Harvest Moon :Back To Nature

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi ANVI, 18/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Darshia

Darshia

Mình để trứng luộc nhưng chẳng bao giờ thắng cả. ^^ Nhưng BTN thì vậy, một số các bản khác nó còn cho cả quy định về loại món ăn hằng năm. ^^
    Mua "they have a phone" ?

2. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

cheat là ok, nhưng chơi HM mà cheat chán thí mồ!
    trong năm đầu tiên có mấy ngày thứ 7 là ngày lễ nên ko mua được, nó chủ yếu tập trung vào 2 mùa cuối năm thu và đông, trong khi đó 2 mùa đầu năm -xuân, hạ thì sao đã kiếm đủ để mà xây nhà lầu xe hơi chứ!!!! mà như vậy lại để đến năm thứ 2 , buồn thực!

3. babynono

babynono Donkey Kong

Có nghĩa là ko cho mua ấy mà , bạn cứ thử vào mấy ngày khác ngày thứ 7 có giới thiệu Happy Cook :D mà tới Inn xem , câu đó là thường trực 100% luôn
    Mà mùa hè là đủ lên mithril axe rùi , chặt có 1 cái là banh gốc cây , up nhà dễ thui mà ( dù phải tắm HƠI thường xuyên )

4. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Hừm! Thứ bảy bắt buộc phải xem TV, sang chủ nhật vẫn mua được, nếu thứ bảy không xem thì dĩ nhiên là không mua được.
    Tui cũng bị bỏ vài món (do hết tiền) thế mà cuối cùng vẫn mua đủ toàn bộ dụng cụ đấy thôi, mệt quá. T_T
    Chẳng hiểu bạn nói gì, nói chung chỉ cần thứ 7 xem Tivi bán món gì, cả tùn sẽ bán món đó, mua ngày nào cũng được, sau khi gọi điện thoại thì vài ngày sau nó sẽ đưa đến (thậm chí đến thứ 6 vẫn mua được).

5. Darshia

Darshia

Àh...Đó là vì bạn chưa xem hết cả chương trình thứ bảy. Bạn chỉ nhìn 1 lát, khi chưa hết chương trình đã tắt đi rồi. Bắt buộc phải xem kỹ, đầy đủ ( nếu cần thì 2 lần cho chắc )

6. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

Cái TV Shopping nó bắt buộc bạn phải xem hết chương trình của nó rồi nó mới cho bạn đc Make a call...Nếu bạn xem hết thì nó sẽ có câu ở cuôi chương trình là : Nếu bạn muốn mua xin làm ơn hãy gọi điện thoại cho chúng tôi <--- thế mới mua đc.Và nếu muốn mua Happy Cook thì bạn phải mua hết những thứ nó đã bán từ trước , nếu ko mua thì tuần sau nó sẽ vẫn bán thứ đó ----> hiểu ko?

7. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Ko mua thì tuần sau nó nhảy qua món kế tiếp anh à,xong gùi mua hết 1 lượt gùi no mới cho mình mua lại cái món đó,kHó lắm.

8. hoanghen

hoanghen T.E.T.Я.I.S

Rất đúng , các dụng cụ khi bạn xem xong đoạn giới thiệu ở TV shop vào ngày thứ bảy thì bạn phải tới gọi điện ngay nếu không qua ngày thì sẽ mất món đó nhưng mà bạn đừng quá lo vì sang năm mới nếu bạn thiếu món gì thì TV shop sẽ bổ sung cho bạn sau

9. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Năm sau???Ý pé nói là tuần sau chứ hả??Làm j tới năm sau đâu,mua hết đồ cũng ko hết đc 1 năm nữa.

10. babynono

babynono Donkey Kong

Tuần sau nhảy qua món khác các pác à .Mua đến cái PB là hết luôn nhảy sang CT mới ( hình như là 5 anh em siêu nhân hay sao í ) Nếu chưa từng bị thì đừng có đoán mò nhá
    Mà 2 năm sau còn chưa bán nữa kìa . Nhưng lần cuối tui chơi , cưới xong Elli tự nhiên trong nhà xuất hiện cái pot ( chưa mua chưa đặt hàng ko coi TV luôn ) không hiểu tại sao nữa , làm như có cái bug hay sao í

11. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Hừm, không phải đoán mò nhá, từng bị rùi mới nói chứ (bỏ mất món nào thì sau này sẽ bán lại món đó), không chừng máy ông bị lỗi thì có. T_T

12. IOKY

IOKY Mr & Ms Pac-Man

thì nó giống như 1 cái chu kỳ vậy ... thí dụ đi, mười món hén ( thí dụ ) , thì khi tới món thứ 3 mà bạn quên mua, bạn phải đợi khi mua hết 7 món còn lại rồi nó mới trở lại món thứ 3 cho bạn, điều kiện là bạn phải mua món thứ: 1,2,4,5,6,7,8,9,10 :D , cũng hơi khó, cực lắm, mình bị 2 món mà chờ phê lun =))

13. hoanghen

hoanghen T.E.T.Я.I.S

Theo mình thì ta nên cố gắng hết sức trong việc mua đò này vì khi ta thiếu đồ dụng cuuj thì sẽ bị thu thiệt trong lần chơi nấu ăn đó nha mấy pa

14. IOKY

IOKY Mr & Ms Pac-Man

theo mình thì kô tệ lắm đâu, đây là game play tự do nên nó kô có ràng buộc gì nhìu, nếu thiếu 1-2 món thì kô sao, vẫn còn làm được thức ăn mà, nhưng ne71u thiếu 4-5 thì... :-" coi như món ăn của mình nấu rất hạn chế! :|

15. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Ko fai thiếu là ko sao đâu,chất lượng của món ăn sẽ giảm xuống.Ví dụ như nấu Omelet muh ko có gia vị thì ko tài nào thằng đc Cooking festival,hay la mấy món khác thiếu con dao là tiu lun.

16. Darshia

Darshia

Dano nói phải đó, mà mặc dù bề ngoài vẫn như cũ thôi nên chẳng mấy ai để ý.
    Ah...thiếu 4-5 thì chắc là 1 khối đen ^^ ---> ugh...failure ^^
    Nhưng nếu là đem đi tặng hay mình ăn thì thiếu 1 chút không có vấn đề gì.

17. IOKY

IOKY Mr & Ms Pac-Man

kô, dano hiểu lầm rồi , ý mình là mình nói thiếu mấy món như: dao, nồi, chảo... vậy đó, chứ nguyên liệu mua ngoài Siêu Thị thiếu gì ::)
    Đúng đúng =)) , nhưng kô failure nhìu đâu, chỉ khi và khi mình thiếu mấy cái quan trọng như là dao ( ;)) ) , cái chảo =))

18. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Thì Dano nói là dao với lại seasoning set muh,còn mấy cái thứ lặt vặt thì mua ở ngoài ko thiếu gì,chỉ sợ thiếu tiền thui,hehe.

19. hoanghen

hoanghen T.E.T.Я.I.S

Nói thế thôi chứ trong Game HM thì gia vị đóng vai trò quan trọng lắm cơ ,
    vd: món trứng luột nếu mình nấu không có gia vị thì không ngon nhưng ta có cho thêm muối thì món đó sẽ ngon hơn

20. Darshia

Darshia

Đúng vậy. Mà chỉ cần trong cuộc thì nấu ăn thui...Giả sử đem đi tặng thì chỉ cần đúng cái đó thui, còn gia vị có hay không cũng chẳng sao cả.
    ...và nguyên liệu

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.