Harvest Moon: Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 8/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Mấy trang trước hình như Wacwac có dục cái save game lên cho bà con coi hay sao ah, ko thì mượn của DAC cũng dc kìa. Nếu mà lỗi giựt hình thì nhìu khi còn do giả lập hay do rom, và ko loại trừ khả năng do máy của bạn nữa. Bình tĩnh chơi mấy ngày (trong game) xem có bị lỗi gì nữa ko ha. Khi máy của Alicia bị lỗi, tui cũng tưởng do giả lập hay do rom, nhưng mà cuối cùng lại do máy của tui ^^. Ah, mỗi lần post 1 bài thui nha mấy bạn.

2. maxvernal

maxvernal Youtube Master Race

em thấy hình như cũng có mấy cái giả lập bị lỗi đấy,cũng như là không save được hay không load được đấy.Cứ bị như vậy là em phải bỏ money ra mua disk mới,đau đứt ruột luôn.

3. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

lol, tại AL mà mọi người bây giờ gọi tớ = chân rồng đây này +_+ , anh chơi mới 2 năm thôi mà , nhưng mà cũng đã kịp chơi qua được vài bản ;))
    đi phía sau thì nó chạy là đúng rồi , đứng 1 bên hay chặn trước đầu nó ấy +_+ , vắt sửa mà cũng thành vấn đề đấy :|
    chưa bao giờ gặp chuyện ko save được , chắc rom lỗi rồi , còn save thì hiện chỉ còn 1 cái save vào đầu mùa đông năm 1 , cũng kha khá , ai muốn thì tới up lên +_+

4. maxvernal

hình như lâu lâu cái rom cũng bị khùng khùng hay sao ấy cứ vắt sữa hay cạo lông là bị treo liền, phải đợi đến ngày hôm sau mới hết

5. Be Mít

Be Mít Mr & Ms Pac-Man

mọi người ơi, sao mấy cái girls event tui mới ra được trái tim đen còn mấy sự kiện từ trái tim tím trở lên là ko thấy gì hết, sao kỳ vậy, hay mình phải tặng quà cho nó lên trái tim tím trước rùi mới có event?

6. legendary_dragon

tùy , có lúc nó có event rồi lên tim , có lúc nó lên tim rồi mới có event , nói chung cứ siêng tặng quà là ổn thôi +_+

7. Be Mít

Be Mít Mr & Ms Pac-Man

tặng đủ thứ mà chả thấy nó thay đổi gì hết =((
    à ai chỉ dùm tui cách mua đồ trên TV nha, tui thấy nó bán cái fridge mà ko làm sao mua được, tức we đi X(

8. maxvernal

cứ mỗi thứ bảy sau khi xem xong chương trình bán đồ trên TV thì bạn hãy đợi đến 9h rồi đến nhà trọ có cái điện thoại,bạn hãy gọi điện thoại để mua nó,chúc bạn may mắn.

9. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

@ Bé Mít : Nhiều khi cần tặng đúng sở thích thì họ sẽ lên tim nhanh hơn đó, Elli thích hoa. Mary thích thảo dược (mấy lá cỏ màu xanh, đỏ và xanh lá cây đó) hay nấm độc. Karen thích rượu, nhưng tặng hoa và trứng liên tục vẫn dc. Popuri thích hoa Pinkcat màu hồng hay là trứng luộc. Ann cũng thích trứng luộc. Và các event có thời gian cụ thể để xem mà, nhớ canh ngày và giờ tới nữa nha.

Sau khi xem TV Shopping thì bạn nên đi ra quán Inn sau 11am tới 9pm, chạy đến chỗ cái điện thoại trong quán mà gọi đặt hàng.

10. maxvernal

ủa em nhớ là 9h là quán Inn mở rồi mà đâu cần phải đến 11h đâu.Con bé Karen cũng thích cây nấm Truffe nữa đó tặng cái đó cùng với hoa là nó lên tim nhanh lắm

11. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

11am bé Ann mới từ suối nước nóng về và mở cửa quán mà, ông Doug ổng đâu có chịu mở cửa sớm cho mình đâu ta ??? Cũng có thể sis lộn với BTN ^^

12. maxvernal

đâu có 11h là bên nông trại gà,khi đó Popuri và Rick về nhà thì nó mới mở cửa.Còn quán Inn thì 8h là em vào được rùi

13. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Vậy thì sis lộn với BTN rùi, vì mình phải đợi sau 11am Ann từ suối nước nóng vô nhà mình mới vô theo dc, trước đó cửa khóa ko hà.

14. Be Mít

Be Mít Mr & Ms Pac-Man

con karen ngày nào cũng tặng rượu và necklace đó sis mà nó cứ trơ như đá. Àh mà sao chỗ hang Mùa xuân mình đào đến hang thứ 14 thì ko tìm thấy cửa nào nữa, mới cả mặt thằng bé cứ xanh lè một lúc sau phải vô viện, vậy làm sao xuống tới hang 100 lấy power berry được ::(
    alicia giúp mình lun trứng luộc thì làm kiểu gì, mình đem vô hot spring mà nó đâu chịu cho vô :whew:

15. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Chắc tại Karen ko thích đồ trang sức, thui thì tặng rượu ko đi, cô bé sẽ lên tim nhanh mà.

Vụ án đào hang thì nên chơi ăn gian bằng cách trước khi đào save lại vô slot 1, đào ra cầu thang xuống thì load ra chạy đến đúng chỗ mình thấy cầu thang mà đào. Tiết kiệm sức lực và nhớ vị trí để đào mấy cái black grass nữa nha. Khi đào ra cầu thang thì save vô slot 2 trước khi xuống, để rùi gặp trường hợp ko có cầu thang bên dưới thì mình còn load lại slot 2 dc.

Trứng luộc thì đứng ngay chỗ bên hông hot spring đó, cái chỗ bị hở ra mà quăng trái trứng xuống là tự động có trứng luộc ah, nhưng quăng 1 lần thui nha, khi nó đổi màu thì đừng quăng nữa, mất luôn đó.

16. Be Mít

Be Mít Mr & Ms Pac-Man

cám ơn alicia nhiều nha, mình mới chơi trò này mà, cho mình hỏi thêm 1 câu nữa, thằng carter gì đó ở nhà thớ nó đứng ở đâu sao mình ko thấy? chỉ thấy thang cliff ở bên trong thui hix

17. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Đến vào tất cả các ngày trừ ngày mưa và T2, T4 thì ổng ở phòng confess từ 1pm-4pm. Ổng là ngừ dễ gặp nhất đó và hay kể chuyện nữa.

18. maxvernal

vậy cho em hỏi làm sao để vô được cái cửa bị khóa bên trái vậy,trong đó có gì thú vị không vậy hả sis??

19. legendary_dragon

làm bạn với lão cater , khi nào đủ friendship thì tới nhà thờ vào thứ 4 sẽ gặp event cater cho mình vào , sau đấy chả có gì ngoài white grass và truffle

20. Be Mít

Be Mít Mr & Ms Pac-Man

sao tui đi vô confess room mà chả thấy ai hết sao tặng quà? chỉ thấy có 3 cái notice
    1. recrused tools
    2. sth blah blah tui quên rồi
    3. just wanna say hi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.