Harvest Moon: Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 8/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhuhung

nhuhung Youtube Master Race

Các bạn ơi !Cho mình hỏi trong HM mình có thể ăn được những thức ăn mà mình mua được ko>Neu ăn được xin chỉ giùm mình phím bấm nào để ăn được ko! Thanks nhiều

Nhân tiên cho hỏi có phải trong HM có thuê ngừoi làm là mấy chú lùn phải ko??Nếu có thì xin chỉ mình cách để thuê chúng với, vì bây gời viec làm thì quá nhiều,em làm mới tời 3PM-4PM la mặt mày xanh ngắt!! . >Cac bác xin chì em kĩ kĩ một chút.Em cũng mới chới thôi (:D)Thanks cac bác nhiều

2. Azzurramilano

Azzurramilano The Warrior of Light

Ăn thì:
    -Chơi trên giả lập VBA thì ấn X+A là ăn,giữ X ấn A
    -Chơi trên GBA thì là B+L
    Đúng là mấy chú lùn sẽ giúp mình khi mình tặng quà cho chúng nó tăng lên đến 3 tim,nên tặng Flour cho nhanh ko thì mấy cái Grass cùng màu,nhớ là phải 3 tim chúng mới giúp :D

3. nhuhung

Cảm on bác rất nhiều ve ve việc ăn.Em đã cho ăn thành công rồi
    Nhưng bác ơi về chuyện mấy chú lùn là hiện giờ em ko biết cách để kiếm chúng >bây giờ em đang ở mùa đông năm thứ 2 >vậy bác có cách nào kiếm chúng thì chỉ em với.Thanks bac nhiều:'>
    Có phài là kiếm chúng ở nhà phía bên phải nhà thờ ko.(đó là theo suy đoán của em :D )nhưng cái cửa vào nhà đó lúc nào cũng khóa::(
    Vậy bác có cách nào thi chỉ em với

4. Azzurramilano

No no,nhầm rùi,nhà mấy thằng lùn nằm phía trên bên tay phải cổng nhà thờ đi lên,cái nhà màu vàng bé bé,bật bản đồ lên sẽ thấy,có 7 chú lùn,mỗi chú 1 màu,chú ý phải tặng quà sao cho lên đến 3 tim mới nhờ chúng nó giúp được,Fun :D
    Còn cái cổng bên phải nhà thờ chỉ có nấm thoai,vào ngày thứ 4 của mùa thu đến vào buổi tối,tầm 7,8h gì đó sẽ thấy ;))

5. dragon38

dragon38 Hoa Khôi Thư Giãn Lão Làng GVN

uhm...bổ sung 1 tí :-?
    *tặng quà cho các chú lùn thì nên tặng bread(bánh mì) chỉ có chú lùn màu tím thích rice ball o_0
    *cánh cửa phía bên phải nhà thờ thì bạn phải làm wen với cater vào 1 buổi chiều 4h (khi hok thầy cater ra khỏi nhà chơi với 2 đứa trẻ) bạn đến sẽ gặp even cater đang chăm sóc khu vườn đằng sau cánh cửa đó. Khi thấy bạn đến thì cater giật mình và nhờ bạn giữ kín chuyện này bù lại ông ta sẽ cho bạn vào để hái nấm mỗi ngày (nhưng chỉ mùa thu mới có nấm) có 2 lựa chọn cho bạn chọn:
    +chọn ko giữ bí mật thì ông ta vẫn cho bạn vào, chỉ buồn thui
    +chọn đồng ý thì ông ta vui vẻ cho bạn vào
    -thế nhé, tùy vào lòng nhân đạo cửa các bạn thui kekeke #>:)

6. nhuhung

AI biết chỉ giùm<nếu mình dặt hàng mua táo(hay bất kì hàng hóa nào cũng vậy) trên tivi thì ra đâu để nhận táo dậy?

7. Azzurramilano

Táo ở đây chắc là Power Berry đúng hok,những cái này mua được khi đã nâng cấp nhà lên lần 2 và lần 3,chỉ cần coi trên TV vào thứ 7,coi xong chạy ra nhà Doug ấn vô cái điện thoại để gọi điện,trả tiền xong Zack sẽ mang hàng đến cho,ko phải ra đâu lấy cả(sau 2 ngày nhé :p )
    P/S:Tặng bọn lùn Flour cho nhanh :|,thằng nào cũng thik :))

8. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

táo ko cần đặt , đầu mùa Won sẽ mang tới chào hàng

9. nhuhung

Ban ơi ! trong cách kiếm táo sức khỏe.CÓ cách là chặt cây trên núi mẹ phải ko.Nếu vậy thì chặt chỗ rừng cây khi qua cây cầu phải ko???Mình đọc thấy có bài post lên ghi là chặt cây trên núi me chon dòng thứ hai.Vậy dòng thứ hai la sao, la ơ chỗ nào dậy??.Chỉ gium mình với

10. Azzurramilano

Hả,chặt cây trên núi mẹ là sao =)),núi mẹ là Mother Hill,trên đó có 1 quả Power Berry đằng sau Winter Mine,mùa đông ra sau lưng cái Mine đó ấn Z phát là lấy được 1 quả,chứ chặt cây nào,bạn post cái hướng dẫn đó lên đây xem nào :))

11. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Mọi người có ai biết vụ kiếm album chỉ mình đi. Với lại công dụng của telesport là gì vậy? Mình nghe là muốn đi đến đâu thì sẽ đến đó rất nhanh, nếu vậy thì giả dụ mình chỉ cần muốn đến nhà thờ thì sẽ có mặt ở đó ngay mà khỏi cần phải đi à? Có xuống được tầng mỏ mình muốn mà không cần đào không? Ech hỏi biết để còn vác cuốc đi đào hang, vì trong HM ớn nhất là đào mỏ nên bây giờ năm 4 rùi mà chỉ đi đào cursed tool thui là lên, nghĩ phải lết xuống đến tầng 255 mà ớn quá.:-s Nhưng nếu telesport mà có nhiều công dụng thì phải đi đào chứ sao, chứ hiện giờ nội việc chạy đến từng nhà cũng đã mất hết thời gian rồi.:p

Mà ech còn điều này muốn hỏi, ech đọc chỉ dẫn thấy có lúc nói là đào mythic stone ở các tầng thấy goddess, nhưng có lúc lại thấy là chỉ đào được ở tầng thứ 60. Ech đào thì thấy mythic ở tầng 60, xuống 102 thì không có, 123 cũng không nốt, mệt quá về luôn. vậy chính xác là mythic có ở tầng nào vậy?

12. Azzurramilano

Vụ anbulm vô đây:
    http://gamevn.com/showthread.php?t=161230&page=2
    teleport stone đúng là như bạn nói nhưng có điều nó ko giúp ta xuống mỏ nhanh hơn được đâu,vẫn phải tự đào thoai(mà tui cũng chưa thử nhưng đoán thế :D )
    Mythic Stone đúng là đào ở các tầng xuất hiện GJ thì xác suất ra có cao hơn.Muốn chắc ăn có thể xuống tầng 250 để đào :p .Mình nghĩ chỉ cần đào ở tầng 60 thui là có roài.
    Teleport Stone đào được trong Spring Mine,mà SM xuống sâu dễ hơn WM nên ko phải ngại,cứ đào đi,nhớ để trống ô trong phần tool nhá
    have fun :hug:

13. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Thanks azzu nhé, thế là cũng phải tự đào à? Mệt nhở! Mình đào mythic chủ yếu là đem bán mờ (người đâu tham dễ sợ);;) nên càng nhiều càng tốt, ở tầng 60 đào chỉ khoảng được 4 thanh là hết đát, mà SM không có pink diamond như mỏ mùa đông -> đào mệt phờ cũng chẳng kiếm được gì nhiều.#>:) :devil:

14. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Hic, kinh nghiệm của Trùm nè, bổ sung xíu nha, vì bé Azzu cứ "hình như" với "chắc là" ko à ^^.

Cái vụ teleport stone thì đi đâu cũng dc, đi đến cửa hang mùa Đông ngay trong mùa Xuân cũng dc, ko cần đợi đến mùa Đông có tuyết như trước. Nhưng các tầng hang thì phải đào mới ra chứ. Teleport stone chỉ có ích với những địa điểm trên bản đồ có thôi.

Theo như lần Alicia chơi thì Mythic Stone chỉ xuất hiện ở tầng 60 hang mùa Xuân, mà nói rã họng ko ai tin ^^.

15. ngt1987

ngt1987 Youtube Master Race

Ban ơi cho mình hoỉ.Mình đào ở hang động mùa đông tới tầng 29 thì lấy đưoc cần câu>Còn khi đào tới tầng 39 thi ko đào đươc đồ bị nguyền rủa nữa(đã đào 2 hang 39 mà ko thấy)
    Cho mình hỏi tiếp khi đén tiệm thuốc tây mua nứoc tăng lực thí chỉ có 2 loại thoi còn máy thằng bạn mình có toi 3 loại lân(thiếu tubo xl gi đó...)Thanks

16. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Đào hang : Bạn nên save ở tầng 38 khi chuẩn bị bước xuống cầu thang. Và khi đặt chân xuống tầng 39 thì save vô 1 chỗ khác nhé. Sau đó mới bắt đầu đào, nếu kím ra thì load ở tầng 39, ko ra thì load cái save ở tầng 38 và xuống cầu thang tầng 39 lại. Các dụng cụ bị nguyền rủa nhìu khi rất khó kím, bắt bạn phải đào hoài mới dc.

Thuốc : Bạn phải bán nhiều loại cỏ mới có, Alicia cũng ko nhớ màu gì và số lượng bao nhiu. Nhưng cứ bứt hết mấy lá cỏ đem bán mỗi ngày là có hà. Mấy lá màu vàng, cam, xanh, đỏ ... đó bạn, bán 1 lá ít nhất cũng dc 100G nên càng bán nhìu càng tốt thui ^^.

17. nhuhung

10 quả sức khoẻ này :
    1.thắng cuộc thi bơi
    2.đổi 1001 medal trong cuộc thi ngựa
    3. Đào trong hang động mùa xuân
    4. Đào trong hang động mùa đông
    5. Ở dằng sau hang động mùa đông vừa đi vừa ấn X
    6. Mua trên ti vi khi có đủ dụng cụ nấu ăn
    7. Trồng khoảng 100 cây bông hoa thì sẽ có người đến xin và bạn cứ hảo tâm cho đi
    8. Câu ở ngòai biển
    9.chặt cây trên núi chọn dòng thứ 2
    10.tặng nữ thần 5 món đồ
    11. Tôi cũng không rõ và muốn nhờ bác YU giải đáp
    theo tôi thì tặng thằng chief người lùn đồ khi nào nó đề cập đến kappa thì ra chỗ mothers lake ném 3 quả Cucuber xuống nước .
    không biết ném ở đâu cả tui ném mãi mà chả có }}}}}}

10 cách kiếm táo thì cách thứ 9 bạn giải thích gium mình với .dòng thứ 2 ka thế nào vậy bạn????::(

18. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Cái list này là của BTN bạn ơi, ko dành cho FoMT đâu, bạn coi lộn hướng dẫn rùi. Trong FoMT ko có vụ chặt cây và vụ trồng bông, cũng ko có vụ tặng nữ thần hay sao á.

19. Azzurramilano

-Dòng thứ nhất:Ko có cuộc thi bơi,mà là thi ném đĩa cho con Dog nhà mình bắt,sau khoảng 2 năm khi con chó lơn mới được tham gia
    -Dòng 2:Ko phải 1001 Medal,900 thoai
    -Dòng 3:Đúng,bổ sung:tầng 100
    -Dòng 4:Đúng.tầng 19
    -Dòng 5:Chính xác
    -Dòng 6:Đúng,khi đã nâng cấp nhà lân 3
    -Dòng 7:Cái gì thế,hok có vụ này,quả này đào ngay trong vườn nhà bạn,thường thì vừa mới chơi đã đào được
    -Dòng 8:Đúng,bổ sung dùng cần câu lv5 đâm lên
    -Dòng 9:Ko có vụ này,quả nữa là do đua ngựa,về nhất 2 lần tặng 1 quả
    -Dòng 10:Ko phải 5 món mà là 10 món
    Có 1 quả đặc biệt,ngày nào cũng ném Cucumber trồng vào mùa xuân xuống hồ Kappa thì đến ngày thứ 10 nó sẽ cho quả này,ném liên tục cũng được,đã thử :D
    Hôm nay mỏi tay quá :|
    Ối giời ơi,sis nói mới nhớ,cái list này của BTN T_T,lạy hồn :-"

20. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Bậy bạ, Blessed Rod câu được nhiều thứ nhưng...trừ Power Berry và Message Bottle :)) lấy cái Mystrile câu cho chắc ăn :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.