Harvest Moon - More Friends of Mineral Town (for girl)

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi CoNangBanKem, 30/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Azzurramilano

Azzurramilano The Warrior of Light

Cần dùng cần câu Bless Fishing Rod hoặc Mythic Fishing Rod + với đúng thời gian,địa điểm và cả may mắn nữa,mấy con cá này hoàn toàn ko phải dễ câu :-s

2. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

sao tui xuống tầng 19 hang mùa đông lần thứ 2 thì đào mãi ko thấy quả berry nào vậy?
    lúc trước tui đào được 8 viên kappa (sót 1 viên) giờ tui xuống lần 2 đào lại thì có cần mang theo 8 viên kia ko?

3. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Cái vụ 2 quả PB là hên xui, có lần sis đào mò cầu thang thì đào trúng nó, chứ ko cố tình kiếm nó ^^. Còn vụ mấy viên Kappa thì em cứ để chúng trong cabinet, ko cần vác hết xuống kím viên còn lại đâu. Nếu em muốn nhập chúng lại thì nên vác xuống, còn ko thì chừa trống chỗ tìm các thứ khác trên đường đi xuống nữa.

4. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Sis ơi nếu mình xaì cheat tim đỏ cho mấy thằng trong làng thì mình có xài Blue Feather cưới đc hok?Tai em muốn cưới nhưng mà xài cheat cưới mắc công wa.

5. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Nhưng phải coi Heart Event, cái đó là điều kiện bắt buộc rồi :D

6. Light Knight

cho tui hỏi típ ^^
    -sao tui cho bà Ellen nhiều sữa, bà ý cũng cho tui công thức nấu ăn roài mà tui đưa cho bà cục len (M) thì chỉ thấy bà ý cảm ơn mà chẳng đề cập gì đến vụ đôi vớ nhỉ? hiện đang là ngày 5 winter
    -tỉ lệ câu được quả berry ngoài biển là bao nhiêu? mà cần câu của tui cấp 5 roài sao chỉ câu được cá (M) mà chưa bao giờ câu được cá (L) nhỉ?

7. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Vụ bà Ellen : Thứ nhất là do chưa đủ quà tặng, còn ko là canh ko đúng giờ để tới thui, cứ tới khoảng 10am đó bạn.

Cái vụ câu PB thì ko bít chắc, mọi người thường câu dc vào mùa Đông, bạn cứ thử câu đủ các giờ xem sao ^^.

8. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Vụ câu cá ech câu vào khoảng 3h chiều là được nà, để khỏi mất thì giờ thì save nhanh khi thả cần đi, níu câu lên mà không trúng PB thì load câu lại ^^.
    Còn bà Ellen thì đưa cho bả từ 10h - 11h sáng trước ngày 10 mùa đông là chắc ăn nhất ^^.

Đến phiên câu hỏi của mình >"<. Sao cái sự kiện ông Thomas đến nhờ mình kím đồ giúp để cho Golden Lumber ech chẳng thấy đâu hết dị T_T? Hiện đang ở năm nhất và ngày 4 mùa đông rùi mà chẳng thấy ổng đâu T_T, trong khi đó bình thường là ngày 2 phải đến rùi chứ T_T. Đang còn thắc mắc vụ nho nay lại đến vụ này T_T. Chẳng lẽ cái Rom mình hư ta T_T?

9. Light Knight

hu hu số tui xui we
    hum nay là WI 18 tức là 17 ngày liên tục tui đi câu mà vẫn ko câu được pb, mà ngày nào cũng ngồi câu từ sáng đến tối chứ ít gì
    mà tui thấy cái cần câu cấp 5 của tui chả hơn gì cấp 1, đáng lẽ cần cấp 5 phải câu được nhiều loại cá hơn từ S -> L vậy mà tui vẫn chỉ câu được mấy loại cá như hồi cấp 1 và cỡ chỉ S -> M chứ chưa bao giờ được cỡ L
    ai có kinh nghiệm đi câu chỉ tui với ^:)^

10. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Có ai bít vụ ông Thomas chỉ dùm ech với T_T, hôm nay là ngày 5 của mùa đông rùi mà vẫn chưa thấy ổng tới T_T. Trời đâu có mưa bão gì đâu T_T.

Định kím cursed và giải luôn trong mùa đông nhưng lại chưa đủ dụng cụ để nấu Elli leaves T_T, vậy là phải lấn sang mùa xuân rồi. Sang mùa trồng cây mà phải vác cursed thì ... T_T.

11. Light Knight

cần gì nấu elli leaves, ko có vẫn đào được curse như thường mà
    mà sang xuân thì làm sao đào được curse nữa
    tui đào curse ngay ngày 1 nhưng mà mùa đông ít event we nên 2 món rod và axe chưa giải được
    ai trả lời vụ câu cá dùm với ><

12. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Ech định đào Cursed rùi tiện thể bay xuống tầng 255 vác hết Kappa lun mà :'> , vì thế nân phải chờ thui >"<. Định kím ngay từ ngày 1 mùa đông để giải nguyền hết các Cursed lun (ớn nhứt là 2 cái cursed phải equip đó T_T). Nhưng giờ thì thời gian vác phải sang mùa xuân lun rùi mới đủ. Ý ech là vậy đóa ;)). Rod và Axe thì ech để dành sự kiện "Cuộc gọi của ông Barley" vào thứ 6 rùi ;)), nói chung là nhìn lịch tính hết rùi ;)). Còn không thì Light để ngày 30 mùa đông làm cũng được, chỉ có điều là chờ hơi lâu thui ;)).

Cần câu cấp 5 tức là Mystrill đó hả? Níu là Mystrill thì phải giữ phím X lâu một chút cho đến khi nhân vật của mình nổi gân xanh lên đóa thì hãy buông câu, các cần câu cấp cao hơn cũng vậy thui, chỉ có điều là Bless thì phát điện, còn Mythic thì bốc khói lun ;)).

Ai bít vụ Thomas thì chỉ dùm ech đê, ngày 13 mùa đông rùi mà chả thấy mặt ổng đâu T_T. Sao kỳ quá vậy nà T_T.

Vụ đào Cursed đóa, mọi người đào mấy lần là có vậy? Sao ech đào phải hơn chục lần rùi (chính xác là 12 lần và có thể còn hơn nữa T_T) mà chẳng thấy gì hết. Vẫn đang ì ạch ở tầng 29 để đào Rod nà :(( :(( :(( .Hùi chơi bản For boy đâu có dữ vậy đâu, chỉ cần nhìu lắm là 5 lần là ra T_T. Sao lần này mệt quá vậy nè, trong khi hướng dẫn lại kiu là bản này đào mỏ dễ hơn :(( :(( :(( . Vụ thu hoạch nho chưa xong, vụ ông Thomas cũng chẳng rõ, nay đến vụ đào mỏ này :(( :(( :(( . Tức chít mất, tức chít mất.X( X(

13. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Sis ơi, đào lần nay là lần thứ 22 rùi, vẫn chưa thấy Cursed Rod T_T. Có khi nào ech không đủ diều kiện gì không vậy? Ech mang theo 8 lá Elli (định xuống tầng cuối luôn mà), chỉ mang cuốc và búa thôi. Mùa đông này ech tặng quà cho HG quá trời để kím tiền (kím được 5tr rùi đó chỉ trong 13 ngày mùa đông). Có khi nào như vậy mà không có Cursed không? Chứ đồ ech lên Mystrill hết rùi mà, túi ech cũng để trống chổ đựng Tool rồi. Từ sáng tới giờ ech cứ đào miết ở tầng 29 mà chẳng thấy gì T_T. Sợ tầng có Cursed khác với bản For boy nên đọc hướng dẫn lại, đúng tầng 29 mà T_T. hay tại ech đào có cửa ra trước nên không thấy Cursed? Nhưng cửa hang thì nhìu, nó xuất hiện tùm lum làm sao tránh được T_T. Ech thật sự bó tay chịu hàng rùi, sis hay ai biết thì chỉ dùm đi, năn nỉ đó. sáng giờ chỉ đào ở tầng 29 miết T_T, giờ là không còn sức để bực nữa luôn rồi T_T.

14. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

Ếch à, theo thằng em mính nói thì Ếch chỉ nên đào 1 chỗ thôi, vì mình chơi giả lập nên Shift F1 lại, cứ làm liên tục cho đến khi ra đc là xong.
    Cố lên Êch nhé. Mà chụt chưa làm mấy vụ đó, chẳng có thời gian làm :D

15. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Kinh nghiệm của sis thì thường đào ra cửa trước sẽ ít có cơ hội kím cursed tool lắm.

16. Light Knight

trùi, đến cái cần câu cũng phải giữ X để câu cá to
    thanks !
    vụ đào tool: lạ nhỉ, tui đào tool cùng lắm đào đến lần thứ 3 là ra trừ cái bình nước ở tầng 69 thì phải đào hơn chục lần vì tầng này rộng quá còn mấy tầng khác thì nó bé tí mà
    mà load thì load từ tầng 28 rùi xuống tầng 29 đào lại chứ đừng load ở tầng 29
    kinh nghiệm của tui là mới đầu đào thì đập hết đá đi rùi đào từ ngoài vào trong (đào sát tường trước)
    tui đào được hết tool rùi, giờ chỉ còn khúc mắc cuối cùng là viên kappa ở tầng 40 thoai, ai có kinh nghiệm đào chỉ tui với

17. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Ech cũng đào từ tường vô rùi đó chứ T_T. Nhưng không hiểu sao đào lúc nào cũng bị trúng cửa xuống trước T_T. Tránh gì thì tránh cũng bị à, có lúc vừa mới hạ cây cuốc xuống là cái cửa xuất hiện liền :cry: . Mà mấy cái cửa thì đâu phải chỉ có 1, nó tùm lun, tránh cái này thì cái khác lại xuất hiện =(( . Chẳng bít phải làm sao T_T. Từ hôm qua đến giờ mà chỉ lết được xuống 59, giờ lại phải tiếp tục dừng ở tầng nay để tìm Cursed T_T, nhìu khi nghĩ lại thấy mình cũng kiên nhẫn dễ sợ T_T.

Thì cũng như Cursed thui, tìm không ra thì load lại đào tiếp ;)). Cái tầng 40 đó rộng nên ech trữ sẵn Elli, đào luôn một lần hết hang để khỏi phải xanh mặt lại mắc công load lại. Ech chỉ mệt mỗi Cursed thui, hum nay chắc lại cũng nguyên ngày ở tầng 59 quá T_T.

18. Light Knight

xuống 59 có nghĩa là đào được mấy cái curse tầng trên rùi hả?
    hum nay tui cũng hoàn thành xong vụ kappa rồi, có chút kinh nghiệm đào kappa (ko có elli)
    theo tui thấy kappa thường xuất hiện ở hàng số 3-4 tính từ tường vào, cứ đào theo vòng tròn đó, 9 viên của tui thì trừ viên ở tầng 0 ra còn lại 7 viên ở hàng 3-4, 1 viên ở hàng số 5
    curse thì tui hay đào được ở sát tường

19. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Hix , chết em ùi.Em lỡ xài cái cheat hiện ra 108 công thức nấu ăn , tưởng gì ai dè nó chỉ hiện ra đc cái tên món trong list chứ hok có nấu đc gi hết.Giờ em gỡ cái cheat đó ra mà cái list vẫn vậy , nấu lại công thức nó cũng hok cho save lại công thức mới lun.Sis hay bạn nào biết cách reset cheat chỉ giùm em gấp với >"<

20. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Chán quá, cái viên Kappa ở tầng 0 sao mừ ech tìm mãi chả thấy đâu T_T. Đã có 8 viên kia hết rùi mà, thế mừ đào mãi từ sáng đến giờ chả thấy viên cuối cùng đâu để hợp lại. Ai có được Kappa rùi thì chỉ dùm ech đi T_T.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.