Harvest Moon Hero Of Leaf Valley [Official USA]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi ngockhanh0990, 27/4/10.

1. thanhnamco

thanhnamco Mr & Ms Pac-Man

event đó năm 1 năm 2 em qua đến năm 3 rồi còn đâu

2. billhainh

billhainh Persian Prince

Còn file save các năm cũ ko ??.. Kinh nghiệm xương máu của tớ là chơi hết 1 ngày là lại save lại; full thẻ thì backup vào máy rồi chơi tiếp ==''' như vậy có sơ suất chỗ nào còn dò lại mà chơi, đỡ mất công từ đầu 8-}..

3. thanhnamco

thế thì chết em rồi em save có 1 cái hic toi bao ngày chơi cúi cùng :((

---------- Post added at 21:38 ---------- Previous post was at 21:36 ----------

chỉ em cái này với chỉ cần thế này thôi
    1:cho tui hỏi tui sang năm 3 rồi mà đến nhà ALICE ko thấy đâu là sao ?? thích nó lắm nhưng đi mất rồi thi`
    cuối năm 2 thấy có sự kiện với ALICE (2 ông kia vác máy ủi tới nên dân làng chặn lại , ALICE đến bảo thôi ko ROBOT nữa cancel .Xong thấy có nói đến 50000G và đưa tờ giấy rì đó rồi xin lỗi mọi ng` (ko có sự lựa chọn gi nha) , xong xe ủi đi nhỏ cũng biến lun nói là gặp bạn sau rồi phắt cái NEVER rồi chuồn) END game chọn part 2 > spring 5 đến nhà nó thì ko thấy locket thử lại cũng thế HIC HIC

2:ai biết cái feather ji đó ( kết hôn) mua ở đâu ko
    năm 3 thấy mở gifl shop vào thấy cái giông vòng cổ (heavest golden quên tên rồi) vào mua 89000G xong đi tặng chả ma nào thèm nhận chán (toi 1 tháng làm công của mình)

3: cho hỏi mecha event là ji` vậy làm sao để end?
    ah nếu sang năm 3 thì có làm dc event của mấy năm trước ko?
    (You stopped the construction of the Funland, Alice and her companies stay back
    at the village.
    How to get: Get 50,000G and choose " I want to protect the village" at the end
    of the mecha event.)
    cái này nghĩa là gi` đó :??? tui có thấy lựa chọn " I want to protect the village" bao h đâu
    mod vào giúp em

4. Light_Of_Heaven

Light_Of_Heaven T.E.T.Я.I.S

1 & 3 : Mecha events : http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=15188521
    cuối năm 2 event cuối cùng không có chọn lựa vì bác không làm đủ 4 Mecha event đầu tiên.

2: mới hè năm 1 nên không biết , mà nghĩ là thang Louis bán, thường thì blue feather xuất hiện ở tool shop.

5. thanhnamco

6. MaDaFGG

MaDaFGG Afternoon Of Darkness

Spring 17 Year 3 Louis's shop sẽ có Blue Feather, đến lúc này thì mấy em gái ko lên AF nữa, thấy nó guide vậy

7. thanhnamco

mình làm đủ cả 4 Mecha event đầu tiên rồi mỗi tội thua con ngựa máy vì nó chạy nhanh wa'
    vậy giúp mình đi[/QUOTE]

8. connguatrang

connguatrang Mr & Ms Pac-Man

hic up lên D3 cũng k chơi dc bros ơi :(

9. Light_Of_Heaven

cái này thì ngựa 3 tim trở lên thì thắng dễ hơn, ít tim hơn thì nhờ vào măy mắn thôi, lúc chạy sẽ có mấy cái vòng đỏ, cố gắn lấy có thể sẽ thắng.

10. Junbei

Junbei C O N T R A Lão Làng GVN

Đến tận năm 3 mới có thể kết hôn,phần này đòi hỏi khó thật :))

11. baodien2412

baodien2412 Fire in the hole! Lão Làng GVN

mềnh ko ưa kon Alice lắm nhưng mà nó đi thì thấy thiếu thiếu =)) kái mecha đua ngựa mà định chờ được tặng thì chắc không làm được, mà mua ngựa chỉ được màu nâu, có cách nào bán ngựa hoặc cho nó bốc hơi không mấy bác
    P/S: mịe con virut chó chết cái file save bị vỡ rồi T_T cày lại từ đầu nản quá

12. BananaSkin

BananaSkin Vũ trụ đệ nhất Vỏ Chúi ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Alice gặp hàng ngày ở đâu ậy mấy bác kiếm hoài ko thấy chỉ giùm địa điểm + giờ luôn nha ,thanks :D

13. Light_Of_Heaven

building đối diện mine từ 12 PM - 2PM hoặc 10 PM - 11 PM . Toàn giờ cao điểm :))

14. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Mọi người chơi game này ngoài nhạc nền còn nghe âm thanh nào khác ko? chạy bộ, gà , bò kêu ..v.v?

nghe nhạc ko ngán quá...

15. blue1231988

blue1231988 C O N T R A

đỉnh cao của game này đó bạn... tiếng nhạc -> chán chán -> ngủ lúc nào ko hay khi đang chơi game :|

16. hategames

hategames Donkey Kong

game này ngoài 16 endings thì riêng ending của Alice có 3 kq khác nhau

[spoil]
    *******************************************************************************
    8.16. The Mecha Ending [E816]
    *******************************************************************************
    The Mecha Ending is the ending that has several different endings depending on
    your performance in Mecha Events which is part of the main story line.

Here are the 3 possible endings for Mecha Ending.
    Note: I deliberately name this Mecha Ending A,B and C

Mecha A
    How to get: Get 50,000G but stopped at the 4th mecha event. Alice and her two
    companies will leave.
    How to get: Get 50,000G and only triggered the first four mecha event

Mecha B
    You stopped the construction by paying 50,000G, however at the end you pick
    an option that doesn't let Alice and her 2 personal asistances to stay.
    How to get: Complete the Mecha ending and do not choose "I want to protect the
    village".

Mecha C- BEST
    You stopped the construction of the Funland, Alice and her companies stay back
    at the village.
    How to get: Get 50,000G and choose " I want to protect the village" at the end
    of the mecha event.

To see the complete information about the Mecha event, refer to [MechaEvents]
    section.

[/spoil]

17. goldaxe

goldaxe Youtube Master Race

công nhận chơi lúc spring quăng cái psp qua 1 bên ngủ lúc nào chả hay luôn, qua summer thì đỡ hơn 1 tí do nhạc nó dồn dập ,nhưng mà toàn chơi lúc khuya nên mùa nào cũng ngủ quên hết^^

18. Light_Of_Heaven

đâu phải tại game , tại patch chưa hoàn chỉnh thôi -.-. Switch wa bản US/JAP là có SFX, chỉ tội cái là mine ko access đc tầng 2, mà đa số ores trong n3 mùa đầu có thể kiếm ở tầng 1 , nên thích thì có thể chơi bản mixed , cần làm event hay đâp thêm ore thì chuyển wa US :))

19. MaDaFGG

MaDaFGG Afternoon Of Darkness

Muốn có ngựa màu khác thì làm part time Rob, rồi cứ đến nói chuyện với con ngựa mình thích đầu tiên. Liên tục thì đến Summer 2 Year 1 thằng Rob nó tặng mình luôn con ngựa màu đó.

Con của mình màu trắng, lông mào đen

20. thanhnamco

bác ơi ngựa tui 5 tim high speed mà chạy đến đích nó đã qua 2 vòng rồi còn đâu :((
    mà phải thắng nó mới ở lại ah

---------- Post added at 09:09 ---------- Previous post was at 09:02 ----------

hic lấy vợ xong chả biết làm ji nữa toàn ngủ với đi dạo
    đêm hum qua đang chơi mùa Fall 3 thì khò lúc nào ko biết tỉnh dậy thấy psp nằm dưới đât pin + thẻ văng mỗi nơi phải hack lại :(( :((
    PS: mấy hum ko chăm ngựa nó ốm thấy em GWEN đến tưởng event ji té ranos đến chữa ( trông bực lắm) kết quả 1 phát combo vào mặt bất tỉnh
    ai bị như em ko