Harvest Moon: Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 8/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Hỏi lung tung vớ vẩn. T_T
    Đó là 3 loại táo đặc biệt chứ táo gì, nhưng trông chúng y hệt nhau, cho nên Won sẽ nêu tên 1 loại táo và bắt mình chọn, có Save/Load nhanh thì sợ quái gì.
    Mà táo trong cuộc thi không lấy được.

2. super_dragon

super_dragon Mayor of SimCity

Wins Prize
    0-1 Nothing!
    2 Black Grass (10G), Blue Grass (100G), Green Grass (100G),
    Indigo Grass (100G), Orange Grass (100G), Purple Grass (120G),
    Red Grass (110G), White Grass (150G), Yellow Grass (120G)
    3-9 Buckwheat Flour (n/a), Rice Cake (n/a)
    10-14 Relaxation Tea Leaves (1,000G)
    15 Sunblock (n/a)
    16 ? (probably Sunblock)
    17 Sunblock (n/a)
    18 ? (probably Sunblock)
    19 Sunblock (n/a)
    20 ? (probably either Sunblock or Skin Lotion)
    21 Skin Lotion (n/a)
    25-29 Facial Pack (n/a)
    30-39 Perfume (n/a)
    40-49 Dress (n/a)
    50-59 Golden Lumber (n/a)
    60-69 Fossil of Ancient Fish (5,000G)
    70-79 Pirate Treasure (10,000G)
    80-89 Recipe for Ketchup (n/a)
    90-99 Recipe for French Fries (n/a)
    100+ Book (n/a)
    đó là nhưng giải thưởng bạn đạt được khi chơi với bà tiên

3. thangdaicama

thangdaicama Youtube Master Race

coai co chat code ko vay cho em xin vai cai ve chat cho vui

4. thuduc

thuduc Mr & Ms Pac-Man

cho minh hoi ve cai vu C.items phai dap da hay dao dat moi co dc sao minh o tang 29 tim hoai ko thay cai can cau ai biet chi gium thanks

5. khanhvl1710

khanhvl1710 Youtube Master Race

mấy anh ơi ! cho em hỏi cái cây kinh nghiệm của mấy chú lùn để làm gì vậy ??

6. IOKY

IOKY Mr & Ms Pac-Man

@khanhvl: thì nếu mà bạn đã đạt được 4 tim cho mỗi chú lùn thì bạn có quền nhờ mấy chú lùn làm việc giúp cho bạn như: chăm sóc thú, tưới cây, thu hoặc cho bạn. Việc chăm sóc thú rất có lợi vì khi mùa đông & hạ, nó rất có thể sẽ có bão, mà bão thì kô ra ngoải được, nên việc mấy chú lùn thì mấy chú đó vẫn làm :D

7. DAC

DAC Space Marine Doomguy

To thuduc: Bác đừng lo, vì cái món Curse nó rất hiếm khi xuất hiện, có khi đào cả 10 lần cũng chẳn thấy nó đâu cả, cứ kiên nhẫn đào đi đào lại rùi công sức của bác sẽ được đền bù. ^^
    Mà cái đó phải đào mới có, không có trong mấy cục đá đâu. ^^
    To IOKY: Bác làm ơn xem kĩ câu hỏi, người ta hỏi cột điểm kinh nghiệm cơ mà. T_T
    Với lại trời bão, mình không ra ngoài được thì mấy chú lùn cũng chẳng làm việc đâu, bác đừng nhầm lẫn nhá. T_T
    To khanh: Cột điểm kinh nghiệm...dĩ nhiên là chỉ kinh nghiệm của các chú lùn với công việc rùi, tui lấy ví dụ, khi chưa có điểm kinh nghiệm nào, chú lùn có thể tưới được 3 luống, khi được nửa bình, có thể tưới 6 luống, khi đầy bình, có thể tưới 12 luống (cái này là ví dụ thui nghen).

8. Kenta

Kenta C O N T R A

Cho Kenta hỏi làm sao mua được đồ trên TV vậy? Chủ nhật nào cũng thấy nó rao bán mà không biết làm sao để mua hết. Mọi người chỉ với. Thank.

9. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

TV shopping vào thứ 7 ko phải chủ nhật +_+
    mình xem xong rồi chạy ra quán của Ann (Inn) gọi điện thoại ->thứ 2 sẽ nhận được +_+

10. Kenta

Kenta C O N T R A

Thank you. Kenta mua được rồi. Mà làm sao cua được đứa con gái ở trang trại gà vậy. Kenta tặng quà cho nó quá trời luôn mà trái tim vẫn màu đen ????

11. rita_aloha

rita_aloha Youtube Master Race

may bro oi ,cho em hoi ...mua xuan dau tien , co cai le hoi cooking gì đó , sao em chả làm duoc cai gì cả ....lam cach nao de co dc mon de dự thi vậy ?

12. legendary_dragon

popuri thì đơn giản là tặng trứng gà cho nó rùi chờ event xảy ra thôi mà ;))
    mùa xuân đầu tiên thì bạn chưa có bếp mà tham gia cooking festival đâu (trừ cheat =)) ) ,làm khán giả ngồi xem thôi ,chắc là Ann lại giật giải chứ gì ;))

13. King_Light

King_Light Youtube Master Race

to Rita: vào lúc mùa xuân, bạn cần chờ đến 12:00PM thì mới đưa dc đồ ăn cho Thomas để bắt đầu cuộc thi, chứ mấy giờ kia ko dc đâu =((

To Legend: bậy bạ ko, tui vào mùa xuân năm đầu đã có Kitchen rùi nhưng ko
    có Mỉe, Knife, Pot, và.... nói chung là ko có gì hết :D

xong cái gỗ gọi là G.Lumber tui đã tìm tòi và khám phá ra rằng là khi bít kín khu vườn, dân làng sẽ đấn chửi bạn, xong rùi wa nhà từng đứa nói chiện thì noái gọi mìn là "oh, I'm verry sorry with you, so you are a moneybags in thí Mineral Town"(khoái nhiu đóa thui) :D

14. legendary_dragon

vậy thì đem cái bếp đó mà đi tham dự Cooking fes =))
    còn cái event G.Lum đó tui có capture mấy cái ảnh bên topic post ảnh đó ;))

15. King_Light

King_Light Youtube Master Race

cần chi cho mệt, cầm trái trứng bỏ vô suối nc nóng rùi đem wa, sau đóa thì thằng cha kia ăn, ăn dzo6 nó nói món này tệ quá ::( lúc đó muốn cầm chén lên phan nó quá xá :D #>:)

16. H.Rukario

H.Rukario Youtube Master Race

Dễ thôi đâu có gì( chỉ có hơi tốn công sức, và có khi sẽ không làm được công việc ở trang trại ) sáng nào cũng đi hái hoa đầy cả cặp luôn đi, sau đấy đem đi tặng, rồi vào cái hang ở gần nhà tắm nước nóng ( ở chỗ có cái thác ) đào
    mấy cái mấy viên đá ở đó rồi ra nhà ông Blacksmith làm vòng đeo cổ, hoa... sau đấy đem đi tặng( còn nếu không trong cuộc thi đua ngựa cũng có phần đổi lấy mấy cái quà tặng đấy) khoảng hơn 1 năm là cưa được ngay ( trái tim đỏ rực ) :D :D

17. rita_aloha

rita_aloha Youtube Master Race

Hic , may anh oi , may cai festival á , em dzo đó , bat dau le hoi roi tự nhien màn hình trang xoa , sau đó hien len cai gì dai loai như là ......fun enought ..back to work .....roi xong ,chua tham gia le hoi gì het .....hình như bị lỗi hay sao á
    Voi lai festival Full Moon nua , em len cai đỉnh núi gì á cũng chả thay ai het
    Roi may món wa duoc may nhỏ bồ tang rồi minh để đâu ..ko lẻ cứ để trong cai balo wai ton chổ wa ....(em cua nho eli ,no tang cai bong hoa ....wang cũng ko đuợc)

18. Lucia

Lucia Youtube Master Race

festival Full Moon thì buộc bạn phải có bồ, sau đó lên đỉnh núi mới có event xảy ra. Nhưng nghe đâu là chuyện này chỉ áp dụng cho con Elli thôi. Còn mấy món quà tụi bồ tặng bạn có thể để trong tủ đó. và tủ thì phải mua bằng cách gọi dt ở cái inn vào thứ bảy mỗi tuần. nếu muốn bit rõ hơn thì bạn vào www.gamefags.com coi.

19. Amila

Amila Youtube Master Race

cho hỏi mình có yarn rùi, rồi làm seo đan nó thành vớ để treo trong đêm 25 winter???

Mình cưới vợ rùi, rồi làm sao để tăng tim cho vợ (sao giống với hồi đi cưa gái quá vậy ~_~)???Cũng phải tặng những thứ nó thích seo?Rồi bà vợ có giúp được gì cho mình ko vậy, hay là tối ngày chỉ đi vòng vòng trong nhà?

à mà mọi người ơi, nghe nói là chỉ có 10 quả Power Berry thôi phải ko??Vậy tại sao khi mình cheat xong (trước khi cheat có 6 quả) thì nó thành 13 quả vậy (tính thêm quả PB màu xanh nữa là 14 đó)? Hổng lẽ rom bị hư
    Cây thần trên núi là cây nào vậy?Còn trên đỉnh của hang mùa đông nữa?Trước khi xài cheat đi kiếm nó hoài mà ko thấy nên tức quá xài luôn >.<

20. T AND H

T AND H Youtube Master Race

vay ngo co phan ma khong,chi ni voi!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.