Harvest Moon :Back To Nature

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi ANVI, 18/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

vậy thì xem đại FAQ cho rồi :whew: , mấy cái recipe trong đó cũng khá đủ , hình như khoảng 80 loại. ko phải ai cũng đủ kiên nhẫn để làm cái chuyện đối chiếu từng con chữ thế. cái này thì tùy, muốn xem hay ko hoặc tự khám phá, đó là suy nghĩ của mỗi người.
    tôi thì xem FAQ còn hơn, ngán nhất là mấy game tiếng J ...

2. ngaolong123

ngaolong123 Youtube Master Race

trên TV thì nó chỉ khoảng mười mấy món ah.
    còn lai thì tự mày mò thôi. Còn mấy người hàng xóm thì chỉ được vài người bật mí được mấy món như : Doung , Bác sĩ, Shasa , Lão thợ rèn, Manna, Zack, Lão bán bò

3. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Xin đính chính lài, số lượng công thức của cả hai bản "hình như" giống nhau (tui chơi bản for Girl có 68 món), cái khác là bản For Boy nấu 8 món lên 1%, còn bản For Girl nấu 6 món lên 1% (Theo Faqs), riêng tui khi thử bản For Girl nấu 7 món mới lên 1% (tức là cố lắm cũng chỉ đạt 99% thui)

4. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Ý trời ơi bé Yu xuất hiện trong này lại hùi nào vậy ? Ko nói sis bít lèm mí bữa nay sis "nói xấu" bé wá chừng ah *quê quá*.

Vụ án nấu ăn, vì bản FG là tiếng Nhật cho nên khi dân làng chỉ nấu ăn cũng đâu có bít, mình cứ gật gật mà thui ngaolong123 ah. Nhưng nói chung tất cả giống y chang BTN DAC ah, ko có hình như đâu, đừng lo ^^

Chừng nào lấy chồng up hình nghen DAC, Alicia chơi bản này thấy tiếng Nhật mệt quá nên cũng ko "đeo theo" lâu, vì mỗi đoạn "tình tứ" thì cứ phải save lại coi mình trả lời có đúng hay ko >.< nhìu khi save rùi cũng hổng bít câu nào là đúng nữa, hên là nó hay để chữ "Yes" hay "No" trong câu mà thui, 2 chữ giống y như nhau, chữ "No" có thêm mấy nét nên mới bít đường mà chọn ^^.

5. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

0_o... Vậy thì... sao có 1 người nói với Daisy là có thể tự nghĩ ra các món ăn? :-/
    Tiếc là mình đã không hỏi xem người đó đã nghĩ ra được món gì, chỉ biết là đã nghĩ được 3-4 món gì đấy và không phải món ăn của châu Á.
    Số món ăn lấy từ dân làng và TV hiện nay trong BTN là 68 (theo hmfarm.com).
    Nếu mình có thể nghĩ ra được thêm thì số món ăn sẽ vượt hơn con số này.
    Mà Daisy thì đến món ăn Việt Nam còn thua, món ăn nước ngoài thì chắc là... ko có chuyện liếc tới nó đâu :))

6. ngaolong123

Ah! ai có thể chỉ cho tui biết chổ chính xác của Kappa ko (up hình là tốt nhất) và thời gian cụ thể để gặp nó được.

7. Darshia

Darshia

Chỗ chính xác của kappa thì là ở hồ nước trên núi ( Mother Hills ) vậy thôi, cái hồ nước mà mùa đông bị đóng băng đóa !! Nhưng mà...

8. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Tiếc quá Alicia à, theo dự tính của tui thì... có thể Rick là người sẽ cầu hun đầu tiên (Alicia hông thích Rick lắm mừ, chắc Alicia thích Kai hơn), người thứ hai có đủ tiêu chuẩn là Cliff (cả hai cùng tim cam, nhưng Cliff kém Rick vài nghìn Point lận). Nếu may mắn Rick lên tim đỏ trong mùa Đông này thì... ^^
    Mà tui thấy chữ Yes và No đâu có giống, phiên âm ra Yes là "Hai" còn No là "Iie"
    Dự định sắp tới là lại cua cho cả 4 thằng lên tim đỏ rùi Up hình đám cưới luôn, nhưng mà hơi lâu à nha. ^^
    Theo mình, à nhầm, theo tui, không có chuyện tự nghĩ ra món ăn mới được đâu, chẳng qua là ngẫu nhiên nấu ra rùi cứ tưởng là món mới thui.
    Tất cả các món trong BTN đều có trong FOMT (có điều một vài món phải bỏ bớt nguyên liệu mới nấu được), nhưng bản FOMT có cái lợi là có những nguyên liệu mà BTN không có, thêm nữa có một số món trong FOMT không thể nấu trong BTN (Ví dụ món rau luộc, công thức: Spinatch+Soy Sauce hay Vinagar gì đó+Pot)

Vì trí Kappa thì...như Darshia nói đóa, thời gian thì...từ sáng đến 5 giờ chiều.

9. ngaolong123

Mình muốn hỏi là vị trí chính xác mình đứng để ném cucumber chứ không phải chỗ ở cũa nó đâu. Trả lời lại nha bạn... thank....

10. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

@ Daisy : Bạn nào đoán ra các món hay vậy, Alicia hùi mới chơi mò dc ra trứng chiên là hết cỡ, bỏ trứng với nước tương và muối lên chiên. Bỏ thêm cà chua thì ra cục gì đen thui >.<. Mà "trình độ" Alicia chỉ tới đóa nên thui chịu thua đi coi faq cho goài ^^.

@ DAC : Chữ "Yes" hay "No" là do Alicia đoán, có thể chữ đầy đủ là "Nhận lời" và "Không nhận lời" cho nên thấy 2 lựa chọn giống nhau y chang, chỉ khác là cái chọn "Không nhận lời" nó dài hơn mấy nét mà đoán thui ^o^ .

@ Ngaolong : Vị trí chính xác là đứng ngay phía trước 2 cái cây mọc sát bờ hồ. Bấm nút đi men theo bờ hồ tới chỗ 2 cái cây cho tới khi nào ko bước tới dc nữa thì quay ra quăng dưa leo xuống hồ. Nhớ nghe lời DAC quăng dưa leo trong giờ hành chính thui nghen ^^.

11. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Trình độ ẩm thực của mình Daisy cũng hoh ngần ngại post bữa trước rồi: xấp xỉ mức tồi tệ cùng cực óh @.< :|
    Cái người đó hồi trước có thảo luận trong topic Thảo luận - Hỏi đáp vài bài, lúc Alicia bận thi cử (hay gì đó) ko lên diễn đàn thì người đó có vô trả lời 1-2 bài nữa cho Daisy. Nick là aeon, nhưng ko online nữa và nhờ Mod cho 3 hits combo để tự gameover luôn rồi. Mà người đó chơi HM lâu lắm rồi Alicia ơi, lúc Daisy hỏi là đã quên mất tiêu 2-3 cái món ăn tự nghĩ ra đó rồi, chỉ nhớ mang máng là món gì giống như (cải) xà-lách >.< nên Daisy chỉ biết là có thể nát óc tìm ra công thức nấu ăn đã được Natsume lập trình và "giấu" đi (ko có thèm trưng ra trong game) thôi >.<

Àh, do Daisy diễn đạt chưa rõ ràng nên DAC hiểu nhầm ý Daisy đó mờ. "Tự nghĩ ra" nói rõ ràng hơn là suy nghĩ tìm ra các công thức nấu ăn mà nó ko bật mí ra ở trong game (qua dân làng, TV) (căng óc ra mà mò đó T_T). Và dĩ nhiên là phải trùng với công thức nấu ăn đã được lập trình sẵn rồi^^
    DAC cứ tui-mình lẫn lộn chi cho khổ dzậy nà? ^^

12. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Đó là món Salad mà, có phải món mới đâu. T_T
    Theo tui nghĩ thì có thể có một số món mình phải làm gì đó thì mới biết được, chứ không lí nào nó tạo ra Game mà lại đánh đố mình như thế, và vô lí cái là có một số món, rõ ràng mình đưa ra công thức thì có thể nấu được, nhưng áp dụng trong Game thì nó lại ra cục...than (ví dụ bỏ bắp vào lò lẽ ra phải có bắp nướng, nhưng nó lại ra...bắp khét.T_T)
    Phù...biết sao được...T_T

13. Phụng tiên

Phụng tiên Donkey Kong Lão Làng GVN

Có 80 chỗ trống trong công thức, nhưng tui chỉ mới tìm được 64 món à, có ai biết 14 món còn lại không. Tôi có nuôi mèo trong nhà nữa, mèo bắt ở chỗ quán rượu của Duke đó..
    Vị trí để ném Cucumber ư? Ngay chỗ lài ra của phần đất liền đó..Nhưng quả táo đó không được công nhận, chỉ làm bạn đi mưa không mệt thôi.

Tôi chơi 14 năm rồi mà chưa về nước, con mình cũng chẳng lớn thêm???Nghe nói 30 năm mới về nước được hả?

14. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

@ Phụng tiên : Sao mà bắt con mèo được hay vậy bạn, nó chỉ đi qua đi lại trong quán Inn thui, đụng vô là mình nói chiện với nó chứ có cầm lên dc đâu mà đòi nuôi ở nhà dc hả trời.

15. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Hoh phải, món Salad (xà-lách) thì biết mà. Daisy chỉ nói là có Salad gì đó trong cái món tự nghĩ đó thôi mờ, chế biến kiểu gì nữa thì chẳng biết >.< Có lẽ lúc đó chưa hỏi được người đó mấy cái món mới nên đến giờ vẫn còn tức T__T
    Ẩn số lớn nhứt lại là nấu ăn - ngay cái phương diện mà mình mụ mẫm nhứt >.< *thở dài*
    Quán rượu của Duke - nó ko giống quán lắm, mình tới chỗ đó mua rượu về nhà mà. Ở "quán" rượu của Duke thì ko có mèo, ở quán Inn mới có mèo mà Phụng tiên, bạn nhớ nhầm? Tại vì ở BTN, Daisy chưa có chơi đến mười mấy năm giống như u nên ko biết là mấy năm sau có thay đổi thêm sự kiện gì hay ko. Bộ sau này trong quán rượu của Duke có thêm con mèo hở? Liệu có vụ này hoh Alicia?

Àh, mọi người, Daisy nghĩ nếu như chơi hoài... chơi đến mấy mươi năm mà ko có gì thay đổi, phần trăm cũng ko tăng mà còn giảm nữa (do thú bị già và chết, nhưng mua thú khác chăm sóc là % tăng lại thôi) thì chắc BTN vĩnh viễn ko kết thúc đâu quá, ít nhất phải thay đổi gì đó.

16. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

@ Daisy : Ko có con mèo nào ở quán của Duke đâu mừ, Alicia đã nhắc đến con mèo trong quán Inn thì ko thể đem về nuôi dc goài. Vụ án chơi hoài ko hết thì Alicia cũng có nghe, mà Alicia cũng lười nên chơi hết, khám phá hết goài thôi ah. Nghe bé Darshia chơi tới gần 20 năm lun kìa, ko có gì thay đổi, ko có thú nuôi mới, và cũng chẳng có thêm nhân vật mới nào hết á.

17. rOundmoOn

rOundmoOn Youtube Master Race

tui cũng muốn góp ý chút chút , khi con của bạn biết đi ,
    nó sẽ nói gì đấy có từ " book" , ý của nó là cuốn nhật kí của bạn đấy , nếu trí nhớ tui còn tốt thì cuốn sách đó ở nhà kho , bạn dẫn nó vào rùi lấy cuốn sách cho nó là xong

18. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Cuốn nhật ký của mình là ở trong nhà, ngay chỗ cái giường ngủ mà bạn Roundmoon ơi. Đâu có trong nhà kho nào đâu. Với lại con của mình chỉ có vợ của mình bế dc mà thui, mình đâu có bế dc, đến lúc nó bít bò là nó bò dòng dòng trong nhà, đâu có cho mình bế đâu mà. Có khi nào bạn lộn với bản nào khác hông ???

19. zxzhuynhlongzxz

zxzhuynhlongzxz Youtube Master Race

các bạn ơi cho hỏi hảvest Môn BTN có nhà nghĩ không vậy

20. Darshia

Darshia

Bạn muốn hỏi nhà nghỉ thế nào ? Nhà nghỉ Inn của quán Ann và Doug cũng có, nhưng nếu là nhà nghỉ tự xấy thì...hông có đâu àh...chỉ có nhà kính thui

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.