghi hết cứ dò là ra mà.o dò ra thì bó tay bác luôn

17. lonelydragonandme

bác nào biết bản mới nhất của samurai là bản nào o?bản nào đang có ở trên PC hiện nay ý.Tôi thấy đây là game khá hay nhưng vẫn còn kém GG XX

18. Chipp

Chipp Mega Man

- Bản trên PC hiện nay toàn là Rom giả lập ><, lỗi tùm phèo, thấy mà ghét, hiện giờ thì chưa tìm ra chỗ nào có (Có lẽ tại mình có rồi XD). Game này vẫn còn nổi lắm -_^, được cho là 1 game đánh kiếm xuất sắc nhưng mà muh giờ thì ko biết nữa ><, nghĩ tới là bực mình.
    - GGXX có bản mới, nhưng mà ko có trên PC ><, đang tìm cái quán PS2 nào tốt tốt chút để luyện, có điều đến nay thì chưa ra, chả ai có cả, chắc phải mua quá ><

19. hobaoky

hobaoky Youtube Master Race

tức wa' vào xem ma` cu' bị lỗi data base cha? hiểu do đương truyền hay do ...
    các bac xem nào khăc fục hộ mấy cái sự cố với ko ức chế wá rui`

20. Lâm 9p

Lâm 9p Dragon Quest

Lỗi đường truyền,ko phải,mà là lỗi trang web do quá tải
    Cáu quá đi mất
    Này Bác Chip ơi tôi gặp dc Super Gold Sol rồi(thua)nó đánh khủng hoảng wa

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.