Harvest Moon: Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 8/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

bạn có thể xem lại các phần trên hoặc box download và hường dẫn là có còn lễ hội thì năm nào cũng như năm đó thôi ::)

2. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

vào topic những điều cần biết trên kia có link đấy +__+

3. thanhtrung10toan

thanhtrung10toan Youtube Master Race

Nhung no o trnag nao the ??minh hoi bang huong dan!

4. romrumrira

ủa hình như sự kiện tìm bông cho bà già hình như phải lên núi tìm lúc khuya phải hông các bạn

5. legendary_dragon

6. romrumrira

khoan nếu cứ vô link trên thế thì mất hay cho box mình nghĩ nên tư vấn trực tiếp thế mới hay cho mình hỏi tool curse phải làm mình mất sức dữ lắm sao không xây nhà thành phố thứ bảy chơi oan tù tì với bà tiên đến 40 lần sẽ được mythic stone tha hồ nâng cấp

7. duong_shopping

duong_shopping Youtube Master Race

em nâng cấp hết đồ rồi lên hết cấp mistrile, nghe mọi ng` bảo em xuống tầng 29 hang winter đào, sao k0 thấy ji` hết vậy ( em đào 5,6 lần rồi) GIÚP EM VỚI

8. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Bạn tính spam hay sao vậy, hỏi những câu ngớ ngẩn T_T. Đã có hướng dẫn đầy đủ hết rồi, có link sẵn rồi mà không vào coi cho chi tiết. Bạn có bít mấy cái hướng dẫn đó dài cỡ nào không? Chẳng lẽ người trả lời phải tìm vào trang đó rồi copy hết ra trả lời cho bạn à. Không tự mình kím đi. Post lập ra là để giúp mọi người nhưng mọi người cũng phải bít tự chơi tự tìm hỉu chứ. Ai cũng nhờ chỉ ra hết như bạn thì ai còn dám giúp nữa T_T.
    Còn về việc xây nhà. Bạn thử tính cái thời gian mà xây được nhà nì đi. MoF thì cũng phải 5 năm, FoMT thì ít nhứt cũng phải mất 15 năm (níu bạn cày cật lực). Trong khi đó níu bạn giải Cursed thì chỉ năm 2 là đã có Mythic T_T. Trừ khi bạn dùng Cheat thì tui không nói, mừ dùng cheat thì còn gì là cái hay của Game nữa T_T.
    Việc Cursed không xuất hiện là chuyện thường xuyên mà bạn ^^. Ech đây ý hả, kím cái Rod ở tầng 29 mừ phải đào đến đúng 29 lần mới ra (láo chít liền >"<). Chắc ăn nhứt là bạn hãy save lại ở tầng 28, đào ở tầng 29 không ra thì load 28 lại, xuống cầu thang lại và đào lại ^^. Đào mí cái nì thì ech chỉ có duy nhứt một từ để khuyên bạn thui, đó là "Kiên nhẫn", "Kiên nhẫn", và "Kiên nhẫn" ^^.

9. legendary_dragon

tên là cursed tools thì cũng biết rồi
    xây VH phải có 100m , kiếm đâu ra
    @: đã nâng cấp hết len Mystril rồi chưa

10. duong_shopping

duong_shopping Youtube Master Race

Các đại ca giúp em với,muốn đào đồ cấp cursed thì có phải chờ k0 hay là nâng cấp hết lên cấp mistrile là có thể đào được( em vừa nâng cấp được cái búa liền chạy ngay ra hang Winter đào mãi mà k0 thấy)

11. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Không cần phải chờ đâu bạn, hễ nâng cấp hết lên Mystrill là được rồi ^^. Nhưng khi bạn đi đào ô Tool có để trống chỗ chưa? Tốt nhứt là chỉ cầm theo búa và cuốc thôi khi đi đào Cursed. Không trống ô Tool thì Cursed cũng không xuất hiện đâu ^^. Còn níu đã để trống như vậy rùi mà vẫn chưa xuất hiện thì cứ kiên nhẫn mà đào tiếp vậy >"<. Cursed hiếm xuất hiện lắm mà ^^.

12. romrumrira

cho mình hỏi hình như muốn đào cursed thì phải đem 8 bịch trà elli tea theo hay cây cỏ tím ngọc bà tiên cho thì sức lực giảm rất ít có đúng như thế không
    cho hỏi trò này mình chơi tới 9 năm rồi vậy thì bao giờ mới hết hả bạn ,à mythic tool không cần phải xây nhà city rồi mới lấy được,bạn chỉ cần luyện chó ở ngoài bờ biển khi chạy nó sẽ tìm được các item nếu hên sẽ lấy được mythic stone đó

13. Azzurramilano

Azzurramilano The Warrior of Light

Tự thấy mình yếu thì mang theo Elli's Leaves,để ăn khi nào xanh mặt :))
    Đào Cursed ko thui thì nếu đủ PB rồi thì không cần cũng được :-j
    Trò này chẳng bao giờ hết trừ khi tự mình thấy chán :|

Câu cuối hok hiểu gì 8-}

14. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

cái nì ech cũng có nghe nói nhưng hiếm lắm, chờ có Mythic như vậy thì thui đi đập đá còn nhanh hơn >"<.
    Hình như nghe nói là 200 năm sẽ hết ;)), lết nổi tới đó không =)).
    Cây cỏ tím ngọc bà tiên cho là gì vậy? Ý bạn nói là lá Elli mà bà tiên cho khi chơi oẳn tù tì ở VH đó hả?
    Lá Elli chứ không phải bịch trà bạn ^^.
    Mừ cho ech hỏi chút, bạn nói là đã chơi được 9 năm vậy mà theo cách bạn hỏi là vẫn chưa đi đào Cursed hả? Và hình như bạn đã có nhà VH, mới 9 năm mà đã có nhà ấy à? :o Giỏi quá vậy. Bản MoF thì còn dư sức chưa bản nì mà mới 9 năm đã có nhà :o . Cheat hả? ^^.

15. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Natsume ko hề nói về chuyện kết thúc, có thể 200 năm chưa là con số cuối cùng ;;)
    Đi đào mỏ đem Relaxation Tea theo làm cái gì =)) lựa cây Grass màu tím ( ko phải Indigo Grass ) có chữ Elli Leaves là được ::)
    Ngay năm đầu tớ đã có đủ hết đồ Cursed ::)
    Còn VH thì bản MFOMT còn có thể chứ FOMT thì khó mà làm trong 9 năm được ::)

16. caothu433

caothu433 Mr & Ms Pac-Man

đào trái sức khỏe hang mùa xuân và mùa đông ở tầng mấy vậy hôm qua bỏ nguyên ngày kiếm trái sức khỏe ở tầng 29 mà chẳng dc gì tức wa

17. Azzurramilano

Azzurramilano The Warrior of Light

Winter Mine:Tầng 19
    Spring Mine:Tầng 100
    Có thể lấy cả 2 quả này cùng ở tầng 19 hang Winter(2 lần ra vào nhé)
    Ai bảo 29 ráng chịu :))

18. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Power Berry ở tầng 19 hang mùa đông và 100 hang mùa xuân bạn. Đào ở tầng 29 không có là đúng rồi T_T, tầng nì chỉ để đào Cursed thui mà.
    Níu bạn không mún phải đi xuống tầng 100 hang mùa xuân thì đào tầng 19 hai lần cũng được, có 2 trái (đó là ech nghe mọi người nói, chưa kỉm chứng vụ này T_T).

Không thấy bài tên Azzu, bít hắn trả lời rùi thì khỏi phải trả lời chi cho mất công, chờ nó quay mòng mòng hoài bực mình T_T.

19. caothu433

caothu433 Mr & Ms Pac-Man

có ai biết event cây nữ hoàng gì đó ở đâu không.
    Sang mùa đông rồi ,ngày nào cũng lên núi kiếm cây đó mà chẳng thấy

20. romrumrira

TRỜI đúng là làm biếng đọc bài hay spam vậy event này vào lúc 0-00 giờ trèo lên núi đứng đợi phải đúng 0-00 giờ

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.