Harvest Moon - More Friends of Mineral Town (for girl)

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi CoNangBanKem, 30/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ngaolong123

ngaolong123 Youtube Master Race

Mình thấy trong bản này telepot rất quan trọng đấy...vì ko có thiếu tiền mà.
    Nhưng mà mình không biết cheat của nó...
    Mình lụm được mấy cái cheat ở trong bõ handheld nhưng mà ko có sài được X(

:whew: :devil: Ah ! mà bạn có biết hường dẫn event "cua" bọn con trai đâu hôn mình kiếm hoài ko có

2. DAC

DAC Space Marine Doomguy

À wên, nhầm T_T!
    Hướng dẫn cua trai đã đưa Link , lật lại mấy bài trước xem sao.
    Hoạc vào Handheld--->lưu --->Topic "những điều mới mẻ về HM MFOMT" của Persim.

Xong, ngắn gọn xúc tích. ^^

3. Darshia

Darshia

Bạn vào "những điều cần biết", ngay trang đầu đó có link tìm những bài hướng dẫn Hiếu đã liệt kê.

4. ngaolong123

Thank mấy bạn nhiều nha.
    Mình có mấy vấn đề muốn hỏi về mấy cái thứ này tìm ở đâu vây:
    1-Tv Changer
    2- shopping Master
    3- All About BGM
    4- Riddle Book
    5- All About Letters
    6- All About Book
    Nếu ai biết mong các bạn giúp đỡ cho nhá... ::)

5. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Nếu chơi bằng giả lập 1 từ thui: Cheat.
    Nếu chơi bằng máy thật, nối Link với GC, bản HM-AWL. Gặp Van, đưa chai rựu Van's favorite, ổng sẽ bán cho. Giá cực mắc.

6. ngaolong123

Thank nhìu nha DAC :hug:
    Mà ông bạn có cheat ko thì cho xin voi nhá :D

7. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Nếu mún tìm Cheat thì thử lật lại mấy...chục trang trước, có cái Save của tui, trong Save có sẵn tất cả Cheat của mí thứ đó. Chứ giờ tui nhớ không nổi.

Wên, U load save của tui ra rùi chép lại Code, sau đó mở Save của U ra mà xài Code, Save của tui không biết bị cái gì mà sau khi cưới chồng nó không cho Cheat nữa. (Chơi lại New Game hoạc cái Save trước khi cưới vẫn xài được Code đó)

8. DAC

DAC Space Marine Doomguy

À mà tui cũng không nhớ là đã Post ở Topic nào nữa, tui để chiều nay tui Up File Save khác cho nhá.
    Tui sẽ Edit lại và đính kèm File vào bài này luôn, nhớ là chiều nay nhé, đừng hỏi nữa kẻo lại bị bảo là câu bài.

Edit: Đã đính kèm File.

Các file đính kèm:

9. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

nhìn mô hình vườn trang trại của ông DAC kín mít ha, kiểu này chắc là cho lùn vô làm đúng ko? :D, mình còn chưa nghĩ ra nữa.
    ủa, có vụ quẳng cá xuống hồ nữa à o.O, phải thử mới được ;)

10. Đắc

Đắc Guest

0
    Cá trong hồ không cần phải câu, nếu mình đã mất công câu cá rồi, bỏ vào hồ, rồi lại phải câu lên nữa thì... chẳng phải là rỗi hơi à? ^^
    Khi thả cá vô hồ xong chỉ cần kiểm tra cái hồ rồi lôi cá lên thôi.
    Thực ra mình không cần lùn tưới cây, chỉ cần tụi nó thu hoạch hết là mừng lắm rồi, vì dùng Mythic Watering Can chỉ cần tưới 4 lần là hết vườn, nhưng mình vẫn phải để tụi nó tưới để mà tăng chỉ số Skill lên. ^^

11. ngaolong123

Nì cho mình hỏi tý !!!!!
    khi mình cưới rồi thì cua mấy anh khác không lên tim thì phải ????

12. phantithaos

phantithaos Youtube Master Race

Thế mà cũng hỏi? Bộ tính gây nên cuộc đại chiến ghen tuông trong HM uh?
    Theo lời Đắc thì đã có 1 lỗi nhỏ khi bạn cưới Won, đến lúc ngắm mặ trăng thì người ngồi cạnh là ... Rick hay ai khác á! Và chỉ nhiêu đó thui là thấy ... nóng mặt rùi.
    Tui thấy việc bắt cá nhiều tay ko hay đâu, nhất là đã yên bề gia thất nữa! Chuyên tâm một người thui cũng đủ tổn hao rùi. Trong làng chỉ vài anh giai mà bạn cũng ko tha được sao, cũnhg nên để ý đến cảm xúc của các cô gái chứ lị. Tui cứ "ân hận" mãi vì giờ chàng Rick của FOMT chỉ biết đi tới đi lui ko còn cơ hội làm chú rể, nên suốt ngày gặp nó, nó cứ gân cổ .. nói về chú Kai.

13. congtri88

hì, có vợ rồi thì theo quy tắc đời nào cưới được vợ 2, nếu có thì tui đời nào cưới 1 vợ =))
    ko biết con của bà bán gà nghĩ gì mà mình tặng toàn rác cũng chiu, mới gặp có 1 lần hồi nhỏ mà lại #>:)

14. the_life_of_mons

the_life_of_mons Youtube Master Race

ủa? kiểm tra bằng cách nào hở Đắc :-/

nó vẫn tăng tim lên trong trường hợp bạn vẫn chưa là tim đỏ với nó :D
    nhưng tăng tim chứ ko yêu bạn thêm đâu, vì bạn có chồng roài mờ, chỉ là tăng thiện cảm như những người bạn thoai hà

15. Đắc

Đắc Guest

0
    Không phải không lên tim mà là không thấy được tim (tim vẫn lên). Muốn thấy tim thì chỉ có 1 cách là lấy Won (Có lẽ Kappa và Groumet cũng xảy ra trường hợp tương tự), rồi đi ngắm trăng, bạn sẽ thấy tim của chàng trai thích bạn nhất.

Việc kết thân với mấy đứa con trai khác trong bản MFOMT không hẳn là bắt cá nhiều tay, chỉ là tăng sự thân thiện lên thôi, nhưng tốt nhất là chỉ kết thân với họ khi họ đã có vợ. ^^
    Ừ thì ...lại gần cái hồ rồi nhấn A thôi,có gì đâu. ^^

16. Demon_in_Hell

Demon_in_Hell Youtube Master Race

thế cho mình xin cái codebreaker với các chàng trai đc ko

17. the_life_of_mons

the_life_of_mons Youtube Master Race

Thiết nghĩ chơi là để cua, nếu dùng code thì chẳng còn gì là hay cả, mà dùng code thì bạn cũng có cưới được chúng nó đâu ^^", nên lời khuyên chân thành, tình yêu thì fải do bàn tay mình xây đắp nên, ko fải là dùng code :D

18. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Ai bảo dùng Code không cưới tụi nó được, thậm chí chỉnh Code xong là nó thành chồng mình luôn roài. Thế còn chơi làm cái quái gì nữa hẻ?
    Bởi vậy tui cực ghét xài Code (cả những đứa cứ mở miệng là hỏi mấy cái Code không cần thiết). T_T

19. congtri88

nói vậy hơi bất công quá, CODE là cho những người mới tập chơi hiểu biết 1 chút, rồi sau đó mới bắt tay vào xây dựng (nói vậy thôi chứ còn tùy vào sở thích).
    mà thà chỉnh code cho có 100m rồi mua nhà hay hơn ko lại đi chĩnh chồng nhĩ =))

20. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Lầm to rồi, cứ cho là mới chơi thì sử dụng Code để tìm hiểu đi, Ok, nhưng sau khi chơi đã rồi (thực chất là chán rồi) thì liệu có ai rảnh hơi để chơi lại không (trừ tui) mà bảo là "hiểu biết 1 chút".

Còn nói như U, thà chỉnh luôn của 3 căn nhà cho rồi, chỉnh 100m chi cho mất công, bó tay. T_T Phải tự kiếm ra 100m mới thấy số tiền đó đáng quý thế nào. T_T

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.