Harvest Moon - Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Shirogane, 15/10/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. chaudien00

chaudien00 Youtube Master Race

Hỏi đến đây, Tớthấy nhìu vấn đề quá nhưng kô bít nên lại hỏi.
    -Cho tui hỏi mấy con thú đã nuôi dc 3-4 mùa rồi mà vẫn hai tim(Sáng nào cũng nói chuyện+Chải lông).Kô làm sao lên tim được, toàn thu hoạch đồ Rủm kô ah. Cóa cách nào đễ lên tim nhanh kô

2. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Cách chăm sóc vật nuôi tốt nhất là ....
    Number One : Bạn phải cho chúng ra ngoài trời lúc nắng và tất nhiên là cho vào chuồng lúc mưa đối với gà thì thả ra ngoài tự nhiên nhưng đói với cừu và bò thì phải trồng cỏ đợi khi cỏ lớn thì mới được ( cỏ mua ở siêu thị nó tên là Grass Seed ) Lưu ý : khi cho bọn thú nuôi ra ngoài làm ơn xây hàng rào để bảo vệ phòng ngừa chó sói cắn nha xây chuồng sao cũng được miễn là đừng cho bọn có chạy lung tung là được thường xây bằng đá vì nó không bị mục ................ Xây chuồng đơn giản là để mấy hòn đá trên vườn nhà bạn thôi nha
    Number Two : Bạn phải cho chúng ăn mõi ngày nếu bạn để chúng ở trong chuồng vì chảy lông ẫm vắt sữa cắt lông ...

3. chaudien00

chaudien00 Youtube Master Race

Cho mình hỏi khi cho gà ra ngoài vào buổi sáng thì có cần cho vào chuồng vào buổi tối kô và mấy con gà có cần ăn kô

4. Mộng Hân

10h rồi Hân cũng phải nghĩ để ngũ trả lời cho bạn câu cuối bạn cứ từ từ mà chơi có gì không biết post bài lên sáng mai Hân trả lời cho ( nhớ là suy nghĩ kĩ trước khi post đừng post bài lẽ tẻ như thế kẻo bị thẻ đó )
    Bạn có thể cho mấy con vật của bạn ở ngoài bao lâu cũng được ( không phân biệt ngày đêm ) miễn là đừng để nó trong mưa vì thế chúng có thể bị bệnh đó Vì vậy bạn phải xem dư báo thời tiết trước để đem bọn thú vào trước khi trời mưa Bye

5. hoanggroudon1994

hoanggroudon1994 Youtube Master Race

Cho minh hoi voi, sao cho ong Gotz xay cai Vacation House ma sao chang thay gi het vay ?

6. Mộng Hân

Vacation House là căn nhà thứ 2 của bạn nó nằm ở bải đất trống gần nhà ông Saibara đó bạn

7. lonely_stone3693

lonely_stone3693 Donkey Kong

bạn có thể cho gà ở qua đêm cũng được nhưng bạn cần cho gà vào chuồng hoặc để con chó của bạn bên ngoài(phải 10 tim đã) để tránh có sói làm giảm happy củ mấy con gà
    chú ý xem dự báo thời tiết để tránh mưa nha!!!!!!!

8. Samurai*Jack

Samurai*Jack Youtube Master Race

àh cho tui hỏi mấy cái viên đá như silver,gold gì đó tui bỏ vào thùng rác rồi thì cách nào lấy ra được vậy :-/

9. Mộng Hân

Bạn ơi bản này làm gì có thùng rác nếu như bạn ý bạn muốn nói là Shipment Box thì chuyện lấy nó ra là vô phương vì đó là nơi bạn bán đồ cho Jack mà

10. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Cái thùng đó hok phải là thùng rác đâu bạn à,cái đó mình bỏ đồ cần bán vào rùi khiêng thùng đó lên tới đổ vào shipping box,vậy là bạn đã bán đồ trong đó rùi ^^

11. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Nói đúng ra đó đúng là thùng rác bạn ạ.Nhưng vẫn có công dụng khác đó là bạn cho đồ cần bán vào thùng đó rùi sau đó đem cho vào cái shipping box để bán tất cả luôn

12. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

Cái đó là cái giỏ , để thu hoạch thời vụ :-j , các bác gọi là thùng rác >_<

13. [ga]_rung

[ga]_rung Mr & Ms Pac-Man

Trong HM FOMT thì rác chì có la` cỏ, mấy cái cây ngoài vườn và một số thứ câu từ dưới biển lên nên thật ra thi` thùng rác mình mua làm zi` chớ đâu cần đâu với lại nếu mình bỏ rác vao` thì làm sao đổ ra???^^

14. lonely_stone3693

lonely_stone3693 Donkey Kong

rác thì làm sao cho vô Basket được chớ

Ko lấy ra được đâu , vác nó tới trước shipping box rùi ấn "Z" để bán thui

15. [ga]_rung

pác lonely stone có đọc kĩ mấy phần trên không zậy???? hĩu tui nói cái zề hok mà nói zay???? lãng wa':-/:-/

16. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Xem kỹ lại xem ai mới lãng. :|

Nên phân biệt 1 số điều sau ở bản này:

1-Thùng rác không mua được, cũng không phải là không có, có 1 cái thùng rác nằm ở quãng trường Rose Sqaure. :|
    2-Basket là cái giỏ (hoặc cái rổ) mua ở siêu thị, không phải giỏ rác. Cho đồ vào rồi chỉ có đem bán chứ không lấy ra được. Về mà tra từ điển xem Basket nghĩa là gì. :|
    3-Basket rất hữu ích trong việc thu hoạch và đào mỏ, đừng xem nó là 1 cái giỏ chứa rác. :|

Định nói từ hôm qua rùi nhưng thấy nhảm quá nên thôi, hôm nay lại tiếp tục... :|

17. [ga]_rung

trời ạ, ý của tui là nói cái basket của bác metero95 không thể nào là cái thùng rác được^^, không ai hiu~ hã^^:D:D:D:D:D

18. luckystar123

luckystar123 Mr & Ms Pac-Man

Bạn có thể cho gà ra ngoài vào buổi sáng và buổi tối ko cân phải đem vô nhưng phải coi chừng vì có 1 con chó khác tới cắn mấy con gà của minh và làm cho nó mất tim .Còn nếu cho gà ra ngoài vào buổi sáng thì buổi tối cho vào chuồng khỏi cần cho ăn

19. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Thế thì lần sau phải nói cho nó rõ ràng ra, câu trên chính là câu khiến người khác hiểu lầm, hiểu chứ? Nếu đã viết kiểu không rõ ràng thì đừng trách người khác sao lại hiểu nhầm. :|
    Lấy Branch hoặc Stone quây thành vòng kín ngoài vườn rồi thả gà vào đó là khỏi lo chuyện bị chó hoang tấn công vào ban đêm. :-"

20. hathientri

hathientri Youtube Master Race

1/mấy tháng sau khi cưới thì vợ mình có thai?
    2/mấy tháng sau khi có thai thì nó sinh?
    trả lời gấp dùm mình, thanks trước

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.