Harvest Moon: Friends Of Mineral Town ( Phần 2 )

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi manh10c4, 2/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dragon38

dragon38 Hoa Khôi Thư Giãn Lão Làng GVN

Kảen thích nhìu thứ lém ;)) nhưng toàn là những thứ mắc tiền T.T như bamboo shoot, diamon & rượu ;))
    dùng mythic hammer đập mới đc
    chơi GBA là dễ nhất ;)) trước khi chọn mình save lại rùi chọn, thấy con nào thắng thì load lại đặt vào con đó ;))

2. odin_1412

odin_1412 Mr & Ms Pac-Man

Em hỏi típ nha ,mọi người giúp cho
    1.Sao bảo màu tim đầu tiên là màu đen mà em chơi từ đầu đến giờ toàn màu hồng , làm sao để đổi được màu tim
    2.Con ngựa có lớn lên và cưỡi được như HM64 ko , sao lâu we
    3.Lấy đâu ra cần câu vậy :-/
    4.Cái này gửi riêng Azzurramilano :em thề là em ko tưới mà nó lên ầm ầm :-?
    5.Câu này hơi ngoài lề : Noop có được tham gia text game ko , có ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới ko :chicken:

3. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

=)) đừng nhầm với tim của mấy con gà, bò , cừu, cún... Chỉ mấy cô gái mình có thể cưới được mới hiện màu tim thôi =))
    Đến nhà Zack sẽ gặp event lấy cần câu
    Ừ, ko tưới =)) nhưng mưa xuống thì cũng như tưới nước thôi, chỉ cần tưới đến khi nó mọc là ko cần tưới nữa =))
    Có, ai cũng có thể tham gia, miễn là mem Gamevn :D

4. odin_1412

Đã nói trước là noop rồi mà vẫn bị cười là làm sao , chạm tự ái đấy , đã thế em sẽ chơi cho thành pro thì thui X(X(
    p/s:noop thì cũng ko ngu đến mức nhầm tim các cô gái vơi mấy con animal , mà animal làm wai có màu tim đen , nói thế cũng ko hỉu à

5. Shirogane

Hơ, thế giờ cấm cả cười à ;))
    Chứ ko làm gì mà tim lên màu hồng thì lạ thật :|
    Có thể do tặng quà nhiều quá nó lên thôi :D . Muốn đổi màu thì cứ tặng cái gì nó ghét là được ( tặng Weed cho rẻ ^^, đầy cả ruộng :D ).

6. Azzurramilano

Azzurramilano The Warrior of Light

Bạn thử chụp ảnh tim hồng lên mình xem nó như thế nào nào :-?
    Chưa đủ Ri ạ,quan trọng nhất là phải để trống 1 ô trong mục Tool thì mới gặp Event này,full thì miễn :-j
    Vậy là bạn nói cỏ gì :-? Weed hay Grass,nếu là Weed(cỏ dại) thì tất nhiên là nó mọc ầm ầm còn Grass(cỏ để nuôi animal) thì phải gieo hạt để trồng,mà gieo thì tất nhiên phải tưới rồi :))
    Đừng dùng mấy từ Noob nữa,ai chẳng có lúc như thế,miễn là bạn thích thì ai cũng chào mừng bạn đến với Text Game,welkum :))

7. odin_1412

1.Đây , lần đầu gặp mặt là tim này đó , tặng bao nhiu quà rùi mà ko thấy đổi, pó tay.Dạy em cua gái với
    2.Còn vụ cỏ thì đúng là phải tưới lúc gieo hạt , còn mọc rồi thì khỏi , em xin cáo lỗi :p
    3.Zack là thằng nào , nhà ở đâu , em mới chơi ko thuộc tên

Các file đính kèm:

8. Azzurramilano

Azzurramilano The Warrior of Light

Theo cái hình bạn gửi,rõ ràng tim con Popuri có màu đen mà :-?,bạn nhìn bên ngực trái của Popuri ;)) hí hí,có hình quả tim không,và rõ ràng đó là màu đen đấy :))
    Là thằng cứ 5h lại đến nhà mình phá đám,6h mới chịu đi nhưng lại để lại chút tiền,hỉu rồi chứ ;))
    Nhà nó ngoải bãi biển ý,nên nhớ tên nhân vật đi
    Popuri đặc biệt thích những thứ này:Band-Aid, Omelet, Omelet Rice,Scrambled Eggs.
    Còn tặng những thứ này lên lâu hơn một chút thôi:
    Apples, Apple Jam, Apple Pie, Apple Soufflé, Boiled Egg, Bracelet, Broach,
    Cake, Chocolate, Chocolate Cake, Chocolate Cookies, Cookies, Diamond, Dress,Earrings, Egg Over Rice, Facial Pack, Fruit Juice, Eggs, Ice Cream, Necklace,Pancakes, Perfume, Pink Diamond, Pudding, Relaxation Tea, Sandwich, Skin Lotion, Strawberry, Strawberry Jam, Strawberry Smoothie, Sunblock.

9. odin_1412

Ok , bi giờ thì em đã hiểu
    Ý, 1 vấn đề nữa là sao con ngựa lâu lớn quá , bao nhiêu ngày thì nó lớn vậy , em đã rất chăm chỉ chải lông hàng ngày cho nó mà nó chẳng chịu lớn

10. dragon38

cứ chải lông và nói chiện với nó như vậy suốt 1 năm, sang năm ông balery sẽ đến xem con ngựa, nếu nó đạt đc 6-7 tim thì ổng sẽ nói con ngựa đã lớn và nhượng lại cho mình luôn :D từ lúcđó có thể cưỡi đc ngựa. nhưng nếu con ngựa của bạn lên chưa đủ tim thì ổng sẽ tịch thu lại ;)) ráng mà chăm đi nhá ;))
    Ok ! "các bạn nên biết cua gái là 1 nghệ thuật và người cua gái cũng là 1 nghệ sĩ, bạn hãy nhớ tặng wà cho nó mỗi ngày để nó lên tim đỏ nhé. cũng cần mua thêm giường đôi, blue feather và xem hết các Even nữa mới có thể cưới, chúc các bạn thành công" =)) =)) =))
    phải tặng wà nó thật thích mới đc ;))
    hoan hô ! rất hoan nghên bạn :D nhưng nói trước là mún chơi thành pro thì phải tự mò, ko có hỏi đấy nhá =))

11. odin_1412

Vậy cho hỏi , ông anh tự mò tư đầu tới cuối à :o . Ko hỏi 1 ai , ko xem faq , ko lên diễn đàn v..v...????????? Nếu đúng thì quả là pro , đàn em hâm mộ , hâm mộ ^:)^^:)^

12. Sat_thu_Gietban

Sat_thu_Gietban Youtube Master Race

Cho hỏi làm sao mới xây dc căn nhà trên núi với ngoài biển vây .Tui xây dc căn nhà vacation rồi mà ko biết 2 căn còn lại xây bằng cách nèo

13. Shirogane

Nhà trên núi thì sau khi cưới vợ 50 năm, bạn sẽ được vợ tặng căn nhà này ^^
    Còn nhà dưới biển thì bạn phải kết nối với gamecube, còn chơi giả lập thì chỉ có nước cheat thôi.
    Rõ ràng là màu đen :|
    Còn cua thì chỉ có cách duy nhất : tặng quà nhiều, mua hàng ở cửa hàng nhà nó ( nhớ coi Heart Event ;;) )

14. dragon38

tui chẳng tự nhận mình là pro, vì có hỏi 1-2 lần lúc mới chơi :-j lên diễn đàn chủ yếu để chia sẻ kinh nghiệm mò đc với lại T8m ;)) với lại tự mò thấy hay hơn nhìu ^^
    căn nhà trên núi thì phải sống với vợ 50 năm mới đc vợ tặng còn cái nhà dưới biển phải kết nối bằng game cube mới có, nếu bạn chơi bản giả lập trên GBA thì ko thể có đc ngôi nhà này, chỉ còn nước cheat mới có đc thui :D

15. trung_007

trung_007 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

50 năm!!??
    Thật là 1 con số đáng nể. Tính ra thì cũng phải ngồi lì 2 ngày để qua turn mới đc tới số đó trong khi cheat thì chưa đầy 1 phút

16. cuibaplaso1

cuibaplaso1 T.E.T.Я.I.S

Karen có thể tặng hoa là tim vẫn lên
    không hề đâu- load lại là con khác thắng- cái này thì tớ dám khẳng định 100 % vì đã qua 56 cuộc đua ngựa rồi =)) có thể thay đổi cả tỉ lệ đặt cược nữa cơ

không cần tưới nước dưới mọi hình thức- nó sẽ tự lên=)) -mấy con HS cũng kô tưới đâu:>

17. heooiminu

heooiminu Mr & Ms Pac-Man

xin cho hỏi tiền của em giờ đạt được 280.000 muốn tiền tăng nhan vào mùa thu (fall) thì nên làm gì vậy ?

18. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Vụ này cần xét lại, hạt giống cỏ khi gieo trong bản này "hình như" không tự này mầm, chỉ khi tưới đến khi nó nẩy mầm những cây li ti thì khi đó mới không cần tưới nữa.

PS: Đã lâu không đụng vào bản này nên có lẽ không nhớ chính xác lắm.

Cần xem lại việc này, tui sẽ túm tắt việc cá ngựa một cách chi tiết:

*Trước khi vào quãng trường Rose Square, Save lại. Vào quãng trường, xem danh sách cá ngựa, rùi Load, quay lại thì danh sách sẽ thay đổi.
    *Vào quãng trường rồi, Save lại, xem danh sách, Load ra danh sách vẫn giữ nguyên.
    *Trước khi đua, Save lại, đua vòng 1, xem danh sách vòng 2, Load, đua lại (danh sách vòng 1 vẫn giữ nguyên), danh sách vòng 2 sẽ thay đổi.
    *Sau khi đua vòng 1, Save lại, xem danh sách vòng 2, Load, danh sách vẫn giữ nguyên.
    **Con ngựa nào có chỉ số x Medal càng ít thì càng có cơ hội thắng giải.

Sau khi đã rõ nguyên tắc, đây là mẹo dùng cá ngựa khi ngựa mình chưa được phép tham gia:
    Bước 1: Save tại Diary Slot 1 trước khi vào quãng trường.
    Bước 2: Vào quãng trường rùi Save lại Diary Slot 2.
    Bước 3: Xem danh sách có con nào x 8-10 Medal không (cao hơn cũng có thể được). Có thì lấy hết tiền ra đặt con đó, không thì Load ở Slot 1, lặp lại bước 2.
    Bước 4: Xem cuộc đua, nếu con có số Medal x 8-10 chạy "gần bằng" con hạng nhất (có lẽ con này chỉ x 2-4 Medal thui), Load Slot 2 để đua lại đến khi con đó giành chiến thắng (tỉ lệ không cao nhưng không hẳn là không thể). Nếu nó chạy quá chậm thì Load Slot 1 ra, lặp lại từ Bước 2.

Những vòng sau không cần đặt gì cả, với cách trên ngay năm đầu tui đã đổi được Power Berry và Accessory đủ để bán lấy lời còn hơn số tiền cũ đã bỏ ra. =))

Năm sau, ngựa mình đã có thể tham gia, nếu huấn luyện tốt thì cứ chọn ngựa mình, Medal sẽ tăng vèo vèo.

Phù...chỉ có mỗi chuyện vớ vẩn này mất công wá. T_T

19. heooiminu

heooiminu Mr & Ms Pac-Man

(dùng mythic hammer đập mới đc ) phải Mythic là viên đá hình vuông có màu hơi tím phải ko
    Máy anh nói oắn tù tì với bà tiên sẽ được cái gì đó cái đó có phải là cái mà thắng đến lần thứ 100 với bà tiên rùi bả cho phải ko (1 cái nhìn như là con mực có màu vàng cam phải ko )

20. dragon38

ko, là khúc gỗ đen thùi lùi =))
    hình như là cái medal ghi nhận chiến thắng của mình =))
    trồng sweet potato, nhưng nói trước là nếu trồng với số lượng lớn thì rất lời nhưng chơi cũng rất cực, làm việc quần quật lun đóa ;))
    nhưng từ tim đen lên tim tím mất tới 1 mùa rưỡi trong khi tặng đồ nó thích chỉ chưa đầy nửa mùa ;)) chọn cái nào ;))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.