Hard Truck - 18 Wheels Of Steel, bạn nào chơi rồi vào trao đổi kinh nghiệm nhé

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Keilyna, 23/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Ichiban

Ichiban Donkey Kong

Òi, tui chơi ở chế độ easy luôn đó! Nhưng nó chẳng có nhiệm vụ nào ở chỗ gần hít! Toàn là từ San Francisco đi LA hoặc LV thui, chứ đâu có chuyến hàng nào cho chở tại chỗ đâu! Mà từ đó đi đến LA là gần nhất cũng phải mất khá nhiều thời gian òi. Tui chạy xe còn hơn là đua nữa nhưng vẫn không tài nào đến kịp giờ hít á!

2. Tommy Angelo

Tommy Angelo Mario & Luigi

Cho tui hỏi cấu hình để chơi game này đi các bác trò này nghe giới thiệu cũng hay quá nhưng không biết mình có chơi được không nên hỏi cho chắc cú đỡ tốn 8000

3. Kenta

Kenta C O N T R A

nghe mấy bạn thảo luận mình thấy game này cũng hay đấy. NHưng theo các bạn kể thì khi chơi game ta chỉ phải chuyển hàng tới đối tác để nhận tiền rồi lại nhận hàng chở đi tiếp phải không. Thế khi chơi chúng ta có được lựa chọn kiểu xe không. Mình thấy Cấu hình của game không cao, vậy hình ảnh có đẹp không vậy.

4. Rong Trang Mat Xanh

Rong Trang Mat Xanh Dragon Quest

Bạn sẽ được mua xe ở các trạm xăng ngoài ra bạn còn có thể nghỉ ngơi , đổ xăng , mua sắm dụng cụ dùng để định vị mình đang ở đâu và phát hiện các chốt cảnh sát rải rác trên đường.....bác nói ko có nv nào gần thì theo tui nhớ có cái hảng chuyển hàng đến rone hay nero gì đó quên rùi mà mấy cái TP ở easy thì tui thấy dễ ko hà ko khó đâu trò này khó ở chỗ de để bỏ hàng đó khó dễ sợ nhưng tích luỹ kình nghiệm nên chơi cũng dễ thở hơn nhiều........nếu thấy ko có TP nào mình muốn chở thì nhấn vào cái nút gì đó để qua thời gian quên rùi thôi cứ mò đi bạn

5. Ichiban

Ichiban Donkey Kong

Òi, chẳng lẽ cứ ngồi đợi cho đến khi nào có hàng ơ chỗ gần seo? Oải lắm! Vói lại mình ko thể bít được chính xác là ở chỗ nào vì không thể định vị được! Níu có cái máy gì có thể định vị được thì sướng ha! Nhưng chắc cũng đắt lắm ha! Chán thật đấy! Tuy cấu hình thì ko cao thật, nhưng máy nhà tui chơi được khoảng 5 phút là out thui, mắc dù cấu hình máy cũng mạnh lắm! Nó cứ nói bị Dump gì đó ko hà? Ko bít như vậy là seo?

6. Rong Trang Mat Xanh

Có thể là phần phân giải của bác trong game ko thích hợp với màn hình hoặc ngược lại...con mà bác ko nhớ đường thì cứ chơi đi rùi cũng quen thui mà

7. cukhoai

cukhoai Mr & Ms Pac-Man

Thật ra thì không cần thiết phải nhớ đường, vì các bảng hướng dẫn đường đi cũng khá chi tiết rồi. Còn về thời gian giao hàng mình có thể ước lượng thời gian cần thiết, ví dụ nó cho mình 10h để giao hàng từ A->B, mà mình giao trễ 1h thì nên nhận hợp đồng (từ A->B) có thời gian từ 11h trở lên, sau này nâng cấp xe mới chạy nhanh hơn được.

8. Kenta

Kenta C O N T R A

trò này chơi làm sao vậy. Mình cài game rồi mà chơi không hiểu gì hết. Đầu tiên game cho mình cái đầu máy xe rồi không hướng dẫn gì hết nên mình không biết làm gì nữa.Mấy bạn chỉ sơ cho mình cách chơi được không? Khi mình bật bản đồ lên thì làm sao biết mình đang ở đâu.

9. Rong Trang Mat Xanh

Chán bác thiệt đó nếu bác khởi đầu sự nghiệp ở easy hay cấp độ gì tuỳ bác thì sau khi nhập tên chủ cong ty và tên cty.....thì bác chạy xe đến các hãng khác như MLS,Mike,nhiều hãng lắm...sau đó chạy vào thấy mấy containe ở phía trên có thời gian, nơi đến , hãng sẽ nhận hàng , tên mặt hàng.v.v....sau đó mình de xe vào 1 cái containe mà bác thích nhưng mới chơi thì chọn chỗ nào gần thui đi xa quá xe chạy ko nỗi đâu.....cho xe chạy gần đến cái chỗ đầu containe khi thấy góc trái màn hình có 1 cái containe dính với chiếc xe thì nhấn cái nút gì mà để móc hàng đó rùi sau đó là đi thui.....xin lỗi vì quên mất tiêu cái nút bóc hàng vì lâu quá đâu có chơi nữa

10. babysun

babysun Donkey Kong

Cho Sun hỏi chút củ khoai ơi, nâng cấp xe ở đâu vậy ? Sun chỉ thấy chỗ sửa xe ở gần mỗi trạm xăng.

11. Rong Trang Mat Xanh

Tui nói ở trên rùi ko có nâng cấp xe đâu mà chỉ có mua thêm đồ gắn lên xe thôi...còn muốn mua xe khác thì ở trạm xăng đó chỗ này cũng là chỗ mua đồ gắn thêm...tui co tinh vui dành cho các vị nào ko có kiên nhẫn kiếm từng đồng từng cắt thì dùng ArtMoney mà chỉnh tiền lên

12. babysun

babysun Donkey Kong

Ặc ặc.. mua đồ gắn lên xe cũng là một dạng nâng cấp muh.. sao bắt bẻ ghê thế :( . Vậy là dừng lại ở trạm xăng, cái chỗ có hình mỏ lết phải không ? :D

13. Keilyna

Keilyna The Warrior of Light

chính xác là cái garage ấy , chổ đó bán nhiều đổ cho để trang bị cho xe ấy , nếu co mua tôi khuyên bạn nên mua cái thứ 4 ấy , cái đó báo cho chúng ta biết đường đi sắp tới có cảnh sát hay không , rất hiệu quả khi lái đường dài.

14. cukhoai

cukhoai Mr & Ms Pac-Man

Đã có bản 18 Wheels of steel (Pedal to the metal) mới rồi đó, đúng như mong đợi của tui, trong bản này có nhiều thành phố hơn, có thêm 1 số cây cầu, hình ảnh khá đẹp. Hiện tui mới chơi nên chưa thấy cái dở của game, từ từ rồi sẽ khám phá ra, các bạn ra mua về chơi đi nhé

15. Keilyna

Keilyna The Warrior of Light

nhưng mà phiên bản này có cấu hình mạnh quá , máy nhà kei là PIV , card màn hình hơi yếu nên chơi củng không được , phiên bản cũ hay hơn

16. cukhoai

cukhoai Mr & Ms Pac-Man

Bạn Kei thử giảm độ phân giải xuống xem thế nào, bản này đúng là đòi cấu hình hơi cao, nhưng mà được cái có nhiều thành phố lắm, có thêm một vài thành phố của Canada và Mexico nữa.

17. acuravn

acuravn Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng đã chơi qua trò này rồi, nói chung là cũng được. Có thể nói đây là trò đua xe duy nhất mà không phải là cứ đạp ga tít thò lò rồi phóng được. Ai thích chơi thể loại này có thể tham khảo thêm Hard Truck, game đấy cũng lái xe tải chở hàng, nhưng có thêm một cái là bạn có thể vào trường đua đua với các xe khác. Ngoài ra khi bạn chở hàng cũng có các đối thủ cạnh tranh khác cũng chở hàng nên đua cũng ác đấy.
    PS: Ms. Keylina thỉnh thoảng ghé vào box Speed cho vui đi. Từ trước đến giờ tui cũng hiếm thấy bạn gái lại thích game đua xe như Keylina đó.

18. Rong Trang Mat Xanh

tui đang kiếm cái bản này nhưng chỗ tui ko có lười quá ko lên bùi thị xuân luôn nên ko chơi được với các bác thông cảm cho em nha...hay là bác gửi cho em cái đĩa rồi ta cùng chơi cùng thảo luận heh hehhee

19. milano86

milano86 Donkey Kong

Trong game Hard Truck sao bản đồ của nó chung chung quá, ko được chi tiết nên ko biết đường đi. Ai có cách nào làm cho bản đồ nó chi tiết thì chỉ giúp với.

20. shabondama

shabondama Mario & Luigi

có 18 wheels of steel rồi đấy, đã có bác nào chơi thử chưa.... hình ảnh đẹp, xe cũng đẹp, toàn cái máu lửa, nhìn thích lắm, mỗi tội game có vẻ dễ hơn Hardtruck và 18wos Across America - bản này có tiến bộ về điều khiển xe bằng chuột hoặc bàn phím, ... nhưng game làm mất đi vẻ cạnh tranh khốc liệt của bản Hardtruck-8WOS, rất dễ tránh cảnh sát, xe nâng cấp quá dễ, các loại xe đắt tiền gần như chẳng hơn nhau là mấy.... tôi chơi lên được sao bạc- 52 mà đã gần như thuê hết tất cả các tài xế, mua được cả phi đoàn xe tải... chỉ còn mỗi việc ngồi phân việc cho tài xế....hic...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.