Harvest moon đã mang lại cho chúng ta những gì ^^

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Thatin, 23/7/05.

1. Heinekenz

Heinekenz Youtube Master Race

Nó cho ta 1 cuộc sống thật đẹp & hạnh phúc .Nếu ta tưởng tượng ngoài đời thữ xem mấy anh chị cô bác có thích. 1 Ngôi làng ai cũng tốt hết kô gang nghét ích kĩ . Em nói như vậy có đúng kô mấy anh suy nghĩ thữ coi

2. TrươngVôCực

TrươngVôCực Youtube Master Race

Mình thì đã chơi HM bản BTN cách đâu gàn 4 năm rồi nhưng cảm xúc của nó vẫn còn mãi ,một cảm giác rất tuyệt rất thanh bình
    Giớ đây mình vẫn muốnc hơi lai game này ,nhưng chưa có điều kiện ,khi nào đậu DH mua cái PC mới chơi lại được :))

3. PetitD

PetitD Legend of Zelda

thư giãn. chơi HM thấy rất thoải mái, vui nhộn. Ngoài ra khi lần đầu tiên chơi (ko , lần thứ 2, lần đầu chơi có 1 mùa xuân rồi chơi lại) đã giúp mình ngay lập tức có thêm 1 số tư duy về sắp xếp thời gian (cụ thể là tặng quà cho toàn bộ mọi ng` trong làng, cho bọn lùn + xong xuôi công việc đồng áng - khá đảm đang :'>) việc lập kế hoạch và thực hiện cũng cần độ tập trung nhưng sự vui vẻ + thư giãn vẫn làm mình thấy thoải mái nhất.

4. Erie's Friend

Erie's Friend Mr & Ms Pac-Man

HM giúp em thư giãn đầu óc vì mọi thứ trong trò chơi , khoái nhất là đi cua gái ^^ . Sau khi chơi trò này , em mới thấy quí trọng của cải . Và nhất là trò này giúp em hiểu biết thêm công việc đồng áng

Bà này xạo wá , cứ đến chỗ nào nói chuyện lê thê là bấm Enter liên tục đến nỗi hư cái bàn phím lun chứ kiên nhẫn chỗ nào . Vả lại ở đây có vài công thức nấu ăn ko giống ngoài đời nên nếu mang ra thử nghiệm ở bếp nhà mình thì có khi giống Karen mất thôi .:D

5. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

HM đem lại cho chúng ta nhà cửa, ruộng vườn, cừu nè, chó nè, gà nè và cả bò nữa.

Ngoài ra còn dạy chúng ta ăn mà không cần rửa tay, ăn không cần rửa hoa quả, ăn đồ của người lạ, ăn nhg thứ nhặt được ở dưới đất, bạ thứ gì có thể ăn đc là ăn ngay, không cần làm gì cả. >:)

Ah, quan trọng nhất là HM đã giúp chúng ta đốt thời gian cực kì hiệu quả luôn.

Sự sảng khoái khi cưa được 1 anh Caaaaao.... Tooooooo........Đẹp traiiiiiiii :))

nhầm rồi bác ơi, HM ko dạy gì cho chung ta cách cưa gái đâu....
    Bác đem kinh nghiệm cưa gái ở trong HM mà đem ra ngoài đời áp dụng thì chỉ có die thôi. Chúc bác havest vui vẻ ;))

Sống ở làng lâu cũng vui thật đấy, bi giờ chơi HM ít quá, nhưng mà cái nó đem lại cho Chụt thì thật nhiều, ngày trước lúc chán đời chẳng biết làm gì cả, nhg bi giờ đã có box HM để lên tám, cãi nhau với tên Azzu đáng ghét cùng bè lũ của hắn....
    Ngoài ra Event cho mọi người, một công việc mới mẻ nhưng rất thú vị:x.
    .... còn nhiều còn nhiều niềm vui, đôi khi lên đọc các bài viết của các bạn cũng thấy thích....
    Vui thật đấy :x

btw, vẫn chưa thấy mặt mũi của plikin đâu cả ;)) quả này dễ hắn mất trùm lắm :))

6. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

HM giúp chúng ta tiến gần hơn zới cái chổi lông gà của má (zì mê chơi nhìu wé), cái trứng zịt của thầy (chơi khỏi học bài lun), sự ngạc nhiên của ng í (ah, bữa ni thông manh wá ta, bít con bò ăn cỏ cơ đấy!!!)=>túm là "lợi" chưa từng có.:D

Đúng roài, trỏ nì nhẹ nhàng, wanh đi wẩn lại chỉ nuồi bò, trồng cây, cua gái. Nhưng chơi riết thì cũng hơi chán:D

7. mercurystellar

mercurystellar Youtube Master Race

HM chơi là để thư giãn , vì trò này tương đối ít chuyện ăn thua . Hơn nữa chơi cũng biết cách nấu ăn , trồng cây , nuôi bò cừu ( mà tôi đây nhờ lùn làm hết rồi) , ngoài ra còn luyện được tính kiên nhẫn và tiết kiệm .

8. censy

censy Castitatis Lilium

sự sảng khoái khi cua dc 1 cô gái :))

9. kimphu291

kimphu291 Youtube Master Race

còn tui thì game HM đêm lại cho tui tất cã mội thứ biết tiết kiệm biết trồng rau củ và cái đáng quý HM đã dành cho tui là biết sự thật về thiên nhiên
    và biết cua gái nủa hihi

hihi cám ơn chuotcoi nha:D
    nói cho vui thôi mà

10. Drk_Shd

Drk_Shd Persian Prince Lão Làng GVN

tui không bít là mình học được gì từ game này bởi vì mọi thứ trong trò chơi chỉ là giả tưởng được đơn giản 1 cách tối đa,nhưng tui bít đây là trò chơi duy nhất mà khi chơi tui cảm thấy thoải mái, ít khi phải sờ đến FAQ, và không bị căng thẳng trong các side quest, đây là trò duy nhất mà tui gọi là chơi game để giải trí theo cả 2 nghĩa

11. taykiemquy

taykiemquy Liu Kang, Champion of Earthrealm

hình nhủ nội dung câu nói khá giống ỏ trên..... game này chủ yếu là cho ta sự giải trí cần có + khả năng tính toán sao cho có lời... cách làm quen 1 cô gái ^__^

12. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

hvm đem lại mọi thứ nó có thể cho ta HẾT

à còn đem lại hóa đơn tiền điện hàng tháng với giá cắt cổ và cặp mắt kính

13. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

HM đem lại cho tớ cái làng HM này đây :'> và làm tớ hết bùn trong những lúc tớ bùn :'>

14. Giàu Nhất TS

Giàu Nhất TS Mega Man

HM cho ta cảm giác thấy mình làm được nhìu việc rất chi là lớn lao và khó nhọc và mình chưa bào giờ làm( kể cả quét nhà, lau nhà, ...........) giúp biết thêm chút ít tiếng anh :)) và để có chuyện nói với mọi người và làm quen với nhau.

15. Hayate2103

Hayate2103 Mr & Ms Pac-Man

hehe HM mang lại cho tôi 1 thứ rất hay đó là cach cảm nhận tình yêu nòng cháy và những điều bất ngờ

16. hihihello

hihihello Mr & Ms Pac-Man

mang lại every thing và nhiều thứ khác nữa

17. Chó_Rừng

Chó_Rừng Youtube Master Race

1 cô pé xinh như hoa mộng cầm ..... Đó là điều đẹp nhất mà harvest moon đem lại cho tớ và cũng là lý do duy nhất khiến tớ trước đây ngày nào cũng tót ra quán chơi harvest moon....Tiếc là cưa cẩm ko thành .....

18. rose7604

rose7604 Mr & Ms Pac-Man

harvest moon đem lại cái làng này chứ gì nữa

19. Shinigami M

Shinigami M Mr & Ms Pac-Man

Chơi HM cho bik sự đời, cho hỉu lẽ sống, cho thấy cái hay trong cuộc đời nông dân làm vườn rồi câu gái=)) Nói chung HM là HM, mà HM là game, mà game là thứ giúp tụi mình thư giãn và skill the time, thế thôi:))

20. zidaneGiaBao

zidaneGiaBao Youtube Master Race

Mình thấy khi chơi HM mình lại thêm yeu động vật ,cây cối...
    Co mấy lần mình tự nhiên nổi hứng HM lấy cái hộp to bự chảng
    ra rồi lấy đât bỏ vào (đất đó là đât trên chỗ trồng cây bên ngoài lan can của nhà mình chỗ đó trồng cay nên khó lấy đất)vậy là mình làm miết gần hết buổi sáng thế rồi hết chỗ lai các(phần đất còn lại để cho cây của nhà mình đang trồng)mà mình thì lây được ít các vì lúc mình nổi hứng lên minh lây nguyên cái hộp bự để đựng các mà.Vậy mà mình lại nhờ mẹ mua cho hạt đậu rồi đến lúc mẹ đi mình lại dẹp cái ý nghĩ đó dọn hết cả buổi sáng đã vậy vừa dọn vừa nghe một tràng nào là bầy ra rôi dọn lại phí thời gian nào là làm bẩn cả nhà.Đã vậy lúc ăn cơm trưa xong còn phải mang chổi cây lau nhà lên dọn.HUHU