Harvest Moon Hero Of Leaf Valley Ver.2

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi ngockhanh0990, 3/6/10.

1. 6s_nghia

6s_nghia T.E.T.Я.I.S

làm 5 lần thì mới được bạn à[​IMG]

2. SnowAngel142

SnowAngel142 Youtube Master Race

Toi rồi @@ lỡ lên tim đỏ là toi luôn hả ? :(( Vậy lên tim đỏ rồi dừng lại k đoái hoài đến em ý nữa rồi vẫn tặng HG liên tục thì sao ? Thang điểm FP sau khi lên tim đỏ có lên nữa ko? hay bắt đầu lên tim đỏ là max luôn :( Nếu max luôn là coi như hết hy vọng cưới HG =((

Cái này đúng đó bạn, giảm 1 tim nếu bạn dùng ngựa ngoài trời sau 6h.
    Ngựa và chó hay vật nuôi có thể giảm tim. bạn trên nói tăng ko giảm là trg hợp ng vs ng.

Nó k cho bạn gỗ nhưng sau 5 lần làm part time cho nó nó sẽ cho bạn vào chặt gỗ mang về, lúc này ko làm part time job đc nữa mà chỉ là đi chặt gỗ mang về thôi. Giống như cái part time trong mine vậy.

Bạn nào trả lời giúp mình nếu có 1 em lên tim đỏ trc HG rồi dừng lại, vẫn tiếp tục tăng k ngừng vs HG tới khi vượt tim đỏ thì có đc cưới HG k? K tính event vì chắc chắn mình sẽ chứng kiến đủ các event của HG.

3. 6s_nghia

6s_nghia T.E.T.Я.I.S

sau đỏ vẫn là đỏ, mặc dù FP vẫn tăng. đỏ là 350+ mà
    cố gắng thì sẽ dc :)

4. Junbei

Junbei C O N T R A Lão Làng GVN

Nếu có 1 em lên tim đỏ trước HG thì ko phải ko có cách.Cách hay là load game chơi lại hay là chơi lại từ đầu =))

5. Laughingsh!t

Laughingsh!t Youtube Master Race

Load game chơi lại cũng dễ; vì đã chơi HM thì phải save ra nhiều bản mỗi ngày rồi :-"...

6. proboy_master

proboy_master Donkey Kong

Cho hỏi cách nuôi chó, mình 0 bik con chó có nhà hok nữa vì thấy các thú nuôi đều có nhà nhưng sao chó 0 có nhà

7. CRIME

CRIME Mega Man

Lúc đầu không có đâu, cậu thấy cái tô trc nhà không, cứ mỗi ngày bỏ đồ ăn vào đó (tốt nhất là trứng), khoảng 10-20 ngày (tùy thức ăn bỏ vào ngon hay không) thì khi tiến lại con chó bạn sẽ có thể "pick up" nó lên ~~~> thế là bắt đầu có con chó (có 2 con, cứ cho ăn như bình thường rồi tới khi đc nhận nuôi thì cả 2 đều cho hết, thấy đứa nào trong sân mình mà thích thì chọn). Về sau mỗi ngày vẫn tiếp tục cho ăn nhé, vẫn tốt nhất là trứng (món ngon mà không tốn tiền nhiều lắm, nhiều bác chơi sang dùng sữa nhưng tớ thấy cũng y chang)

8. SnowAngel142

Uhm mình biết là vẫn đỏ, nhưng muốn biết là thang điểm có tăng nữa k để dừng các em khác và tìm cách tăng Friendship Points với HG vượt lên tất cả các em khác.
    Mấy trang trc hay ở đâu đó mình nhớ loáng thoáng có đọc 1 bạn post là tặng các em lên tim đỏ rồi dừng, bỏ mặc và tiếp tục tăng quà HG ko ngừng thì vẫn cưới đc.
    Hwa có thử = cách bỏ em lên tim đỏ đầu tiên ( tức là em trc đây đang dẫn đầu bảng FP) lại và tặng em lên tim đỏ thứ 2 tiếp 1 lần quà thì thấy event NewYear 30-winter là em thứ 2 đến đón sunset cùng chứ k fải em lên tim đỏ đầu tiên như n~ lần event trc.
    -> chứng tỏ sau tim đỏ vẫn tăng và có khả năng cho FP vs HG vượt lên tất cả :))

Xúi bậy hả ? :)) Load lại thì mình có load lại 2 ngày trc đó, lúc 5 tim nhưng tặng thứ em ý ghét, dù k nhận vẫn tính = 1 lần talk và lên tim đỏ. Lai load lại và sau 3 ngày ko talk, k quà, kiểm tra list hàng ngày thi thấy hết ngày thứ 3, ngủ dậy vẫn tự lên tim đỏ ? :-?? ko biết do cái event vs em ý hay do hệ thống tự động tăng 1FP/ngày :-ss

Bạn nên đọc kỹ hướng dẫn cơ bản từ trang đầu. Nhà của chó bạn phải tự kiếm gỗ và đến chỗ woody (hay Gwen) để nâng cấp.

ps : sắp đc chứng kiến 15 ending, chỉ thiếu cái HG Dress của Gina vì lúc đó chưa tìm đc bài guide trên FAQ nên bị lỡ T.T

9. empty2003

empty2003 Youtube Master Race

bản này ko cầm búa đi đập girl hay hút sáo trước mặt nó cho giảm tim dc nhỉ :)

10. SnowAngel142

Ah cho minh hỏi làm sao có đc các loại mineral crop nhỉ ??? Thấy request và đề cập đến nhiều mà trồng toàn hạt giống loại thường, cha thấy loại mineral, k biết kiếm kiểu gì :-??

11. empty2003

mua hat giống thường sau đó trồng và bỏ viên đá meneral đào ở mỏ lên trên. Nhớ là chỉ bỏ trước hoặc sau khi gieo hạt, khi hạt nảy mầm thì ko bỏ lên dc nữa.

12. billhainh

billhainh Persian Prince

Cần lưu ý là nếu muốn làm deliver với mineral thì phải trồng số cây = số trái thu hoạch vì mineral chỉ tác dụng trong 1 lần, còn sau lần thu hoạch đầu nó trở về quả thường :)

13. empty2003

vậy bỏ mineral lên lỗ, 1 cái mineral bán cũng 40G, với lại khi tròng bằng mineral thì trái nó cũng lâu ra hơn :(

14. billhainh

billhainh Persian Prince

sao lại vậy nhỉ :-? Tớ trồng = mineral thấy cây nhanh ra trái hơn ( bread fruit trong vòng 4 ngày ) so với cây thường :-?..

15. Eruur

Eruur Mega Man Lão Làng GVN

trồng Mineral thì trái ra nhanh hơn + thêm 10 đồng với các lại cây thu hạch được nhiều lần và xem ra được rất nhiều tiền với cá loại cây thu hoạch 1 lần >>>> nên trồng mineral với các loại cây thu hoạch 1 lần là ngon nhất :)

16. CRIME

CRIME Mega Man

Chưa kể mineral alfafa để đc G milk với G egg :x

17. empty2003

tớ trồng cái cây gì cho bò ăn ra sữa vàng đó, bình thường có 4 ngày mà bỏ vào cả tuần mới thu hoạch dc :(

18. CRIME

CRIME Mega Man

Alfafa bình thường trồng mà 4 ngày thu hoạch đc tớ đâm đầu xuống đất @-)

19. billhainh

billhainh Persian Prince

Alfafa thường phải mất tầm 7-8 ngày; Mineral thì mới dc 5-6 ngày ==''

20. [b]aby

[b]aby C O N T R A

Sao mình ko train dc ngựa tối thứ 5 9h chạy wa chả thấy bob ở chỗ mấy con ngựa nhà bob
    toàn tới ngày lôi đầu nó vô đua luôn ^^

Chỉnh sửa cuối: 14/6/10