Guitar hero player vào đấy báo danh nhé !!!

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi ohshit, 12/9/08.

1. spacecowboy

spacecowboy Donkey Kong

Có ai chơi = Dual shock trên PC ko vậy, sao GH III chơi key được mà gắn Dualshock vô ko chơi được là sao nhỉ, vô controller thấy nó nhận cả 2 rồi.
    Quyết tâm cuối năm mua Wii để chiến cả RB và GH :x

2. ultima_master

ultima_master Mr & Ms Pac-Man

@những ai chơi controller/mod keyboard trên Guitar Hero PC :
    Nói thiệt nếu ai chơi O2jam hay O2mania rồi (emulator của o2jam và DJmax) guitar hero chắc chỉ cỡ baby nếu so với nó ...

=> GuitarHero hay ở chỗ nó chơi khá giống với đàn thật (strumbar/Whammy bar) và khó hơn chơi bàn phím nhiều nên đừng hy vọng mua đàn sẽ chơi dễ hơn. đã kiểm chứng thực tế

p.s : tròng cái đàn vào đứng múa là miễn bàn lol ....

3. anhdepzai2970106

anhdepzai2970106 Donkey Kong

Ở đâu ra bác thế này ý nhỉ, bác thử đưa ra so sánh cụ thể xem tại sao guitar heroes cỡ baby, mấy trò kia hay thế sao mọi người không biết trò đấu.
    @ES:
    Có bạn bảo post nhạc của Fof lên thì mình đưa link ý mà:D
    Bác nào có link bài Numb của LP ko cho tôi với.

4. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Mua Wii thì cũng chả khác gì chơi = controller vì mấy trò này đâu có hỗ trợ WiiMote với Nunchuck đâu?? Thà để tiền đấy mua 1 cái đàn guitar cắm vào PC ấy:whew:

5. ES MOON

ES MOON T.E.T.Я.I.S

:D Các bác nên suy nghĩ kĩ khi mua đàn,khó xài lắm à ,nếu 0 mún nói là mệt mỏi luôn đó,thằng bạn mới rinh cả bộ về xài ,cái đàn gì mà nút cứng ngắt (chắc tại đàn mới ,xài riết chắc mềm ra á,nhưng quan trọng là các nút nó cách hơi xa,phải rướn ngón tay gần chết mới ấn dc,cảm giác rât tuyệt nhưng chơi vừa đau tay vừ mệt quá chời hehehe;;),còn bác ultima master bùn cười nhỉ tự dưng ở đâu vào phán 1 câu xanh rờn là guitar hero là baby so với cái trò gì gì ấy là sao,bác 0 phải fan của hero guitar thì kiếm topic khác mà chơi vào đây nói linh tinh cái gì nhỉX(,.Nếu 0 có sự xuất hiện của rb thì guitar hero vẫn vô đối về thể loại âm nhạc còn gì,vậy mà dám bảo nó chỉ đáng baby á ,vớ vẫn

6. spacecowboy

spacecowboy Donkey Kong

Ý là tớ mua Wii để chơi = đàn cậu ạ ;;).
    Còn đàn GH trên PC thì trước giờ thấy toàn nghe nói, ko biết có thật ko. Mà xài đàn của PS2 được ko nhỉ, lấy cây đó gắn vào đầu chuyển usb như Dualshock.

7. ES MOON

ES MOON T.E.T.Я.I.S

:D đương nhiên là có bác,à.Bác cứ mua cả bộ game gốc là có kèm theo cái đàn à,khó kiếm ở đây chẳng qua là mua lẻ cây đàn thôi,chứ mua cả bộ thì thiếu gì.Còn việc xài cây đàn của PS2 gắn vào cổng chuyển usb thì tớ chưa thử nên 0 dám nói liều:D.Mà mua wii chơi rb với guitar hero thì thà chơi =pc,nếu có điều kiện mua lun cái PS3 về chơi rb vớ guitar hero cho sướng(bộ đĩa kèm đàn của g hero dành cho PS3 là 2 triệu 1 đấy)

8. anhdepzai2970106

Chắc tại đàn là làm hầu như dành cho dân Tây ba lô, người nó to nên ngón tay nó dài bác à, mình lên mấy 4rrum của FoF mấy thằng dân châu Á cũng gặp trường hợp như mình, nhưng chúng nó bảo riết rồi queb(1-2 tháng).
    Bây h cứ chiến bàn phím là sướng nhắm rồi :'>

9. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

Hic ! ở đây mỗi người chơi 1 kiểu, 1 thể loại đánh khác nhau , người thì DUALSHOCK người thì bàn phím người thì tay cầm XBOX360 người thì đàn, còn bên tây đứa nào nó cũng chiến bằng đàn hết hehe.

Ở VN đàn đã hiếm thì chớ lại còn đắt lòi mắt ra, đúng là anh em ko có chỗ dung thân rồi, ở hotgame bán cái đàn Guitar Hero cho PS2 mà giá đã là 900k anh em đỡ được ko ;))
    Nói là to với khó bấm khó nhưng cứ cầm 1 thời gian là quen tay và sướng ngay chứ gì mà, vì bên tây tôi thấy mấy thằng con nít nó đã bấm tinh tính suốt ngày :))

Còn nói về trò ROCK BAND thì trò này khá hay nhưng dở cái là anh em ở đây có ai hát được bằng tiếng anh đâu cơ chứ mà phải có đàn mới chiến được ko như là bản Guitar Hero trước đây của chúng ta, nếu ko nhầm bản Guitar Hero sắp ra nó cũng làm y như thằng ROCK BAND vậy nếu là thế thật thì anh em chuẩn bị đóng cửa topic haha. Chỉ hi vọng nó còn cửa cho anh em đánh đàn đơn mà ko cần dùng mic hay trống nữa mà thôi

Còn nhớ hồi chơi cái đĩa ROCK BAND cho đĩa vào nó nói là mình cắm mic vào để thực hiện tiếp bài hát hay gì gì đó, lúc đó ko có mic thế là cắm cái headset vào lại chiến tiếp được mới hài chứ, lúc hát thì cố gắng lắm mới qua được 1 bài EASY :))

Anh em nào ở HN mà đánh được cấp độ HARD hoặc EXP thì mời qua nhà mình giao lưu Guitar Hero trên XBOX360 nhé , chơi mãi 1 mình chán quá rồi...

10. Mr_Skeletonz

Mr_Skeletonz Mr & Ms Pac-Man

Đừng làm nhụt chí ae chứ, đang nhờ xách tay 1 em đây ::(

Mà nếu GH làm giống RB thì chắc nghỉ khỏe, vừa hát vừa oánh đàn khác gì ca sĩ đâu nhỉ. ặc ặc

11. ultima_master

ờ chắc bạn chưa chơi qua o2mania (5 nút và 7 nút bpm cao ngút trời)
    Nói là nói độ khó ko so sánh gameplay (guitar) và graphic.
    Và đọc kỹ lại dùm mình nói rõ ràng nếu chơi bằng keypad bằng controller sẽ như thế nào còn chơi đàn sẽ như thế nào !
    Chơi pad chỉ cần bấm 1 nút đơn giản cho 1 nốt nhạc!
    ko cần chọn Fret button rồi gãy strum bar đó là điểm ăn tiền của GH : unique game play khá giống với đánh đàn thật

Cái topic này mới ! trc giờ hiếm khi thấy ai bàn luận guitar hero đâu nên toàn lũi thũi chơi 1 mình và mới mua thêm 1 cây (check box quãngcao) để co-op với thằng em :
    Chơi GH từ thời ps2 (GH1) , GH3 thì (Wii) còn GH3 + aerosmith (Xbox360) beat very hard mode với đàn ! còn hard mode thì bằng wiimode...

@spacecowboy :
    nếu bạn sắp mua đàn thì nên để dành cho cái đàn wireless của xbox360/PS3 đi (xbox360 muốn xài pc thì mua thêm cái wireless receiver) cái ps2/wii ở vn là loại có dây và là đồ cấp 3 hàng tại vn hầu như ko phải chính hãng (Red octane - ActiVision) với lại driver của nó phải hack khá phức tạp :
    Frets on fire và GH3 for PC
    Click here

12. ohshit

ohshit Youtube Master Race

Những ai chơi GH trên pc muốn chơi đàn thì các bạn có thể mua đàn của xbox 360 (có dây hoặc kô dây đều chơi được cả) mình đang chơi trên pc và chiến tốt = cây x-plorer của GHII xbox 360. Còn những bạn chơi trên ps2 thì có thể mua bên hiệp lực, mình xem trên web của nó thì thấy giá chỉ có 450k thôi, khá là mềm. Chúc mọi nguời tìm được cây đàn ưng ý cho mình.

ps: không biết mọi người thế nào chứ mình thì từ khi chuyển sang chơi = đàn mới beat được các bài bên expert, còn choi trên keyboard thì chỉ beat được medium thôi :D.

13. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

ultima_master: cái O2Mania mà cậu nói là cái EZ2DJ ấy hả ??? cái trò DJ có pedal đạp & turntable.

Đang chờ thời có tiền mua cây Les Paul của Xbox 360 về chơi GH3 & World Tour sắp ra. Lê lết mãi với One (Metalica) & Before I Forget (Slipknot) mức hard mãi với cái controller mà wa hoài ko nổi. Mấy cái nút green cứ dồn liên tục chết người quá trg khi tay phải lại nhạy hơn.

14. enix-dark

enix-dark Sonic the Hedgehog

chơi mãi mà em mới lên đc cấp hard......đến cấp nỳ nó toàn dồn dập đồi bấm lien tiếp dồn đập ra....hết cái blue+c red đồn zập ra...cứ ngồi bấm R2+L1 vừa xong nó lại táng sang cái khác dồn dập ra..ko có đàn coi bộ khó lên đc cấp Ex quá....

15. Dannyboy

Dannyboy Mr & Ms Pac-Man

Chơi bằng đàn khó hơn nhiều đấy chứ, dùng gamepad thì có thể dùng cả hai bàn tay để bấm phím, còn đàn thì ...( bàn tay người Á Đông vốn nhỏ mà nó làm 5 phím cách xa nhau vời vợi, lại chỉ được dùng 1 bản tay + thêm làm như vậy khiến cho tay kia gần như là bỏ không nếu không gảy strum bar hay whammy bar, nhưng vẫn thích dùng đàn vì nó cho cảm giác yomost hơn rất nhiều )

16. anhdepzai2970106

Bác gửi cho tôi 2 bài này được khong.

17. ultima_master

Ừ là nó đó .. nhưng cái EZ2DJ là máy game thùng arcade ^^ DJMax nó có cả online version (closed rồi thì phải) và portable (PSP). Còn O2mania là emulator của DJMax và O2jam trên PC chơi tiện hơn nhiều rất thoải mái...
    Có người còn modded cái piano thật thành gamepad để chơi cho dễ bấm lol ... tìm trên youtube sẽ thấy !

@Dannyboy :
    Chủ yếu là do ngón út chưa quen ngắn lại yếu nhất...
    Nút vàng có 1 cái khứa ở giữa để người chơi định vị mình đang bấm nút nào !
    Khi chơi cấp Expert thì chia thành 2 set di chuyển tay qua lại! 1234 và 2345 (5 là nút Cam)
    Còn nếu muốn dùng cả 2 tay thì chơi bài nào có bpm cực nhanh và notes ra liên tục rồi xài hammer on bằng cùi chỏ còn 2 tay thì đặt vào 12 và 345.

18. anhdepzai2970106

Ủa có cả bám như Piano hả, bác gửi cho tôi xem với.

19. ultima_master

20. ES MOON

ES MOON T.E.T.Я.I.S

:D nói độ khó thì được, cứ tưởng chú nói về mọi mặt guitar hero chỉ là baby so với game òmania nên phản ứng hơi mạnh hehe sory,phải nói rõ ra mới hiểu chứ nói lấp lửng thì ai bít hehehe.Mà hum bữa thấy
    thằng em nó chơi cái game gì đấy trên PSP cũng là game âm nhạc phải công nhận là rất hay nghe nói thư viện game đó cũng 71 bài ,khá tuyệt nhưng có điều khó quá nốt nhạc rớt khí thế chơi ở mức trung bình mà ấn loạn cả lên rồi.:D.MÀ chơi = key board với chuột các bác để phím số 5 ngoài cùng là nút nào vậy,tui để là z,x,c,v còn nút cuối để space 3 nhưng ấn 0 nổi,bó tay rồi đành luyện chơi 4 nút thêm 1 thời gian nữa vậy,có ai bít thông tin gì về guitar hero 4 :world tour hem