Harvest Moon Hero Of Leaf Valley [Official USA]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi ngockhanh0990, 27/4/10.

1. Stern

Stern Mr & Ms Pac-Man

Cái này hình như muốn lên tim đỏ phải đủ 6 tim phải không?
    Con bé Dia mình lên được tim cam (5 tim) vẫn chưa thấy động tĩnh cưới hỏi gì, bỏ cả việc đồng áng
    chỉ ngày ngày vắt sữa rồi trồng cây si trước nhà mà từ tim vàng lên cam phải nói lâu vl.
    Chắc hết mùa Đông mới rước được e về... =.=

2. BananaSkin

BananaSkin Vũ trụ đệ nhất Vỏ Chúi ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

cái này ko biết cưới vợ làm sao đã tặng quà cho em Gwen lên 6 tim thành tim đỏ mà vẫn ko hiểu làm sao để cưới được (đã có luôn cái event em tới nhà kiểm tra mình rồi) =-=" mà bản HM này lên tim lâu là do 1 ngày được tặng có 1 món quà chứ ko thì lên tim đỏ lâu rồi :)) mà có ai biết cái con chồn kêu mình đem cá tới cho nó chụp hình xuất hiện vào lúc nào ko???

Chỉnh sửa cuối: 1/5/10
  3. Chronos

Chronos Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Vừa mới xây xong cái bếp , nhưng hình như bản patch có tiếng bị lỗi thì phải , lúc nấu ăn mình chỉ bỏ được một thứ vào còn bỏ thêm thứ khác nữa thì ko dc :(

4. bboybo*m`beo'

bboybo*m`beo' Youtube Master Race

ngockhanh ơi... Mình dùng psp3 nên k biết phải dùng cái macrofire kia ntn?? Bạn chỉ cho mình đc k???

5. billhainh

billhainh Persian Prince

Con ponta đó nó ngồi câu tầm 5h đến 7h mỗi ngày ở chỗ bờ biển gần biệt thự của Dia với chỗ bờ biển gần nhà thờ. Cứ đến 2 địa điểm đó ắt gặt nó :). Nếu câu cá tặng con ponta này thì nó sẽ tặng lại bạn 1 là bản sao của con cá; 2 là công thức nấu ăn :>

P/s: damn... Mưa suốt 5 ngày liền =='''.. Thằng bob nó đóng cửa ko cho đi chăn gia súc nữa... =='''

6. Junbei

Junbei C O N T R A Lão Làng GVN

Con chồn đó thường xuất hiện khoảng 4-5h chiều,thường thì nó xuất hiện ở bãi biển hay nhà thờ

7. Tony_Stark

Tony_Stark Youtube Master Race

hức, ngockhanh chơi gì mà 23rd đã được 45k, ngưỡng mộ ^^! Mình cuối mùa xuân được 28k, cũng khá là happy, tuy nhiên, ko biết là cây trong bản này có thể trồng dc từ mùa này sang mùa khác nên mấy ngày cuối mùa, ko thèm tưới nước ----> héo, bỏ vốn trồng lại =.='.

Đặt tên thằng nhóc nhà mình là Slowhand, tự dưng gặp được cô Lyla quá tiện :)), trông cũng kute. Ai cua cô này cho mình xin cái likes với dislikes với, ngày nào cũng tặng blueberry với mấy cái hoa hòe linh tinh mà xem chừng cô nàng ko khoái lắm. Với lại mình cũng thắc mắc vụ con chó, mấy ngày mưa bỏ nó vô nhà thì có cần feed ko vậy, để nó ngoài trời mấy ngay thì lăn đùng ra ốm =.='

P/s: ông cha sứ bản này quá sì tin ^^

8. hategames

hategames Donkey Kong

tớ cứ đi qua nhà là tặng hết Lyla , gwen, alice hôm nào ko gặp thì nghỉ
    Mới chơi hết spring mà có anh cơ bắp với cô tiên lên tim rồi, bọn kia chưa thấy gì . Cô tiên bảo phải có người lên yêu thì mới ước được

9. [GVN]Thunder

[GVN]Thunder Donkey Kong

Mua Dog food ở đâu thế? Kiếm mãi chả thấy ở đâu bán. Với lại hok cho nó ăn nó có bỏ nhà đi không vậy? 2 ngày nay chạy vòng sân mà ko thấy nó ở đâu cả? :(

10. baodien2412

baodien2412 Fire in the hole! Lão Làng GVN

chà, thức ăn chó ko cần mua, có gì cho nấy, cho sữa hoặc trứng sẽ lên tim mau
    sợ mưa thì mua nhà cho chó, lo gì =))
    mấy ông kia chả nghĩ đến cái lợi lâu dài gì cả, em ở chỗ quán cafe ko biết nấu ăn thế nào chứ mấy char kia nấu ăn dở tệ
    cậu nào hỏi xem cái like với dislike ở đâu hả -> ở cái giường ấy
    dẫn ngựa đi đua như thế nào vậy ngựa mình 5 tim ^^

11. Eruur

Eruur Mega Man Lão Làng GVN

cái file mix eng-jap ở page 1 chép vào đâu thế mấy chú thử tìm cách chép hoài ko được =((

12. billhainh

billhainh Persian Prince

Có vẻ tớ sẽ ko thể bàn luận về game này tầm vài tuần. :(... Damn it... :(( :((..

---------- Post added at 22:44 ---------- Previous post was at 22:42 ----------

Copy vào folder Iso trong root thẻ nhớ :|.

13. Stern

Stern Mr & Ms Pac-Man

đua ngựa thì trong 3 mùa xuân, hạ, thu đều có giải đua. Còn mùa Đông thì ko có nhưng có event chú Bob với Gwen
    lần lượt thách đấu với mình
    Đua thắng tụi nó cũng chả biết được quái gì, chỉ nói vài câu hứa hẹn cuộc đua gì đó vào mùa xuân năm 2

Cậu kua bé Katie à? Con bé Dia mình kua thì cũng ko có j nổi trội, được cái nó có thằng Kurt để ý
    nên muốn phổng tay trên nó >:)... mà Event "Sacred Land" của nó cũng khá Romance.
    Anyway, rước về đừng mong nó nấu ăn...

14. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Tiền bản này khá dễ kiếm có điều mệt vụ lumber quá, sao nó ko bán lumber luôn như mấy bản khác cho rồi =))
    p/s: nâng cấp max axe với cần câu rồi mà câu cá cũng toàn rác ko :)) Giờ mỗi lần đi câu toàn xách theo "special fishing bail" cho chắc, giựt cá lia lịa :)

Nghe nói là 7/5 này, để tới lúc đó mua thử rồi convert sang iso coi có hết lỗi ko :D

sao vậy, bị em nào đá ah =))
    Đua hạng nhất dc cái machine dùng để chế tạo hạt giống :D

15. viet phat

viet phat Legend of Zelda

theo mình nghĩ HVM chắc chắn sẽ lấy vợ và đẻ con chứ??trên bản nào cũng có vụ đó trừ HVM girl thì về cuối game lấy chồng là hết.T_T nếu kg sinh con thì mất đi 1/2 điểm hay rồi T_T

16. latinoheat48

latinoheat48 Space Marine Doomguy

Mua con bò rồi mấy ngày nó mới cho sữa vậy ???
    MR.DOG lên xuống tim như điện :-< Ngày mưa ẫm nó vô nhà thì nó giảm tim nhưng ko bad mood :-? vẫn cho ăn :-??

17. chauvico2006

chauvico2006 T.E.T.Я.I.S

Mấy cái Blue Rock phải hang 2 ở mùa hè mới có phải ko??? Thanks!!!

18. Chronos

Chronos Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Mình đã qua mùa thu rồi mà cái mine vẫn chưa mở trời :(

19. vutran1

vutran1 Youtube Master Race

khoảng 15h30-16h chạy ra biển là thấy con chồn nhưng trời mưa thì nó kô có ra đó

---------- Post added at 07:35 ---------- Previous post was at 07:32 ----------

phải update mấy cái dụng cụ để nấu ăn,update max thì bỏ được 3 cái

20. Light_Of_Heaven

Light_Of_Heaven T.E.T.Я.I.S

cái mine tầng 2 bản patch vào ko được , switch qua bản US hoặc JAP thì lại vào được? cho mình hỏi tầng 2 có ore gì mà tầng 1 ko có vậy?