Harvest Moon :Back To Nature

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi ANVI, 18/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. chichxike

chichxike Donkey Kong

hình như là 10 AM chứ nhỉ?bạn có lộn ko?

2. A fan of game

A fan of game FFTG Soldier

Nếu tui nhớ ko nhầm thì đúng 10AM có mặt tại bãi biển thì mới có thể lấy được cần câu

3. HoaMongGa

HoaMongGa Youtube Master Race

Mình lấy cần câu lúc 7hPM thứ bảy hay chủ nhật gì cơ nếu trời không mưa
    Tốt nhất thì cứ siêng mà chạy tới chạy lui miết thế nào chả gặp
    Cho hỏi có ai chơi bản tiếng Nhật chưa, bản mà mình là con gái và đi kua mấy thằng con trai trong làng í

4. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Thảo luận về girl thì có 1 cái topic mới tạo ở đây:D http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=92124&page=3&highlight=harvest+moon
    Ko biết tiếng Nhật, chơi ko hiểu gì cả, mà game này chơi ko hiểu nó nói gì thì... :-s

Lúc 7:00PM hoặc AM (lần đầu tiên mình chơi là AM) ra bãi biển, (ko nhớ là có phải tới chỗ chiếc tàu ko nữa) sẽ gặp ông già da đen đang đứng câu cá ở đó, nói chuyện với ông ta và bạn sẽ được 1 cần câu.

5. inzaghi

inzaghi T.E.T.Я.I.S

hic, mấy bác cao tay chỉ tui với
    tui nuôi con ngựa tốt lắm, mà sao cha già kia lấy về kìa
    hic hic

6. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Con ngựa của bạn phải có 9 hay 10 trái tim ổng mới để lại cho bạn.

Nếu bị lấy về thì bạn trồng cỏ nhiều lên, trồng khoảng trên 100 ô (chứ không phải bịch hạt giống nha) cỏ là ổng sẽ đem một con ngựa con tới gửi bạn nuôi.

7. inzaghi

inzaghi T.E.T.Я.I.S

trồng nhiều cỏ thì được nhưng ổng cứ tiếp tục lấy thì sao đây bác, tui nuôi nó co 7 trái tim ổng cũng chê nữa

8. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Sau khi trồn nhiều có (như Alicia Luu chỉ) thì ông ta sẽ tới trả con ngựa lại cho bạn, tiếp tục chăm sóc (bằng cách chải lông, nói chuyện, huýt sáo) thì con ngựa đó sẽ tăng tim lên (bạn sẽ được ông lão đó tặng 1 bộ yên cương) có vậy mới có thể thắng cuộc đua.

9. inzaghi

inzaghi T.E.T.Я.I.S

hic, ổng cho bộ cương, đua xong ko được nhất, về wa ngày mai ổng đòi lại mới cay chứ

10. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

4 Inzaghi : U đang chơi bản nào mà lạ vậy ? Trong cả BTN và FoMT đều ko có vụ này, còn STH thì có đua ngựa nhưng đâu có mắc mớ tới ông già và bộ cương đâu mừ. Cuối cùng là u đang chơi bản nào, có khi là lỗi của giả lập hay sao đó. Và con ngựa có 7 trái tim cũng ko đủ đâu, phải 9 hay 10 mới được.

11. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Có khi ko phải lỗi giả lập. Mà do tim của con ngựa chưa được từ 8 trở lên, 6-7 thì ko được rồi, nên ông ta đòi lại chăng?

12. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Dà, yu thì ko nhớ rõ là cần bao nhiêu tim để giữ ngựa nhưng cứ chăm sóc nó hằng ngày (trừ ngày bão >_<) thì ông lão cho bộ yên cương và dự cuộc đua.
    Ack, chuyện đòi lại có thật ko dzậy ? chưa thấy bao giờ cả >_< . nếu có thiệt thì chụp screen lên xem nhé >_< .
    Lỗi cho phần mềm giả lập thì ... cũng ko thể roài !?

13. A fan of game

Ặc, đúng là nếu trong năm đầu mà ngựa của bạn dưới 8 tim thì ông ta đòi về thật, nhưng làm gì có chuyện đua ngựa ko đoạt giải nhất thì ông ta lại đòi tiếp đâu. Nếu thế thì ai cũng bị đòi ngựa mất vì ở năm thứ hai thì việc đua ngựa về nhất gần như là ko thể vì lúc này ngựa của bạn chưa đủ stamina so với các con ngựa khác. Thường là từ năm thứ 3 trở đi thì ngựa của bạn mới có thể về nhất được.

14. inzaghi

inzaghi T.E.T.Я.I.S

hic hic, mình nói thiệt, mình cơi Epsxe, trước khi ổng đòi thì mình đã save, rồi mình ngủ liền mấy chục ngày để trốn ổng không lấy ngựa về. Sau đó mình đi đua, tất nhiên là kh6ng thể về nhất rồi. Đua xong wa ngày mai ổng tới nhà sắn cổ con ngựa đi lun.

15. A fan of game

Nè, lần sau đừng có viết 2 bài như thế nhá, có gì thì edit lại thui. Còn hiện tượng như U nói thì tất nhiên sẽ xảy ra bởi vì nếu ngựa ko cso đủ tim thì kiểu gì ông già cũng đòi lại thui. Thui, chịu khó trồng cỏ đi thì bạn sẽ được nhận con ngựa khác.

16. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Trời trời... bạn ngủ liền mấy chục ngày trong khi con ngựa vẫn còn 6-7 tim thì bảo sao ông ta không điên tiết lên mà lấy lại nó:D Con ngựa này vốn là của ổng mà, mình chỉ nuôi dùm thôi, nếu tim nó từ 8 trở lên thì nó sẽ theo mình luôn, ko thèm về với ông đó nữa, chứ có phải ổng cho mình đâu.:D
    Nên trồng nhiều cỏ vô. Sau đó khi ổng trả lại, sẵn tiện đã trồng sẵn cỏ, lấy thêm mấy cục gỗ làm thành cái chuồng cho nó ở ngoài sân, đến tối đẩy vô nhà, hằng ngày chải lông, nói chuyện, vậy là khỏi lo nó bị vuột khỏi tay nữa:D

17. inzaghi

inzaghi T.E.T.Я.I.S

nếu không ngủ trốn ổng thì sao có ngựa để đua đây huynh, ổng cứ me em ra ngoái là bắt chuyện để lụm ngựa về. Ổng còn lụm con chó của em về giao phối nữa chứ lị.

18. FBI_Leon

FBI_Leon Youtube Master Race

gói trà lấy đâu vậy chỉ giùm

19. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

4 Inzaghi : Bạn cứ chăm sóc con ngựa cho tốt, cho tới đúng 1 năm sau ngày ổng nhờ bạn chăm sóc, ổng tới thì cứ nói chuyện với ổng, con ngựa có tim cao bảo đảm sẽ ko về đâu. Ko cần phải trốn chi ^^.

4 FBI_Leon : Khi cái giỏ của bạn có 9 ngăn, bạn tới nhà các chú lùn vào mùa Xuân và đem theo đủ 7 hộp bột (flour) tặng cho các chú í. Tặng cho tới khi tim của các chú lùn cao hơn 4 trái thì 1 ngày bạn tới tặng và nói chuyện với bất kì chú lùn nào, chú cũng nói bạn tặng hết cho các chú còn lại đi. Sau khi tặng xong tự động bạn tham gia tiệc và sau đó có gói trà.

20. LÀN GIÓ

LÀN GIÓ Youtube Master Race

ack ack,tui choi HM:BTN
    chả hỉu sao mà thằng nhóc của tui,cho nó ăn bao nhiêu trái swuckhoé<hình như là ăn hết>rôi uống thuôéc rất nhiề,đi tắm nước nóng suốt ngày<từ 4--5 tiếng cho nó máu >ăn uống thì suốt ngày ngủ thì từ 5 P.M luôn,dậy 6 A.M.Thế mà ngày nào ra khám lão bác sĩ cũng kêu very Weak mới chết chứ >__<.help chứ cú kỉu này,đến duổi con sói còn khó quá >o<

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.