"Hack" game có làm suy tàn sự nghiệp game ko?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Kaiba_vt, 20/5/04.

?

Bạn thấy việc "Hack" game của giới trẻ hiện nay có làm suy tàn sự nghi

Poll closed 19/6/04.
  1. Không

5 phiếu
    23.8%
  2. 8 phiếu
    38.1%
  3. Rất là có ích

8 phiếu
    38.1%
  1. gamesoundtrack

gamesoundtrack Legend of Zelda

Đúng vậy nên đóng cái topic này đi là vừa rồi đó chỉ chửi nhau thôi àh bàn thì phải bàn cho thật "người lớn" chút chứ (tôi đây cũng rất ngại khi bàn với con nít đấy)........
    Yêu cầu ngưng bình chọn đóng topic .......

2. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

thui bỏ wa chuyện đó đi , bây giờ mình bàn về chuyện hackgame , các bác nói có thể hack bất cứ thứ gì , tui cũng đẵ thấy gòi mà làm mãi không được các bác hưỡng dẫn tui làm với. tui xài cái artmoney và cái Tsearch16

3. gamesoundtrack

Theo bình chọn đưa ra kết quả thì hack game có ,rất có lợi ;do đó mọi người chống đối việc hack hãy rồi khỏi topic là hay nhất đấy :))

4. Dark-Knight

Dark-Knight The Warrior of Light

Nói chung hack vừa có lợi vừa có hại. Nó giống như ma tuý dzậy ..... he he he ... xài nhìu đâm ghiền, lòng tham trỗi dậy (ủa mà hình như lòng tham của dân game thì ..... vô đáy). Vì vậy nếu muốn kiểm tra khả năng thực sự của mình thì đừng hack, bởi vì nếu hack rồi thì .... khè khè khè ...
    Tuy nhiên cũng có những game cho dù hack cũng bằng thừa, bởi vì ngoài sức mạnh nó còn đòi hỏi chúng ta phải có cái đầu và biết tính toán logic nữa. Theo tui nghĩ những loại game như vậy thì chúng ta nên hack bởi lẽ như thế thì sẽ tiết kiệm được khối thời gian ngồi "luyện công" ..... he he he ..... (nhưng hack vừa vừa phải phải thôi, hãy nhớ đừng bao giờ xem thường việc luyện công vì trong quá trình luyện công như vậy chính chúng ta lại có thể khám phá ra những cách đánh, tuyệt chiêu hay bí mật của trò chơi đấy các bạn ạ!!!)

5. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Luyện công thì mấy khi mà khám phá ra được cái khỉ gì cơ chứ . Nói chung lần đầu chơi tôi hay Cheat những cái gì mà tôi coi là " cây nhà trồng được " như Money , Exp . Ai có phản đối thì nói " Mỗi lần đánh được trăm Exp , vậy đánh vài trăm nghìn lần là được vài chục triệu Exp , vậy cứ coi như là tôi khổ công luyện và đã luyện xong , mình ko có thời gian đành chịu thôi " . Còn lâu lâu buồn chơi lại 1 Game gì đó thì cứ Cheat thoải mái ,quậy tới bến luôn cho sướng , tội gì .

6. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

Hehe mấy u nói đúng đó, như trò Final fantasy tactics thì phải hack đôi chút phần exp để có thể đỡ mắc công đó mà.
    Còn nếu như mà mình cảm thấy cô đơn, chơi trò này hoài chán quá thì sao mình không đổi qua chơi trò tập hack trò này nhỉ, hack xong chắc mình khâm phục mình dữ lắm. Mà thôi đi, hack thì hack, chơi thì chơi, nhưng vừa chơi vừa hack mới là điệu nghệ

7. Arabia

Tuỳ Game thôi ,về lý thuyết thì hoàn toàn có thể nhưng thực tế mấy ai dám đủ tự tin nói rằng Game nào cũng làm được , có những Game làm rất dễ nhưng có những Game ko dễ nhai đâu , mất 1 vài tuần với nó chứ chẳng chơi hoặc có khi bó tay đấy . Bác qua Box Cheat Code trong Topic "1 lần nữa hướng dẫn Artmoney" , đọc bài của thằng cha Dark XIII cũng khá được (Nếu ko có SoftIce thì dùng Tsearch cũng làm được như hắn nói với chức năng Enable Debugger trong Autohack ). Nói chung muốn quậy thì trước hết cần thành thạo với Search Unknown Value , ngoài ra thì bác cần phải biết 1 chút về lập trình hợp ngữ ( Assembler ) vì nhiều Game chỉ chỉnh trên ô nhớ mình tìm thấy ko ăn thua đâu , phải đặt BPM (Memory breakpoint) vào (dạng Write hay Read/Write là tuỳ tình huống) , nghiên cứu nó và chỉnh sửa 1 hay nhiều câu lệnh ở đâu đó mới được ( cũng khổ lắm , tôi làm thì bị bật ra khỏi Game là thường , có khi treo máy và công vào ra Game chết mệt ) . Tóm lại muốn can thiệp thô bạo vào Game mà ko gây ra tác hại thì yêu cầu người can thiệp phải đủ trình , mà tôi thì vẫn là con gà nên cũng chẳng thể giúp bác nhiều được . Ai cao thủ giúp đỡ cái đi chứ cứ giấu nghề chẳng chịu Share kiến thức với mọi người thì dân Game VN mình bao giờ mới khá nổi chứ .

8. gamesoundtrack

Zời ơi ba mấy cái vụ này tôi còn rành rỏi hơn mấy đứa mà cậu nói nữa kìa :)) ........... Nói chung hack game thì không có khó nhưng ăn thua là có hứng để hack khgôn thôi chứ .Chẳng hạn đang mất tinh thần (stress) mà hack hoài => điên mất thôi àh :))

9. Arabia

Rành hơn thì tốt quá , thỉnh thoảng nếu rỗi viết bài Share kiến thức đi cho mọi người học tập . Nói không thì chẳng ai tin , ít ra cũng nên có 1,2 bài viết gọi là dẫn chứng còn nếu ko muốn viết thì cũng Ok thôi cũng chẳng ai nói gì được nhưng thế thì buồn cho dân VN mình quá , bao giờ mới tiến bộ được đây . Chán

10. pupu_kun

pupu_kun Mr & Ms Pac-Man

Đối với tui thì viêc hack game chẳng hề có hại gì cả.Thử hỏi xem nếu như la chơi bằng chính thực lực của mình(ko có bảng hướng dẫn, ko có các cheat code) thì thử hỏi xem sẽ có bao nhiêu người điên đầu,vò óc bức tai chỉ vì bí đường 1 trò chơi.Nếu như ko có các phần mềm hack game, ko có các cheat code thì thử hỏi các gamer sẽ chơi game ra sao.Lấy ví dụ chẳng hạn bạn đang chơi game FF8 đến 1 đoạn giải mật mã nào đó mà ko tìm ra cách giải, mò mẫn thế nào cũng ko ra thì thử hỏi các bạn có trở nên chán hay ko?
    Vì vậy theo tui việc hack game ko có gì là sai trái

11. toi5

Muốn hack làm sao cho giỏi thì vào www.gscentral.com mà coi cái hacking text kìa, coi xong là mình thèm luôn

12. TVNViệtNam

TVNViệtNam Youtube Master Race

Tui thì thấy hack vừa có hại mà cũng vừa có lợi , nói chung là trung gian chứ không lợi cũng không hại , nên tui hổng chọn cái nào hết :D

13. gamesoundtrack

www.gscentral.com trang này là nền hack cơ bản => những người mới làm quen việc hack thì hãy vào đó lấy (tôi cũng từng vào trang này hoài àh) bây giờ cao thủ rồi làm MOD ADVANCE bên Game Software Code Creators Club (www.cmgsccc.com) hack codebreaker đấy .............

14. toi5

Ồ, u không nói thì tui không biết, chắc u giỏi hack lắm nhỉ, forum đó toàn là cao thủ không, mốt phải qua học hỏi mới được

15. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

Nói nghe thèm wá , tui hack còn íu lắm , chỉ có thể hack lặt vặt được nhưng mà hack cái này thành cái khác thì làm chưa được , các bác làm ơn pót 1 bài hướng dẫn lên dùm cho anh em học hỏi đi , okie