Harvest Moon :Back To Nature

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi ANVI, 18/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

--> LK : Em làm sao coi dc cái sự kiện của ông người Hoa hay ha, chị cũng nghe nói thấy ông cảnh sát tới nhà cảnh báo xong thì ra Quảng trường (đó có phải là cái sân chính em nói ko), sau đó wa nhà ông Gotz mà sao hông thấy gì hít, tốn công đi cả buổi trời.

Vụ trái táo thì mua xong bấm nút tam giác coi thử nó nói là táo thường, nhưng ổng quảng cáo là táo xịn với tên ở trên đó. Chị để ý mỗi lần mình có trên 500 G là ổng đem ra bán mà.

Cái bảng công thức thì tụi mình cứ save lại, sau đó mò cái nào làm dc thì làm thử xem sao, biết đâu lên % ^^

2. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

Thì lúc mà ông Haris tới nói mình ổng thấy có người lạ ấy. Sau đó Won (ông người Tàu) tới. Chờ tới khoảng 9AM, chạy tới Square, sau khi nói chuyện với Haris thì đi tới nhà Gotz, chị sẽ gặp Won và Haris. Kết thúc sự kiện

Hì, bò, cừu, gà bên tui bất tử, nó chỉ chết vì đói thui chứ ko chết vì già

3. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Vậy là mình phải có mặt ở quảng trường lúc 9 giờ đúng hay là mới bắt đầu đi vậy em ? Vì chị mún coi sự kiện này mấy lần mà ko thể coi dc nên ko bít mình đã làm sai chỗ nào nữa. Cám ơn em nha.

4. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

Bà mẹ mấy cái thằng lính mới, cứ vào gào thét lung tung mà chẳng làm gì được. mà sao topic này hay bị phá vậy ko biết nữa, Boom boom boom cho chúng nó chết hết đi ^_^

To Alicia Luu:
    Lúc mình tới Square là 9AM đó chứ không phải là chạy từ nhà đi lúc 9AM. Coi đi, tếu lắm. Haris cứ nằng nặc đòi kiểm tra đồ của Won nhưng cuối cùng không tìm thấy gì cả. Vội vàng xin lỗi. Won liền đề nghị bán trái táo đặc biệt nhưng ổng không có bán. Rồi từ đó cũng chẳng bán cho mình luôn >_<

5. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Vậy là dc cái này thì mất cái kia há, nhưng trong game của tụi mình thì trái này ko phải là táo đặc biệt, chỉ là táo thường mà thui, vì sau khi mua có bấm nút tam giác kiểm tra và bỏ chung dc với mấy trái táo trong tủ lạnh, chán hông.

6. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

Ủa, sao lần trước chơi nhớ là đâu có để chung được đâu, tên của nó là gì đó quên rùi nhưng không phải tên Apple nên để ko được, Alicia Luu xem lại xem thế nào

7. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Chắc chắn là vậy đó em à, vì thấy nó lạ nên chị mới thử kỹ cho chắc ăn, vì nghĩ mua đồ như vậy thế nào chả bị lừa. Chị bỏ chung để kiểm tra thì bỏ dc luôn, chán vậy đó.

8. bodan

bodan Youtube Master Race

Cho ông ấy khúc gỗ dể gây thiên cảm với ông ấy nhằm dược ở lại làng dó mà ! Nhưng xin hỏi mọi nguời mình có cầy gây thiện cảm với cả làng ko , và dến dâu là dủ ! :-/

9. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Chừng nào bạn vô được hết các phòng trong nhà của người ta và xem dc các CQ (các cảnh ko điều khiển dc nhân vật) về người đó, với lại người ta sẽ nói với bạn bằng câu khác thì là mức độ tình cảm thân thiết đã đủ rùi đó.

HM 2 là bản con gái hả, chòi, ko hiểu nó nói gì hít nên chơi rất mau nản.

10. bach_long76

bach_long76 Youtube Master Race

các bác cho em xin lỗi vi lỡ tay gửi nhầm em là lính mới mong các bác thông cảm

11. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

_ Vụ trái dâu sức mạnh trong cuộc thi bơi thì bạn phải xuất phát lẹ và lanh tay bấm nút bơi và nút thở đều đặn. Khi thấy cái mặt vừa có dấu ngang (*-*) là bấm nút thở liền (nút tam giác á).
    _ Trái dâu mà phải trồng hoa thì ko cần phải mùa Thu đâu, mùa nào cũng dc, trừ mùa Đông thui ^^. Bạn trồng khoảng từ 12-13 luống hoa và tưới nước đều đặn là dc. À, 1 luống là trồng dc hết 9 ô vuông đó nha.

_ Vụ đua ngựa cũng giống như thi bơi, bạn phải kết hợp nút quất roi và nút nghỉ mệt đều đặn là ổn. Còn 1 chiêu nữa là chơi ăn gian đi, trước ngày đua nên save lại trước, sau đó khi thấy tới vòng của mình mà chỉ số đặt cược cho con ngựa cao quá thì đừng đua, về load chơi lại đi. Vì con ngựa càng dở thì chỉ số đặt cược của nó càng cao mà. Cá ngựa cũng dựa vô công thức này mà cá nhá. Vụ này tui nhờ 1 đứa bạn vừa thông minh vừa rành game chỉ, hy vọng nó đọc dc những dòng này và ko ... chửi tui đã hê lên bí quyết của nó ^^

12. Hadeshin

Hadeshin Youtube Master Race

he he tui chơi tới năm 2 đầu năm thì Mary cuới thằng cha cháu ông thợi rèn
    rồi tiếp là con cô bán gà

13. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Hadeshin à, có lẽ bạn là lính mới nên ko rõ nội quy, có gì bạn chỉ viết 1 bài thui nhá, đừng chia ra trả lời từng bài như vậy, cái này bị qui vô tội "câu" đó bạn. Chú ý nhá.

14. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

ngựa của 3 năm liền vô địch mà chỉ số vẫn thấp nè 1 ăn 60 ke ke tha hồ mà kiếm , còn hình như chơi trên GB ko có vụ thi bơi thì phải thay vào đó là thi ném đĩa cho chó vào ngày 1 summer

15. bach_long76

bach_long76 Youtube Master Race

các bác cho em hỏi vào mùa xuân tặng bao nhiêu quà cho bọn người lùn bao nhiêu quà thì bọn chúng mới cho lá chè xanh và lá chè xanh làm gì vậy mấy bác

16. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Cái này cũng tùy thôi bạn ơi, có khi tặng 4-5 lần mới dc, mỗi lần tặng nhớ tặng hết cho cả đám nhá, cũng có khi lâu hơn, hình như là tùy thuộc vào trái tim tình cảm của tụi nó với mình mà thôi. Tặng vào khoảng 2-4pm mùa Xuân nhá. Lá trà này để ... nấu nước uống, tăng công thức nấu ăn cho mình mà thôi.

17. Hadeshin

vâng em rõ rùi xin lỗi các bác
    làm món đó như thế nào nhỉ ?
    cho em hỏi món shusi làm như thế nào ?

18. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Món sushi này tui chỉ bạn rùi muh, chắc ở mí topic dưới kia đó. Thui chỉ lại lần nữa nha :

Sushi :
    Nguyên liệu : Sashimi , Rice Ball
    Gia vị : Vinegar , Soy sauce

Trà :
    Nguyên liệu : Lá trà
    Công cụ : Pot

Công thức mở rộng :
    Nguyên liệu : Honey , Milk, Apple , Pineapple, Strawberry, Grape , Green and Blue grass.
    Gia vị : Sugar
    --> cẩn thận khi chế biến nhá, ko phải bỏ hết vô là xong đâu, nhưng công thức nó vậy nên phải ghi ra vậy thui à ^^

19. Hadeshin

oh cảm ơn nhùi lắm thế là tui có thể câu nốt mầy con cá huyền thoại rùi

20. Hadeshin

này các cậu cho tui hỏi khi ấn nút start hiện lên cái bảng dưới con các là con cua phải không nuôi và bắt nó như thế nào ấy nhẩy
    chỉ giùm tui với xin cảm ơn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.