Harvest Moon :Back To Nature

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi ANVI, 18/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Monter_hunter

Monter_hunter Youtube Master Race

con ai muon hoi gi nua~ko con sau ghien HM dnag o day thi hoi luon di.Tra loi nhieu nguoi 1 luc buc minh lam

eee huy ah` dung de` tai minh thich roi do
    nghe minh tra~loi` ko noi chuyen minh noi ngan lam thi cung mat 5 dong do

trong game co 7 con ca than :1 con la con muc song o ngoai bien ban co the cau luc nao cung~dc .2 la con ca map o hang dong.mua` dong tang cuoi cung (hinh la tang thu 10) co rang kieng tri` ma cau no nha.3 la con ca kiem o ngoai bien thuong cau dc vao mua` dong.4 la con ca ??? (ai ma` nho ten no dau) muon cau dc no thi phai mang dc 5 mon an ma no thich roi quang ra con song truoc mo~nu~than ,sau do moi cau dc no.6 la con ca' dog o ngoai bien (tui ghi no dog la vi no choi rat toi`neu ko muon noi la te tui ghi ra day la cac ban hieu lien) phai mang 200 con ca ra quang xuong bien roi moi cau dc no . 7 la con ca khung~khiep nhat vi phai cau dc 6 con kia thi moi cau dc no va phai cau luc 0h --> 6h sang (den day thi xin cham het).

Anh MnhHieuBoy oi sao lai canh cao em vay oan cho em lam vi em choi may tiem chu ko phai may nha nen ko co chinh vietkey dc.

2. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Con mực hình như phải thả 1 con cá nhỏ xuống làm mồi trước gùi mới câu đc đó.Còn con thứ 4 hình như nấu xong là ra câu chứ đãu cần liệng xuống biển làm gì.Còn con thứ 7 câu ở đâu sao ko nói lun??Viết gì muh đọc hông hỉu gì hết,y như mình lúc đầu...

3. Darshia

Darshia

Xin lỗi dano nhưng mình thấy cái này chưa đúng. Vì mình không liệng cá nhỏ xuống làm mồi mà vẫn cứ câu được. Cái này cần kiên trì + may mắn.

4. Langel

Langel Legend of Zelda Lão Làng GVN

BTN thực sự là 1 phiên bản HM không thể quên .... mặc dù đã chơi xong mình cũng có vài thắc mắc muốn hỏi các bạn là , là BTN có thực sự dài như các HM mới ra gần đây không ( có thể sống tại nông trại của mình >10 năm ) . Trong BTN cuối năm thứ 3 nếu nông trại của mình không đạt 100% thì sẽ game over ( có ai từng bị chưa )

5. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

BTn thì năm 3 đạt 30% là xong hết nhiệm vụ rùi chứ, mà muốn đạt 100% ở HM BTN thì chắc chỉ chó chúa và nhà sản xuất thui, tui chơi cố gắng hết sức cũng chỉ đạt có 70% thui, có ai hơn nữa thì tui ko biết, mà tui chơi đến năm thứ 9 thì chán ko chơi nữa nên cũng ko rõ là sau năm thứ 10 có được chơi tiếp ko! nhưng làm gì có bản HM nào mà yêu cầu đạt 100% mới đựoc chơi tiếp? chắc chỉ 50-60% thui chứ 100% 3 năm thì pó tay vì các bản sau hình như 1 năm ngắn hơn trước mà, như AWL 1 năm chỉ có 40 ngày hà, làm sao mà đạt được 100% đây!
    ko phải đâu bạn àh, bạn ném con cá nhỏ xuống thì tỉ lệ câu trúng nó sẽ cao hơn, dễ được hơn thui, chứ câu ko, bạn cũng có thể bắt nó đựoc mà! nhưng cú nhứt là con cs catfish trong hang động, chưa bao giờ tui bắt đựoc nó, dù đã bỏ cả mùa đông, vào trong động chơi, mất gần mấy trăm lọ Turbo mà chả bắt đựoc :((
    ko tặng rượu cũng đựoc bạn àh, nhưng bạn phải có nhà kính hoặc chờ tới mùa xuân cơ, bạn tặng nó môn flower mọc trên núi vào mùa xuân cũng tăng trái tim đấy, dù chậm hơn là tặng rượu nhưng rẻ hơn! muốn có hạt giống của nó thì cứ tặng đến khi nó lên tim xanh thì sẽ tặng bịch hạt giống đầu tiên cho mình, gieo trồng đựoc thì sẽ có bán chỗ thằng Wan! trồng trong nhà kính thì cả năm đều có hoa mà cưa karen :D

6. hoanghen

hoanghen T.E.T.Я.I.S

Các bạn có biết cách làm cách nào mà mấy chú lùn được lên nhiều tim không, cách tốt nhất là cho bon họ mỗi ngày mỗi người 3 ổ bánh mì là họ vui vẽ nhiều hơn và lên tim nhanh hơn.
    Các bạn có làm thử chưa, mình làm thử rồi nên post lên cho mọi người xem thử coi

7. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

sao tui thấy trên mạng tụi nó bảo flour (bột mỳ) mới là món khoái khẩu của bọn người lùn chứ, mà tui cũng thấy vậy thật mà
    sau đây là cách để tăng tim chú lùn lên nhanh nhứt:
    trước hết những ngày sinh nhật của tụi nó đã!
    1. Bold (người lùn áo tím): 4 mùa xuân
    2. Hoggy (nl áo vàng): 10 mùa thu
    3. Staid (nl áo xanh đậm (blue)): 15 mùa xuân
    4. Timid(áo xanh lá cây): 16 mùa hè
    5. Aqua (áo xanh da trời ): 26 mùa xuân
    6. Chef (nl áo đỏ): 14 mùa thu
    7. Nappy (áo da cam): 26 mùa đông
    Với bọn người lùn này tui khuyên chỉ nên tặng bọn nó vào ngày sinh nhật cho đỡ tốn, theo kinh nghiệm thu đựoc vào các ngày này, 1 cái bột mỳ = 1 trái tim, quá đã luôn!
    có công phu sưu tầm học hỏi, Mod thưởng điểm đi :D

8. Ragnarok[KD]

Ragnarok[KD] Youtube Master Race

làm sao để có con đựoc , khi nông trại lên 100% thì có điều gì khác ko

9. hoanghen

hoanghen T.E.T.Я.I.S

Trùi ơi chơi HM mà lên 100% thì khó lắm đó, có ai chơi được 100% chưa
    Mệ này chơi dữ nhỉ, nếu chơi được 100% thì nói cho tui biết nha, tui cũng chưa bao giờ chơi hết 100% nơi, mới 99% thui,^___________^.

10. nguyen204

nguyen204 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cho em xin công thức làm bơ đi mấy sư huynh sư tỷ

11. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

cha này chuyên trị spam thui, Mod cảnh cáo đi, hôm trước dám mở cả topic hỏi cách làm bơ, người ta trả lời rùi, giờ lại hỏi tiếp: MOD đâu rồi, CC đi!
    đựoc rùi, trả lời 1 lần này nữa thui đó!
    muốn làm đựoc bơ trước hết phải hội đủ 3 thứ trong tay:
    1. con bò (of course)
    2.cái vắt sữa bò (~~)
    3.cái máy xay sinh tố (cái mix)
    cách làm: vắt sữa bò, đem chế với cái mix -> bơ vậy thôi!!!!! hắn còn hỏi thêm 1 lần nào nữa tui đề nghị mod hãy CC cho hắn chừa đi!!!!! bực lắm rùi đó!

12. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Muốn có con thì phải mở rộng nhà ra tối đa 3 lần,có giường ngủ của vợ riêng.SAu đó ra Supermarket mua cái Blue Feather (ko dc mua cua thang Won vi no ban rat mac)sau đó kiếm con mình thít trái tim màu đỏ,thỉnh thoảng là cam cũng đc đưa cho nó.Nếu nhận lời sẽ đám cưới,sau 1 tháng con vợ mình sẽ nói là nó khó chịu trong người (hình như luôn luôn là thứ 4) thì đi ra Hospital sẽ gặp nó báo là nó đã Pregnant.Sau đó về nhớ thường xuyên tặng wa` cho nó và để dành sữa + mayonnaise để mai sau tặng con.Sau khoảng 2 tháng nó sẽ đẻ con.Hết.

To Zoronoa:Nó đã post 2 lần gùi bạn cũng "chịu khó" trả lời nó 2 lần như vậy cũng zui ghê.....

13. toan_gamer

toan_gamer Mega Man Lão Làng GVN

TONY
    Vao thu 3 va 7 moi tuan ban phai bat ti vi len va bat wa ben trai ay.Ho se gioi thieu cho ban 1 mon do.ngay sau do ban den cua hang thuc an va bam vao dien thaoi la co the mua dc

14. Darshia

Darshia

Ủa, vậy là sao ? Chỉ có thứ bảy thôi bạn ah, chương trình "TV Shopping" đó ! Họ giới thiệu về món đồ và giá cả, xem xong ( nhớ là phải xem hết ) bạn chạy đến Inn ( quán ăn của nhà Ann đó ), dùng cái điện thoại ở bàn, gọi điện đặt 3 ngày sau Zack sẽ đến tận nhà trao cho bạn món đồ đó.

15. BlackPuma821

BlackPuma821 Youtube Master Race

Sau Karen của tui từ lúc cưới về cũng đã qua 2 mùa rùi mà chưa thấy có baby gì hết ,nghe nói trong vòng 1 tháng ko dc nói chuyện với mấy girl khác ,điều ấy có đúng ko ????

16. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Nhảm nhí,nói chuyện với mấy girl khác ko sao đâu bạn ah.Muốn có em bé thì bạn thử chơi thứ 4,nói chuyện với con vợ mình.Nếu nó bảo khó chịu trong người thì chạy ra Hospital sẽ gặp nó,báo là bạn sắp thành Father ^_^.Sau đó thì chịu khó tặng quà cho vợ nhìu nhìu để đẻ con cho mau nha!

17. Darshia

Darshia

Bạn cứ nói chuyện thoải mái, chẳng sao cả. Nhưng phải chờ ( hình như là khoảng gần 1 năm thì phải ), hôm sau thức giấc thì nó sẽ sinh thui, cố muh chờ...
    Nói thật, thành cha cũng chẳng khác gì không thành. Vì con nó không lớn lên được, chỉ thay đổi câu nói và cách đi thui còn mãi là baby biết đi. Main char vẫn là lúc ban đầu.

18. hoanghen

hoanghen T.E.T.Я.I.S

Darshia cho tui hỏi vậy con mình làm sao mà dạy bảo cho nó được vậy, tui chỉ mới chơi khi có con thôi chứ lớn rồi là chưa chơi, bây giờ chơi lại nên không biết gì về chuyện khi có con cả

19. BlackPuma821

BlackPuma821 Youtube Master Race

Uhm,tui có con rồi thì nên dạy nó bằng cách nào và dạy những gì ??

20. Darshia

Darshia

Không thể. Nó chỉ sinh ra, được mẹ ẵm, rồi biết bò, biết nói, biết đi đứng. Thế là chấm hết. Có chơi chục năm thì nó vẫn chỉ biết đi và nói câu "pâp, books..! " gì đó thui chứ không lớn được.
    Chuyện dạy con thì...không có. Chỉ có tặng nó sữa hay mấy món nó thích để nó lov mình hơn mà thôi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.