Hack toàn tập Tearing Saga.

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi chichibaby, 22/2/08.

1. Nguoimaubibi

Nguoimaubibi Donkey Kong

mình đang chơi TEARING SAGA trên PSP cho hỏi mình muốn bấm QUICKSAVE và reset nhanh game thì bấm thế nào?

2. chicong9

chicong9 Youtube Master Race

Các pac cho Gà hỏi 1 chuyện , lúc mình được chọn 1 trong 4 anh " tứ đại anh kiệt " thì mình không chọn Ezekiel mà mình sử dụng Ezekiel tạo ra từ những con quái bộ xương thì mình có giữ chân được letina không ? Hay việc mình không chọn Ruka mà chỉ sử dụng Ruka tạo ra thì có giúp gì cho Raquel được ko ? Nói tóm lại là mình muốn hỏi nhưng nhân vật do mình chỉnh ra bằng cách tạo nhân vật của Art money có thể đi theo lịch sử của game được ko ? Cám ơn cac pac nhìu nhìu !:-w

3. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

Không phải muốn tạo 1 nhân vật mà tạo được đâu ;)), bác tạo ra Ezekiel từ 1 bộ xương trông thì giống nhưng thực ra ko phải, chỉ có cái mặt là của Ezekiel chứ các phụ tùng khác thì ko :)).

4. nightmare_1986

nightmare_1986 Dragon Quest

ai bảo là ko được ;)) ông tạo ra nhân vật trước bài lựa chọn thì kiểu gì sau bài đó cũng có story y hệt như đã chọn nhân vật đó và dĩ nhiên các nhân vật khác cũng chịu ảnh hưởng y như đã chọn nhân vật :D

5. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

Đâu ra dễ thế, ứng với mỗi nhân vật còn có cả trăm address khác liên quan đến nhiều khía cạnh như lời nhóm trong game, quan hệ nhân vật...v..v. Đâu phải cứ hack cho giống cái mặt và tên là chat được với các NPC khác ;)). Trừ khi ông tìm được Address liên quan trực tiếp đến sự kiện Letina thì thậm chí có thể cho bất cứ ai nói chuyện với Letina thay thế Ezekiel cũng được, nhưng khó tìm lắm.

Chỉnh sửa cuối: 27/1/10
  6. tonlamba

tonlamba Comic Sans MS>╬ Lão Làng GVN

Lần này tuannam có vẻ đã sai vì quả thực chỉ cần cho cái tên giống nhau là đủ có event rồi. Mà address tên thì tầm 3, 4 byte từ address wepon đi xuống thôi
    - Hack cho xưong có tên Runan(kô cần giống mặt), khi bộ xuwong die, Eugen sẽ hiên lên Nói :game OVER
    - Hack cho 2 bộ xuwong 2 tên vega vs Shigen, map 14 chúng sẽ đập nhau tơi bời dù có mang cái mặt nào đi nữa(mặt nói chuỵen vẫn là của vega, shigen) Nếu hack 1 bé xương(hay Zombie) nữa thành Julia thì 2 bé kia sẽ kô đánh nữa

7. Lord87

Lord87 Final Boss Moderator

nếu hack cho 1 nhân vật quân ta có tên 1 trong 5 Star Character thì cứ yên tâm là sẽ không thể xài nhân vật đó cho đến hết game :))

@tuannam: vẫn còn sống à ;;)

8. bibika9x

bibika9x Youtube Master Race

sao tui hack item = cách 1, nhưng ko chuyển đc 1 số thứ như kiếm giết rồng, vòng hóa rồng hay ngọc hồi sinh vậy :)
    mà hack turn như thế nào vậy các bác :-/

9. nightmare_1986

Hack nhân vật chứ ai đi hack face đâu ;))

10. nightmare_1986

Dùng tẹt ga đến chết thì thôi ý chứ =))

11. Lord87

bác cứ thử hack cho Arkiss có tên của Runan ở MAP 1 xem đến các MAP tiếp theo có dùng được không ;;)

12. nightmare_1986

dại dột:|hack phải hack đứa khác chứ bài 1 mà hack runan thì ko dùng được là đúng rồi còn gì vì story sau map 1 mới có runan nên tất cả những thằng runan hack ra trước đó thì sau map sẽ chỉ tính là 1 thôi, còn những bài sau thì nếu hack runan trong quân của runan thì mỗi bài đều là story của runan nên những thằng hack ra sẽ ko được nhận diện vì chưa có address tồn tại do vậy muốn hack thêm 1 thằng runan thì phải cho đi trong đạo của holmes và ngược lại ;))

Chỉnh sửa cuối: 29/1/10
  13. Lord87

thì thế nên em mới nói :))
    ờ mà đúng là cũng tại nói lấp lửng không rõ :'>

14. kknml001

kknml001 C O N T R A

các bạn cho mình hỏi h` mình muốn chơi bản patch very hard mà có patch E thì down ở đâu.mình search trên forum chỉ thấy bản very hard mà là J :(.

15. b1u3-5ky

b1u3-5ky Persian Prince Lão Làng GVN

pác nào có link down TRSmodify mà dịch ra tiếng anh ko ,nhìn zo toàn tiếng mán khó chỉnh sửa quá :|

16. danem321

danem321 Youtube Master Race

-=AcTiny=- ơi
    cho hỏi cách tim ra con số đầu tiên đê?
    sao ban biết số 54984171336224 la vũ khí của Arkis

17. xellosak

xellosak Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi cách search số exp nhận được luôn cho tất cả mọi người

18. chicong9

chicong9 Youtube Master Race

Nếu đúng như lời của tonlamba trả lời cho câu hỏi của mình thì các bác có thấy sẵn 1 câu chuyện tearing saga mới chưa, vd : trong 2 lần chọn quân mình chỉ chọn naron và lionel , mình ko chọn những người khác mà sử dụng những nhân vật được tạo ra từ những bộ xương thì mình vẫn có 1 cốt chuyện đầy đủ đấy như là mình ko chọn Lee vẫn có cây gậy phép của plum , ko chọn ezekiel vẫn giữ chân được letina , ko chọn ruka vẫn phá giải lời nguyền của raquel . . . vân . . . vân . Như vậy là cho chúng ta thấy nếu chúng ta tạo ra được thêm 1 số nhân vật cần cho cốt chuyện thì chúng ta có thể thu phục thêm 1 số nhân vật nữa đó vd : như siek hay tướng giáp giữ thành giữa rừng nổ thảnh , hay tướng rồng trước map đánh julius . . . vân . . . vân . Trên đây là một số ý kiến của riêng mình các bác Runan, Tonlamba . . . cho thêm ý kiến nhé !
    Cám ơn các bác nhìu nhìu ! :-w

19. Lord87

bạn định thu phục Siek,Barbarian,Theodora bằng cách nào?Trong cốt truyện chả có nhân vật nào thu phục được họ cả

20. longmagic

longmagic Dragon Quest

*mấy bác hack giỏi thật,làm thế nào để thay đổi nhân vật cũng như weapon như các bản trs very hard vậy,em cũng muốn làm 1 bản trs mới để các bác chơi chứ mấy bản kia làm ko hợp lý cho lắm