Harvest Moon: Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 8/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Đào được cái cầu thang, trước khi xuống phải save lại, để nếu xuống dưới mà ko kím ra cái cầu thang còn bít đường mà load lên đào lại chứ^^
    Chịu khó đọc lại mấy trang đầu 1 tí nghen, ở trang này nè:
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=88538&page=6&pp=10&highlight=harvest+moon
    U muốn có các sự kiện với cô gái nào thì chỉ cần tặng quà (luân phiên các món cô ấy love) + nói chuyện nhiều (tranh thủ các lễ hội) là lên tim, rồi sẽ gặp được các sự kiện theo màu tim thôi ah.
    Cái này cũng có người post kỹ rồi, Daisy ko muốn post lại, chỉ đưa link cho bạn thôi:
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=88538&page=11&pp=10&highlight=harvest+moon
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=88538&page=11&pp=10&highlight=harvest+moon
    Ngay trong topic này, page 11 & 12 ah, u ko chịu đọc mấy cái hướng dẫn ở mấy bài post đầu tiên gì hết >:D<

2. greenvirus009

greenvirus009 Youtube Master Race

sao cái máy đếm bước chân, tui đã đi được 100000 bước rồi , cô tiên hiện lên chúc mừng và nói " u have nothing " vậy là sao, khi nào mới cho quà đây, tại sao chỉ có cái máy nghe nhạc của con nhỏ Ann thì có tác dụng vậy, máy thứ khác ko có sao ,chẳng hạn như cái chai rượu của Karen đó, bất công wé >_<

3. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Đi 100.000 bước cũng chẳng được gì đâu, cứ đến một mốc bà tiên lại hiện lên chúc mừng, mỗi mốc tăng 1 con số 0, cố mà đi cho được 1.000.000.000 bước đi nhá. Đó là lần cuối cùng bà tiên hiện lên chúc mừng. Mà cũng không được gì cả. Còn có nhiều lần bà tiên hiện lên chúc mừng nhưng cũng chẳng có gì đâu (ví dụ xuống mỏ tầng 100, tầng 200, tầng 255)
    Mấy cái món wà đó chẳng có công dụng gì cả, chỉ như đồ lưu niệm thôi. Là quà kỉ niệm lên tim cam và phải gặp đúng sự kiện mới có (thậm chí đúng dự kiện mà chọn câu trả lời sai thì cũng không có).

4. greenvirus009

xài khúc gỗ vàng như thế nào mới ko bị chửi , tui có thể dùng nó để xây chuồng bò hay chuồng gà không ?
    ( thanhdttl@sg.netnam.vn )

5. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Troài! Gỗ vàng có công dụng để chưng trong tủ, muốn xây hàng rào thì đành phải nghe chửi. Nếu muốn có hàng rào không mục bao giờ thì có thể không cần dùng Golden Lumber mà hãy dùng Stone xây cũng được. ^_^

6. lycan

lycan Youtube Master Race

cho hoi game nay co choi ps1 duoc ko vay

7. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Ko đâu bạn à, game này chơi trên Game Boy Advance, có thể wa box Handheld để xin link down và giả lập đó.

4 DAC : Ông xây bằng đá là con chó hoang nó ăn thịt thú nuôi của ông đó ^^

8. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

con sói đó xuất hiện nhiều lắm nhất là nếu mình để gà hay bò ở ngoài nhiều...không thể nhốt được nó đâu tốt nhất là đuổi đi vì nó doạ thú của mình

9. hokage_naruto

hokage_naruto Donkey Kong

sói đâu mà sói chó rõ ràng đấy chứ chỉ hơi dữ thôi hình như là của lão Barley nó đến chơi với con Milu nhà mình đoá ^^

10. ILSATS

ừ thì chó sói zậy...tui cứ thấy buổi tối nó đến doạ gà là cầm búa đập...thế mà nó vẫn không chịu biến đi...tức thật

11. tia_chop_do33

tia_chop_do33 Youtube Master Race

huhuhu.Em cho kảen lên tim xanh lá mà ngày nào từ 9 tới 5 giờ mỗi giờ em lại vào siêu thị một lần mà hổng gặp sự kiện gì hết.Mà hổng gặp sự kiện thì có lên tim không vậy.Mấy bác có thương thì làm ơn chỉ giùm em mấy cái sự kiện về tim lục,cam hồng,đỏ luôn giúp giúp em chứ tặng hoài mà hổng gặp sự kiện thì khổ quá.Mấy bác nào cưới được kảen chỉ giúp em với.MÀ sao hổng ai post sự kiện về POPURI vậy.

12. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Bạn đâu cần dùng búa đập nó làm chi, cứ để con chó nhà mình ra tay là ổn. Tui thì sáng nào dậy cũng kiểm tra hàng rào (bằng bản đồ á) nên nó chẳng làm j` mí con thú nuôi của tui dc hít.

13. ILSATS

mình làm cái hàng rào bằng đá...đỡ phải thay tốn thời gian...con sói lại chạy qua được đó...tưởng con chó nhà mình sợ nó chứ...chưa thử bao giờ...

14. hokage_naruto

hokage_naruto Donkey Kong

làm hàng rào bàng đá đỡ phải quan tâm chứ là bằng gỗ lại phải thường xuyên kiểm tra xem nó có bị mục hay ko mất công

15. greenvirus009

sao tui ko thấy con chó sói nữa vậy, tui chỉ thấy nó có 1 lần duy nhất ( lúc đó tui lấy cái cắt cỏ đánh nó chạy ra làng luôn ) rồi ko thấy nữa, tui đã đợi đến 12 giờ tối chỉ để thấy nó thôi , vậy mà cũng không thấy

16. ILSATS

đâu phải lúc nào nó cũng tới...chắc phải để nhiều thú ra vườn...mà mong nó đến làm gì vậy cha?????tôi thì thấy thường xuyên

17. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Tui cũng thấy thường xuyên, nhưng cứ mặc kệ cho con chó của mình xử lý, con chó của mình lúc nhỏ thì ko làm gì, nhưng lớn thì dữ lắm á. Bởi vậy tui kiu mấy ông làm bằng gỗ mà ko chịu, để con sói cạp thú tụi nó bị tụt tim đó.

18. ILSATS

xây bằng đá cho tiện...bằng gỗ cứ phải thay suốt...ngại lắm...chó thì mặc

19. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Mặc kệ thì thú nuôi bị cắn và tụt tim đó. Ko lo cho tụi nó hay sao.

20. anhpolan

anhpolan Youtube Master Race

cho do la cua nha ong bán bò đó :D
    lão mang con chó đến để đẻ con với con cho nhà mình thôi, không phải lo đâu
    khi nào lão i' không đến nữa tức là con chó kia đẻ rùi :p
    thử mà xem

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.