Harvest Moon :Back To Nature

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi ANVI, 18/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Harvest Moon có 1 bài Hướng Dẫn khá kĩ càng tỏng Hướng Dẫn Games Mô phỏng (link) , bạn có thể vào xem . Nói sơ qua , Harvest Moon Back to Nature thì :
    _Nông trại gà , ngựa cái này ở sẵn nhà bạn mừ , nhưng nếu muốn ở ngoài Town thì có các nhà Gà bên tay phải và xuống nữa là nhà bò ,ngựa
    _Nâng cấp dụng cụ khi bạn có kim loại , đào trong hang động bằng xẻng , có thể đến hang động mùa đông nhiều đồ quí hơn . Có kim loại rùi thì mang tới chỗ ông già bên tay trái khi rời nhà , lấy kim loại ra và đặt vật muốn nậng cấp đứng trước tiên .
    _Tuỳ mùa thui , hè thì káh đông nhưng ... đa số thì không ai ở biến nhiều cho lắm .
    _Lẽ hội thì bạn tự đi như mùa hè , cứ ra đó lúc 10AM là gặp thui .

2. anime

anime Donkey Kong

_ Nông trại gà & ngựa ??? Bạn hỏi chỗ bán gà và ngựa phải ko? Thế thì ra khỏi nhà, quẹo tay phải, nhà đầu tiên bạn gặp là Nông trại gà Lilia, trong đó làm việc từ trưa đến 4pm thui, nên sắp xếp giờ mà wa.
    Còn trại ngựa thì trong game này đâu có bán ngựa, chỉ có bán bò àh, nhưng chỗ bán bò có cho ngựa nên bạn tưởng trại ngựa phải ko? Thế thì đó là cái nông trại kế bên nông trại gà đó bạn. Ở đây làm việc từ 9am-3pm, trừ T2.

_ Bạn mún nâng cấp dụng cụ của mình thì xài mấy cái đó cho nhìu vô, để tặng % cho dễ nâng cấp. Bạn đào mấy cục khóang sản trong hang gần suối nước nóng or hang mùa Đông rồi đem wa nhà ông thợ rèn mà nâng cấp. Nhà ông thợ rèn là cái nhà ra khỏi nông trại, bạn đi thẳng gặp nhà đầu tiên là nhà ổng đó, ổng nghỉ ngày T5.

_ Bạn định ra bờ biển làm gì mọi người mới chỉ cho bạn giờ "thấy ai" được chứ ^^.

_ Lễ hội thì thường có ông Thị trưởng tới thông báo cho mình vào ngày hôm trước, nhưng đó là lễ hội cả làng chung vui thui, còn có nhìu Lễ có tính chất gia đình thì bạn tự bít. Mún bít Lễ hội cũng dễ, bạn xem TV cũng có giải thích đôi chút về thời gian địa điểm tổ chức, hoặc coi lịch đó, nhày nào có đánh dấu đặc bịt là Lễ.

_ Mún có thú nuôi thì bạn phải có tiền đã, có tiền gòi thì đi đến mấy nông trại ở trên mà mua.

P.S : Chòi, viết đã đời rùi pót lên thì thấy yugi nhanh tay trước gòi àh, thui kệ, hy vọng thông tin có ích cho bạn. Và yugi đừng có trừ điểm mình đó nha ^^.

3. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Ý mình hỏi là khi đi ra bờ biển để lấy cái cần câu ấy, còn việc mua bò, gà... thì mình mua ở đâu thế nhỉ. những đứa con gái trong làng làm sao làm quen ta. Làm sao mình nuôi vật nuôi cho nó thắng trong các cuộc thi thế :-/ :-/ :-/

4. anime

anime Donkey Kong

Ra bờ biển để lấy cần câu thì tốt nhất là ra lúc tối T7, khoảng 7:40pm trở đi là chắc ăn.
    Mua bò, gà thì đếnmấy nhà tui chỉ ngay gạch đầu dòng đầu tiên đó, tui ghi rõ giờ mấy nhà đó bán bò gà mà. Coi kỹ lại nhé.
    Mấy cô gái thì có trái tim biểu hiện tình cảm đó, bạn nói chuyện, tặng hoa và tham gia vài demo là tự động wen àh.

5. Sorrle

Sorrle Youtube Master Race

Tại sao khi mình mua hạtt giống mùa xuân ko có hạt giống trái dâu , mùa hè ko có cải thìa , mùa thu ko có bí , mình kím chỗ ông người tàu cũng chẳng có Why?

Có vợ thì bao lâu mới có con ???

6. anime

anime Donkey Kong

Bạn phải thu hoạch được hơn 100 thứ trái cây mấy mùa (tính lun của ông Won người Hoa nữa đó) thì siêu thị mới thông báo bán cho bạn đi mua đó.

7. the sleeper

the sleeper Youtube Master Race

bà con ơi làm ơn cho tui hỏi ,hơi bị nhìu mong cô bác thương tình chỉ giáo :
    * lúc hái nho đó..tui ko có rủ thằng Cliff theo...làm nó zô thủ zô thực....bi giờ là mùa đông rồi...nó chưa bỏ đi...nhưng trước sau gì nó cũng hăm he bỏ đi cho coi....có cách nào tui giữ nó lại ko??
    *hồi mùa thu á...tui trồng wá chời bông lun..zậy mà ko có đứa nào tới xin bông tặng táo cho tui hết á...fải trồng bi nhiu mới đủ zậy????
    *cái trái táo mà lão Won bán có fải táo thiệt ko zạ??? tui đã keo zồi mà ổng còn hay lừa gạt nữa nên tui ko dám mua..tui nghe nói có 1 trái táo là mua từ người bán hàng..là mua wa fone hay ổng????
    *còn cỏ tui trồng sao lâu wá mà nó ko cao zậy?? nó xanh wài à
    *cái con chó của tui nó 8 tim zồi....mà sao đua chó đó...tui chạy là chuyện của tui,mà nó...tè là chuyện của nó...zề chót hà..làm sao đây?
    *mấy bạn có biết cách nào câu được nhìu cá ko zậy?? chỉ tui đi...à mùa đông câu được cá làm sao bỏ xuống hồ??? rồi cá có sống đượ wa mùa đong ko??tại vì đâu có bỏ đồ ăn xuống được đâu
    *bạn anime ơiiii bạn có thể kể sơ sơ mấy cái tình huống ngộ ngộ trong game & cách giải quyết được ko??? tui ít khi gặp lắm...biết là làm zậy thì game hết hay nhưng mà còn hơn là bỏ lỡ mà...như thằng Cliff nữa thì tội lắm....
    ái da!!!! sao tui hỏi nhìu dữ zậy nè!!!! xin mọi người đừng chửi tui nhe....giúp tui dùm nghe!!!!!!

8. truongminhhung

truongminhhung Mr & Ms Pac-Man

to the sleeper câu đầu tiên :bạn cũng đâu cần phải giữ Cliff lại đâu !
    câu thứ hai : bạn đã mua trái táo đó chưa vậy ? đúng là lão hay gạt người ta lắm đấy ! bán đồ cũng mắt hơn nữa( như cái long chim màu xanh để cầu hôn đấy ! siêu thị chỉ có 1000G còn lão tới 30000G lận ) về chuyện táo sức khoẻ mua từ người bán hàng là khi tới ngày thứ 7 hàng tuần bạn theo dõi tivi đấy ! bạn chọn chương trình " shopping TIVI " đấy ! hình như khi bạn mua được vài món đồ làm bếp thì bạn sẽ nghe tivi giới thiệu bán táo ! sau khi nghe xong bạn chỉ cần tới nhà nghĩ ( chổ mà cô bé Anna đang ở đấy ! cũng là chổ bạn mua hàng của WON đấy ) bạn tới chổ phone bạn nhấn nút X là xong rồi !
    câu thứ ba :bạn phải kiên nhẫn chứ ! từ từ nó cũng mọc mà !
    câu thứ tư :muốn đua chó bạn phải chờ tới mùa đông lận ! bạn chạy từ từ nó mới đuổi theo kịp bạn chứ !
    câu thứ năm :muốn câu cá nhiều hơn bạn phải có cần câu thứ 2 lận ! nếu muốn có cần câu thứ 2 bạn phải có 50 con cá trong hồ ! khi đó người mà đã cho bạn cần câu sẽ tới nhà bạn để cho bạn cần câu thứ 2 ! khi mùa đông tới bạn không thể bỏ cá trong hồ cũng như lấy từ hồ ra được !nếu như bạn đã có tủ lạnh thì không thành vấn đề về cá nữa ! bạn chỉ cần bỏ cá vào đấy là nó sẽ sồng hoài mà thôi ( cá mà cũng bất tử nữa ! phải chi mình được như mấy con cá đó ha !:)):)):)) )
    nếu như khi mới chơi bạn chỉ cần đi đến nhà của POPURI bạn sẽ bắt gặp hai anh em họ cải nhau ! sau đó bạn đến hồ nước nóng bạn sẽ gặp POPURI ở đó ! bạn sẽ có một cái tuỳ chọn ! bạn chọn cái thứ 2 ! bạn đã ghi 1 điểm trong trái tim của nàng rồi ( sẽ tốt hơn nếu như người mà bạn tính " cua " là cô gái này )

bạn còn gì thắc mắc ! cứ post lên đi ! chào bạn !

9. anime

anime Donkey Kong

Bạn thesleeper ui, tui trả lời thêm mấy câu bạn trên chưa trả lời nha, để khỏi uổng công bạn hỏi đích danh anime này ^^.
    _ Cái thằng Cliff mà ko có việc là nó bỏ đi à, chia bùn cùng bạn vậy, bạn mún coi nó ra đi thế nào thì ngày 30 / Đông bạn ra bờ biển nha, tui hổng nhớ mấy giờ nữa.

_Bạn trồng hoa khoảng 12-15 luống hoa (mỗi luống 9 bông nhá) là được àh. Có lẽ tại bạn ko chịu tưới nước cho hoa mọc nên hổng ai đến đó thui.

_ Vụ cỏ thì bạn để ý lúc nó hơi vàng vàng hay là đã thấy trồng lâu ngày rồi thì cứ cầm cái liềm ra cắt đại đi. Vì cỏ ko mọc cao đâu, chỉ đổi màu khi cắt được thui, nhưng nhìu máy khó thấy màu thì mình cứ cắt thử đi.

_ Mấy cái sự kiện demo để chừng nào có thời gian tui sẽ mở topic riêng liệt kê cho ha. Nhưng nói chung cứ thân với dân làng thì dễ thấy demo hơn.

10. the sleeper

:) cám ơn mấy bạn nhìu...è cho tui hỏi thêm nha.. theo như tui được biềt thì mỗi con nhòc đìu có 1 thằng nhóc dự bị ..đề fòng mình ko cua nó ,thì cũng có để đỡ tủi thân....zậy mái bạn chơi lâu năm đã bao giờ dự đám cưới của tụi nó chưa???

11. truongminhhung

rùi mình được dự mấy cái đám cưới rùi ! đầu tiên là của anh dzợ tui ( thằng cha rick anh của POPURI đấy mà ) ý tui nói lộn rùi ! tui chỉ dự có 1 đám à ! xin lổi mọi người nha !

12. anime

anime Donkey Kong

Tui thì thấy 2 đám cưới à. Cặp lớn nhất, nên là cặp đầu tiên mời tui dự đám cưới là Elli & Bác sĩ. Còn sau đó là Mary với Gray. Tui chỉ mún chơi nhìu để gặp đám cưới của 2 nhóc Stu và May thui àh ^^. Vì lúc có demo chơi với 2 đứa nhóc, tui lỡ hứa cưới May làm vợ khi cô bé lớn lên đó, bị Stu giận dỗi tùm lum lun đó.

À, mà ko phải mún dự đám cưới là dự đâu nha. Bạn phải thân với cặp đó mới được mời dự đó. Như bạn tui ko thân với cặp nhỏ Ann và thèng Cliff đó, đi mua đồ gặp tụi nó thấy lạ lạ liền nghi ngờ chạy vô nhà thờ coi, thì thấy đám cưới tụi nó ^^.

13. yugi_hiro

Nói chung tất cả mọi tình huống đều xảy ra , không nên thân quá mà có hại cho chính mình +_+ ! Yugi từng suýt bỏ mất Mary cho thằng Gray (không biết nhớ đúng tên không nữa ) .
    Mỗi đứa đều có 1 số đoạn Hoạt Cảnh để dẫn đến tình yêu và khiến họ lấy nhau . Khi đám cưới , nó còn gửi thiệp đến mời nữa . ^_^ . Bạn bè tốt mà lị !

14. the sleeper

heii...zậy tui đuổi thằng Cliff đi rồi là con Ann khỏi có người cưới luôn hả?há há há....à! chơi khoảng bao lâu thì mới gặp đám cưới đây??mình fải thân với đàn trai hay đàn gái thì nó mới mời mình??? mà đám cưới xong thì tụi nó ở đâu??? ko lẽ con Karen về bán gà fụ thằng Rick?? còn thằng Cliff thì ở đợ trong Inn luôn ha?? elli thì ăn ngủ ở bịnh viện luôn?? hay là vẫn như cũ???
    bạn anime oiiiiii...chờ topic của bạn dài cổ rồi...!!!

15. yugi_hiro

A Wonderful Life chơi trên Cube thì Download được huh ? Chưa có đâu bạn ơi .
    Yeah ! Cliff rời bến tàu rùi thì an toàn , Ann đã vô chủ rùi ! Nhưng bạn giữ nó lại và tiếp tục tham gia các đoạn thoại giữa chúng thì .. ^_^ đám cưới sẽ mời bạn đến đấy !
    _Các Đám cưới thì bạn thân với con trai như thằng Cliff ,Rick , thì tốt hơn . Các sự việc đa số từ các Boy mà ra cả .
    _Tụi nó ở sao thì hầu như ở như vậy , không thay đổi nhưng ta sẽ thấy Blue Feather chẳng còn tác dụng .

16. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Bạn the sleeper ui, tui đã tạo topic mới về các sự kiện trong game HM : BTN rùi đó, bạn vô tham khảo nha, nhưng thực sự có nhìu chuyện tui chỉ dịch chứ chưa gặp, còn có nhìu chuyện tui gặp mà trong faqs ko có nên thêm vô lun. Mấy bạn khác vô góp ý thêm nha. Thax

17. yugi_hiro

Cảnh cáo 2 mem Alicia Liu và Kay :
    Lần đầu thì không trừ EXP , nhưng đừng bàn ngoài lề và quảng cáo nhé .
    _Con mình thì không đi học đâu vì trong Mineral Town làm gì có trường học .
    _Tiêu bản thì kỉ niệm thui .

18. Kid1443

Kid1443 Mega Man

Các bạn nghĩ sao về trò chơi Havest Moon này. Một game mô phỏng hay ấy chứ nhưng cũng có vài điều ngộ ngộ.
    Thằng nhóc ấy đi đâu cũng đội nón cả khi vô nhà lẫn đi ngũ ngộ wá ^_^
    tiếp tục bàn về trò àny đi nào sao lại ngưng thế

19. truongminhhung

những lời của bạn nói sao giống trong báo e-chip quá vậy !!!!! nhưng đúng là như thế đó ( cái thèng này sao mà kì qué đó ! hix.....hix...! đi tắm nè ,cưới vợ nè ,đi ngũ nè, đều thấy nó đeo nón cả ! cái thèng này bị hói đoá :)):)) nên nó mới đeo nón cả đêm lẫn ngày như vậy đoá )

20. Kid1443

Kid1443 Mega Man

to Prince: mua sao hơi tốn tiền nếu không th6ý cần quá bạn có thể down trên net về chơi
    to truongminhhung: thì kid xem trong e-chip chứ đâu. Mà các bạn có biết không khi chăn bò ấy bạn trồng cỏ xong rồi xây củi chắn xung quanh đem bò vào, bò vẫn ăn cỏ như thường và vẫn cho sữa, nhưng những ngày mữa thì chúng sẽ bị bệnh. Cái cách này để cho ai lười chắn bò ấy. không biết có ai biết chưa vậy

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.