Harvest Moon: Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 8/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

Hix mí cái Ruby với khoáng thạch để làm gì vậy T_T , mà cua mí nhõ ấy khó wé >_< , tặng trứng cho popu , rượu + hoa cho karen lâu wá >_< , còn bột lấy ở đâu dzậy ? mấy món popuri thík dịch ra là gì , em hem hiểu gì hít T_T
    Còn mí món lặt vặt trong nhà nữa ? Phone , tủ lạnh , bếp ........ sao em hem có >_<
    àh mà cua nó thì chỉ cần tặng quà và nói chuyện thoai hỡ ?

2. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Ruby thì để bán, còn bạn hỏi khoáng thạch nhưng là loại nào? Có nhiều thứ dưới mỏ lắm, làm trang sức nè, làm maker nè, nâng cấp tool nè ...
    Flour thì mua ở siêu thị, có hình cái hộp đó.
    Món popuri thích là những món nấu, coi trong "những điều cần biết về HM" có list nấu ăn đó, xem là bít mấy món đó, còn không thì thời gian đầu tặng trứng luộc và mật ong là được.
    Cua gái thì tất nhiên phải khó và đòi hỏi sự kiên nhẫn rùi, ngoài đời sao trong game cũng vậy mà ;;) .#>:)
    Chịu khó kiên nhẫn đi bạn.

3. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Police Online : Mấy cái như bếp, tủ lạnh bạn phải đặt mua mới có. T7 nào cũng xem hết chương trình TV Shopping trên TV á, rồi chạy ra quán Inn gọi điện thoại và đặt hàng, khoảng 3 ngày sau là có.

Chuyện cua con gái thì phải tặng quà, nói chuyện thường xuyên, tham gia lễ hội và canh các sự kiện tăng tim nữa. Coi ở cái link Alicia đưa trang trước đó, có list thời gian và địa đỉm gặp sự kiện của từng cô gái.

4. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Còn điện thoại thì mình không mua được đâu bạn, chỉ có thể xem hết chương trình TV shopping rồi chạy ra Inn gọi điện thôi. Nhưng nhớ nhà phải được nâng cấp lần 1 rồi mới mua được nhá. Have fun :x .

5. Stray Dragon

Stray Dragon Mario & Luigi

Chưa nâng cấp nhà mua được cái Mirror và Clock mừ
    Sao tui hỏi mà không ai trả lời ,trích lại đây trả lời giùm đi ,tên là gì vậy:-/

6. cuibaplaso1

cuibaplaso1 T.E.T.Я.I.S

cậu hỏi cái gì? muốn làm wen với mọi người thì qua rose square ở forum này mà làm wen, chứ cậu hỏi Hiếu thì ai biết
    @police online: spam >_<
    tr cũng có 1 cậu nói kỉu này, nhưng mà là karen đẻ rùi:'>

7. voduy2nhien

voduy2nhien Youtube Master Race

Thật ra cưa em Karen dễ ợt, những thứ em thích nhiều lắm ah, mà theo kinh nghiệm của tui (đã 2 lần cưới em) thì em thích "gần" nhất là: pizza, popcorn, french fries và sau khi cưới, em còn iu cả đồ trang sức nữa đó, mấy thứ như rượu, bamboo shoot, diamond hay perfume thì cưới xong em ít thích nhưng vẫn trung thành với pizza, popcorn và F.fries !!! Chúc bạn may mắn !
    PS: Karen là đứa dễ cưa, lại đẹp nữa, mang áo cưới hết chỗ chê o_0

8. Mi_an_lien

Mi_an_lien Hợp vô cùng hợp táng đởm hợp kinh tởm hợp lồng lộn Lão Làng GVN

Mấy anh chị ơi cho em hỏi. Em tải bản Patch của anh DAC về chơi, patch được tiếng Việt rồi nhưng thường xuyên có tình trạng bị chậm(khoãng 20%), có lúc thì gây cứng ko tiếp tục, đôi khi save rồi load lại hông được . Bây giờ em phải làm sao đây?

9. Police Online

Trong kia có hít :D nhưng pizza và 2 cái kia ở đâu có ::(
    Popu cũng mặc áo cứơi đẹp mờ .
    MÌnh ko down đc bản patch mà nó đã như thế roài nè , đành chịu thui chứ bít sao giờ .

10. caothu433

caothu433 Mr & Ms Pac-Man

cho hõi : sao em chơi trò kéo búa bao mà thua hoài à
    ai biết cách thắng chỉ em với
    em đoán đại không dc

11. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Nếu em sử dụng giả lập VBA thì bấm Shift + F1 để save lại nhanh trước khi đoán, nếu đoán sai em bấm F1 để load ra làm lại.

12. Babycrazy

Babycrazy The Warrior of Light

To Ali :hix dạy tiểu xảo ah

hôm ji tui ngồi chơi lại ngồi cưa Elie đúng 9 ngày lên 1 tim

Các Event vào đều đều
    Goddess mặc áo cưới đẹp nhứt với mọi bản trừ Il (ko có HG)

13. voduy2nhien

voduy2nhien Youtube Master Race

J chứ Elli là con dễ lên tim nhất (vào siêu thị mua Muffin mix tặng vả lại chỗ em ở sát ngay siêu thị), kỉ lục của tui là 5 ngày thôi, đó là chưa kể khi cưa em Ann trong 13 ngày lên luôn một lúc 2 tim :D còn em Karen chưa cưa đã lên tim tím rồi :P
    Theo tui mặc đồ cưới đẹp nhất là em Karen (rất sành điệu nhá), em Ann thì dễ thương nhất...

14. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Cái đó thì có liên quan gì đến Harvest Moon nhỉ ? :|

Máy yếu đôi khi bị tụt FPS đó :D

15. Police Online

Máy tui hem yếu :|
    Mà cái bản patch bị die hay sao vậy , mà đang chơi rồi giờ cái vào đc ko ? Hôm dow hôk đc Huê wắ chơi tiếng anh lun :D
    Mà nhỏ Eli mà đồ cứ đẹp hem ? tui đang kưa nó đây ^_^

16. anhdung86

anhdung86 Donkey Kong Lão Làng GVN

trong này không thấy ai kết em Mary nhỉ, mình kết em này nhất, lên tim xanh rồi, nhưng từ trc tới h toàn tặng em này socola không à, bác nào biết nên tặng em này đồ gì, hay có thủ thuật nào thì lên tim nhanh nhất, thankx nhiều

17. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Babycrazy : Chỉ mánh save/load đó cho ai chơi giả lập VBA thui, tiểu xảo gì ở đây?

anhdung86 : Marry thích mấy lá grass (xanh, đỏ, xanh lá, vàng ...) đó, đừng lộn với weed nha. Còn ko tặng nấm độc cũng dc, Marry thích nghiên cứu thảo mộc mà ^^.

18. zoro1tuoi

zoro1tuoi Mr & Ms Pac-Man

làm sao câu cá hả mây bác , bỏ cần xuống, nó giật giật rồi hiện cái dấu ! ở trên đầu ... mà cahngwr có con cá nào cả ,, rồi còn cái ore để nâng cấp đồ là cái gì ?
    làm sao để nâng cấp, cái đó kiếm ở đâu
    cần cái gì để nâng cấp ( điều kiện đó ).
    bày em với nhé

19. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Câu cá : Khi nó hiện dấu "!" thì bạn phải lẹ tay giựt cần lên thì mới có cá chứ. Nhiều khi cần câu của bạn cấp thấp, mà bị dính các món phải cấp cao hơn mới câu dc thì nó cũng có dấu "!" nhưng giựt hoài ko thấy gì, trường hợp này ít gặp lắm, đừng lo ^^.

Nâng cấp dụng cụ : Ore là kim loại nâng cấp dụng cụ. Bạn tìm ore bằng cách vô cái hang ở kế bên thác nước (đối diện chỗ suối nước nóng đó). Vô đó bạn dùng cuốc đào đất để kím cầu thang xuống các tầng sâu, dùng búa đập các hòn đá để lấy kim loại, càng xuống sâu thì càng có nhiều kim loại quý.

Để nâng cấp dụng cụ thì bạn phải sử dụng nó, mở menu ra kỉm tra chỗ hình mấy cái dụng cụ có phần % đó. Khi đủ số % để nâng cấp lên mức nào đó, thì có hình cục kim loại tương ứng với nó ở chỗ dụng cụ đó. Ví dụ bạn xài cái búa dc 200% thì sẽ có hình cục đồng và cục bạc chỗ cái búa, nghĩa là bạn có thể nâng cấp lên cấp đồng hay bạc dc rồi đó. Bạn qua nhà thợ rèn Saibara, căn nhà đầu tiên bạn thấy khi ra khỏi nông trại, mà nâng cấp dụng cụ nhé.

http://gamevn.com/showthread.php?t=161230 --> link tổng hợp những bài hướng dẫn bản này nè, bạn nên xem qua cho biết những thứ căn bản nhé.

20. anhdung86

anhdung86 Donkey Kong Lão Làng GVN

thankx nhiều, vậy còn vụ hoa quả mà mình có được thì làm sao ăn đc hả bác, thí dụ cái cây táo trong farm của mình nó ra quả, thấy bảo lá có thể bán hoặc ăn, vậy nhấn nút nào để ăn vậy (ấn A thì nó ném đi T_T)
    Còn nữa, cái rổ mà mình mua ở shop là để làm gì vậy, có phải để đựng nhiều đồ tiện cho vận chuyển không? Cả cái đĩa để chơi ném với con cún nữa mình phải mua ở đâu vậy?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.