Harvest Moon: Innocent Life (PSP)

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 8/12/05.

1. tử soái

tử soái The Warrior of Light Lão Làng GVN

hic có bro nào cho hỏi mỗi mùa trong game là bi nhiu ngày vậy,với lại cái cầu bị gãy làm cách nào sữa để đi wa,mà mấy cái viên ngọc vàng và xanh thì kiếm bằng cách nào mình vô cái hang động đập đá lấy được 2viên vàng và 1viên xanh rùi,cuối cùng cho mình hỏi thêm mấy dụng cụ của mình đều được 2sao rùi mà k bít làm sao lên được dụng cụ level 2 chỉ có bình tưới nước là mình lấy được của asami mà thui.Tanks các bro nhìu

2. Babycrazy

Babycrazy The Warrior of Light

1 tháng hình như là 35 ngày ^^

Wa hết mùa xuân rui nó sẽ sửa cái cầu

Dụng cụ mún lv 2,3 tìm trong hang trong mấy cái rương ý

3. tử soái

tử soái The Warrior of Light Lão Làng GVN

thanks baby nhìu lần sau thấy bí chổ nào hỏi mong típ tục chỉ mình

4. kissmevnn

kissmevnn T.E.T.Я.I.S

Ok, đổi luôn, cho tớ cái nick :hug:

5. ami05

ami05 Youtube Master Race

em hỏi cái nì chút xíu,tự nhiên chơi tới cái khúc đi kiếm thêm 1 ng lùn nữa áh là e ngu người lun,ko bít kiếm ở đâu? :whew: với lại cái moonson water ji đó em ko sử dụng đc, làm hại ko trồng được mấy cái hạt jống dành cho mùa đông lun.Em đang ở Ring 1,winter,ai jup jùm e với :'> help me,babycrazy,plz :x

6. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

Chỉ có một từ: chán

Không còn những event nhỏ nhặt để thay đổi không khí, game bó buộc ta vào cốt truyện quá, ko còn tự do khám phá như trc. Như việc muốn vào hang tầng 1 fải có key, muốn có key fải chơi đến khi ông tiến sĩ đưa, thế trc đó bạn làm gì ??? Trồng cây xong đi ngủ. Chưa kể sau vụ mùa thu hoạch đầu tiên ta còn bị bắt ở trong nhà, ko thể chán hơn.

Muốn khám phá thế giới chung quanh cũng bị gò bó, NPC thì cả tháng có bấy nhiêu câu nói đó, riết tôi cũng thuộc lòng :| Ko có những event nhỏ, và bạn chỉ việc chơi và chờ đến ngày Chủ nhật :| Life goes on...

Phần đồ họa + âm thanh làm rất chuẩn. Nếu gameplay dc đầu tư hơn một chút thì đây có thể là HM hay nhất, tuy nhiên...

Game đã làm mất đi rất nhiều bản chất của 1 cái gọi là HM như trc. Điểm 5.3 trên GS cũng đáng để lưu tâm đấy...

7. NhoxXxVip

NhoxXxVip Youtube Master Race

may cua mih la 3.71 m33-2 choi ban HM nay tot hok

8. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Bạn nên update lên 3.71 M33-4 đi :D bản ổn định nhất bây giờ đấy :D

9. Agumon178

Agumon178 Youtube Master Race

Baby ơi lấy cần câu ở đâu dạ. Còn mún up lv cho công cụ = cách nào, mình có 6 cục đá rồi nè >.<.

10. Agumon178

Agumon178 Youtube Master Race

Baby ơi mấy cánh cửa trong những hang động có khoáng sản làm sao để mở nó ra vậy. Mỗi lần đụng vô nó là nó nói nó được xây bằng mysteriii gì gì đó. CHỉ mình với nhe.
    Còn thân nước với thần trí nhớ bạn bik kiếm ở đâu hông.

11. lucdibinh

lucdibinh Youtube Master Race

ban cho` den khi ong tien si cho chiec chia khoa thi` mo ra lay may vien da, qua mua he cau` ua xong ban cu di wa ben trai gap 1 cai hang khac vao` lay tiep may vien da' ve gan tren ruong cua minh`... cu 4 vien cúng mau` l`a mo khoa duoc cua mau` do' rui` ban chi viec tim den may' cua` co mau do' la` no' mo~

12. Nero89

Nero89 Dragon Quest

làm sao lấy đc chiếc xe điện zậy ai chỉ mình zới

13. Big Daddy Jenova

Big Daddy Jenova Mr & Ms Pac-Man

Kiếm 4 cục Blue Jewell gắn vào 4 góc của 1 mảnh ruộng bất kỳ , ngủ 1 giấc sáng hôm sau sẽ có chiếc xe

14. huanhm10

huanhm10 Donkey Kong

Cái Bản Này Có Giả Lập Chưa Nhờ. Nghe Nói Có Cái Phần Mềm Chiuên đổi File Dạng Key Sang Dạng Iso Của Và Chơi Trên Ps1 Bình Thường. Nghe Bên Game4v Nói Vậy Chẳng Biết đúng Ko

15. caothanglc

caothanglc Donkey Kong

Hơ vãi chưởng ai nói vậy bạn cho xin cái link đi 3:-o

16. huanhm10

huanhm10 Donkey Kong

bên đó nó nói có thể chuyển game của psp có dang key với gì đó sang dạng iso của ps1 và bọn nó nói đã test và thành công. họ đang up loat game psp dạng đó cho mọi người download. mà hình như họ đang bận để tổ chức game ps1 mà online. đang tổ chức game chocobo racing thì phải nên chưa up đc. ko tin bạn ghé qua xem. http://www.game4v.vn/yega/forumdisplay.php?f=260

17. caothanglc

caothanglc Donkey Kong

Hì......chắc bạn không hiểu rùi......1 loạt game đó là game PS1...bạn có thể xem tên.......những game đó đc chuyển qua dạng Eboot và key để chơi trên PSP ...conv sang ISO cũng đc.....Còn Chocobo racing.........bạn nên xem cái giả lập PSx onl......chơi game PSx onl ý mà........

18. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Đó chỉ là chuyển game PS1 thành dạng có thể chơi được trên PSP thôi
    Khẳng định một câu là game PSP hiện nay khả năng chơi bằng giả lập gần như là không thể, vậy nên trừ khi bạn có máy PSP, còn không thì đừng nghĩ chơi game PSP giả lập :))
    Bản Innocent Life này cũng có một bản trên PS2 : Pure Innocent Life :D

19. nhattientonthat

nhattientonthat Youtube Master Race

Mở rừng đại cổ thụ rồi (Giant Forest). Gặp lại bà Hermit của hồ tiên cá rồi (Hermit of the Mermaid Lake). Mà phán vài câu (biết ngay mà, tên spirit trí nhớ của rừng trốn rồi (Forest Spirit of Memories), ta đến tháp tiên cá (Mermaid tower) đây). Rồi từ đó biến luôn, rồi mình từ đó bí luôn. :D Có ai giúp mình không?

Anh em qua đây hỏi nói cho dễ: http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=319579

PS: Nana chơi kỳ quá! Nói hái nấm đi cho quà, vậy mà không nhận được cái gì hết :o

20. trumxiwach

trumxiwach T.E.T.Я.I.S

tớ mới chơi harvest moon nên cho hỏi 1 xíu :
    _Khi chơi game cho mình mấy cái thùng đựng trên nông trại để làm gì vậy
    _Mình mua được 1 số hàng rào nhưng rào để làm gì ?
    _Mình mua 1 số hạt giống mới nhưng khi mua về lại không có trong cái máy đựng hạt chỉ toàn hạt giống mùa spring còn giữ lại, những hạt giống đó phá bằng cách nào