Half-Life 2 và GTA: SA !!!

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Leon SK, 21/11/04.

?

Lựa chọn...

1. Half-Life 2

29 phiếu
    44.6%
  2. Grand Theft Auto: San Andreas

36 phiếu
    55.4%
  1. pliskin

pliskin Totally Badass!!! Moderator

GTA SA bản này đồ họa xấu hơn Vice nhiều, frame-rate không ổn định, nhân vật ít chi tiết , tay chân cứ như hình nộm. ::( ::(

Cái hay : mấy lời lẽ nói chuyện đúng chất đường phố tội phạm, gang....âm nhạc thì khỏi chê, có mấy soundtrack khá hay. Nhưng nổi bật nhất là gameplay rất đa dạng , nhiều trò để làm, cốt truyện cũng dài hơn.

GTA :SA : 8/10
    Half-Life 2 : ..../10 ( vì chưa chơi ) :D

2. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Lâu quá chưa chơi VC, để bữa nào chơi lại đã rồi coi sao ::) . Còn cái frame-rate không ổn định do engine đã cũ nhưng hãng lại làm theo kiểu đi đến đâu hình hiện ra đến đó ( nên từ thành phố này qua thành phố khác mới không cần load ) nên nhiều lúc nó hiện ra không kịp ấy mà. Còn cái thứ 3 cũng do engine thôi, như vậy cũng là khá rồi, đòi hỏi gì nữa bác.
    _Ủa mà giờ ông chyển qua chơi GTA rồi hả ??? ::)

3. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

Chiến trường bên đây có vẻ tạm lắng. Các phe phái, băng đảng của GTA đã thắng thế. Không cần bàn cãi gì nhiều!!!!!!!:)):)). Khi nào bên HL còn manh động thì chúng ta qua chiến tiếp!!!!!:)). Nhưng trong topic "những game dở nhất mọi thời" có 1 tên đang chê GTA của chúng ta!!!! Anh em, qua bên đó càn đê!!!!!:)). (nằm trong box này luôn nè!!!! Tên đó là black dragon gì đó!!!!:)))

4. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

uh đúng đó. HL sắp thua roài. GTA muôn năm. còn vụ thằng kia dám xỉ nhục GTA thì anh em ta phải sang bên đó cho hắn một trận. Game hay như vầy mà. được điểm cao gần như là kịch kim còn gì nữa. X(

5. NIKITA KABUTO

_Đâu đâu, bác chỉ rõ tui trang mấy để tui xách động quần chúng ra cho họ biết mùi đời coi =)). Giỡn thôi chứ dân GTA mình là dân Gentlemen mà, đi đứng đàng hoàng, nói năng nhỏ nhẹ, hành động cũng êm ru,... =)). Có gì lát anh em mình lái Limo qua hỏi chuyện nó, có gì nhớ mang kiếng đen nha mí bác, cho nó giống xã hội đen .... :lol:.

6. SirAllamon

SirAllamon T.E.T.Я.I.S

trời ạ hl2 hay thế mà lại thua 1 trò như gta sao ??? bất công quá !!!

7. Ono Yunichi

Ono Yunichi Donkey Kong

hic tui mới dzô cái topic này lần đầu mà sao thấy chiến tranh dữ dội wá!!
    chắc mấy you đang cãi nhau để xem Gta & HL2 cái nào hay hơn phải k0??
    tui thì thấy cái nào cũng đáng chơi cả,nhưng HL2 đang thất thế tại vì bắt đầu xuất hiện lỗi trong game rồi đó!!!

8. SirAllamon

SirAllamon T.E.T.Я.I.S

trò nào mà chả có lỗi ! ông kiếm tui thử cái trò nào mà không có lỗi coi ??? mario chắc hihihhihihi

9. AnnyKusch

AnnyKusch Donkey Kong

Để đàn em của Carl này ghi thêm 1 bàn cho GTA cho , chắc chắn là GTA hay hơn rùi chỉ phải tội là mắc lỗi về hình ảnh thui chứ gameplay thì quá tuyệt , hơn nữa em khoái thằng Henry lắm mà mặt thằng Carl y chang Henry luôn , kakkakka , 1 phiếu cho GTA là chắc rùi !

10. Ono Yunichi

Ono Yunichi Donkey Kong

nhảm wá ông nội ơi!!! #>:) Lỗi tui nói ở đây là lỗi khá nghiêm trọng ảnh hưởng tới toàn bộ game chứ đâu phải ba cái lỗi lặt vặt thì game nào mà chả có.
    nhiều người chơi HL2 than phiền cái lỗi A.I trong game wá trời kìa!!!

11. NIKITA KABUTO

_Chẳng có gì là bất công cả, sự thật rồi bạn ơi...
    _GTA SA không có mắc lỗi về hình ảnh đâu bạn, do bộ engine đã quá già nua nên thôi ấy mà. Frame-rate dù không ổn định nhưng tiện hơn mấy bản trước là qua lại khỏi cần load, chỉ có ra vào nhà thôi, nhưng load cũng không lâu lắm ^_^.

12. Asakura Love You

Vâng thưa các bạn. Tỷ số đang là HL: 20 - GTA: 26. Game thủ vừa nâng tỉ số lên cho GTA là AnnyKusch. :)). Thấy ALY có khiếu làm Ngô quang Tùng bên VTV3 chưa. :))
    Vụ bất công thì phải chấp nhận. Mọi người vote đó. Làm gì có ai làm oan sai đâu mà bảo bất công. :D

13. chameron

chameron T.E.T.Я.I.S

hơi cái nè khác hẳn nhau
    so sánh chim với mèo à
    xem có cùng loài không à
    hahhahhahhâhh
    chắc là cùng biết trèo cây
    vote cho hl 10 , gta 4 ===>30=30

14. AnnyKusch

AnnyKusch Donkey Kong

Anh em bên box GTA đâu rùi , qua đây bỏ phiếu giúp GTA thắng tuyệt đối coi , ko biết lão Jacky Chun có bỏ phiếu cho GTA chưa ta ? Mod GTA mà ko ủng hộ là kỳ lắm àh nha !

15. jackychun

jackychun Mega Man

Hớ hớ vote rồi, vote rồi, có điều lúc đó cái trình duyệt nó củ chuối làm mình ấn lộn vào HL2 , dù sao thì GTA vẫn thắng thế, ko lo gì cả :))

16. Asakura Love You

Oài. MOD của GTA mà lại nhầm được thì em bái phục. :(( thế là bác chun nhà ta đã ghi bàn vào lưới nhà roài. Hôm nay em mới nói thằng bạn nó vào vote chẳng biết nó vote chưa nữa. Mong là nó sẽ vote cho GTA.:))

17. nhocbecon

nhocbecon Youtube Master Race

Tôi thấy trò chơi Half - Life 2 chơi cũng vui! nhưng tui sợ khi chơi xong! thì bạo lực! nên tôi lâu lâu chơi thôi!

18. nhocbecon

nhocbecon Youtube Master Race

tôi có chơi Half-Life 2 nhưng các bác nào chỉ cho tôi cách chỉnh tiền với! tôi thấy có nhiều người chỉnh tiền được đó! các bác nào có biết cách chỉnh tiền không? chỉ giúp tôi với!

19. Asakura Love You

oài, chán bác quá, vào box HL mà coi, trong đó nhiều cha chơi hơn và mẹo, cheat,... có chi tiết hơn là ở mấy box mang tính tổng hợp này.
    Topic này là vote mà :D

20. Prince

Prince Dragon Quest

Hehe tui vote cho bé GTA 1 cái vì game này wá hay không sợ như HL2 tui sợ lém nó tấn công bất ngờ nè quái vật bay ra tứ tung hết mệt lém tui chỉ thích GTA hơn mà game GTA này trên gamespot 9.6 còn HL thì 9.2 áh thua 1 khoảng ngắn thui nhưng còn xem moị người đánh giá ra sao cả hy vọng GTA sẽ lên ngôi hehe :))