Harvest Moon: Friends Of Mineral Town ( Phần 2 )

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi manh10c4, 2/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. heooiminu

heooiminu Mr & Ms Pac-Man

đồ giảm giá :D
    bên FOMT làm gì có đồ giảm giá:D mua qua TV còn mắc làm gì mà dảm giá
    à mà sao mình làm việc vất vả lắm mà 3 năm trôi qua vẫn ko đủ 1000000000G nhỉ

2. KYLA

KYLA Youtube Master Race

^^....giảm tim có lidi hok...mà nếu có vậy mình cuới con khác đc ko vậy...
    sẳn tiện cho mình hỏi còn Por nó tim vàng rồi đang ở mùa thu năm 1 vậy chừng nào mình mới coi event này đc, tui thử hoài vào chủ nhật nhưng kô vào nhà nó đc .....

3. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

3 năm mà đc nhiu đó thì chắc ko ai chơi tới 50 năm đâu heomọi àh =))
    bạn hãy thử đi ;))
    Cái đó thì bạn hãy xem lại xem bạn có coi các E khác chưa :| và đến nhà nó vào 10am Sat lại thử xem :| (

4. dragon38

dragon38 Hoa Khôi Thư Giãn Lão Làng GVN

E này thực ra chỉ dẫn của nó sai >"< bạn hãy vào nhà của por đúng h nó chỉ nhưng vào thứ 6 hay thứ 7 jì đó sẽ đc :D have fun !

5. cuibaplaso1

cuibaplaso1 T.E.T.Я.I.S

Hok.Tớ cũng thử rồi, thử nguyên 1 năm toàn tặng mấy thứ mà nó ghét, nhưng nó chỉ thay đổi thái độ, màu tim và câu nói thôi

6. nhoc_moon

nhoc_moon Youtube Master Race

cho em hỏi ,em cưới nhỏ Elli rồi,có con rồi nhưng làm sao tặng quà cho cho nó.Nhỏ Elli cứ bế nó hoài,lúc nó đi làm thì nó để đua con lên giường rồi đi.Em thử đủ cách rồi nhưng hok tặng quà dc cho thằng con:-/Thằng con em bây giờ vẫn 2 tim:hug:lâu lớn wa':-/:-/:-/.Hỏi ý thứ 2,mỗi sáng có cần cho nhỏ vợ ăn hok?hay nó tự ăn.Em thì mỗi sáng đều cho nó 1 li sữa nóng,1 bình mayonaise và 4 bông hoa(sang mà:>:>:>)

7. buta_buta

buta_buta T.E.T.Я.I.S

@nhoc_moonLúc thằng con chưa lớn thì chưa tặng quà cho nó đc đâu :D. Phải đợi tới lúc nó biết bò kìa ^^. hình nhưng khoảng 1- 3 tháng gì đó. Còn vợ, đúng là chơi sang thật =)), chỉ cần mỗi ngày nói chuyện với nó thì sẽ ko bị rụng tim, chắc nó tự ăn đó, ko cho ăn cũng ko chít

8. nguyenvanlong

nguyenvanlong Youtube Master Race

may anh oi van va luu la ai vay
    làm sao dể lấy dủ 6 loại đồ bị ếm vậy?ai bít chỉ giùm xin hậu tạ.

9. dragon38

kết nối game cube khi chơi bằng máy GBA mới gặp đc 2 nhân vật này :| 2 người này bán đồ linh tinh thui :|
    25 mùa đông mà ko bít àh ;)) 24 là stary night nếu bạn có sock (cái vớ, nhờ bà Elen làm giúp khi đã thân thiết với bả ) thì tối hôm đó Thomas sẽ cải trang thành ông già Noel để bỏ quà vào cái vớ của bạn ::) còn 25 là Noel :| nếu có vợ thì khi về nhà lúc 6:00 thì nó sẽ làm tiệc đãi bạn :x vậy thui :D
    đào curse stone xong nhờ saibara nâng cấp :|
    tới cánh cửa bên trái ở trong nhà thờ gặp chúa xin giải nguyền :D

10. heooiminu

bạn rồng chỉ như vậy chưa cụ thể mà còn xảy ra việc câu bài đó
    nếu chỉ thì phải chỉ như vậy nè
    trích dẫn phần của anh azzu :

Sau khi bạn nâng cấp tất cả Tool lên cấp 5(Mystrile) thì trong Winter Mine(hang mà mùa đông mới vào được khi chưa có Teleport Stone) sẽ xuất hiện Tool cấp 6-Cursed Tool,bạn sẽ phải vào các tầng 29,39,49,59,69,79 để đào 6 Cursed Tool tương ứng.Lưu ý là xác suất đào được không cao nên bạn đừng nản hay nghĩ là không có vội,kiên nhẫn mới đào được.Sau khi đào được cả 6 Cursed Tool này bạn sẽ phải giải nguyền cho chúng để chúng biến thành Blessed Tool,cách giải nguyền từng thứ sẽ nói sau nếu bạn đã đào được Cursed Tool rồi.

còn đây là cách giả nguyền nè:

Cursed Fishing Rod và Axe:Sử dụng 255 lần ,tức là cầm 2 thứ này ấn Z(nếu chơi giả lập) hoặc A(nếu chơi GBA thật) 255 lần
    Note:Nên làm trong các dịp Festival vì trong Festival bạn sẽ không mất sức,nếu bạn làm ngày thường thì đảm bảo chỉ vung vài lần Cursed Tool là bạn xỉu
    Cursed Hoe và Watering Can:Bạn biết phòng xưng tội chứ,trong nhà thờ của Carter,căn phòng bên trái,vào các ngày thứ 2,thứ 4(từ 1.pm-4.pm) hoặc vào các ngày có mưa,tuyết bạn equip 2 cái Cursed Tool này vào rồi đi vào Confess Room Carter sẽ giải nguyền cho bạn với giá 1.000G 1 lần,bạn phải giải 10 lần tất cả,tổng cộng 20.000G 2 thứ này,có thể giải liên tiếp
    Cursed Hammer và Sickle:Equip trên tay trong 10 ngày liên tiếp,bạn phải làm vào mùa đông nếu không muốn lỡ vụ mùa vì khi equip bạn sẽ không làm việc được

Sau khi bạn giải nguyền cả 6 Cursed Tool này rồi thành Blessed Tool thì lúc đó ở tầng 60 hang Spring Mine mới xuất hiện Mythic Stone để bạn nâng cấp Tool lên cấp cuối cùng-cấp 7.Ok rồi chứ ^^

Nhớ áp dụng cách save/loan nha, nếu bạn save bằng F1 được thì càng tốt, mình VD thế này để đào cho nhan :
    Đầu tiên bạn vô hang(hang kapa) bạn save F1 trước rùi bắt đầu đào, khi tiềm được cửa tần hầm rùi bạn loan F1 lại để đào ngay chổ hồi nãy,
    trước khi xuốn tiếp bạn nên save bằng F2 tránh trường hợp xuống rùi nhưng đào ko thấy đường xuống tiếp.
    lưu ý: khi đào bạn nên đem elii leave để sử dụng khi yếu sức và đem luôn cái backet theo nhé.

11. nguyenvanlong

bàI ellen đan vớ cho mình à em làm wen ba lẩu rồi mà bả ko cho.ngày nào bả đan giùm .chỉ em với.

12. dragon38

câu bài cái jì :-w người ta rõ ràng là chỉ mừ dám bảo câu àh :-w thiếu thì bổ sung chứ :-w
    chừng nào bạn làm wen với bả tới lúc đc bả chỉ cách làm bánh sanwnich thì mới là thân với pả :| trước ngày 24 winter khoảng 2-3 ngày jì đó, bạn đem len tới nhà bả vào lúc 10am-4pm nhờ pả làm giúp
    tự hỏi rùi tự trả lời lun là sao :-w đem len tới đưa bả :| loại lớn nhỏ jì cũng đc :|

13. Azzurramilano

Azzurramilano The Warrior of Light

Trước ngày 10 Winter :-j

14. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Vào mùa đông trước Noel ( trước ngày 10 :-? ) thì đưa bà ấy cuộn Yarn bà sẽ đan cho bạn 1 chiếc tất :D
    Không phải lông cừu mà là len, Yarn Ball, loại nào cũng được ::)

15. asakura2008

asakura2008 Legend of Zelda

cho em hỏi làm sao có dc tủ đồ trong nhà để mình đựng đồ , với lại cai nhà bếp nữa, em mới nâng cấp nhà nhưng ko thấy có tủ đồ + nhà bếp :(

16. nguyenvanlong

mã gặp van va luu các anh có ko.nếu có thì post giùm em,em ko bít.

ko chỉ em thiệt sao .chán ghê phải tự tìm vậy.

17. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

@nguyenvanlong : các câu hỏi đó đều đã được trả lời :| search ở các trang trước, còn cheat code thì qua topic cheat code mà lấy.
    Đừng có doublepost nữa :|

18. nguyenvanlong

trang nào vậy? Số mấy cho em bít tí chút.

19. Azzurramilano

Azzurramilano The Warrior of Light

Thứ 7 hàng tuần bật TV kênh TV Shopping Network sẽ thấy quảng cáo về món đố được bán qua TV,xem hết quảng cáo thì chạy ra Doug's Inn ấn vào cái điện thoại để gọi mua đồ ::)
    Cái tủ + bộ nhà bếp cũng nằm trong chương trình bán hàng này ::)
    Gọi vào thứ 7 thì thứ 2 sẽ có hàng do Zack mang đến ::)
    Chịu khó tìm đi :p

20. heooiminu

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.