Harvest Moon: Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 8/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

mấy thằng GS thì cho nó flour hay bread là xong thôi
    còn công dụng của GoG thì hồi phục stamina còn GoK thì hồi phục fatigue

2. phantithaos

phantithaos Youtube Master Race

Stamina hình như là báo sức khỏe của bạn để làm việc?
    Fatigue là báo cái mệt mỏi của bạn? _ Dzậy cần GOK chi?
    Mình cheat để có 2 cục đó nhưng hình như chẳng có tác dụng gì, chui xuống hang cũng phải thủ black grass để phòng hờ.

3. Takazaki

Takazaki Youtube Master Race

Sao mình ko làm dc các vật X vậy
    Có thật cần phải chơi 50 năm thì mới có nhà ko
    à cây táo ở trang trại có thể cho các quả táo giống như của Won ko vậy
    còn Van và luu có trong bản GBA ko

4. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Mí cái đó hồi phục rất là chậm, tốt nhất là chẳng nên xài, Black Grass là tốt nhất.

Phải nuôi thú lên 8 tim, để bên ngoài khoảng 200 hay 300 tiếng gì đó (nói chung là gần 1 tháng), thắng cuộc thi, nó sẽ cho trứng P, thỉnh thoảng, nó sẽ cho đồ X (cực hiếm, có khi nuôi đến chết không có đồ X nào, hên lắm thì 1 con cho 1 quả.
    Riêng trứng X và sữa X có thể nấu ra bằng cách trộn tất cả các sản phẩm từ nhỏ nhất đến P.
    Việc chơi 50 năm là bắt buộc.
    Cây táo chỉ cho táo thường.
    Bản VBA có Van, nhưng phải kết nối với giả lập GC, nhưng hiện tại không thể làm được việc đó. Nên muốn gặp Van chỉ có 1 cách là chơi bằng GBA thật.

5. legendary_dragon

chính xác là 600h thì phải , còn táo đó chỉ là táo thường , muốn có táo của Won thì mua 2 trong 3 quả rồi chế thêm quả táo thường nữa là ra loại thứ 3 =))

6. anmayonline

anmayonline Youtube Master Race

May anh cho oi cho em hoi may van de nay cai :
    *Thu I:em thay co may anh chi bao em len gamefaqs de coi huong dan cu the ve HM , vay gamefaqs la gi the ?
    *Thu II:trong HM:FOMT co 2 dung cu la curse tool va bless tool vay no co phai la hai loai khac nhau ko hay chi la mot loai ma thui ,neu la 2 loai thi em moi biet lay curse tool o cac tang 29,39,49...trong hang mua dong con bless tool thi lay o dau ?
    *Thu III:sau khi choi thang dc 100 lan tro choi voi ba tien tren tv vao dau mua xuan em dc 1 cuon sach mau vang , cuon sach do dung lam gi vay may anh chi ?
    *Thu IV:em nghe noi la vao luc 1:00pm khi vao nha tro se gap Ann va co ay se chi cho minh mot cong thuc nau an vay minh co phai ket than voi co ay ko a ?
    *Cuoi cung: may anh chi cho em biet lam sao de tao dc cai avatar o gan cai ten vay ?

7. legendary_dragon

gamefaqs.com
    cursed và blessed là 2 loại , bless cursed tools thì ra blessed tools
    cuốn sách đó để chưng chứ làm gì =))
    muốn mọi người cho công thức nấu ăn thì bạn phải làm bạn tốt với họ đã
    avatar này thì bạn vào trong bảng điều khiển ,có phần sửa hình đại diện , vào đó chọn avatar , khi lên 5th class thì bạn có quyền lấy avatar ở ngoài vào :|

8. nhatminh@

nhatminh@ Youtube Master Race

cho mình hỏi một tí được ko?
    sao mình nghe người ta nói rằng là: trong HV FOMT có nahf kính nhưng sao mình lại ko xây được nhỉ, ai bioets xin chỉ giùm mình với.
    Cám ơn trước.

9. phantithaos

Đúng rùi đó. Làm gì có nhà kính để trồng trọt vào mùa đông ở bản FOMT. Chắc ơ bản khác wá! Tui thấy mùa đông thế mà rảnh rỗi nhất, chỉ chăm sóc cho đám thú vật, còn không đi đào mỏ thui. Sao cứ như gấu ngồi liếm mỡ thế nhỉ? hehehe...
    Hình như heart đến mấy cấp lận( Black -> Purple -> Blue -> Green -> Yellow -> Orange -> Red ), dza65y mà trong topic hướng dẫn chỉ có 3 event : đen, tím, xanh _ Còn mí cái xanh lá cây, vàng, cam, đỏ sao ko có? Chắc là cheat nên mới bỏ qua heart event này rùi.
    Quí vị vui lòng up mí cái heart event còn thiếu lên đây cho thiên hạ học hưởi coi!

10. Takazaki

ah sao mà ko ai nói đến sự kiện về popuri hết vậy. tôi ko nhớ rõ lắm nên ko thể post lên dc, nếu ai biết xinh chỉ lại giùm với
    có ai cua thử cua một lượt 5 cô gái ko nhỉ
    riêng tôi mới bắt đầu chơi lại chỉ trong vòng 8day thôi tui chiếm dc trái tim xinh của kaken và elli đấy, đến mùa đông năm thứ nhất thì tất cả đã đỏ rực hết. đến lễ tạ ơn thì ôi thôi bánh chocolate ăn ko hết luôn. ko biết chọn cô nào giờ (tớ ko hề dùng cheat đâu nhé).hay ko :D

11. legendary_dragon

trong bản FOMT thì đúng là có từng ấy bậc thật , nhưng mà event thì chỉ có mấy màu đó thôi :|
    sự kiện về popuri trang đầu hình như có đấy , ko thì vào topic event in HMFOMT ấy

12. phantithaos

Chỉ dẫn cho tui với, tặng quà liên tục vậy mà chẳng con bé nào ...cảm động hết! Nhiều khi tui nghĩ, làm như trâu như bò (vừa trông nom vườn tược, vừa làm hài lòng dân làng, vừa cua gái,..) mà chưa có gì để ... giải trí hết.
    Nghe bạn kháo tim girl lên ào ào, thấy phát mê. Chỉ tui với!

13. legendary_dragon

14. phantithaos

Hổng dám đúng đâu! Tui tặng quà liên miên mà cũng chẳng khá khẩm gì. Phải chi mỗi con girl cũng có cột tình củm, cứ mỗi món quà lên 1 nấc thang, khi gần đúng giờ lên tim thì báo đèn sáng. Nếu như thế thì tui khỏe biết bao.
    Thấy Tazakaki khoe cua được nhiều cô mà trong vòng thời gian ngắn quá, thấy phát mê. Tui thì chỉ cần mỗi Karen thui mà nhỏ đó nó cứ "đứng tim" hoài, chắc sớm muộn tui cũng bị viêm màng túi mất.
    Mỗi lần tặng quà tui có hơi quá tay, thay vì nhấn L+B thì tui nhấn L kô --> huýt sáo . Không biết hành động như vậy có bị xem là ... xúc phạm để rùi bị trừ điểm ko ha?
    Hình như chưa ai cho tui biết nuôi gia súc ngoài trời thì tốt hay xấu hơn là bỏ chúng nó vào chuồng?
    Cái dzụ đuổi theo heart event á, tui thấy có có bất tử lắm, làm sao biết khi nào, thời điểm nào có chứ! Mới hôm qua lên tim tím thì sang ngày hôm sau sao có thể phóc lên tim xanh được. hiiihhi...
    Còn mấy cái lễ hội thì ok, xem lịch rùi ngồi đợi đến ngày đó làm nhiệm vụ thui.

15. legendary_dragon

lol, event lên tim thì phải tuần tự , ko nhảy cóc được :| , thời gian địa điểm có cả rồi :|
    nuôi gia súc thì nuôi ở ngoài tất nhiên là tốt hơn cứ nhốt ở trong chuồng , nhưng mà nuôi ở ngoài thì hơi mệt thôi :|

16. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Để khiến tụi con gái lên tim lẹ thì nên làm đủ các điều kiện sau:
    Quan trọng nhất là phải nói chuyện mỗi ngày.
    Tặng quà mỗi ngày. Tốt nhất là tặng những thứ mà cô gái đó thích nhất.
    Trước khi tặng nên gói lại (yên tâm, không lỗ đâu mà lo, nhưng mà chỉ gói những thứ yêu thíc nhất thôi, mấy cái thường khỏi gói)
    Ngày sinh nhật của cô gái thì hãy tặng càng nhiều càng tốt.
    Chăm đi nhà thờ vào những ngày mưa, thứhai,thứ tư, sau 1PM-4PM để cầu nguyện cho dân làng thích mình (Phải được Goddess tha thứ mới có hiệu quả).
    Xem sự kiện tim ngay khi có thể.

Cứ thế bảo đảm chỉ cần không dầy 3 tháng là cả đám lên tim đỏ ngay.

Về nuôi thú thì tui nghĩ nuôi ngoài trời có lợi hơn vì không cần cho ăn-->Không sợ đói, chỉ lo trời mưa thui.

17. Takazaki

Mà này tôi thấy nuôi ở ngoài thấy vừa có lợi vừa ko. Khi nuôi bò hay cừu ngoài trời (khi ko trồng cỏ thì ko đủ thức ăn cho chúng đâu). Còn gà thì khỏi phải nói chỉ sợ trời mưa thui.
    Tui cua nhiều em vì muốn lấy các vật kỉ niệm của các cô về trưng chơi thui. Tui thấy Elli dễ cua nhất và trông cũng rất dễ thương đấy chứ, chỉ có điều hơi siêng năng thui. Mỗi ngày chỉ cần cho một bông hoa hay sữa là đủ. Còn sự kiện về Elli thì rất dễ thấy và mau tăng tim nữa.
    Xin tội tại nhà thờ cũng làm mọi người trong làng thân với bạn nữa đấy.
    Marry là khó cua nhất, lâu tăng tim nhất và khó thấy các sự nhất.
    Mỗi cô gái có sự kiện ở tim đen, tím, xanh, vàm thôi ư còn các màu lục, cam, đỏ thì sao nhỉ có ko.
    Tui kiếm 17 trang đầu rồi có sự kiện Popuri đâu, nó nằm chỗ nào vậy.

18. Darshia

Darshia

Đen ---> tím ---> xanh biển ---> xanh lá cây ---> vàng ---> cam ---> đỏ. ^^
    Để darshia kiếm lại cho. Nhưng sao lại không có nhỉ ? Bạn kiếm ở đâu thế ?

19. legendary_dragon

nuôi gia súc ngoài trời được cái lợi nữa là có cơ hội cho đồ X 8-}
    event ko phải có cái topic ngoài box rồi sao

20. phantithaos

Tui lục hết tất cả các box rùi, ko có event tim day đủ. Vậy nếu bạn nào tìm được link đó thì hú một tiếng cho tui nha. Cảm ơn trước.
    Theo Taka.. thì đạt được tim đỏ của mí nàng đó chung chung quá, nói cũng giống như mí ng khác thui. Hình như chỉ là do .. may mắn á! Chẳng có bí quyết bí truyền gì hết!
    Làm tui thất vọng quá đi.
    Nhưng cũng xin thông báo với mí bạn là Karen đã lên tim xanh dương, mí người khác thì tim tím hết rùi. Chỉ mới ngày hôm qua thui, vì vậy mà tui mới ko cằn nhằn nữa á! Nhưng nếu được lên tim đều đều thì sẽ vui hơn!
    Xin hỏi 1 chuyện, thường thì mí vị trải qua 1 ngày trong bao lâu nhỉ? Ngày bình thường á! Tui nhiều khi chơi cả 3h liền mà cũng chỉ có vài ngày thôi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.