Harvest Moon Hero Of Leaf Valley [Official USA]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi ngockhanh0990, 27/4/10.

1. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Chuyện coi hết even thì đúng rùi, nhưng bác chưa tới spring 17 năm 3 ah?? nếu chưa thì chưa lấy vợ dc :D

2. Junbei

Junbei C O N T R A Lão Làng GVN

Ai biết đâu,tại trong làng mấy cô,ai tớ cũng kết hôn đc cả rồi,muốn kết hôn nốt luôn với HG cho đủ bộ :)),tham lam quá nên đành chịu thêm 1 thời gian nữa chứ sao h =))

3. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Lấy HG thì nó về nhà sống chung nên chắc mất 1 điều ước mỗi ngày nhỉ :D Giờ này mới winter năm 1, chơi từ từ hưởng thụ game =))
    Em HG này thuộc loại ghen nên bạn phải để số FP của nó cao hơn tất cả các em khác trong làng và phải xem dc even Harvest Goddess Temple thì mới lấy dc :)

p/s: Hy vọng sau này nó ra bản cho next gen kéo dài tới đoạn nó có con rùi con nó lớn lấy vợ rùi nó có cháu rùi cháu nó lấy vợ rùi có chắt rùi chắt nó lấy vợ rùi có chít rùi.... =))=))=)) ko kể nữa, mệt rùi :))

Chỉnh sửa cuối: 30/5/10
  4. zephiel

zephiel Legend of Zelda

Làm kiểu này thì sẽ tốn dung lượng lém, chắc phải chơi trên PS3 quá=)), không lẽ mình già đi mà dân làng không già,không con cái gì..., rùi phải làm đám ma nữa:))

5. Junbei

Cái event Harvest Goddess Temple có phải màn mình mở cánh cửa trong Mine ko?Kết hôn mấy em trong làng,để ý chả em nào chịu ở yên trong nhà,cứ 6h dậy là mất bóng :)),chả bù với mấy bản trước,cưới về rồi là ở trong nhà ru rú,đã vậy lại còn có thể đổi cách xưng hô như "Darling" hay "Honey" ,còn bản này thì toàn kêu tên chả có thân mật gì cả :((

6. zephiel

zephiel Legend of Zelda

Ngủ còn giường riêng kìa, kêu thì có nhằm nhò gì>.<,thằng ni chắc bất lực roài, hay là tối giành áo đầm của vợ mặc...

7. billhainh

billhainh Persian Prince

Chơi gì nhanh thế các cụ :|..

Mới Summer 3 năm 1 ==''...
    Chết mợ :|... Để em HG ít tim nhất đống gái rồi 8-}...

P/s: ở đây có ai xem hết các ending chưa ??.. Mấy cái ending liên quan đến các em khác ngoài cái mecha ấy :-?

Chỉnh sửa cuối: 30/5/10
  8. Junbei

Pó tay rồi,tan mộng kết hôn với HG,đã qua spring 17 mà chẳng có gì xảy ra :((,dù đã hoàn thành cái event Harvest Goddess Temple.Chắc tại em này là người cuối cùng lên tim đỏ :((.Thôi,cưới Alice cho đỡ buồn tủi vậy :((.Ngày mai sẽ úp bộ ảnh cưới của các cô gái trong làng ;))

9. billhainh

billhainh Persian Prince

Chậc... Từ mai ta sẽ chọi hết quà cho HG 8-}...

@jun: trong Spring 17 cậu có đi hết map ko thế :-?

10. Junbei

Hết map là sao?Đi vòng vòng,có thấy gì đâu?

11. billhainh

billhainh Persian Prince

Hết map là đi vong quanh cái bản đồ thôi :-".. Mà cậu dùng ending gì thế :-?

12. Eruur

Eruur Mega Man Lão Làng GVN

đề nghị làm G event của HG đê :))

13. Junbei

Ending part 1 là cảnh 2 thằng của công ty gì ấy đem xe máy ủi đến làng rồi cả dân làng xuất hiện,sau đó con Alice xuất hiện cản,nói chuyện một hồi nó đưa cho mình cái hợp đồng rồi hẹn đến tối ra bờ hồ ở nhà thờ. Và điều gì đến phải đến,con Alice thổ lộ tình cảm với mình và chuẩn bị trao cho nụ hôn thì bị phá đám :-w.Vậy đó,hết.

14. billhainh

billhainh Persian Prince

Sao nghe quen quen 8-}... Tớ định làm 3 cái event thiên nhiên + 3 cái event du lịch xem thế nào =='' Trên Faq nó nói nếu làm nhiều thiên nhiên hơn du lịch hay nhiều du lịch hơn thiên nhiên thì đều cứu dc làng, nhưng mỗi tội em alice thì bay biến =((..

15. thanhnamco

thanhnamco Mr & Ms Pac-Man

mấy bác này chơi chậm vkl, mãi ko sang năm 2 vậy:-? em sang năm 7 rồi đây, đang chán chán thì gặp event bức thư của Father thấy hay hay nên cày tiếp :D:D

16. Light_Of_Heaven

Light_Of_Heaven T.E.T.Я.I.S

Người ta chơi kĩ càng , làm từng li từng tí , 1 ngày cỡ ~ 20-25p'. Ông chơi kiểu như trên chắc ngủ liên miên chả thèm quan tâm đến dân làng hay animals .

17. dkny04

dkny04 Youtube Master Race

Có sư huynh nào biết cách đem ngựa đến cho Bob train hok? chỉ mình với ^^! Minh cứ hì hà hì hục đẩy nó wai mà ko ra đc khỏi khu gà và ngựa... Mà đem đi xog rồi sao mang về vậy mấy huynh? Thx trc nhìu nha :)

18. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Sau khi dc 5 tim đem qua nhà bob chỗ làm part time job sau 5h nó train cho, mà đẩy ngựa là sao? ngựa để cưỡi chứ ai lại đẩy =)) Nói giống như bạn đang nói ngựa trong chuồng của bob chứ ko phải ngựa của bạn :-o

19. huyasoi

huyasoi T.E.T.Я.I.S

Up ảnh đi chứ đợi lâu quá \m/

Chỉnh sửa cuối: 31/5/10
  20. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Lên youtube xem hẳn đoạn video đám cưới cho nó phê, xem ảnh ăn nhằm gì =))
    @Junbei: cưới xong em này rùi load lại cưới em khác ah :)) vậy cuối cùng em nào là vợ chính thức đây :D