HackGame... Do you want? Come In, plz...

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi Thánh Sứ, 28/6/06.

1. TatCaViGames

TatCaViGames Dragon Quest

èo, tưởng ăn gian 1 tí ai dè Trainer của Re 1 xài ko được o_O Art money cũng xài ko xong rồi vì mình chơi ở bản PC khi alt+tab ra art rồi alt+tab wa Re1 thì bị văng ra nên.... bó tay... ko cheat o_O

2. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

Và mình đã update lại trainer mới cho RE 1 ^_^

mình sẽ up 1 bài HD mọi ng dùng Cheat engine nó nhanh và tiện lợi hơn AM (khi nào rãnh đã ^o^)

up mới luôn cả phần 2 3 và 4 ^_^ với bản PC tiếng nhật có thể chơi dc và bản Euro mới đây cũng có thể dùng ^_^

3. saodemlion212

saodemlion212 Youtube Master Race

thánh sứ ơi sao chỉnh cái trainer ne3 mà nó cứ bị lag văng hoài với lại thánh sứ chỉ mình chỉnh ac money trong re3 với hic không biết cách hack tiền chat mình yahoo nha: kepdatinh đó :D

4. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

lag rùi văng thì mình nghĩ là do cấu hình máy.

hồi trước mình cũng từng chơi RE3 trên PC P3 256 RAM. khi chơi dùng trainer đc nhưng hạng chế số lần chuyển giao giữa các cửa sổ (alt + tab) máy bạn cấu hình vừa đủ thì ko thể nhấn hoài đc phải chịu thui :|

tốt nhất bạn dùng giả lập mà mình cho ấy bên trang 1 dùng plus-in này "Pete's soft". chỉnh phân giải windows của bạn (click phải vào desktop>properties> tab settings bạn chọn ngay khung Screen resolution) = 800x600. vô giả lập bạn chỉnh lại thông số windows cho giả lập là 640x480. màn hình hơi nhỏ nhưng đảm bảo chạy tốt trên máy bạn ^^'

mấy hôm nay bận ghi CD ko lên YM hay web đc đâu. nhưng tối sẽ vào check 4rum 1 lần trước khi ngủ :p

5. saodemlion212

mà thánh sứ nói up trainer mới sao mình down về trainer re3 cũng thấy có nhiu đó vậy sài cái pe gì đó là sài cho đĩa ps1 giả lập trên pc hả bạn ?

6. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

pec chỉ dùng cho giả lập thôi, mà cấu hình của cậu chơi giả lập tốt hơn nhiều

7. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

2 trainer mới. nhưng 1 cái cho carlos 1 cái cho phần Mers :| phần Jill ko có cái mới :)

PEC dùng cho giả lập có hổ trợ chọn plus-in... những giả lập điển hình như PsX v1.13 (còn hiện thị là pSXfin). cái này nó ko có chỉnh plus-in màn hình. nên nhớ cái này ko dùng PEC đc nha ^^'

có thể down bên dưới này ^^'

Các file đính kèm:

8. nOvOiceradiO

nOvOiceradiO Mr & Ms Pac-Man

Mình vừa dl trainer của Re4 cho PC,nhưng sao chạy rồi vào game ấn F2 hoặc F3 mà vẫn chả ăn nhằn gì cả,các bác có thể hướng dẫn cách xài cho em với đc ko?

9. darklynx

trainer dùng phải đúng với phiên bản của nó, chẳng hạn cậu dùng bản bio 1.0 thì phải down trainer của bio 1.0

10. caysi103

caysi103 C O N T R A

Này , ai có bản hướng dẫn hack artmoney đầy đủ ko . (TV)

11. darklynx

này, trước khi hỏi chú cũng nên tìm cho kĩ chứ, bên lưu trữ của box cheat code có đấy

12. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

13. saodemlion212

thanks thánh sứ nhiều lắm đang ngâm cứu :D:D:D:D:D

14. saodemlion212

thánh sứ ơi sao trainer re1 không sài được vậy bạn coi lại thử xem đang chơi re1 thấy hay quá còn sài art money thì pó tay không biết sài rùi thánh sứ check lại dùm mình cái trainer re1 nha thanks nhiều :D:D:D:D

15. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

cái RE 1 là dạng cổ điển nên h cheat hay trainer muốn dùng đc hơi bị mệt :| như PS1 ấy muốn chơi cheat đc cũng phải chơi game tầm 15' code mới hoạt động :| dàn code quá cũ của RE1 làm windows XP ko xử lý đc và các chương trình mới bây h bỏ rơi nó luôn :|

thực sự là pó tay rồi :| đang viết HD anh em dùng CE chờ vai hôm đi nha :D

16. Yêu làm gì?

Yêu làm gì? Youtube Master Race

Cheat Engine​

Mọi người hẳn biết nhiều tới chương trình hack số liệu game là Art Money (AM) đúng không? nhưng có mấy ai biết tới Cheat Engine (CE). CE là một phần mềm tìm và sửa số liệu giống như AM, nhưng CE lại được các cheater chọn lựa và yêu thích hơn AM... Tại sao? lý do rất đơn giản CE tìm kiếm nhanh, không nặng Hệ điều hành Windows khi sử dụng, ngoài các tính năng đó CE còn có chức năng Dump program rất đặc biệt mà nó lại có thể sử dụng để hack gameonline. (vấn đề hack gameonline cấm bàn luận và hỏi đáp, khỏi PM và hỏi tôi, tôi cũng sẽ không trả lời bất kỳ ai. tiêu chí của tôi "chơi game online bình đẳng không bot ko hack") dĩ nhiên muốn dùng được nó không phải dể ;;)

Để bắt đầu cho bài viết mình xin nói về các loại mã mà CE và AM tìm kiếm cùng với chức năng tìm kiếm chung của cả hai.

Các loại định dạng mã
    ------------------

Value type​

Binary
    là loại mã sơ đẳng và là mã chuẩn của máy tính. Binary lấy các con số 1 và 0 là số liệu.
    loại này ít được sử dụng và khó với mọi người hiện nay. nhưng biết dùng nó thì nó lại rất là tuyệt vời :)>-

Byte
    Có 4 kiểu byte là byte, 2 byte, 4 byte và 8 byte.

Số lượng giới hạng của từng loại
    Byte - 0 đến 255 (có mã giao động)
    2 Byte - 0 đến 65536 (có mã giao động)
    4 byte - 0 đến 4294967295 (có mã giao động)
    8 byte - 9223372036854775808 và 9223372036854775807 đây là loại mã giao động. loại byte này không có số lượng giới hạng.

Số bits của từng loại
    Byte - 8 bits
    2 byte - 16 bits
    4 byte - 32 bits
    8 byte - 64 bits

Tương ứng với bits là loại chương trình mà bạn đang sử dụng. game RE 1 thì 8 bits đến 32 bits. (32 bits có thể chỉ là số liệu máu không có cho số liệu khác trong game)

Text
    Không cần giới thiệu về kiểu này đúng ko? chức năng tìm qua từ ngữ.

Ngoài ra còn một số định dạng khác nhưng nhiu đó là đủ rồi L-) vì mấy cái kia đâu cần dùng trong RE #-o

Giống như AM, CE cũng có các cách tìm kiếm như
    ----------------------

Scan type

Exact value (giá trị chính xác),
    Bigger than (giá trị lớn hơn),
    Smaller than (giá trị nhỏ hơn),
    Value between (giá trị từ x-y [x là số nhỏ nhất, y là số lớn nhất (giá trị tùy người dùng mặc định)]),
    Unknow untitial value [Unknow value trong AM] (giá trị chưa xác định)

Ngoài ra trong AM còn một vài loại tìm kiếm khác không có trong CE nhưng CE lại tích hợp nó ngay trong ứng dụng chương trình và trong khi tìm mã :-bq

-=--=--=--=--=--=--=--=--=--=--=--=--=--=--=--=-
    So sánh giữa AM và CE

Về tốc độ: xét theo phương diện nào đó (nói cho chính xác) CE nhanh hơn AM gấp 3 lần, tại sao tôi nói gấp 3 lần mà khi sử dụng các bạn có khi tìm code lại mất thời gian gần như gấp 4 hay 5 lần khi dùng AM. đơn giản vì CE tìm kiếm từng loại code... AM vẫn có bằng cách, ngay bảng tìm kiếm vào type>custom khi này hiện ra bảng select type và check loại nào mình cần tìm... rắc rối hơn CE nhiều ^:)^

Về phương thức sử dụng:
    Xem giao diện bên dưới

Nhìn thấy bạn tự hiểu đúng ko :) nhìn thì thấy CE hơi lôi thôi nhưng chính cái lôi thôi đó lại là đường siêu tắt cho bạn đó 8-}

Tốc độ nhanh nhưng lại khó sử dụng với người mới làm quen với cheat nên đây là lý do mà AM được sử dụng. AM tuy là tốt và dể tìm nhưng nó hoạt động quá mạnh làm nặng windows của bạn, đối với máy yếu rất dể bị dump. Thời đại mới con người cũng đổi mới hãy thử CE đi rồi bạn sẽ bỏ AM liền :o3.

Nói thôi chứ AM đang tung ra chương trình mới là Artmoney special edition (freeware). phiên bảng mới này của AM phải nói pro hơn cho dân chơi game :) AM đã tích hợp thêm chức năng tìm kiếm qua giả lập >:D< chức năng này giúp việc tìm kiếm nhẹ nhàn hơn và rất thích hợp khi tìm code trên giả lập...

Trước khi hack mình cần chỉ cho các bạn cách tìm số liệu. với chức năng tìm kiếm từng cái như CE bạn phải dùng phương pháp loại trừ và suy đoán của mình.
    -Với số liệu vật phẩm tối đa trong game nếu <255 thì bạn tìm kiếm với value type là byte
    -Với số liệu tối đa hàng chục ngàn hay hàng trăm nghìn thì thử với 2 byte trước và 4 byte sau
    -Còn số liệu tối đa cao hơn như hàng triệu thì phải dùng 4 byte (cái này thường là exp hay tiền trong game RPG)​

Bước đầu chọn chương trình cần hack để AM hay CE tìm mã:
    AM thì ngay chử Seclect process để chọn chương trình mình muốn hack
    CE bạn click vào hình máy tính góc trên bên trái

Hack đạn, vũ khí, nhân vật và một vài thứ khác.
    (Scan type | Value type)​

- Đạn (Exact value | Byte)
    Đạn thì dể hack quá rồi với số đạn trong khẩu súng bạn sẽ tìm kiếm từ từ với số đạn tiêu hao hay thêm vào. (95% mã đạn chỉ có 1 dòng code)​

- Vũ khí (Exact value | Byte)
    cần phải chịu khó với cách tìm này và khi hack bạn tốt nhất nên hack bên cạnh chest (rương chứa), theo mặc định của RE số 0 là empty slot. số 1 là Dao. Vậy bạn nên tìm số 1 trước sau đó mở rương ra cất hết đồ vô rương rồi tìm tiếp với giá trị là 0 ​

- Nhân vật (Exact value - Unknow value + between value | Byte)
    Tương tự như hack vũ khí. nhưng bạn phải thực hiện khi thay đổi nhân vật như áo, hay nhân vật khác như Ada (RE2) hoặc Carlos (RE3) để tìm ra code. công việc này cần nhiều thời gian và tốt nhất khi làm việc này bạn không nên để game trong chế độ full windows

- Máu (health = sức khỏe) (unknow value + change value + unchange value | 4 Byte)
    Tại sao lại tìm 4 byte cho health? đơn giảng vì trong RE bạn dùng byte tìm vẫn ra nhưng bạn không thể hack được nhiều máu có khi bạn chỉ hack đc tới màu cam hay vàng thui 8-X​

Cách tìm (HD chung cho Sức khỏe và nhân vật): nếu là giá trị không biết nó bằng bao nhiêu thì dùng unknow value để tìm bước đầu. bước thứ 2 là tùy vào bạn. sau khi đi vòng vòng thì chọn unchange value (change value) để cho các tham số ảo thay đổi rồi dùng unchange value (change value) để tìm. sau đó thay đổi giá trị tìm kiếm.

Ví dụ: sức khỏe bạn có thể cho zombie cắn sau đó pause game và ra search. còn nhân vật thì bạn nên thay đồ hay đổi save qua nhân vật khác.

Cách thức các bước sau cứ thế mà làm cho tới khi có đc ít nhất 10 code giá trị ko thay đổi. sau khi thu đc kết quả các bạn có thể test bằng nhiều cách:
    Thay đổi giá trị từ game
    Thay đổi trực tiếp trong code (nếu ko đúng có khi bạn bị đứng game như chơi 8-X)
    Thay save để kiểm nghiệm kết quả
    Ngoài ra còn một số cách khác #:-S

Qua kết quả trên mọi ng đã thấy làm một cheater dể hay khó nào ^^' (mình cũng không phải là 1 cheater mình chỉ là 1 ng yêu cheat thui ;)) ) Qua bài viết trên các bạn sẽ hiểu hơn về cheat và mình cũng muốn các bạn phải tự tìm tòi mọi thứ để tự mình nắm rõ hơn :X

Đấy là phương thức trước giờ mình học không xem các bài hướng dẫn quá cặn kẽ (trừ game ;))) tuy chậm nhưng mà chắc.

0 leon
    1 claire
    2 leon với sidepack
    3 Claire với sidepack
    4 leon băng bó
    5 claire ko có áo ngoài
    6 Leon băng bó với sodepack
    7 Claire ko áo ngoài có sidepack
    8 leon áo thun và nón
    9 Claire đồ ngọn lửa
    10 Leon jacke
    11 chris
    12 hunk
    13 tofu
    14 ada
    15 sherry

chú ý là
    Ada dể bị đứng game
    Sherry tùy chổ
    Không cho nhân vật cầm vũ khí khác của mình như chris chỉ cầm đc hand gun của Chris (19 Handgun's Chris) ko cầm đc handgun của Claire hay Leon, ko cho Ada cầm shotgun, nếu ko đứng game :|

17. GottaHaunting

GottaHaunting T.E.T.Я.I.S

Xin bác Thánh Sứ chỉ em cách add mấy cái cheat GS vào cái đĩa GS2v4 của em ( mua được 1 lần lần sau nó ko bán nữa khỏi kiếm bản cao hơn >.< ).
    Làm ơn chỉ kĩ giúp em vì cái này em ko biết tí gì đâu :| . Có code mà ko biết cách add vô à ?

18. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

1/ ko add đc vào đĩa vì CD game là dạng chỉ đc ghi 1 lần duy nhất không phải là loại CD rewritten nên ko thể ghi thêm vào.

2/ muốn save thêm code gameshark bạn phải save vào memory card của bạn. thuờng thì khi add code xong trong giao diện gameshark thì nó sẽ hỏi bạn có muốn lưu code ko? nếu nhấn yes code sẽ lưu vào cái memory card.

Lần sau muốn load code thì mở giao diện gameshark và gắng memory card vào máy chọn load (có lẽ gameshark tự động cập nhật code nếu bạn gắng memory card vào truớc khi đưa đĩa gameshark vào).

Gameshark không giống active code. active code là những vi mạch nó có chức năng ghi và xóa đuợc dữ liệu còn gameshark là cd thuờng mà :)

Đừng nói xài tới h mà ko nghe nó hỏi save code nha :| save code xong mở cái memory card bằng PS đi là thấy có vài slot lạ xuất hiện đó là save Gameshark đấy ^^'

19. GottaHaunting

GottaHaunting T.E.T.Я.I.S

Hi hi nhưng cái vấn đề chính là mình ko biết add thêm code kiểu gì cơ ?
    Vậy tớ mới hỏi cách add thêm và cách làm từng bước 1 đấy chứ, có lần tớ thử làm rồi nhưng mà add thêm kiểu gì mà toàn Must be on rồi 3 hàng code trong khi chỉ đánh được 1 hàng code nên cái này tớ bó tay toàn tập ::)

20. caysi103

caysi103 C O N T R A

Dùng art cho nhanh ..................