Guitar hero player vào đấy báo danh nhé !!!

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi ohshit, 12/9/08.

1. nothingtosay276

nothingtosay276 T.E.T.Я.I.S

2. anhtuan_lxag

anhtuan_lxag Mr & Ms Pac-Man

bộ drum của ps2 bao nhiêu vậy các bạn, lên youtube thấy mấy thằng nước ngoài chơi drum nhìn phê quá.

3. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

cho hỏi sao chơi GH trên PC nhấn các nút tương ứng các dây ko được vậy các bác? bắt buộc phải nhấn nút mũi tên mới đàn được à ?

4. MikeN

MikeN T.E.T.Я.I.S

mới vừa ship bộ guitar hero world tour về, chơi đã thật :x micro thì bình thường, guitar cũng lớn hơn cái trước, drum khá to, cồng kềnh, đánh đã tay lắm :x đc tặng thêm 1 cái móc khóa, 1 cái áo, với 1 bộ pin sạc xịn :cool: guitar chơi đc hết các bản GH trên PS3, RB 1&2; drum thì chỉ chơi đc cái GHWT với RB2; micro thì xài đc với GHWT và RB1 :D bác nào có bản PS3 thì hôm nào chơi online với tớ nhé :hug:

5. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

Thế mà bên PSV anh kêu là chưa mở thùng định bán lại cho em =))

Mà cho hỏi anh mua bộ này ở đâu và hết bao nhiêu $ vậy ?

6. MikeN

MikeN T.E.T.Я.I.S

mình ship 2 bộ, mua 1 bộ bán 1 bộ vì biết ở vn cũng có nhìu ae thích chơi ;)) 1 bộ nặng khỏang 15kg lận, nên tổng cộng ship+tax tới 8tr 1 bộ :))

7. USA_girl

USA_girl Youtube Master Race

HI ALL
    CHO EM GIA NHẬP 3 CHƯN LUN NH®
    ®nick ; USAgirl
    ®yahoo :kímissandra
    mới chơi được 1 ngày[nhưng mê chơi guitar từ thờicon nit]
    ®chơiGH bằng BANFÍM ĐEOgiớng hệt như 'ooc gandây đeo'' đóa
    còn fê hơn cả ]]đồ nghê cây guitar xịn '':x:x:x:x:x:x:x:x

8. USA_girl

USA_girl Youtube Master Race

hi all
    ®thự sự mới chơi ''rock'' nhưng mơ ước thì từ hồi còn bé''mỗikhi nghe tiếng ''hot''eóeo''êcô'' của guitar điện là mình nhập ''lên đồng theo ''nhưng thời đó chỉ trêncử chỉ nhái thôi''' giờ bao năm....mới thành hiện thực [cho dù trên ....mạng ảo//nhưng như vậy cũng đã toại nguyện
    ®thực ra mìnhham mê tốc độ''speed'' cả trên ''mạng ảolẫn đờithực]
    và thực tế thì trên dòng ''đua xe ''của vn đã bắt đầu có''tràolưu''vậy giờđâydòng'''GH''VIỆT NAM [tưởng như quá ít ỏi]nhưng thực sự''ngấm ngầm;''rất cónhiều FAL''hâm mỘ và CHƠI và VN cũng đã có ''giải về GH ''vừa qua ở ''phong vũ s/g''' [cócả dòng NFSđua xe]/....
    vậy sao chúng ta các bạn đã từng ham mê ''GH ''CHÚNG TA KHÔNG LÀM QUEN GIAO LƯUvới nhau thông qua 1 trận ''of ăn nhậu để gẳp mặt thư giãn chuyện trò trao \đổi tay nghề ahahahaha???>>>]
    ®mong pa''chủ to pic này ''và các fan ''GH'' nhào zo bàn loạn ....hưởng ứng ''biết đâu phong trào ''GH vn mạnh lên sẽ có nhà tài trợ giải thi đấu GHthìtuyệt vời[giống như dòng đua xe NFS....]
    ® VAÌU DÒNG TẬM SỰthư giãn mong cácFANhưởng ứng ''':x:x:hug::hug:
    ®hiện tại đã có >>NEWHOT COOL:
    ''GH-AEROMIT2009''2DVD[PC] BÁN TẠI ;95bùi thị xuân q1 s/g DT39254942
    20.000vnd/1dvd
    ®nickGH[ONLINECŨNG VẬY] :USAgirl [nickyaho''kismissandra''

chào mừng xin mời các ROCKESNHÀO ZÔ:hug::hug::hug::hug::hug::hug:

9. Death Magnetic

Death Magnetic Guest

Ack ack, bác ship gì mắc dữ vậy? Chắc tuốt từ US à? Ở SG bên Halo Shop nhập mấy bộ cho PS3, XBox 360 chỉ có 4tr8 mà tui đã thấy mắc rùi :-s

Bộ Band Kit thấy đã quá nhưng chỉ chơi 1 mình nên chỉ mua có cây guitar wireless GHWT 360 thôi.
    GHWT chơi đã quá, chờ tiếp GH Metallica. Game này có nhiều bài chắc chắn chơi trống mức Hard trở lên phải dùng Double Kick mới chơi nổi :D

Không biết đừng phán bậy bác ơi. Cái phần mà bác tưởng là "5 nốt nhỏ" đó là 1 cái rãnh, game nó gọi phần đó là Slide. Công dụng như sau:

1. 1 số bài hát, trong đoạn solo guitar sẽ xuất hiện các nút trong trong, nối với nhau bằng 1 đường màu tím, lúc này lấy ngón tay miết trong cái rãnh đó ứng tho bị trí từng nốt, sẽ tạo tiếng, không cần bấm và Strum như bình thường.
    2. Ở các nốt thường, mình chơi bằng cách bấm phím màu và gảy Strum Bar đúng ko? Với cái Slide này thì chỉ cần bấm phím màu + gõ 1 ngón tay lên phần Slide, khỏi cần gảy Strum Bar.
    3. Ở Long Note, thay vì dùng Whammy Bar, miết ngón tay lên Slide cũng tạo ra hiệu ứng méo tiếng, nhưng hơi khác đi 1 chút. Giống như ta miết tay lên dây đàn guitar thật vậy.

Nói chung cái phần Slide này là 1 cải tiến khá hay của cây đàn GHWT này :D

Nếu bác đang tìm bản 360 thì đừng tìm nữa, các tiệm ở SG đều hết hàng và ko nhập về nữa rồi, do ko có ai mua (do đặc tính của game phải có dụng cụ chuyên dụng mới chơi được). Giờ bác chỉ còn cách tự down hay nhờ ai đó down về và chép ra đĩa chơi mà thôi :D

Còn đây là chi tiết tương thích thiết bị giữa GH và RB, nói chung là GHWT và RB 1, RB 2 thiết bị đều tương thích với nhau tuốt:

10. anhtuan_lxag

anhtuan_lxag Mr & Ms Pac-Man

guitar hero world tour PS2 có bác nào biết chỗ bán không vậy, tìm cả tháng nay rồi mà không thấy.

11. mars198

mars198 Youtube Master Race

Phong Vũ có tổ chức giải GH hả??lúc nào z bạn?sao ko biết ta:(?

12. boyhcmvn

boyhcmvn Youtube Master Race

sao bản Ảerosmith của em phần tutorial nó ko hiện lên phần hướng dẫn bấm nút các bác ạ :(

Chỉ hiện lên cái ô ghi điểm :(

13. nguyen_dinh_dat

nguyen_dinh_dat Youtube Master Race

em mới setup và chơi thử được 1h. cảm nhận đầu tiên là: khó, game khó quá !! hoặc cũng có thể em chưa quen :D có ai có kinh nghiệm và hướng dẫn em chơi với ạ ? nhất là cách setup lại nút. để mặc định chơi không quen và nhanh mỏi tay quá

14. farewindows

farewindows Youtube Master Race

tớ có chơi guitar hero aerosmith trên pc.:( bấm = default key trên keyboard lun.đã hoàn thành mức hard :(.mới đánh đc tầm ~ 10 bài của extream.đánh chủ yếu ở phần quickplay extream.tại có mấy bài ở sau hay hay mà ko qua đc mấy bài ở phần 3 nên :( tiện thể có ai bít nhạc mấy bài trong đó ko.tại search những bài đó thì cách hát nó hơi khác.vẫn thích kiểu hát trong game hơn.ai bít chỉ dùm ná

15. metallicak23

metallicak23 Mr & Ms Pac-Man

Guitar Hero Aerosmith thích mỗi mấy bài All the young dudes với guitar Battle vs. Joe Perry ;))
    còn đâu ko nghe được hard rock. :((

16. cdef928

cdef928 Youtube Master Race

Hey i want t get to level 55 as fast as i can. Any tips anybody??

17. tudongduc

tudongduc Youtube Master Race

bác nào biết cách add song vào GH World Tour chỉ tui với , lên scorehero làm như nó bảo mà đến cái đoạn Extract file .mid.qb thì tui chịu chẳng biết file đấy ở đâu , ai biết chỉ tui nhé , đây là link đến forum hướng dẫn của nó : http://www.scorehero.com/forum/viewtopic.php?t=96412 ,cảm ơn nhiều

18. tudongduc

tudongduc Youtube Master Race

tiện thể các bác cho tôi hỏi luôn là làm thế nào để chơi GHWT nhiều người trên PC , tôi mua 1 cái gamepad về cắm để 1 người chơi keyboad và 1 người chơi gamepad thì khi cắm vào nó nhận nhưng ko chơi được GHWT , khi tôi dùng cái Joy To Key thì vẫn chỉ chơi được 1 người vì cái chương trình đấy chỉ làm keyboard với gamepad như là 1 chứ ko phải 2 cái khác nhau , vào phần Head to Head trong GHWT thì thấy 2 cái biểu tượng bàn phím ,chứng tỏ có thể chơi 2 người được nhưng chỉ có phím là có thể di chuyển được còn gamepad ấn vào nó không động đậy gì luôn , trong khi đó tôi đã test ở máy tính là có nhận gamepad , bác nào biết chỉ tôi nhé , cảm ơn rất nhiều !

19. thichplaygame

thichplaygame Youtube Master Race

nghèo quá nên đành chơi frets on fire trên pc , thấy cũng ghiền

20. viethai83

viethai83 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Em đang chơi GH3 trên PC mà ko chơi ol dc. Ai chỉ em với