Harvest Moon: Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 8/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

ko thấy cái title của topic sao =))
    mã thì thử cái này xem ,ko chắc chắn lắm +_+
    gameshark :
    master code:
    98D7716AE281
    2FEC9AA2DBAB
    71D84B76AC98
    stamina:
    0E068A9E9A53
    088413D4A9F6
    0E068A9E9A53
    0CA61AF2FFF3
    thử xem ,ko thì ko cần dùng cheat vẫn được mà

2. thuduc

thuduc Mr & Ms Pac-Man

ko chỉnh đc mã nên nghe lời dargon ai nhè xuống tới 38 chuẩn bị tìm đc đồ bị nguyền rủa rùi ai nhè lại vào bệnh viện:((

3. legendary_dragon

vậy à ,cái cheat này ko chắc chắn lắm thôi thì cần gì cheat ,trước khi đào tìm cầu thang xuống tầng dưới bạn save lại ở F1 ,sau đó tìm ra cầu thang rồi thì nhớ vị trí rồi load F1 ,tới chỗ cái thang đào 1 nhát là xuống thôi ,đỡ tốn sức mà nếu bạn chưa có nhiều PB thì mỗi tầng bạn chỉ cần tìm khoảng 1,2 cái black grass thì thừa sức xuống tầng 100 +_+

4. super_dragon

super_dragon Mayor of SimCity

bác có đem theo elli leaves không vậy ,bác nên đem theo elli leaves như vậy là có thể an tâm xuống tới tầng cuối cùng ,có tổng cộng là 255 tầng
    Elli leaves
    dụng cụ: Seasoning Set: Sugar
    Seasoning Set: Salt
    Seasoning Set: Vinegar
    Seasoning Set: Soy Sauce
    Seasoning Set: Miso
    Knife
    Frying Pan
    Oven
    Pot
    nguyên liệu: 6 loại thức ăn hư
    Bodigizer XL
    Turbojolt XL

5. legendary_dragon

6 loại thức ăn hư là những gì vậy ;))

6. longthan121

longthan121 Youtube Master Race

6 thức ăn hư để làm chi vậy bác super_dragon.Nó có công dụng gi` vậy lần sau bác nói rõ hơn đi.Mà kiếm đồ bị nguyền rủa tầng nào vậy :-/ :-/ :-/ gồm có mấy món :-/ :-/ :-/ .Tui mới có 1 cái thui xin chỉ giáo thêm ::) ::)

7. legendary_dragon

thay mặt cho Dragon kia Dragon này xin trả lời =))
    6 món ăn bị hư đó là dùng cỏ (weed) nấu với từng thứ trong bộ đồ bếp Frying Pan,Knife,Mixer,Oven ,Pot ,Rolling Pin,Whisk ,chúng có hình dạng khác nhau , trong những thứ dụng cụ trên thì có 2 thứ làm ra 1 loại hư ( quên rồi :'>)
    6 món đồ cursed là
    Rod ở tầng 29
    Hoe ở tầng 39
    Axe ở tầng 49
    Hammer ở tầng 59
    Watering Can ở tầng 69
    Sickle ở tầng 79
    :-? khả năng mình kiếm được 1 MP đây =))

8. rockdead

rockdead Youtube Master Race

@longthan121
    6 món thức ăn hư để làm ellileaves chứ làm cái gì, công thức thì bạn super_dragon nói rồi nhá , thực ra tui chỉ cần mang theo turbojoltXL là đủ gòi :D .Ko biết mấy trang trước chỉ cách nâng đồ curse lên bless rùi lên mythic chưa ,hì thấy 5 mấy trang lận ngại đọc lém , giở qua trang cuối luôn :D.
    Cursed Fishing Rod > Bless Dùng nó 255 lần
    Cursed Hoe> Bless Đến nhà thờ nhờ thằng cha xứ Carter bless nó 10 lần
    Cursed Axe> Bless Dùng nó 255 lần
    Cursed Hammer > Bless Đeo nó trong 10 ngày liên tục
    Cursed Watering Can > Bless Đến nhà thờ nhờ thằng cha xứ Carter bless nó 10 lần
    Cursed Sickle> Bless Đeo nó trong 10 ngày liên tục

Sau khi đã có cả 6 món lên Bless, các bạn có thể đào đc Mythic (Y như khúc than màu đen sì ) ở tầng thứ 60 và các tầng có Harvest Goddess Jewel ( tầng 60, 102, 123, 152, 155, 171,198, 202 & 222 ), và nâng cấp tool của mình lên Ultimate rùi .
    Cây Mythic Axe Bửa 1 phát là đốn sạch cây on- screen ( bạn có bửa vào ko khí cũng đc )
    Cây Mythic Hammer Bửa 1 phát nát hết đá on- screen
    Mythic Watterring Can & Hoe : Đào đất và tưới nước trong 1 diện rộng khủng khiếp
    Sickle & Rod : chưa kiếm nên chưa thử :D

9. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Mythic Sickle: Phặt 1 phát cắt tất cả cỏ dại, cây trái...với chu vi cả màn hình.
    Mythic Rod: Câu được tất cả các loại cá từ cá nhỏ đến cá thần với tốc độ nhanh hơn các loại cần câu khác.
    Đặc biệt là Bless Rod chỉ có thể câu được cá thần và...rác (không câu được cá khác)

10. wasabi174

wasabi174 Youtube Master Race

bạn có thể chỉ cho mình ngày sinh nhật của bọn người lùn không .... cám ơn nha
    nhanh lên tui cần lắm.
    à nếu có thể bạn chỉ luôn cho tui cách có dụng cụ để nấu ăn và công thức nấu ăn nha. càng chi tiết càng tốt.

11. legendary_dragon

Chef (đỏ)- Fall 14
    Nappy(cam) - Winter 22
    Hoggy(vàng) - Fall 10
    Timid (xanh lá cây)- Summer 16
    Aqua (xanh dương)- Spring 26
    Staid (chàm)- Spring 15
    Bold (tím)- Spring 4
    về dụng cụ nấu ăn thì bạn mua trên TV shopping nếu nhà bạn đã upgrade 1 lần và có tủ đựng đò rồi
    công thức nấu ăn thì qua bên những điều câng biết có link đấy +_+

12. Magicblus

Magicblus Mario & Luigi

thong cam vi ko co VK hay UN nen hoi kho nhin..day la lan dau tien em choi HM nen con hoi long bong chut.. cac anh em hay chi dum "ro rang " cach nhap cheat nhe .cam on nhiu lem

13. thangdaicama

thangdaicama Youtube Master Race

co ai lam on chi gium em cach chat code di
    em lam theo loi cua may anh bai truoc ma van bi bao loi lam on chi em di
    em xin cam on

14. legendary_dragon

GVN tích hợp sẵn HIM nên ko cần bộ gõ cũng gõ tiếng việt được +_+
    theo bài trước là bài nào vậy +_+

15. Magicblus

Magicblus Mario & Luigi

Vậy seo thế thì hi vọng các anh em có thể giúp tôi cách thực hiện cheat nhé.. chỉ rõn ràng 1 chút vì chỉ có code kô thì tui cũng hông bít nhập vô như thế nào cả mong anh em giup tui nhé^^

16. legendary_dragon

còn tùy bạn có gameshark hay codebreaker , vào cheat -> cheat list->gameshark hay codebreaker -> paste cheat vào ô dưới ( bỏ qua ô trên cũng được , ô trên là ô chú thích về cheat đó ) đầu tiên phải cheat master code trước ( nếu có ) rồi mới các cheat khác
    nếu bạn dùng codebreaker trên gamefaqs thì có 2 loại đấy +_+

17. Magicblus

Magicblus Mario & Luigi

hôm qua cừa in xong bản cheat của anh Nickky1982 về.nhưng kô vô được cheat nào cả T_T.kô biết tại em đánh sai hay sao.nhưng theo chỉ dẫn ấy thì xxxx có lẽ là số mà anh ấy ghi sau chăng ..anh em giúp tôi với .thanks youuu

18. khanhvl1710

khanhvl1710 Youtube Master Race

mấy anh ơi !! tra'i táo mà cuộc thi đố vui lấy làm sao được vậy ?? mà bạn gì ở trên tui ơi !! tui khuyên bạn đừng có cheat !! tui cheat rồi , xong thì game chán lắm , giờ tui dang choi lại nè

19. Darshia

Darshia

Trước hết bạn phải làm thân với Won đã. Sau đó đến nhà Won ( nhà Zack, nhưng không phải được ngay đâu nhé ), mà trên tay không cầm thứ gì ( có gì bỏ vào túi ), Won sẽ đánh đổ đống táo. Ông ta không phân biệt được loại táo nào với táo nào mặc dù chính ông ta đem đi bán lung tung. Won nghĩ ngoài Zack ra chẳng còn ai biết được rằng ông ta chẳng biết loại táo nào. Nhưng vừa nhìn thấy bạn ông ta đâm ra hoảng sợ và hỏi bạn nhìn thấy chưa ( tất nhiên ^^ ). Sau đó Won đưa cho bạn một trái táo bất kỳ ( hối lộ ^^ ), mời bạn rời đi. Nhưng tốt nhất để lại mấy quả táo vì bán chỉ được 50 G mà mua lại 500 G. Sau đó quay trở lại nói chuyện với lão thì có 3 dòng:
    Buy-Sell-Challenge. Chọn tùy chọn thứ 3 để chơi. Và bạn phải phân biệt 1 loại táo trong 3 loại táo. Nếu bạn chơi trên GBA hay PS thì việc này không thánh vấn đề. Tối đa là 10 vòng, okie ?

20. longthan121

longthan121 Youtube Master Race

Mà công dụng của nó có giúp ích gì cho mình ko vậy.Nếu nói như bác Darshia thì mình phải nào tặng quà thuờng xuyên mới có kết quả phải ko vây???Mà khi chơi trò choi trên TV với bà tiên đàn em ăn được bà tiên mới 100 lần thì bà tiên cho 1 quyển sách(hay là cái gì đó ko biết nhưng giống quyển sách đàn em này ko rõ lắm nên tạm gọi vậy) có công dụng gì ko vậy mấy bác??? xib các bác trả lời em sớm 1 chút.thanks

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.