Harvest Moon :Back To Nature

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi ANVI, 18/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

công nhận cái nhà cấp 3 cái phòng ngủ hoành tráng dễ sợ giống for girl hơn là for boy, còn ông won chém dữ quá mỗi cái là 1000g đang để dành tiền xây hot house
    ri: ông quăng quyên đống tiếng anh cũng may biết chút không là mù lun

2. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

mí bác đang nói bản nào thế HM:BTN à?Ai đi được 88% chưa vậy?Cái nì hỏi hoài à mà ko thấy trả lời nhẩy?

3. romrumrira

đúng bản hvm btn. còn chơi 88% nghĩa là sao ý bạn mình không hiểu nói rõ chút

4. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Mở bảng menu lên, có thấy số % hem, nó như kiểu Farm Degree bên FOMT/MFOMT đó ::)

5. Giàu Nhất TS

Giàu Nhất TS Mega Man

tui được 88% rùi nè, 10 gà 10%, 10 bò 10%, 10 cừu 10%, 5 grade của nhà 10%, 10 berry 10%, 64 món ăn 8%, 10 heart của vợ 10%, oài chơi lâu quá quen bén kòn 2 cái gì 20% nữa rùi,........ :))

6. romrumrira

cho tui hỏi bên đây vẫn còn berry à vậy chỗ nó ở đâu vậy (đang chơi bảng này) bên for boy và girl thì tui biết còn bên đây mới quá nên

7. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Lên "Những điều cần biết về HM" kím mấy link hướng dẫn bản này mà xem. Xem bài tổng hợp hướng dẫn của Shia chắc có đó.

8. jade ninja

jade ninja T.E.T.Я.I.S

Ngày hôm nay mình ghé thăm ngôi nhà Harvest Moon xinh đẹp này của các bạn chỉ vì mình muốn hỏi một số câu hỏi thui (nó liên quan đến phần hướng dẫn Harvest Moon: Back To Nature do Darshia đã soạn thảo), đó là:
    1.Trong mục "K. Về các món ăn", đang viết tới phần "Mayonnaise (độ lớn của món ăn tùy thuộc vào chất lượng quả trứng ) 25" thì nhảy lên đến số 29 món Mushroom Rice, bị mất đến 3 món không biết là 3 món gì.
    2.Cũng ở mục này, không hiểu tại mình vụng về hay sao nữa mà có vài món mình nấu ... ý quên, nhân vật trong HM nấu :D bị ... cháy đen như các món sau:
    Chirashi Sushi
    Ice Cream
    Jam Bun
    Stir Fry
    Sweet Potato
    Mong Darshia và bạn nào biết làm ơn chỉ giúp mình rõ công thức nấu chính sát các món ăn trên nhé.
    3.Các món ăn như Chocolate Cake và Chocolate Cookies, do mình không có nguyên liệu làm là socolate (mình lỡ đi hỏi cưới con người ta trước đó rùi nên trong ngày lễ Thanksgiving Festival mình chẳng có đến tặng Socolate cả ::() thì mình có thể lấy gì thay thế không hay làm gì đó để có được món Socolate?
    4.Bây giờ cho mình chuyển sang các câu hỏi khác không liên quan đến các món ăn nữa đâu là tại sao trong ngày lễ The Dog Race và The Local Horse Race mình chẳng bao giờ có thể đua về nhất được cả?
    5.Muốn dành được chiến thắng trong ngày lễ The Cooking Festival vậy? Mình đã cố gắng nấu những món ăn ngon nhất có thể (nhìn đẹp thui chứ chưa nến thử được) nhưng khi đem đi dự thi thì đều bị chê dở cả là sao :((
    6.Trong mục "K. Những Quest phụ trong game", để có thể bắt được cá truyền thuyết mang tên Sea Bream phải bán đủ 200 con cá, nhưng 200 con cá là quá nhiều, làm sao có thể câu cho đủ rùi đem bán được? Mà làm sao để có thể biết là mình đã bán đủ 200 con?
    7.Mình mới chơi đến năm thứ 3 (mình mới chơi mong các bạn thông cảm) nhưng tại sao mình không thấy có đám cưới của các cô gái và chàng trai trong làng nhỉ?
    8.Những con cá trong hồ của mình mới có 80 con, ngày nào mình cũng cho chúng ăn đều đặn như đối với những con bò gà vậy (1 ngày mình có chúng ăn từ 5-7 gói) nhưng tại sao không thấy chúng sinh con vậy? Mình có nghe nói chúng có thể sinh con đẻ cái gia tăng dân số mà.
    9.Tình cảm của những người dân trong làng đối với mình đều rất tốt rồi, họ đã đọc cho mình biết các công thức nấu ăn... nhưng tại sao mình vẫn không thể vào các căn phòng riêng của họ được? Các căn phòng ngủ của các cô gái ý.
    10.Mấy bạn có cách nào để các chú lùn giúp việc của ta có thể "quăng" các bình sữa vào máy Cheese Maker để tạo nên phomat rùi mới đem bán không? Tương tự như máy Mayonnaise Maker để làm nước sốt ý?
    11.Nếu Karen lên tim xanh thì cô ấy sẽ mang đến tặng mình một Moon Drop, right? Nhưng tại sao khi mình chơi, mình tặng cho cô ấy rất nhiều rượu (tốn tiền dễ sợ luôn), lên tim đỏ luôn rùi mà sao không thấy cô ấy tặng Moon Drop cho mình? Cho đến bây giờ thì mình đã cưới cô ấy về làm vợ rùi thì biết làm sao để cô ây tặng mình đây? Huhu :((
    Ngày hôm nay mình chỉ muốn hỏi "có 11 câu" thui, khi khác mình sẽ hỏi tiếp (^_^) nhưng trước hết mình rất mong "Mod thân yêu của box chúng ta" là anh MinhHiếuBoy, "Người xinh đẹp nhất trần gian" là chị Darshia và các bạn "am hiểu tường tận" Game Harvest Moon sẽ cố gắng nổ lực hết sức để trả lời giúp mình những câu hỏi trên nhé! :whew:
    Cho phép mình được nói lời cảm ơn trước nha! Bye bye ;;)

9. Shirogane

1. Có vài món giờ cũng chưa khám phá ra :D
    2. Công thức ko chính xác ::)
    3. Không thể thay thế được ::)
    4. Save trước khi đua, nhưng lưu ý phải chăm sóc ngựa cẩn thận và thường xuyên chơi ném đĩa với con chó cún của bạn.
    5. Nấu với công thức cơ bản thì chưa đủ, bạn phải thêm thắt vật liệu sao cho phù hợp ^^
    6. Bạn có thể nuôi cá trong ao mà, 200 con quá đơn giản :D, số con cá bạn nuôi có ghi số cá trong ao của bạn đó. Đến khi bán đủ nó sẽ báo cho bạn biết.
    7. Chưa có đâu ^^ bạn phải xem các Rival Event nữa.
    8. Chỉ có cá thật sự lớn ( màu xanh dương ) mới có thể đẻ thêm :D nhưng sẽ mất một thời gian dài.
    9. Còn tùy nữa, có thể đây là 1 glitch của game, nhưng bạn cứ tặng quà thêm xem sao.
    10. Không, bạn phải tự làm.
    11. Moon Drop có bán ở Inn, Won bán nó .

10. Giàu Nhất TS

Giàu Nhất TS Mega Man

3. Tui nhớ là vợ nó cũng vẫn tặng mình mà, sáng ngủ dậy là có 1 cái sô cô la lớn trong ba lô...........
    4. Ngựa thì thắng dễ rùi, chỉ cần nhấp cho nhanh. CÒn chó thì phải thường xuyên chơi ném banh với nó, huýt sáo........... để tập cho nó.
    5. Mỗi năm có 1 đề tài, nhưng vơi món "nước trà" bạn luôn là winer.
    7. Mình nhớ là có lần mình đã xem đám cưới của karen và anh trai của popuri(hình như là rick) trong năm thứ 5. Hình như nếu không kua( làm cho các cô gái khác cô gái mình cưới lên tim) thì đám cưới các cặp khác xảy ra nhanh hơn.
    9. Cưới xong mới được vào......... phòng riêng các cô gái.
    Những cái đó là bổ sung tí thui :D

11. Shirogane

Bổ sung cho Giàu
    3. Chocolate Cake, hok phải chocolate.
    5. Chẳng có chủ đề nào trong BTN =)) Relaxation Tea là món dễ thắng nhất ( nhưng phải thêm nguyên liệu )

12. jade ninja

jade ninja T.E.T.Я.I.S

Theo như bạn nói thì 3 món kia chưa đc tìm ra à? Thế thì tại sao có người trong gamevn này của mình đạt tiêu chuẩn 64 món đc?
    Nếu như công thức ko chính xác thì có bạn nào có thể chỉ cho mình công thức chính xác của 5 món trên đc ko? Năm món đó lần lượt là :
    Chirashi Sushi
    Ice Cream
    Jam Bun
    Stir Fry
    Sweet Potato
    Không có bạn à!! Mình đã đến quầy Inn gặp Won nhưng ko thấy có bán
    Nói như bạn thì mình chỉ có thể vào đc duy nhất 1 căn phòng đúng ko? Nhưng ở đây bạn nhầm rồi, mình đã cưới Karen và vào đc phòng cô ấy (tất nhiên rồi) nhưng Ann và Elli mình đã có thể vào đc phòng các cô ấy rồi (sau khi xem các Event xảy ra nhưng Popuri và Mary làm gì có Event nào liên quan đến mấy cái căn phòng này đâu nhỉ?)
    Nhưng dù sao đi chăng nữa thì cũng cám ơn bài viết của 2 bạn nhé!

13. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

11. Đầu năm thứ 2, nếu Karen có tim xanh dương trở lên, cô ta sẽ đến nông trại tặng bạn bịch Moondop, trồng nó đi rồi sau đó Won sẽ bán bổ sung.

9. Phòng các cô gái cũng như dân làng bình thường, bạn dc vô khi họ có mức tình cảm nào đó với mình (coi sự kiện, tặng nhiều quà ...)

14. jade ninja

jade ninja T.E.T.Я.I.S

Ác thiệt, làm cái món Relaxation Tea thì Win là 100%
    Nhưng lá trà có mỗi 1 cái đâu có thể làm đc nhiều món cơ chứ
    Mình có một cách này ko biết có thể sử dụng đc hay ko?
    Save trước, sau đó đến lễ hội xem thử người Win năm nay nấu món gì rùi Load, nấu món y chang người ta rùi đem đi dự thi xem sao???
    Hi vọng cách này đc Hihi

15. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Món ăn thì cũng có nhiều món thắng dc lắm, và BTN cũng ko có chủ đề nên 1 món có thể xài hoài để thắng hoài mà ^^. Vụ tea leave thì mỗi năm bạn thi nấu ăn cũng có 1 lần, cứ để dành đem đi thi thì có sao đâu.

Vụ hoa Moondrop thì thử trồng các loại hoa khác xem (đằng nào cũng cần trồng để kếm PB từ bà Anna). Trồng và chăm sóc cho đến khi ra hoa thì qua kiểm tra list bán đồ của Won thử. Nếu trồng bịch Moondrop Karen tặng thì chắc chắn 100% ổng sẽ bán lun, nhưng lỡ cưới vợ rùi thì chịu vậy.

16. Giàu Nhất TS

Giàu Nhất TS Mega Man

Không có chuyện đó đâu........... chỉ có cưới khi đó mới vào được phòng ngủ nó thôi, tui đỏ hết cả 5 kon mà có vào được kon nào đâu. Cưới nó mới cho vô.
    Xài cheat code..........

17. thangbeou

thangbeou Youtube Master Race

tui cau duoc cai gi o bien den thui ma khong biet no la cai gi

18. romrumrira

cái đó là mythic stone. Mà bản này làm gì có mythic stone ta

19. Shirogane

Làm gì có Mythic Stone câu được ngoài biển chứ ROM >"<
    Đó có thể là cái giày cũ hoặc lọ công thức nấu ăn ::)

20. thangbeou

thangbeou Youtube Master Race

Nhầm to bạn ạ đó là ngày đầu tiên của mùa xuân:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.