[GVN] Hội Vườn Đào - [GVN] Đào Viên - [GVN] Hội Đào Vườn

Thảo luận trong 'Linh Vương' bắt đầu bởi cruelshade, 1/2/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Squall Leonaheart

Squall Leonaheart ♠ HCuM oS EvoL 'N sSiM ♠

Chiến tranh thì chuyện chửi bới nói xấu này cũng bình thường ::) thôi thì Thiên Kỳ cứ ở Giang Châu.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Ko nên set kiểu có chức mà ko có quyền. Ít ra cũng cho người ta quyền quản lý nhân sự. Chẳng ai muốn cái hư danh đâu :D Vì thế bên Đào Viên SQ chẳng set cho ai cả, trừ trường hợp cần thiết. Chuyện này cũng ko quan trọng, đừng để xích mích vì quyền lực.

2. uminhcusi

uminhcusi The Warrior of Light Lão Làng GVN

:-/ Cái đó tại hôm bữa nghĩ rằng đẩy lên hàng chục chức tước được. Lúc biết ra thì tớ chưa fix lại nên các bác ý mới thắc mắc. Vì ko up được nên tớ cũng ko set quyền của các bác ấy luôn, up chức vị nhưng ko có quyền hạn. Cái này thì tớ nhận lỗi phần mình.
    Còn vụ ứng cử và đề cử Quận Trưởng thì vẫn như thường lệ, nhưng mà up hẳn Danh Sách trên diễn đàn luôn...
    P/s : Vậy giờ tớ gỡ chức vị của mí bác Quận Trưởng ra, đợi khi nào lập Danh Sách up trên này thôi - tránh tình trạng có chức ko có vị ?

3. ThaoSaCo

ThaoSaCo Legend of Zelda

Bác nói j ạ??? Em không hiểu. chọn QT thì chọn đc bằng đấy,em công nhận. Ý em Bác em không phục.Em là người, bác cũng thế, Lm lập ra là do những người bạn( Ở gần nhau) và cũng với những người khác( ở xa) em không ở gần, nhưng em cũng hiểu thế nào là anh em, Vậy sao bác không lập MC và PCM làm QL thôi??? chỉ lập Quận chủ trên Diễn đàn??? Nói chung quy lại là không tin nhau. JKFHAKJSFHKÀHÁDHFKA. Nói thật, em không mạnh, nhưng cũng chả yếu, XL bác. có khi anh em mình nên pm trên Y/H. Bác à, làm lãng đạo đâu phải dễ^^, em tôn trọng bác thì Bác cũng nên tôn trọng em một tí^^. Mong anh em mình sẽ hiểu nhau.

4. h3wog2

h3wog2 Donkey Kong

mỗi vụ set chức vụ thôi mà .dc thì tốt , không cũng thế.
    Tự nhận phụ trách 1 huyện thành ở Ba đô ích châu ( cách có 2 tiếng di chuyển )
    mengu - Ba Đô IC (-500 , -342)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    à còn cái quận thành ở giữa map bác haicaubai lo nhé :D :D :D

5. Squall Leonaheart

Squall Leonaheart ♠ HCuM oS EvoL 'N sSiM ♠

Ý của Hentai là lúc đầu định set mỗi huyện 1 người đứng đầu để quản lý. Đây là 1 ý hay. Nhưng sau khi set được 1 vài người thì phát hiện ra 1 LM chỉ set tối đa được 10 chức vụ bao gồm cả chức Minh chủ. Vì vậy Hentai ko tiếp tục set nữa vì sợ những người mạnh ở các châu khác ko hài lòng.

Cái dở của Hentai là set ko được thì vẫn để đó chứ ko hạ chức xuống (có lẽ sợ mất lòng những người set lên hạ xuống)

Vậy thôi, ko cần phải cãi nhau về vấn đề này.

6. uminhcusi

:devil:Túm lại thì tớ xin lỗi là có nói đùa hơi quá trớn, tại tính tớ nó hơi cợt nhả tý... Về vụ quận trưởng thì tớ có nói rồi, ko set full toàn bộ danh sách quận trưởng lên được. Theo slot hiện giờ, kể cả giảm tải hàng Trưởng lão tối đa thì cũng được cỡ 8-9 Quận Trưởng được set chức vụ - quyền quản lý thành viên - abc... Như vậy sẽ dẫn đến việc các Quận Trưởng có xung đột , tị nạnh giữa người được set chức vị đàng hoàng, người có chức ko quyền -> Ko tốt tý nào.
    Nên đã set thì phải set toàn bộ, ko thì tốt nhất là ko set ai hết...thôi thì để tớ clear luôn bảng Quận Trưởng chờ update toàn bộ rồi đưa ra danh sách Full luôn. Vậy ổn chứ ?:>

7. shuri711

shuri711 Vác Cứng ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

làm minh chủ mệt lắm , tớ kn mấy cái vụ này bên đcqk rồi :'>

ham hố j chức quyền

cứ phiêu diêu tự tại như ta đây , muốn làm j thì làm , thích đánh đứa nào thì đánh là sướng nhất

8. Volka

Volka Mr & Ms Pac-Man

xếp theo địa danh thì huyện -> quận -> Châu .
    Mỗi châu có 1 châu thành 4x4 , mỗi quận có 1 quận thành 3x3 ở trung tâm và 4 huyện thành 2x2 ở đông tây nam bắc .
    Ví dụ như ở Âm Bình có 1 quận thành và 4 huyện thành .
    Ích Châu có 1 Châu Thành ở bắc Chu Đề tọa độ -553 -356 .

Do đó nên gọi là quận chứ ko phải huyện vì quận lớn hơn huyện (giống như tri huyện , tri phủ(quận) , tri châu vậy )

9. ThaoSaCo

ThaoSaCo Legend of Zelda

Sếp và SQ chả hiểu ý em j cả. Nói luôn này: QT thì ít nhất bác cung phải cho người ta có 1 đặc quyền nào đây. Trên quan điểm của em( Trung thành tuyệt đối nhá)
    - Thứ nhất: Phải biết những ai trong quận của mình.
    - Thứ hai : phải có quyến nhận hoặc thêm người( chỉ trong địa phận của mình).
    - Thứ Ba : Pjải là người đứng trong top 10 của LM.
    Chú ý: ba quan điểm trên phải rằng buộc lẫn nhau. ít nhất phải có 2 cái rằng buộnc nhau.
    @ 2 MC: Làm lãnh đạo phải là người có tính toán sâu xa. Game là 1 phần của CS. Hiểu người, hiểu mình đó mới là người có tư chất. không phải vì game chỉ là để vui, chỉ là để thỏa mãn cái j đó.... Tin tưởng vào LM và các bác...:hug:

10. masaigon

masaigon Youtube Master Race

Ỡ duyện châu buồn quá lính thì 100 mấy k mà ko có ai đễ đánh,sau 3 ngày x2 tốc độ sẽ sang bằng liên minh thánh địa,có ai hưỡng ứng ko vậy,liên minh ko ai chat trong kênh chat buồn vật vã!!!!!!!!!!!!!!!!

11. ThaoSaCo

ThaoSaCo Legend of Zelda

10v quân@_@ nể.^^. Cho cái tên thành xem nào^^:'>. Ngủ

12. sorceress2410

sorceress2410 The Warrior of Light

Thứ nhất : chuyện này để các sếp thanh lọc lại lm xong sẽ tập hợp 1 danh sách để quản lý .
    => QT sẽ được phát cái danh sách mem trong quận
    Thứ hai : quyền nhận hoặc thêm người : do có rắc rối về chuyện quản lý của liên minh nên không set quyền được . Cách giải quyết có thể là QT báo lên cho các sếp , các sếp sẽ nhận mem mới vào
    => MC và 9 sếp sẽ chịu khó ôm đồm thêm việc .
    Thứ ba : Top 10 liên minh gồm MC và 9 sếp rồi . Nếu dựa theo cái thứ 1 thì sau khi có danh sách toàn bộ mem của lm , sắp xếp phân chia xong thì sẽ biết ai mạnh ở khu vực
    => QT không nhất thiết phải đứng top trong liên minh nhưng ít ra không đến nỗi quá íu tại khu vực mình quản lý , nếu không muốn nói là phải mạnh nhất tại khu vực đó .

13. masaigon

masaigon Youtube Master Race

LưuSứQuân kẽ thù number 1 cũa xích quỹ

14. uminhcusi

:cool: 3 điều kiện cậu đưa ra tớ coi qua rồi, tạm có quan điểm về mỗi điều kiện như vầy :

1/ Điều 1 thì đúng, nhưng vì trên lý thuyết là giờ Quận Trưởng chưa được lợi gì cả, tương lai thì có khi nắm Quận thì sẽ có quyền lợi riêng, cái đó sau này mới nói được. Hiện giờ đã bắt làm việc ko công thì sao ép các Quận Trưởng tìm hiểu thành viên trong LM được. Nếu ai có nhiệt huyết thì sẽ tự nguyện làm thôi, ko phải ép. Ngoài ra thì phía Trưởng lão với MC cũng search tin liên tục để biết tình hình...
    2/ :> Quyền nhận thêm người - dĩ nhiên nhưng quan trọng là làm = cách nào ??? Khi ko thể set chức vị được - lý do đã nêu ở các post trên -> Set bằng Danh Sách ở GVN thì đương nhiên ko nhận được quyền quản lý thành viên ( trong LV - điều cần để thu nhận thêm người ). Thú thực thì việc thu nhận thành viên này ôm đồm cũng chả được cái gì. Ngày nào vào cũng có gần chục tin spam xin gia nhập, nếu chia bớt cho các bác làm được thì tớ cũng làm rồi...
    3/ ;;) Cái này dễ trệch lắm , vì cơ bản là ko phải mỗi Quận trong Châu đều phát triển như nhau. Có Quận có 2,3 người phát triển cực mạnh vào top 10, có Quận lại chả có ai. Như vậy thì cái điều kiện 3 này 1 số Quận coi như bay ngay từ vòng gửi xe, ko có nổi 1 ứng cử viên ? Hơn nữa, 1 Quận thì có lẽ phải có đến 2 Quận trưởng vì có lẽ 1 người ôm đồm ko nổi .:> Nếu thấy hơi lung tung thì có thể chia ra Trưởng - Phó - ấy ?
    ======== Nói cho cùng thì Quận Trưởng cũng chỉ là "người có acc mạnh về quân sự và kinh tế thuộc vào hàng nhất ở Quận đó", phụ trách bảo vệ khu vực thôi. Vì khi có chiến tranh giữa các LM các thành viên có thể tuân theo sự chỉ đạo của Quận trưởng ( Quận trưởng chỉ là người có thể nhờ cậy 1 phần thôi, ko phải có đánh nhau là phái Quận Trưởng phái xuất toàn binh còn người kêu cứu ngồi rung đùi chờ tin vui ). Bản đồ của Linh Vương rất rộng nên cần lập ra nhóm Quận Trưởng để tự quản thôi, chứ nhóm "Đặc nhiệm" kiểu bác Lí cứ phải chạy tới chạy lui giải cứu anh em thì phiền bác ấy quá. Chỉ khi nào Quận Trưởng ở khu vực ko thể kham nổi ( có thể vì bọn gây chiến quá mạnh ) thì sẽ gửi lại tin lên cho nhóm Trưởng lão - MC để cho đội đặc nhiệm xuống ứng cứu.
    Ý tưởng lập nhóm Quận Trưởng chỉ là vậy thôi.

15. KaiSan

KaiSan Legend of Zelda Lão Làng GVN

Có con Trương Bảo võ Tướng thứ 41
    Và con Hám Trạch thứu 82 quan văn

1 con TOP 333 Vcoin "Sau 1con nữa là lên 999 Vcoin"
    1 con cũng 333 Vcoin nhưng top "dưới"

Giá con Trương Bảo là 3k5 Vcoin
    Giá con Hám Trạch 1k5 Vcoin

Bác nào xúc PM em

16. khaclinh

khaclinh C O N T R A

MC Độc cô hay độc kiết gì củng thế, nhìn cách member của bạn vào tung chưởng thì người ta phắng cho phát thế củng phải thôi.

P/s: Giang châu sát nách ích châu và kinh châu, nếu để thiên kỳ sớm bành trướng khu vực này, chưa kể một xích quỷ đầy tham vọng đang lăm le khu vực phía trên. Thế nên:
    Gamevn ta muốn có đất sống trước tiên bình định Ích châu, sau đó tiến đánh 3 vị trí giáp ranh chiến lược sau:
    1. Trượng nguyên của ung châu; 2. Lâm Hà của tây vực; Bát phiên của giang châu.
    Riêng đất Thủ Phủ Kinh châu, game vn chúng ta phải sớm có chân rết tại khu vực này, nếu để Thiên Kỳ hoặc xích quỷ vào đây trước đất ích châu khó mà giữ vững!
    Chiến lược sơ bộ là thế.

17. No way out !

No way out ! Dragon Quest

Tình hình là lão SQ hứa trả thù dùm mình mà chả thấy động tĩnh gì :|

Thôi thì sẵn tiện đã vào đây thì comment luôn, tôi thành chủ là Jackal (-398,-405) hôm kia bị thằng Agustine (-367,-406) thuộc Liên Minh Dragon-[龍]- đánh. Cái căn bản là nó yếu xíu và LM nó cũng yếu xìu, có điều tôi còn yếu hơn nó :|

Ai gần thành tôi mà mạnh giúp tôi trả thù đc ko :|

18. illidanx

illidanx Mario & Luigi

Không phải tự nhiên mà tôi vào đây nói xấu người khác, thằng zitkog ở trong thiên kỳ mà lại đi giúp người khác rồi còn đưa tài khoản diễn đàn liên minh của nó cho người khác thì không phải là PoS thì là gì.

Peace.

19. Duongdaofpt

Duongdaofpt Youtube Master Race

chài xây gì nhiều thành dữ quá , bạn muốn mạnh hơn thì nên hủy bớt thành đi chứ cài nào cũng 1 và 2 vậy thì bị bắt nạt là phải rồi .

20. No way out !

No way out ! Dragon Quest

Vấn đề bây giờ là trả thù chứ không phải hướng dẫn chơi game !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.