Half life 2!!!!

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi the_unknown_89, 26/10/04.

1. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

bác nào có Save của Half life 2 chỗ mà mình lấy đc cây súng lúc có sáu viên đạn thì cho em với...hix hix...vừa mới format lại ổ đĩa nên mất hết Save...bác nào có thì share cho em với.....

2. phong_visit

phong_visit Mr & Ms Pac-Man

bác nào chỉ em cách khắc phục lỗi A.I disable với em bị hoài mà ko bít cách sữa

3. the_unknown_89

Nhấn ~ mở console đánh ai_dis tab 0 ko biết đúng ko nữa...bác nào có cái Save ở chỗ mấy cái đập nước lúc mà có mấy chiếc trực thăng thì share cho em với.....thx

4. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

Cái chỗ chạy tóe khói , có thằng máy bay bay trên đầu phải ko , và có đoạn một đầu đạn rơi xuống trúng 1 trong 2 ngôi tháp đổ xuống , đúng ko ? chố đó thì phải cố thôi , tui đi hết cả thảy 3 lần mới qua được đó , he he he

5. Baby-flora

Baby-flora Mr & Ms Pac-Man

Hi mọi người,
    Không biết ở VN có HL2 chưa nhỉ, nếu có thật sự rồi thì quả là bái phục, bái phục, lol.. Mới phát hành đc đúng 1 tuần :D
    Sau khi thử HL2 thì Bi tui thấy cấu hình đòi hỏi có vẻ không được ..nhẹ cho lắm theo như lời nhà sản xuất và các tạp chí đâu. Có lẽ nhẹ hơn Doom3 được một tí.
    Cấu hình máy mình ko phải quá tốt nhưng cũng ko phải quá tệ mà chơi phân giải bình thường 1024x768 mà thui. My Pc: P4 2,2ghz, 512mbram, geforce fx5700256mb. Ai nói HL2 nhẹ nữa ko?

6. black_rider

black_rider Youtube Master Race

hê hê 1 tuần thì ăn nhằm gì , hầu hết các game đỉnh ở VN đều có sớm hơn ngày phát hành 2,3 ngày đến 1 tuần . Thế mới có chuyện khi mấy chú Mẽo đang xếp hàng chờ mua game thì ở VN đã có người phá đảo rồi . Còn cấu hình HL2 theo tôi là nhẹ so với chất lượng đồ hoạ và vật lý của game .
    Cấu hình máy tôi là P4 2,4G(HT),512 DDR400,GF Ti 4200 mà để độ phân giải 1024x768, bật các hiệu ứng mức high (tắt khử răng cưa và lọc đẳng hướng) chạy ko hề giật . Cũng máy này mà chạy Doom 3 độ phân giải 800x600 ( High) mà nhiều lúc giật tưng bừng

7. jackychun

jackychun Mega Man

8. yu-gi-2004

yu-gi-2004 Youtube Master Race

Chào mọi người !
    Cho mình hỏi : hôm qua mình ra ngoài hàng thấy có bán half life 2 mà sao chỉ có 2 cd.
    Mình nghe các là 5-6cd gì mà? (mình đang ở nga ).
    Cảm on trước.

9. the_unknown_89

to Ghing_Retry: đu`ng chỗ đó rùi đó...nhưng em qua chỗ đó 1 lần là xong nhưng mất Save rùi...bác share cho em cái Save ở chỗ đó đc ko vậy....cám ơn bác nhìu luôn.....

10. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

có lẽ là do card của bác, chứ của tui chơi đẹp vãi, card của tui là RADEON9600. card của bác không hỗ trợ DX9 à?

11. the_unknown_89

Em dùng MX 4000 cũng ok rùi mà..cần chi cao xa....

12. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Làm gì có MX 4000, chỉ có MX 400 thôi. Máy em dùng cái GeForce 2 MX, chơi các game hiện nay thì cũng tạm được (trừ Doom 3, Far Cry) nhưng khá giật. Half-Life 2 thì chỉ có một số đoạn là hơi xấu thôi, còn lại thì được.

13. sutucon

sutucon Mario & Luigi

Cho mình hỏi là đi đến cái đoạn đi xuống cái cầu thang,gặp rất nhiều ống nước,bên dưới là nước nhưng tìm mãi vẫn không thấy đường đi tiếp,làm ơn chỉ dùm mình với

14. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

cái đoạn mừ có 1 hành lang , đi vào trong đó thấy toàn ống là ống và gì nữa nhỉ ? à đúng rùi có mấy thanh sắt chắn ko cho mình đi xang phòng bên kia phải ko ? nếu là đoạn đó thì đơn giản lắm , bạn cứ nhằm cái ông to nhất mà tìm , sẽ thấy 1 cái van để mở , hãy nhẩy sao cho khéo để đến " bên " cái van đó , " chơi " nó , nó sẽ mở sau đó đi tiếp

15. phong_visit

phong_visit Mr & Ms Pac-Man

này hôm wa clan venga với SSP bắn giao hữu phải ko mà nghe nói CS-Source phải có stream chơi mới được mà

16. gothika

gothika Mr & Ms Pac-Man

cho hoi tui moi mua HL2 nhung lam the nao de choi dc cs day???

17. S&C38thk

S&C38thk T.E.T.Я.I.S

bác nào có thể post một vài hình ảnh lên cho anh em thưởng thức được ko dzị cãm ơn nhiều nha

18. the_unknown_89

Làm ơn share cho em cái Save chỗ khu vực mấy cái đập nước ấy....please...
    Còn cái Card VGA của em nó ghi rõ là NVIDIA Gerforce 4 MX 4000

19. sutucon

sutucon Mario & Luigi

Em muốn hỏi là:
    _Em đang chơi chapter1,đi bằng chiếc xe canô đến đoạn gặp 2 người bạn và 1 con quái thú nhưng là bạn luôn..Có 1 đoạn cửa chắn lại,gặp thằng kia thì nó dẫn cho xem cái bản đồ rồi không biết làm sao qua cái đoạn đó luôn....Làm ơn chỉ dùm em đi

20. chicken gamer

chicken gamer Mr & Ms Pac-Man

ai_disable có cách giải quyết chưa vậy?? cứ chết là lại bị bực mình ghê. Các bác có bác nào giải quyết được mách nước hộ cái