Hạng IV vào đây

Thảo luận trong 'Hattrick' bắt đầu bởi Restinpeace, 4/9/05.

1. nhattan03

nhattan03 Youtube Master Race

nhưng tui bán cầu thủ ko ai mua hết trơn , bít làm sao bây giờ , khổ thiệt , chắc chờ mùa sau đăng ký lại nick khác quá ! Chịu thua thui , hehe , train cũng ko lên lun !lau quá trời hà , thx bác nhìu hen !

2. Zolo:Family

Zolo:Family T.E.T.Я.I.S

Bác nên die cầu thủ khi cầu thủ không còn khả năng đá được như khoảng 37 tuổi thì bác nên cho nó đi là vừa , còn về chuyện đội ko train thì tốt nhất nên kiếm mấy em nào già già có kinh nghiệm cao thì mua về mà đá như khoảng từ 28t - 32t , chọn mấy em như vậy về đá là sướng nhất , mà theo tui nghĩ thì bác nên chọn 1 vị trí nào train thì sẽ có lợi hơn chứ ko train thì bác làm gì để có tiền mà năng cấp cho đội bóng mình mạnh lên được ....

3. holyunicorn

holyunicorn The Warrior of Light

train là chuyện cần thiết nhất trong hattrick, nếu kô train là kô được

còn khi nào cầu thủ die thì kô biết được :D vì khi bị ta sa thải đi thì xem như nó thật nghiệp hoặc giải nghệ chứ chưa die :)) mà kô phải 37 đâu, 35 tuổi là khi bị chấn thương thì kô thể hồi phục rùi

4. Gold_Dragon_VN

Gold_Dragon_VN Mr & Ms Pac-Man

hihihihi
    cám ơn các bác chỉ về vụ mua cầu thủ còn tui nói ko train tức là mua mấy thằng để đá còn vẫn train mấy thằng khác.

5. bavuong05

bavuong05 Youtube Master Race

Muốn bán cầu thủ mà có người mua thì :
    1. Cầu thủ phải có skill chính từ Pas trở lên.
    2. Nếu là cầu thủ có skill chính là Pas thì phải là cầu thủ trẻ (17-25 tuổi) và khi bán thì để giá 0đồng chắc chắn có người mua thôi.
    3. Còn cầu thủ có skill từ Solid trở lên muốn bán được thì phải để đúng giá(cao wá thì ko ma nào mua), để 0đồng cũng được dạo này HT có rất nhiều người chơi nên ko sợ bán ko được giá.
    4. Bạn đăng ký lại nick khác thì cũng vậy thôi, nó cũng cho bác 1 đội tương tự (cũng là những cầu thủ đa phần PAS + 4-6thằng có skill Solid là hết.
    Chúc bạn quản lí tốt đội của mình.

6. bavuong05

Vui wá trước giờ trong bảng IV.21 chỉ toàn là bot chỉ có 3 đội là có người quản lí hôm nay login vao đội thật bất ngờ 5 đội bot đồng loạt có BAN HL mới như vậy là HT đang được rất nhiều người quan tâm. Trong 1 bảng đấu ko có bot việc kiếm điểm và 1 suất thăng hạng là rất khó khăn nhưng sẽ vui hơn các trận đấu sẽ có nhiều kịch tính hơn.
    Hy vọng lược về sẽ diễn ra hấp dẫn và mong các bạn mới nhận đội đừng vội nản nếu có thua 1 vài trận coi như đây là giai đoạn khởi động để cùng nhau tranh tài vào mùa sau :hug:

7. Gold_Dragon_VN

Gold_Dragon_VN Mr & Ms Pac-Man

còn trong bảng tui toàn bot thôi.nên đá ko hay lắm nhưng vậy cũng đỡ vì mới nhận đội đấu mùa nên chưa có thực lực nếu gặp các đội đá 1-2 mùa thì hơi mệt nhưng tui ko hề muốn lên hạng vì chưa có thực lực gì cả nếu lên III thì mùa sau cũng rớt ko biết làm sao để khỏi lên hạng bi giờ.
    mà nếu hạng 1 IV cũng dc 1 chiếc cúp phải ko vậy.

8. giaolongFC

giaolongFC Youtube Master Race

hix đội sổ IV.20 chắc tiêu quá mới cầm đội mà xếp thế này thì sao
    đá được đây chán quá .........

9. bavuong05

Đừng vội chán , đội bác nếu biết cách đầu tư sẽ mạnh lên thôi bây giờ đã nữa mùa rồi cố gắng thắng vài trận kiếm khí thế . Mới mùa đầu đòi lên hạng ngay là chết trên đó toàn dân kỳ cựa ko hà lên đó 1 mùa rồi cũng rớt về hạng IV thôi. Theo tui thì bác cứ xây dựng đội từ từ chịu khó đá giao hữu kiếm chút tiền nhanh nhất là mua sau bác hãy kiếm vé thăng hạng . Như tui mới là mệt :;) mới nhận đội trước bác 2 vòng đang đứng đầu bảng xếp hạng luôn :cool: (tui cầm thắng liền 2 trận trong đó có 1 trận trước đội đứng thứ 2) . Nhưng sau khi tìm hiểu sức mạnh của mấy đội ở hạng III thì CHOÁNG lên đó chắc đá 14 trận thua đủ 14 luôn #>: bởi vậy bác cứ bình tĩnh xây dựng đội từng bước cho thật vững .
    Àh tôi khuyên bác nên để Young Squad = 0 nha khoan đầu tư vội vì lúc này với những đội hạng IV chúng ta thì 50.000 đồng cũng là 1 con số rất to đó để dành số tiền ít ỏi đó mua vài thằng có kill PAS train , sau này có tiền rồi thì đầu tư vào cũng được . Chúc bác mau trở thành World class Manager

10. thuyquai_29

thuyquai_29 God's Grandfather

đầu tư từ đầu đi , tiếc tiền làm gì ,nếu nghèo thì 50k 1 càng đầu tư sớm , Club càng nhanh lên , lúc đó thì 1 tuần phải tóm được ít nhất 1 thằng skill passable , Hạng IV đội bảng đâu có xuống 5 đâu mà sợ =))

11. bavuong05

Hehehe ông bạn thủy quái đang đá ở giải hạng III giờ YQ của ông chắc Ex rồi phải ko, ông nói sao nghe sướng wá mỗi tuần 1 thằng PAS :o .
    Đội mới chơi Suppoter = 100 thì được bao nhiêu tiền mỗi tuần ông biết ko? từ 180k-200k tiền Sponsors trong khi đội ông chắc ko dước 1m. YQ của những đội mới = WRETCHED lúc này mà pull cầu thủ = 20k tiền pull sau đó fire cho đỡ nặng tiền lương :cry: . Muốn YQ lên PAS để pull được cầu thủ thì cũng tốn gần cả mùa mỗi tuần đầu tư 200k (khoảng 3m) vậy còn tiền đâu mà thuê Coach. Trong khi đó chỉ cần tốn từ 10k-100k là mua được 1 thằng (VD: tiền vệ tui mới mua 2 thằng)
    Frank Frahm
    TSI = 200 , 20 years, disastrous form
    Has disastrous experience and poor leadership abilities

Stamina: excellent Keeper: disastrous
    Playmaking: passable Passing: poor
    Winger: inadequate Defending: weak
    Scoring: disastrous Set pieces: inadequate
    thằng này tốn 30k.
    Massimiliano Losapio
    TSI = 340 , 21 years, wretched form

Stamina: passable Keeper: disastrous
    Playmaking: passable Passing: weak
    Winger: inadequate Defending: poor
    Scoring: weak Set pieces: poor
    còn thằng này tốn 10k.
    Có thể ông coi tui nó là những thằng vứt đi nhưng train đến đầu mùa sau PM = SOLID xài củng được rồi , chịu khó lùng sục chắc được thêm vài thằng nữa vào mùa sau là đã có 1 hàng tiền vệ với PM = SOLID. Đầu tư vào YQ liệu có được những cầu thủ như vậy ko hay pull ra rồi vứt đi.
    Với lại tui cũng đã từng chơi 1 đội đầu tư vào YQ tới EX luôn nhưng tui chỉ pull cầu thủ khi YQ=SOLID mà chỉ có 1 lần được 1 thằng bán được 15m (ai mà ko ham ko muốn đầu tư vào YQ) còn lại thì ko biết nói gì hơn là fire. Như thằng này
    Feng Kim Lye
    TSI = 90 , 17 years, weak form

Stamina: passable Keeper: disastrous
    Playmaking: wretched Passing: poor
    Winger: inadequate Defending: weak
    Scoring: weak Set pieces: wretched
    nếu ông thích tui bán ông với giá 0đ #>:)
    Vậy thì ông nghỉ thử xem nên thuê COACH + MUA CẦU THỦ VỀ TRAIN hay đầu tư vào YQ khi mà ta còn wá xá nghèo ::( .
    Tui đã mắc wá nhiều sai lầm --> chán nản --> bỏ đội . Chút kinh nghiệm muốn chia sẽ với anh em mong là người sau chơi hay hơn người trước để HT ngày càng có nhiều người chơi hơn :hug:

12. doikieuhung

doikieuhung Donkey Kong Lão Làng GVN

Kinh khủng wa'! Kinh khủng wa'!
    Bảng IV.20 , đội Giao Long Sơn của chú GiaoLong mặc du` vừa mới vào được 2 tuần ,lại đang đứng cuối bảng xếp hạng vậy mà vừa thắng đội đứng thứ 5 của bảng với tỷ số cực đậm 7-0 ! Choang' wa'! thế là chỉ cần đến trận sau là mình xuống cuối bảng thay chỗ rồi.
    Huấn luyện kiểu gì mà hay thế? Có bí quyết gì chỉ bảo anh em với nào? Tôi cũng mới chơi được đung' 1 tuần thôi. Lại thua thêm trận nữa rồi.
    dù sao cũng xin chúc mừng!Cung hỉ! Cung hỉ!
    ( Tôi đang quản lý đội HaiSeo, cùng bảng với chú, lần này thì chú vượt anh roai`!)

13. youwant333

youwant333 Mr & Ms Pac-Man

Còn tôi đang quản lý QuangCu CCFC.Tôi thì nhận đội từ cuối mùa giải trước đá được khoảng 10 trận ở leage.Bảng IV.20 cũng có nhiều người tham gia trong gamevn nhỉ.Bác GiaoLong sau khi thu thập ý kiến của anh em trong forum hattrick đã 1 chiến thắng giòn giã.Chúc mừng bác hy vọng chúng ta sẽ có những trận đấu cân bằng

14. youwant333

youwant333 Mr & Ms Pac-Man

Còn về vấn đề đầu tư cho YQ tui nghỉ chưa nên vì sồ tiền 200k mỗi tuần đối với những đội bóng mới nhận là quá lớn.Vì vậy chúng ta nên củng cố đội hình trước còn chuyện YQ thì để sau

15. nhattan03

nhattan03 Youtube Master Race

huu , bang IV.20 , giaolongfc kia nó lên như gió , thật wa bất ngờ ,
    hôm wa tui thua giaolongfc tới 7-0 lun , ghê thật , trận trước dó tui
    còn thắng dc. 5-2 , vậy mà mới 1 tuần sau thui thì tui thua thảm thế
    này rùi , thật ko thể ngờ bác này vọt lên dữ dội wa' , chắc cuối mùa này bác giaolong nằm trong top 5 người đầu bảng gòi .Chúc bác thành công hen , tui xin rút lui thui , chờ mùa sau vậy !

16. giaolongFC

tui cũng không hiểu tại sao mình lại thắng nữa chỉ dựa vào sự tư vấn
    của anh em mà thôi , còn thắng với tỉ số nhiều như vậy một phần có lẽ
    do đối thủ có ý nhường điểm cho tôi vì tôi vẫn những con người như vậy
    chỉ có 1 ít thay đổi trong đội hình nhưng tuần sau sợ bị lock quá vì
    nghe mọi người nói với nhau là âm 5 triệu sẽ bị lock đội mà hiện tại
    số tiền âm của tui đã là 4 triệu rồi không biết có cầm cự nổi không
    đây khi mà tuần nào cũng âm 1 triệu thế này thì chết ... Đang bán 2 cầu
    thủ bạn nào có tiền thì vào mua giúp tuần vừa rồi tự dưng nó lên được
    Skill thì phải , nếu có tiền thì giúp dùm nếu không giúp chắc die quá
    , tui đặt giá theo lời chỉ dẫn của mọi người nên chắc là đúng giá thôi
    hi vọng mọi người sẽ giúp đỡ còn không thì cũng không sao đâu ........

17. giaolongFC

Đây là Economy của đội tôi anh em nhìn vào là thấy khiếp luôn :
    Cash funds: -3 000 350 dong* (-4 000 050) dong*
    Sponsors: content
    Supporters Club: 139 members
    Supporters: high on life

This week

Revenue Expenses
    Crowd 298 045 Arena 71 000
    Sponsors 220 150 Wages 250 000
    Financial 0 Interest 79 000
    Temporary 0 Temporary 0
    Staff 1 000 000
    Youth squad 200 000
    Total revenue 500 000 Total expenses 1 600 000
    Expected income/loss 1 100 000
    Đây là the club của tui không biết vậy có đúng không :
    Youth Squad: poor
    Investment in the Youth squad: 200 000 dong* / week

Goalkeeping Coaches: 10
    Assistant Coaches: 10
    Sport Psychologists: 10
    Spokespersons: 10
    Economists: 10
    Physiotherapists: 10
    Doctors: 30
    Không biết thuê vậy đúng không nữa chắc là đúng rồi thì phải .......

18. holyunicorn

holyunicorn The Warrior of Light

:)) thế thì bác sắp chết rồi

Sponsor mỗi tuần có 220K thui mà trả lương đến 250K ròi, bác nên bán bớt cầu thủ đi

Đặc biệt, số nhân viên bác thuê làm em khiếp ::(

Nên fire bớt 1 số thèng đi, và để lên như thế nì
    Goalkeeping Coaches: 1 hay 2
    Assistant Coaches: 9 hay 8 (assistant + goalkeeping coach kô được >10)
    Sport Psychologists: 0
    Spokespersons: 2 đến 3 thui (bác đang nợ nần dữ dội, đừng thuê nhiều)
    Economists: (cái nì thì em kô rõ nên bác vào Hattrick X-file để xem ở phần econray)
    Physiotherapists: 0
    Doctors: 0 (cần khi nào có cầu thủ bị chấn thương)

có thể giảm lun goalkeeping coach xuống 1 và assistant coach xuống 4 để giảm nợ trước. Giảm tiền đầu tư vào youth squad xuống 0* đi

hiện giờ supporter và sponsor của bác khác tốt, cố gắng đá tốt nha

19. tmt1242

tmt1242 Dragon Quest

bák này kô bị lok đội mới là lạ. mún fire trợ lý đi phải pay 15k/thằng :( mà bák này kó khi phải fire đến 60 thằng :( hik hik nên phải trả khoảng 1m để..........đuổi bọn nó đi :(
    bây giờ kó bán kả đội đi kung~ kô đủ $ lun wá.
    Bák regis 1 đội mới lun đi :D

20. hungd278

hungd278 Youtube Master Race

Bảng IV.23 của tui seo mà gay go quá, đầu mùa tưởng được thăng hạng dzậy mà giờ đây đã trở thành cuộc đua tam mã.... hic.. không biết ngựa ai khỏe nhứt đây...
    Không ngờ trình độ quản lý các pác ấy tiến bộ nhanh quá, các pác rongcon fc và Hoa Bat Tu United nương tay dùm đi.... huhuhu... huấn luyện 5-6 tháng rùi mà chưa thăng hạng .....
    Từ đầu mùa đến giờ train hoài mới lên 1 cấp mà đội vẫn íu xìu...