Harvest Moon: Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 8/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. persim123

persim123 C O N T R A

Code nhà thì có đây :
    820025D8 000F: có 3 vacation house
    82002BC8 FF01: có chuồng bò cấp cuối
    820027CC 009A: nhà cấp cuối và các vật dụng ( gồm 5 cheat )
    820027CD FF9A
    820027CF FF00
    820027D0 FFFF
    820027D1 FFFF
    820029E8 FFFF: Có chuồng gà cấp cuối
    Mấy cheat này dùng cho gameshark ko cần master code

2. squall-leonheart

squall-leonheart The Warrior of Light Lão Làng GVN

-nì mấy bác 3 cái nhà còn lại xây lên để trưng hày xây làm gì vậy ph3i có ý nghĩa gì chứ

3. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Xây lên cho thấy mình giàu ^^, sẵn tiện kím mí cục Jewel of truth và chơi game với bà tiên. Với lại dc ngủ ở đâu thì ngủ mà, cũng tiện. Nhưng mà sau khi có Teleport stone rùi thì chiện nhìu nhà cũng ko wan trọng lắm ha.

4. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

mình chơi hm64 rồi thấy cũng được nhưng mấy cái event của nó giống nhau quá...bọn nó ốm...mình đến thăm...rồi lại bị đau chân...mình bế về...rồi lại nằm mơ...cuối cùng thì bọn nó hỏi có thích mình kô...chắc vì cái này cũ quá rồi

5. greenvirus009

greenvirus009 Youtube Master Race

u có thể chỉ tui tận tình được ko vậy , tui làm hoài ko được

6. longspring

longspring Không sợ dzợ Berserker Lão Làng GVN

tui có hướng dẫn rồi, bạn có thể xem lại hình như ở trang 8->9
    Cái Teleport Stone sài đã thiệt, di chuyển tức thời, nhanh gọn lẹ, thậm chí vào Mỏ Mùa Đông trong mùa Xuân , Hạ Thu lun. :D

Tui đang có danh sách CodeBreakers dùng để đổi đồ, có cả X Wool, X Milk, X Egg nữa :D

7. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Bản này chơi kỹ còn có các sự kiện ngộ nghĩnh giữa các cô gái nè, sưu tập hình nè ... vui lắm mà. Cũng bít là nó cũ rùi, nhưng fan HM vẫn mún những bản sau phát triển dc cái hay của bản này đó.

8. hang_nguyen

hang_nguyen Youtube Master Race

ai nói là chưa cưới vợ cơ chứ , tui đã cưới được nhỏ ANN rồi & bây giờ cũng đã sinh con rồi , tui mới chỉ chơi có 3 năm thôi đó !!!!!!!!!!!!!!
    XIN CHIA SẺ VỚI BÀ CON NIỀM HẠNH PHÚC TRONG NGÀY CƯỚI

9. squall-leonheart

-thế à tới 3 năm lận à ;)) vậy bạn ráng chơi nưã đi nhé hình như là 6 năm kết thúc game phải hông
    -mấy bác nói cái vụ cưú cây thần là sao vậy

10. greenvirus009

thật ra là tổng cộng có mấy loại jewel vậy, tui mới có 1 loại thôi à jewel of truth , hi hi và những loại còn lại là lấy từ đâu cái telephort stone là gì vậy lấy từ đâu, nghe nói có 1 cái jewel of kappa phải ko , màu xanh lá cây , lấy từ hang mùa xuân , mấy u có chưa

11. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

12. docnhan_dragon

docnhan_dragon Youtube Master Race

Cám ơn bluedaisy nhé! Bạn chỉ luôn cho mình cách lấy mấy trái táo sức khoẻ luôn nhé.
    Mình mới lấy được 3 trái: nữ thần HG cho, thắng trong trò chơi ném đĩa, 1 trái có lúc nào mình ko để ý. Có 10 trái tất cả à .??

13. hokage_naruto

hokage_naruto Donkey Kong

ko phải 6 năm đâu cũng ko rõ khi nào sẽ kết thúc nũa bác nào chơi fin chưa
    về vụ gem thì có 3 loại là Gem of Truth ,Gem of Goddess và Gem of Kappa là tập hợp
    9 viên jewels lại
    jewels of Goddess thì lấy ở hang mùa xuân các tầng 60 ,102,123,152,155,171,190,202,222
    còn jewels of Kappa thì lấy ở hang mùa đông các tầng 0 ,40,60,80,100,120,140,160,180,255
    jewels of truth thì post nhiều rùi
    cái teleport stone là cục đá để di chuyển (nhìn tên biết rùi)lấy ỏ tầng 255 ở hang mùa xuân
    he he dù mai thi nhưng vẫn tranh thủ

14. squall-leonheart

-thế bác chỉ tui công dụng cuã 3 cục đá đó đi tui ko biết xài hình như dùng để hồi sức thì phải

15. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

10 trái táo sức khỏe hình như có ai đó post rồi, mà kiếm lại mấy trang trước cho u thì ko thấy nữa, post lại vậy:
    1. Đào được ở mảnh đất nhà mình.
    2. Nhận được từ Harvest Goddess.
    3. Thắng cuộc thi ném đĩa cho con chó.
    4. Thắng cuộc đua ngựa.
    5. Đổi 900 medals thắng cá ngựa với thị trưởng.
    6. Mua qua chương trình TV.
    7. Tìm được đằng sau mỏ (hình như là vậy, giống BTN ah, lâu quá ko nhớ rõ:-P )
    8. Đào được trong mỏ mùa đông (tầng 19)
    9. Đào được trong mỏ mùa xuân (tầng 100)
    10. Câu được ngoài biển.
    10. Trái màu xanh của con Kappa cho khi bạn ném cho nó cucumbers.
    Ko biết từ đâu có trái táo đó ah? Thử bấm nút A (trong máy GB, ko phải giả lập) xem nó có hiện lên chú thích ko?
    Đúng vậy ah, 3 loại gems đều dùng để lấy lại sức khỏe thôi ah.

16. tia_chop_do33

tia_chop_do33 Youtube Master Race

Mấy bác ơi mấy cái thuốc mua ở phòng bác sĩ xài làm sao vậy.Sao em nâng cấp nhà cấp ba mà nhà trống rỗng vậy hổng có cái gì hết ngoài cái lò sửi .Mà hình như khi nâng cấp lên cấp ba thì có tủ lạnh,nhà bếp ,hai cái giường(em chỉ có một).Còn nhà con chó sau khi nâng câpthì mình lấy được Jewel ò Truth còn em sao hổng thấy.Mà cái nhà chó sau khi nâng cấp lớn hay nhỏ.Em có gửi cái hình mấy bác coi rồi chỉ giùm.Nếu được mấy bác cho em cái hình nhà mấy bác sau khi mnâng cấp được không.Cấp 2 hay 3cũng đượccám ơn.Mấy cái sự kiện của Karen em cua nhỏ lên tới tim xanh lá cây rồi hổng biết phải làm gì.Mấy bác cho em mấy cái sự kiện của Kảen tim xanh lá cây,cam,hồng, đỏ luôn nha.

Các file đính kèm:

• HM1.rar
      Kích thước:
      11 KB
      Đọc:
      121
    • HM2.rar
      Kích thước:
      19 KB
      Đọc:
      48
  17. greenvirus009

ko phải đâu bạn ạ, khi nâng cấp lên cấp ba thì tất nhiên là trống rỗng rồi, bạn phải xem tivi thấy chương trình quảng cáo mua đồ thì bạn mới có chứ, giá thì quá rẻ luôn, nếu có nhà cấp 3 rùi thì được mua cái nhà bếp trước, xong rùi mấy cái dụng cụ làm bếp , rồi tới cái gương , đồng hồ ..... , còn vụ mấy cái thuốc ở phòng bác sỉ thì chỉ dùng để tăng lại sức lực mà mình đã mất từ những công việc mà mình đã làm thôi ( nếu muốn tăng nhiều sức thì bạn chỉ cần lấy cái máy xay sinh tố, thêm blue grass và cái thuốc trị giá 1000 đ đó ) tăng nhiều lắm, cái jewel of truth của nhà con chó thì chắc bạn đợi 1 thời gian thử coi có ko . có 1 chuyện nữa tui thấy hơi bất công , là tại sao cái chai rượu của con karen cho chẳng có tác dụng gì cả , trong khi cái máy nghe nhạc của ann thì có thể đúc đĩa vô nghe, nè nè bạn có bao giờ thấy qua sói chưa , khi bạn để cừu ra ngoài vườn đó , tui thì thấy qua 1 lần duy nhất thôi ( nó cũng dễ thương lắm , chỉ bự hơn con chó của mình 1 chút thôi) rồi ko thấy nó nữa , tui có ý định là dụ nó vào 1 chỗ rồi lấy 9 khúc gỗ vàng của tui giam nó lại ( ha ha ha) ko biết có được ko ta !

18. docnhan_dragon

docnhan_dragon Youtube Master Race

Cám ơn bluedaisy nhìu lắm. À mà tiện thể cho hỏi luôn . Ở hang mùa xuân tui đào đến hang 60 hay sáu mấy cũng ko nhớ --> xong rồi ko đào sâu thêm được tầng nào nữa cả. Đã cuốc sạch các vị trí trong hang rồi nhưng không thấy cầu thang đi xuống nữa ---> thế là thế nào hả. Mất cả tiếng đồng hồ để ngồi đào mỏ cuối cùng lại phải leo lên tay trắng hix hix --> vậy thì làm sao mà xuống được tầng 100 để đào táo cơ chứ, chưa nói gì đến việc xuống đến tầng 255 .

19. tia_chop_do33

tia_chop_do33 Youtube Master Race

chó sói thì tui thấy hoài.cứ mỗi lần thả gà ra là có chó sói may là có con chó nhà minh.bạn có biết đầy đủcác sự kiện về kảen không chỉ mình với

20. hang_nguyen

hang_nguyen Youtube Master Race

các pác cho mình hỏi là muốn lấy đĩa để nghe nhạc , thì ở đâu lấy vậy ???????

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.