Harvest Moon: Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 8/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

police online: hồi đó tui chơi một cách mù mờ nhé trồng cuốc dữ lắm mới được vậy, có lẽ tại mùa đông hơi xìu toàn mua đồ tặng dân làng không hà lấy gì không hết nếu mà mùa đông tui đào đồ quý thì cũng chẳng thua ai đâu, còn vụ karen nói như ông chả khác gì một glitch cả
    xoatxoat: sao không dùng art money lấy làm tí vốn

2. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Không chịu được khi cứ phải nghe thấy mấy câu kiểu này X(
    Còn con nào khác nữa mà đem >"< :| Chỉ tưởng tượng :-w. con ngựa đó là con pony của mình lúc đầu nó lớn lên >"<
    Cabinet ( Shelves ) đặt mua ở TV Shopping ( 2500 G )
    Nguồn : fogu.com/hm :-w
    Coi trước khi trả lời :-w

3. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

Ko hiểu , mà bác ko tin thì thoai ;)) tớ thề là tớ ko làm gì chỉ coi event mà nó lên tim vàng đấy :))
    Ai bảo bác là bác chơi hồi đó còn anh em trong đây ai cũng ko chơi hồi đó nào ? kể cả tớ cũng chơi hồi đó này , có đọc hướng dẫn gì đâu , năm 1 , 2 thì chỉ kiếm đc 6m ( 2 năm + lại ) nhưng năm 3 tớ đã kiếm đc 7m ( ko hướng dẫn nhé ) .
    Dùng art money rùi money nó bay lên bao nhiêu 8-}

4. cuibaplaso1

cuibaplaso1 T.E.T.Я.I.S

btw,nếu chỉ trồng cây thôi thì tớ đã tự mình kiếm ra cách trồng hiệu quả nhất-và giá tiền sau mỗi mùa thhu hoạch
    1. mùa xuân: tớ kiếm được hơn 500k G, tính cả trừ tiền mua hạt(cabbage-game FAQ nói trồng cucumber,nhưng tớ ko thấy lợi=2muaf cabbage),nếu tính tiền lượm cỏ, hội đua ngựa thì + 100k
    2. mùa hạ: kiếm đc 1 M, nhưng cậu kia nói không trồng dứa, vậy là mất 1 M
    3. mùa thu: khoảng từ 1m2- 1m5, nhưng phải kiên trì
    4.mùa đông, cậu kia nói chăm sóc thú,không đào mỏ =)),khỏi tính

tiền từ thú nuôi,bán cỏ,nấm,.... không quá 1-2m đâu-btw, đó là tiền từ những có có X-item=)),tớ chưa thống kê đc loại này,nhưng không nhiều $ lắm đâu

tiêng từ các vụ câu cá, riêng mùa hè là tớ kiếm từ 1m5-1m7,mùa thu ko có thời gian nên khoảng 300k,mùa đông thì mò trong hang cả ngày mới kiếm đc200- 300k/ngày :-w
    tính lại coi nào? cách cậu kia đc mấy M

5. Police Online

àh ùh thì ;)) coi như tớ tính sai ;))
    Mà cái Cabbage 1 mùa xuân trồng đc 1 vụ thì phải àh có thể 2 nhưng phải là trồng liền ngay sau khi thu hoạch ^_^
    ừhm ^^! câu cá thì tiền cũng ~ đào mõ ^_^ , nhưng chủ yếu là nghe bác kia nói mắc cười nên nói ra vậy thoai chứ tính làm chi ^^!

6. romrumrira

đây cho mấy ông xem đồng rụng tui nè
    http://www.sendspace.com/file/ulc1vs
    http://www.sendspace.com/file/t4lfwk
    cứ tới mùa xuân thì toàn bộ là cabbage một màu xanh, mùa hè thì trồng tất cả là thơm, mùa thu thì tất cả là khoai tím maximum vậy là 4 triệu (bao gồm thú) chưa tính mùa đông và đồ lặt vặt ai kiếm hơn 10 triệu một năm thì chỉ có dùng mã mà thôi

7. cuibaplaso1

cuibaplaso1 T.E.T.Я.I.S

đôi lúc tôi cũng không hiểu cậu có chơi trò này không nữa =))
    Đầu tiên nhé, cậu nói là mùa hè không nên trồng pineaple vì sợ bị bão thổi,giờ thì lại nói trồng tất cả là thơm
    tôi không down được bức ảnh của cậu nhưng tôi hỏi thật nhé: mỗi lần trồng ruộng cậu xài mấy túi seed nào? trồng theo kiểu mấyxmấy, chia làm mấy ô để tưới nào?Mùa hè cậu có đi câu treasure không?mùa đông cậu có đi đào Alexandrite và pink diamond như tôi không mà nói tôi xài mã?Cho cậy biết luôn, tôi chơi trên máy GBA handheld hẳn hoi đấy nhé-biết MAX kiếm tiền-không cheat-theo gameFAQ là bao nhiêu không?300m/năm,họ cũng dùng mã đấy ah=))?

@Po: có thể trồng 2 vụ, vì thời gian để thu hoạch là 14, nên có thể nghỉ 1 ngày,nhưng vẫn có thể thu hoạch vào ngay` 30
    dạo này ko chơi HM nữa,nên ko biết nhớ có lộn ko đây :hug:

8. buta_buta

buta_buta T.E.T.Я.I.S

Câu đó nói em à :'>. Sẵn tiện nói luôn, cái bill tiền điện rất chi là khủng khiếp :))

Hình như đấy là nhờ mua nhiều hàng trong market nhà nó ^^. Em cũng ko làm gì mà nó lên đc 2 cấp tim.

@rom: đc hơn 10M đó cậu ^^. mùa xuân trồng cabbage, hè trồng dứa, thu trồng Sweet, bơ+len+spoiled egg/golden egg, chăn bắt hái lụm, tích cực đào mỏ, và hội thi đua ngựa nếu mang basket theo thì có thể đổi lấy 38 trufle :D

9. Police Online

Òh yeahhhhhhhhhhh 8-} =))
    Ừhm hình như vậy ;)) ngày nào tớ cũng mua >500g --> thấy mình giàu --> mê trai giàu --> =))
    Ko đào mỏ thì câu cá ^_^ , nếu ko có 2 cái đó thì mất ~3-4m ^_^

10. games_goon

games_goon Mr & Ms Pac-Man

bà con ơi, cái vụ này ko cần link với gamecube được ko? Em thấy azzu hơi bị siêu.

11. romrumrira

games_goon: Thêm một lính mới định gây ấn tượng cho làng bằng vài con virus. Muốn có cái này gặp zuu xin cái save mà hắn keo như kẹo kéo
    all: trùi vậy mà tui mua nó cũng nhiều mà không tăng chắc tại cưới nhỏ ann sớm quá mà

12. manh10c4

manh10c4 Youtube Master Race

Bản này chơi giả lập PS1 mới gặp Van với Luu hả pác ? hoặc là pác zuu kia sài cheat ?????

@all : em có câu hỏi này hổng hiểu ? thấy các bác phủ 1 lớp xanh xanh ở cánh đồng của mình để làm gì vậy ? Em toàn đào chay rồi cho cây cỏ lên đó , em làm nhiều lắm , mùa hè mà em mua 30 gói Tomato về lun , 1 ngày chỉ thu hoạch được max là 5000 , oài nản quá . Chắc là em làm không có kế hoạch như các bác đó nhỉ ? Ai chỉ em cách gieo trồng nhé , hoặc take em cái screen shot thì em xin cảm ơn lắm lắm

13. romrumrira

manhc4: thằng cha zuu đó xài cheat chứ gì nữa bản này chơi trên game boy
    đó là cỏ cho bò ăn dư tiền quá bỏ ra mua 999 bịch rải làm đẹp cho đồng ruộng vậy thôi, mùa hè mua thơm mới lời mua tomato là thua chắc, cách trồng bình thường thôi tùy mình định hướng thời gian ra sao mà thôi

14. Police Online

Thơm là cái bịch hạt giống 1000g mua ở chỗ thằng Won ấy ^_^. làm bạn với lùn hoặc có bình nước cấp 6-7 rùi trồng nhiều lên !!

15. games_goon

theo bác rom thì nick của em bị nhiễm virus, vậy bác biết cách chữa ko chi em với, chỉ ko thì mấy người khác lại la em nữa.
    bác nói đúng, nhưng em muốn nói thêm: ai mà chơi đến mùa hè nhưng đủ vốn để trồng thơm thì trước hết nên trồng 1 ít tomato với corn lấy vốn rồi sau đó mới trồng thơm( cách này chỉ dành cho ai mới chơi hoặc trong mùa xuân ko chịu làm ăn chỉ lo đi cua gái(như em chẳng hạn:D ))

16. Azzurramilano

Azzurramilano The Warrior of Light

Lắm nhọt,mua Pineapple(dứa cho nhanh :| ),trồng giỏi,đúng ngày 1 của mùa hè được cả ruộng thì may ra thu hoạch được 2 lần --->công nhận lời thật,nhưng liệu có mấy ai làm được ko,thường ta cũng chỉ trồng nửa ruộng dứa thôi,còn lại vẫn trồng Tomato,thua cái nỗi gì :|
    8-} 999 bịch làm cái gì =)),trồng cỏ cả ruộng thì miễn thu hoạch à 8-}

17. Hayate2103

Hayate2103 Mr & Ms Pac-Man

các anh ơi cái cuốn sách màu vàng chơi trên tivi thắng 100 lần vào mùa xuân để làm gì vậy?

18. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Nó chỉ ghi nhận là bạn đã thắng trò này 100 lần thôi ::)

19. games_goon

Azzu ơi! lam` ơn cho bik cách làm xuất hiện Van với Lou đi, còn ko thì cho anh em cái save đi.

Quét virus máy em đi _ Alicia Luu.

20. cuibaplaso1

cuibaplaso1 T.E.T.Я.I.S

btw, lão azzu trồng thế, ai dè vẫn cái kiếp nghèo là phải :'>
    trồng dứa cũng vừa phải thôi, tớ trồng đúng 108 bịch seed-chia ruộng thành 4 phần bằng nhau, dễ tưới nước nữa...
    @Buta-buta: btw, đổi lấy neclake hay broanch lợi hơn truffle nhiều- 1 cái 2000 lận: 38 cái là 76000::)
    @ Hayate: ko làm ji` cả, để chưng thôi, quyển sách trong mơ của tớ =))
    viên đá teleporrt hả? có phải đào đc ở hang mùa xuân 225 ko? để vào tool là xài mới đc :hug:
    @games goon: trồng cả 4 mùa cũng đc mà, nhưng tốt nhất là tr khi ngủ, bứt hoa, rồi dậy, tặng hoa tr :"> cho G rồi tưới nước cho cây cũng tôt mà?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.