Harvest Moon - More Friends Of Mineral Town (GBA)

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Shirogane, 2/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. th]

th] Youtube Master Race

mình mua đủ hết rồi...nãy giờ ngồi xem công thức nấu ăn của hân nên thấy cái gì là lạ là tiện hỏi luôn chứ dễ gì mà gặp được mấy bạn cùng online để mà hỏi...hihi...mình có 1 chuyện hỏi hoài mà không thấy ai trả lời được cả hình như không co ai gặp tình huống của mình thì phải....ngay năm đầu tiên chơi mình đã tặng cho bà ellen wà và đã được bà cho lại công thức nấu ăn rồi nhưng tại lúc đó chưa có len để đưa cho bả làm vớ nên không làm được vậy mà đến mùa đông mình đem len dến dể đan vớ vậy mà bả chỉ cảm ơn thôi...năm thứ 2 mình liên tục tặng wà để được đan vớ mà bả cũng chỉ cảm ơn thôi....hay là mình mất luôn đôi vớ rồi...chơi đến năm thứ 3 rồi đó bạn ơi

2. mikihan

mikihan Youtube Master Race

lùm sao để có con zị.....h` đang bí vụ đóa :(..hjz..jup' mik` ih

3. th]

th] Youtube Master Race

ờ còn nữa....bụi weeds là mấy cái bụi cỏ mọc ngoài vườn đó phải không bạn...hỏi nhiều wá...nhưng các bạn thông cảm nha...mình là người mới chơi mùh...hehe

4. mikihan

mikihan Youtube Master Race

mình vik sai chính tả....sr ^^!...định hỏi lùm sao co baby...^^!::)

5. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Cưới xong 1 thời gian sẽ có baby. Cứ cưới đi, có baby nhanh lắm. Mình mang bầu nên lâu lâu sẽ đi khám bác sĩ, nghỉ mất 1 ngày :hug:

Đúng đúng, bạn có têể mang vứt nó đi hay dùng liềm Slicker cắt nó.
    Hỏi nhiều vào. Càng nhiều càng tốt, chúng ta thảo luận mà. Box HM có văn hóa, không như mấy box khác nên bạn yên tâm dù bạn có là lính mới. Chúng mình sẽ giải đáp những thắc mắc của bạn
    Tặng quà nhiều bạn sẽ làm bạn với người ta(không chỉ với ,Ellen mà cả dân làng, khi tặng quà nhìu làm bạn với họ họ sẽ chỉ công thức nấu ăn. CÒn đôi vớ bà ta chỉ làm 1 lần thôi

6. th]

th] Youtube Master Race

thanks các bạn nhiều nha...giờ mình sẽ thực hiện hết những gì mình đã hỏi...sau này có gì không biết sẽ nhờ các bạn giúp nhiều...thanks nha

7. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Chocobo nói con thiếu phải giữ tim của anh ta luôn ở 10 mới được vì ngày nào Hân cũng tặng đồ cho anh ấy nên chưa gặp tình trạng này

8. th]

th] Youtube Master Race

làm sao biết được tim của ai đang ở mức nào vậy...tặng wà bao lâu thì sẽ thay đổi được màu tim của đối phương vậy

9. lonely_stone3693

lonely_stone3693 Donkey Kong

Ấn phím Backspace (nút để xóa ý) để bật Menu
    Đối tượng là người có tên ngay dưới mình , còn nếu bạn chưa wedding thì nói chuyện với đối tượng để xem tim màu gì
    Để tăng tim đối tượng bạn nên nói chuyện và tặng quà hằng ngày để mau lên ( tặng càng nhìu càng tốt) , nhưng nên nhớ phải xem hết các event của đối tượng để mau lên tim và có đủ điều kiện để cưới

10. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Lâu không tặng cũng chả sao cả. Nhưng nếu làm giảm tim thì hắn sẽ bỏ đi đấy. Phải ... tặng quà mới về ^^ save lại rồi tặng Grass hay Stone, Branche xem :x
    Thì nói chuyện với họ cũng biết mà. Có trái tim đập tình thịch ở góc màn hình đấy. :/\_/\:

11. luckystar123

luckystar123 Mr & Ms Pac-Man

Còn mình chơi khi anh ta giảm tim cũng đâu có giảm tim đâu và khỏi tặng quà cũng được chỉ cần mỗi ngày đều nói chuyện với anh ta là được rồi

12. Mộng Hân

Đều này thì Hân công nhân là đũng mỗi ngày nói chuyện với anh ta sẽ không bị giảm mà sẽ được +200LP nữa

13. luckystar123

Cho mình hỏi 200LP là chỉ số tình cảm hả

14. Mộng Hân

Đúng rồi bạn hình như tối đa là 5535 đó

15. luckystar123

Nhiều vậy.Vậy chỉ số tình cảm mức tối đa của mỗi người là bao nhiêu ?

16. Mộng Hân

Đó bạn 5535LP là max còn với dân làng la 255FP

17. dude_1995

dude_1995 Youtube Master Race

:-/Làm thế nào để nâng cấp mythic hammer dzậy?:-/:-/
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Muốn marry con HG thì làm thế nào?:-/

18. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Muốn nâng cấp mythich thì bạn phải nâng cấp toàn bộ các dụng cụ của mình lên cấp 4 tức là mystrile. Sau đó đào đủ 5 món đồ Cursh trong hang mùa đông. Sau đó giải nguyền cho chúng rồi mới có được đá mythic trong hang mùa xuân.
    Còn về cưới con HG. Bạn đang chơi bản FoMT nên qua bên kia hỏi.
    (mình cũng quên cái này, post lột topic rồi ;)))

19. Mộng Hân

Mythic Tool là loại Tool mạnh nhất mà bạn có được, tuy nhiên để có chúng thật không dễ dàng chút nào. Vậy làm thế nào để có chúng?
    Tiếp theo phần hướng dẫn Mining trên, bạn đã biết cách để tìm Cursed Tool, việc tiếp theo là giải nguyền cho chúng. Hãy làm theo các bước sau:

.Cursed Watering Can: Đến Church vào thứ hai, thứ tư, hoặc những ngày trời mưa, trang bị nó rồi vào phòng cầu nguyện để nhờ tháo ra 10-11 lần (mỗi lần 1000G).
    .Cursed Axe: Sử dụng nó 255 lần.
    .Cursed Hammer: Trang bị trong 10-11 ngày.
    .Cursed Hoe: Đến Church vào thứ hai, thứ tư, hoặc những ngày trời mưa, trang bị nó rồi vào phòng cầu nguyện để nhờ tháo ra, làm vậy 10-11 lần (mỗi lần 1000G).
    .Cursed Fishing Rod: Sử dụng nó 255 lần.
    .Cursed Sickle: Trang bị trong 10-11 ngày.

Lưu ý:
    -Khi giải nguyền cho Hammer và Sickle có nghĩa là bạn phải trang bị liên tục không tháo ra lần nào. Cũng có nghĩa là bạn không thể tưới cây, chải lông ngựa, vắt sữa, cắt lông...Nên hãy bảo đảm trước khi trang bị chúng hãy đi nhờ bọn lùn làm giúp công việc. Thời gian hoàn hảo nhất là vào mùa Đông.
    -Khi giải nguyền cho Watering Can và Hoe, bạn hãy mang cả 2 thứ này đến Church vào ngày có thể cầu nguyện, như vậy bạn có thể giải nguyền cùng lúc cho cả 2 Tool này.
    -Khi giải nguyền cho Axe và Fishing Axe, bạn hãy mang theo cả 2 rồi chứng kiến 1 sự kiện hoặc lễ hội nào đó, khi sử dụng Tool trong sự kiện hoặc lễ hội, bạn sẽ không mất sức.

Sau khi giải nguyền tất cả thành Blessed Tool. Vào mỏ Spring Mine tìm 6 viên Mythic Stone, sau đó đến nhờ ông Saibara rèn thành Mythic Tool. Điều đặc biệt là bạn đều có thể dùng Mystrile Tool mà bạn đang cất ở nhà hoặc Blessed Tool mà bạn đang sử dụng để nâng cấp thành Mythic Tool. Hình như Mystrile Tool sẽ mất 3 ngày còn Blessed Tool thì chỉ mất 2 ngày (không chắc lắm ^^).

PS: Dù nỗ lực đến thế nào đi nữa thì bạn cũng không thể có tất cả Mythic Tool trong năm đầu tiên đâu (tin tui đi), vì để giải nguyền cho Hammer và Sickle bạn đã mất 20 ngày rồi, sau đó phải nâng cấp 6 loại Tool, tức là mất tối thiểu 12 ngày nữa (chưa kể nhằm ngày lễ và ngày nghỉ của ông Saibara ^^). Vì thế đừng cố làm gì cho mệt.

20. luckystar123

Để nâng cấp mythic hammer cũng còn 1 cách nữa là bạn phải xây xong căn nhà ở thị trấn (100 triệu) .Sau khi bạn nâng cấp hammer đến cấp mystrile rồi thì bạn đến căn nhà ở thị trấn mở TV lên chơi oản tù xì với bả . Nếu bạn thắng được 40 lần trờ lên thì bạn sẽ được viên đá mythic rồi đem nó đến ông Saibara nâng cấp là xong

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.