Harvest Moon: Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 8/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hokage_naruto

hokage_naruto Donkey Kong

sao lại ko làm được chứ bác kiếm đủ nguyên liệu là làm được hết á
    hình như có 108 món tất cả (giống 108 anh hùng ấy nhỉ)

2. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Mấy cái đó tui chỉ còn thiếu Autum Sun thôi, vì không có X Wool, nhưng nấu xong ngoài đem tặng thì thật sự không biết để làm gì, ăn cũng không được. Vậy mà nó ghi chú là "can use cooking". T_T

3. hokage_naruto

hokage_naruto Donkey Kong

mấy món đó ko biết làm gì nữa nấu xong đem cất vào tủ chứ nó ko cho bỏ vào tủ lạnh nữa

4. anhpolan

anhpolan Youtube Master Race

o dây đã co' u nao` lấy dc vợ chua vay
    Co can chi dẫn cho cach cua người iu nhanh nhất ko
    Bạn nào chơi wa năm thứ năm rui thì gặp tui nha

5. longspring

longspring Không sợ dzợ Berserker Lão Làng GVN

Bác cho tui hỏi cái món Elli Leaves, nó nói là cần "6 different of burnt food" là cái quái gì vậy? Thực phẩm khéc à???? :whew:

6. squall-leonheart

squall-leonheart The Warrior of Light Lão Làng GVN

bác về kiếm mấy đưá 5 tuổi mà chỉ lấy vợ thì tui đưà nào cũng cưới rùi (trừ Marry và bà tiên)

7. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

4 longspring : 6 cái đó là 6 món ăn bị hư dc nấu theo 6 kiểu khác nhau ^^. Tốt nhứt và tiết kiệm nhứt là ra ngoài lụm cỏ dại về nấu với từng dụng cụ (cỏ + con dao / cỏ + cái chảo ...).

8. greenvirus009

greenvirus009 Youtube Master Race

ủa,sao tui nấu ko được vậy , tui cũng có đủ nguyên liệu mà, làm đúng luôn mà có ra gì đâu , còn mấy cái x wool rồi x yam là cái gì vậy, là lông cừa và len cấp mấy vậy !

9. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Bạn nấu ko dc món j` mới dc, mấy món sun hả ? Hay là mấy món hư ?

10. squall-leonheart

-nấu không được là seo không lẻ công thức cuã tui post lên có vấn đề ko được món nào

11. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

coi thường người khác quá đó chú em....dám bảo ở đây chưa ai lấy được vợ...............................

12. squall-leonheart

-vợ trong game ấy :p
    -cho hỏi mấy bác món đồ Queen Of the Night là cái gì vậy hay cũng là một món ăn (nó là đồ ăn ăn được :D)

13. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Nó là hoa Queen of the Night, nhưng hình như chưa ai tìm ra thì phải, chỉ tìm được cái cheat để chỉnh ra thôi.

14. greenvirus009

ê mấy u , sao tui nấu cái món mà cần X yam , X wool , X..... ko đựơc vậy , tui đã dùng hết nguyên liệu cấp cao nhất rồi mà , loại (G) đó , chẳng lẽ còn có loại cao hơn loại (G) nữa

15. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

G là gold hẻ, vậy thì sau G là P (có P bằng cách cho con thú có sản phẩm vàng ra ngoài trời 2 mùa). Rùi sau đó thì nó sẽ cho ra sản phẩm X 1 cách bất kì, hứng thì nó ra, ko thì ko có. Có nhìu con thú chỉ cho sản fẩm X 1 lần trong đời rùi ngủm, nhưng cũng tùy may mắn của bạn.

16. squall-leonheart

-ừ cái hoa Queen of the night tặng bọn con gái chúng thích mê tui chỉ biết nó có một công dụng đó thui nhưng nó ăn được

17. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

mình còn giữ trong cái tủ lạnh đến hơn 30 cái X milk...tiếc quá không muốn bán
    queen of the night là bông hoa màu trắng thì phải...tui không nhớ rõ màu...tuy nhiên chỉ có dùng code mới lấy được

18. docnhan_dragon

docnhan_dragon Youtube Master Race

Tủ lạnh cơ à. Mua thế nào vậy. Cho hỏi cái, làm sao mua được đồ quảng cáo trên ti vi vậy. Đọc thấy nó bảo gọi điện mà mình làm wái gì có điện thoại.
    Mà còn mấy vụ cưa gái, làm theo hướng dẫn của mấy bác chả có tác dụng gì cả, chỉ lên được tim đen thôi, ngay nao cũng đi gặp mà có gặp sự kiện quái nào đâu.
    Làm sao dào được kim cương vậy?xuống tầng cuối cùng của hang mùa đông à. Làm sao xuống được tận tầng cuối cùng của hang mùa xuân vậy, tui xuống gần 20 tầng thôi mà đã phải vô viện nằm rồi.

19. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Gọi điện thoại đặt hàng ở quán Inn đó bạn, sau đó Zack sẽ đem đồ dùng đến cho bạn.
    Tủ lạnh thì nâng cấp nhà thì sẽ có.
    Trời, làm ko được cũng đừng cau có đổ thừa hướng dẫn của người khác chứ, người ta đã cất công viết hướng dẫn cho mình mà, chơi game HMoon chứ có phải game nào đâu mà cáu thế.
    1. U "cua" nhỏ đó trong bao nhiêu lâu mà vẫn tim đen?
    2. U có tặng đúng món mà nhỏ love ko? Ví dụ như Karen thì love rượu (lưu ý là love chứ hổng phải like ah nha)
    3. U tặng và gặp nhỏ đủ số lượng thì mới lên màu tim.
    4. Đâu phải u ngày nào cũng gặp thì sẽ thấy được sự kiện, sự kiện xảy ra khác nhau theo màu tim, ví dụ như tim đen chỉ có 1 sự kiện đó thôi, khi lên tới tim xanh mới có sự kiện khác.
    5. Có thể game bị lỗi, kỳ đó Daisy chơi bản 64N cũng cua Karen đến 2 năm hơn mà vẫn tim màu tím.
    Mấy loại đá quý hiếm thì xuống sâu mới có, ở mấy tầng đầu chỉ đào được đồng, vàng, bạc thôi ah. U tranh thủ kiếm mấy trái táo sức khỏe, với lại khi đi đào nhớ đem theo 3-5 cây thuốc để uống thì sẽ đào được sâu thôi. Với lại nhớ save, load thường, trước khi đào ở 1 tầng nhớ save, đào thấy cái cầu thang thì load ra, chạy tới chỗ cái cầu thang đào liền, như vậy sẽ xuống được sâu để tìm mấy kim loại quý thôi ah.

20. greenvirus009

cho tui hỏi lại 1 lần nữa , có ai biết code chỉnh được cái " vacation house " ko vì tui chơi tới năm thứ 5 rùi mà cũng mới có 2 triệu , ko biết đến bao giờ mới có được 100 triệu nữa

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.