Harvest Moon - More Friends Of Mineral Town (GBA)

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Shirogane, 2/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Nhưng mà Hân không biết cách upload 1 cái file word đính kèm bài như bạn nói biết thì chỉ Hân nha

2. th]

th] Youtube Master Race

thanks chocoboXX nha....mà bạn ơi mình mới chơi nên cũng ko biết nhiều về HM...như khi đi câu cá đó bạn...sao câu hoài mà chẳng được con nào cả...rồi còn nấu ăn nữa, ko có bếp thì sao nấu ăn, mua tủ lạnh ở đâu nữa....chỉ mình với nha

3. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Hân nhấn vào bên cạnh nút Gửi bài trả lời nhanh là nút Chuyển sang chức năng mở rộng để vào khung soạn thảo bài viết đầy đủ!
    Sau khi viết hoàn thành bài post, Hân kéo xuống phía dưới có khung File g7i3 kèm
    Tại đây cửa số quản lý file gửi kèm sẽ hiện ra cùng các định dạng có thể gửi kém. Hân chọn file word của mình và up lên, post bài. File sẽ đính kèm cuối bài viết.
    Ngoài ra cũng có thể đính kèm hình ảnh, file nén ...
    Mã:
    Phần mở rộng của file được chấp nhận: bmp doc gif jpe jpeg jpg pdf png psd rar txt w3g zip

1. Câu cá bạn ném cần câu xuống, khi nào trên đầu có dấu "!" thì lúc đó nhanh tay giật cần cầu bằng phím X (tức B button).
    Mẹo là khi bạn thả dây câu, bạn có thể nhấn tổ hợp Shift + F1 để save nhanh, sau đó chờ tới lúc hiện dấu ! thì giật dây câu. Nếu không được thì nhấn F1 load lại rồi câu tiếp khi nào được thì thôi ^^
    2. Nấu ăn thì bạn cần có nhà bếp, muốn có nhà bếp bạn phải nâng cấp nhà mình lên. Khi nâng cấp lên rồi thì bạn sẽ mua tuần tự nhà bếp tới các dụng cụ nấu ăn nồi niêu xoong chảo. Sau đó nấu ăn thôi.
    Còn tủ lạnh, bạn cũng sẽ phải mua theo cách bạn mua nhà bếp.
    Các mua các món đồ đó như sau :
    - Nâng cấp nhà mình lên bằng cách tới nhà ông thợ mộc Gozt trong rừng. Nhờ nâng cấp nhà.
    - Thứ 7 hàng tuần mở TV và nhấn qua trái hay phải gì đấy để gặp kênh TV Shopping. Sau đó tới quán trọ INN gọi điện thoại và đồng ý mua.
    Trên TV sẽ bán nhiều đồ đạc như tủ lạnh, tủ chứa, dụng cụ làm bếp, giường, ... và có cả 1 quả Power Berry.

Bạn về nhà chơi sau đó có gì thắc mắc thì hỏi nhé.

Mã:
    Time Online : 12h AM AND 7h PM

4. luckystar123

luckystar123 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi Mộng Hân nha , làm sao mới bắt được cá vua vậy ?

5. Mộng Hân

Đầy là cách cấu bọn nó nè
    Jp Hunchen : Câu được ở con sông chảy qua trang trại của bạn nhưng muốn cậu được nó thì bạn cần phải học được cách nấu món Grilled Fish, Sashimi, vaø Sushi.
    Monkfish: câu ngoài biển vào mùa xuân hoặc mùa đông thường xuất hiện vào buổi tối
    Catfish: Câu ở hồ nước nống vào mùa đông
    Carp: Câu được ở hồ Kappa nhưng nó chỉ xuất hiên sao khi bạn câu được 200 con cá
    Coelacanth: Sau khi câu tất cả 3 con King Fish khác nó sẽ xuất hiện ở cái hồ dưới tầng 9 của hang Winter Mine
    Squid: ném 1 Small Fish xuống biển rồi câu

6. hoainam911

hoainam911 Youtube Master Race

Các bạn cho mình hỏi mình chơi HMOM vào xem các bạn hướng dẫn thấy có phần giống có phần ko, ví dụ như về các cô gái sao lại có các cảnh tăng dần màu trái tim là sao, mình cứ tặng quà họ thích rồi tự động đổi màu dần dần, một số tên nhân vật thấy là lạ, hay vì mình mới chơi đến năm thứ 4 của game nên họ chưa xuất hiện

7. Mộng Hân

Trừ khi bạn kết nối với gamecube thì mới có nhân vật mới xuất hiên ( nhưng việc kết nối này chỉ dùng cho máy thật chư không dùng được cho máy tính )
    Màu tim thể hiên mức độ tình cảm của bạn và người ấy
    Hai bản HM FOMT và MFOMT có cùng nhân vật không thêm cũng không bớt

8. castlevania13

castlevania13 Donkey Kong

cho mình hỏi nè: có bản HM nào mới chưa.............bản nào hay hay nha.........giới thiệu cho mình được ko?.............:D

9. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Ra ngoài mà xem. Có vài bản HM mới đấy trên DS thì phải!
    Bạn chơi RUne Factory chưa? Hay đấy! Một RPG +mô phỏng

10. th]

th] Youtube Master Race

mình mua 1 cái basket nhưng làm sao để cất đồ vào nó, mà sao mình cứ phải đội nó ở trên đầu mãi thế...cất nó đi thế nào, mình hái mấy cây grass ở ngoài biển ăn vào thì được gì hả bạn..còn nữa đem cucumber tặng cho thằng gì ở dưới nước í...mà nó nói là làn sau đừng đến nữa, phiền phức wá...ủa không phải nó thích cucumber lắm sao?đọc cái topic trước có người nhặt được viên gì ở chuồng chó í mà sao mình tìm mà đâu thấy viên gì đâu...trò này rắc rối thật

11. DAC

DAC Space Marine Doomguy

1-Muốn bỏ đồ vào thì đơn giản là để nó nằm trên mặt đấy, lấy đồ ra ném vào.
    2-Basket không cất đi, cứ đặt nó trước cửa nhà là được.
    3-Ăn Grass để hồi phục chút xíu năng lượng (Red Grass có độc, sẽ làm giảm sức), tốt nhất là đem bán.
    4-Nó nói gì kệ nó, mỗi ngày ném 1 quả, đến khi nó cho quả Power Berry màu xanh thì ngưng (chừng 10 ngày).
    5-Muốn nhặt được "cục gì đó" thì phải mua cái tủ đã (xem TV vào ngày thứ bảy mỗi tuần có giới thiệu những món hàng, sau đó chạy đến Inn, gọi điện thoại đặt mua).

Thêm: Cho đồ vào Basket không lấy ra được, chỉ có thể bán bằng cách đội lên đầu rồi đổ vào Shipping Box (thùng bán đồ). Số lượng chứa tối đa của Basket là 30.

12. luckystar123

À mình nghe nói là có sao băng rơi xuống ở đỉnh núi nhưng nó xảy ra vào lúc nào vậy ?

13. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

5 năm sau sự kiện này mới có cho bạn xem. Vì thế cố gắng chơi 5 năm nữa nhé. Cứ 5 năm 1 lần, bạn lên đỉnh núi gặp sao băng và sẽ được chọn 1 điều ước, dĩ nhiên sẽ do goddess chọn sẵn.

14. th]

th] Youtube Master Race

thanks bạn nha...hỏi tiếp nè :D tại hồi ở mùa xuân mình cho nó cucumber mà nó nói vậy nên mình không cho nữa, giờ sang mùa khác rùi cho quả khác được ko?...mà mấy ngày đầu mình đem quà đến cho bà Ellen, bả cho mình công thức nấu món Sanwiches...nhưng lúc đó mình chưa nuôi cừu nên chưa đem len đến cho bả đan vớ được...vậy mà giờ mình đem len đến cho bả thì bả nhận luon không đan vớ...vậy là sao....bao giờ thì mới đan vớ cho mình...hichic

15. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Bạn biết tại sao lại phải là mùa xuân không? Vì mùa xuân mới có cucumber. Nhưng khi đã có cái tủ lạnh. Bạn mang cất cucumber vào. Muốn ném lúc nào thì ném nhưng phải ném liên tục trong 10 ngày!
    Còn việc đan vớ, mùa đông bạn phải gặp event với bà ta. Muốn gặp sự kiện này, bạn phải kết thân với bà ta cái đã. Cụ thể là tặng quà. Vào mùa đông sẽ có sự kiện. Bạn nên tham khảo lại các bài tổng hợp. Vì lâu lắm rồi nên các file text hướng dẫn mình quên đường dẫn.
    Mà 4h sáng rồi. Buồn ngủ quá

16. luckystar123

À cám ơn Mộng Hân nha nhờ bạn mà mình đã câu được Jp Hunchen và con Squid rồi đó .Và mình sẽ cố gắng câu mấy con khác nữa

17. Leaf_leave_tree

Leaf_leave_tree Legend of Zelda Lão Làng GVN

Muốn có cái vớ thì phải kết thân với bả Ellen cái đã. Nếu muốn nhanh thì tặng hoa ấy. Mỗi ngày mỗi tặng. Rồi tặng len cho bả, nếu đủ tình cảm thì bả sẽ đan cho cái vớ. Chirsmas nếu có cái vớ thì sẽ được ông làng trưởng cho quà :)

18. Mộng Hân

Hình như bạn nói thiếu rồi bà ấy chỉ nhận may vớ cho bạn nếu bạn đạt các điều kiện sau :
    1. Đạt đủ điểm FP ( điểm tình bạn ) với bà ấy
    2. Đưa cuộn len cho bà ấy từ ngày 1 st đến 23 rd mùa đông
    Nếu thành công thì màng hình sẽ tối lại và hiện lên dòng đối thoại của bà ấy rồi bạn tự động trở về nhà và bạn sẽ thấy chiếc vớ ở chở móc áo
    Muốn nhận quà thì ngày 25 th mùa đông lên giường từ 9PM đến 11PM nha ( thời gian này cũng không chính xác cho lắm nhưng tốt nhất là bạn cứ ngũ sau 9 PM nếu không thấy thì load lại nha )

19. th]

th] Youtube Master Race

làm sao để biết mình đã đạt điểm tình cảm chứ....và điểm tình cảm của mỗi người trong game thì như thế nào...mỗi lần mà mình ném xuống hồ gần cái hồ nước nóng a' thì có 1 nàng tiên hiện ra nói nhiều lắm....đại loại hình như là biểu mình kết nối với gamecube thì phải...đến bao giờ thì mình tặng wà mà tiên hiện ra không nói với mình như vậy mà tặng cho mình khác vậy bạn...mình muốn biết cách làm sao để nhận wà từ người khác :D...ai biết bày mình nha::)

20. Mộng Hân

Chuyện này thì vô phương thôi nó chỉ xảy ra ở sự kiện tim xanh của các chàng trai mõi cậu sẽ tặng cho bạn 1 thứ nhưng bạn phải xem event tim xanh của họ và phải đạt ít nhất là tim xanh với họ và một số event của 1 số người khác
    Chuyên biết điểm tình của người khác hình như phải tìm đủ mất cái cục gì đó không biết Hân nhớ đúng không để ngày may Hân kiếm dùm bạn cho
    Chuyện kết nối với gamecube nếu bạn dùng giả lập ( chơi trên vi tính ) thì không thể kết nối được , trừ khi bạn dùng máy thất thì bạn mới kết nối được mà thôi =((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.